[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

LuckyCar

Xe container
Hôm qua em nhầm giờ nên phút 26 mới mở ra xem thì thấy 0-2 rồi. Em năm nay U50 mà lần đầu tiên trong đời mới có cảm giác thôi thua đi cho xong. May quá, trận thua cũng có chút tác dụng.

Totti2911

Xe buýt
Chưa hết mừng vì Trâu out, đến nỗi lo toàn bộ lứa U23 thường châu 2018 hầu như rất ít cơ hội đá vòng loại WC2030 hoặc tham dự các giải Asian vì khi đó đã lên lão tướng U34

fanmu12345

Xe điện
Lão Trư thôi đã thôi rồi…
Hqua 2 bàn thua đầu là lỗi hệ thống. Quả thứ nhất ko 1 ai kèm thằng Indo ghi bàn, một mình nó chạy trong vòng cấm như chốn ko người. Mà rõ ràng nó rất cao, đáng ra phải phân công ít nhất 1 ông theo sát nó. Quả thứ 2 thì 4-5 ông để nó thoát xuống sút góc hẹp ghi bàn, xem mà ko hiểu sao thủng lưới quả đó 😂
Thôi thì ác mộng tạm thời chấm dứt, ko biết có rơi tiếp vào “đêm trường trung cổ” như fan MU rùa ko 😆 Nhìn bộ sậu VFF và bọn giật giây thấy nghi lắm 🙂
Giữa năm 2023, em đi ăn cơm với 1 thằng xếp của đội HAGL, nó bảo anh Đức chán VFF rồi nên chỉ cho quân đá cầm chừng, không đầu tư mạnh

Nó bảo lão Trâu chắc chắn sẽ thua vì triết lý không phù hợp với năng lực của cầu thủ VN. Nhưng lão ấy vẫn ký được hợp đồng, vì VFF sắp hết nhiệm kỳ. Lý do tại sao các cụ tự hiểu.

Người trưởng thành thì thắng thua bình thản lắm bác, nhất lại là bóng đá ở trình độ ao làng ;)
Đá 11 trận gần nhất Thua 10 trận, thua cả đối thủ ao làng 3 trận liên tiếp mà vẫn bình thản thì ko còn là người trần phỏng thánh

Dan du an

Xe cút kít
em xin tiến cử ông Popov
Nhìn tướng tá với phong cách ông này là em ưng. Có điều giờ thằng nào bỏ tiền. Nó muốn bỏ tiền nó phải tính toán mức độ rủi ro của một mớ tiền. Thằng trước đã khôn là trả nhưng không nói là ai trả vì nếu thất bại coi như mất không mà không ảnh hưởng uy tín.

Hoàng tử đỏ

Xe container

Dan du an

Xe cút kít
Em thấy thằng này đúng là không khôn. Đáng ra trận trước thua thì xin từ chức luôn có khi nhiều người khen. Cố mà cầm nốt trận này trong khi nhìn thực tế như thế lấy gì mà thắng nên cuối cùng vừa bị đuổi vừa bị chửi như đuổi tà. Mà đúng là loại này nó không có liêm sỉ đâu. Em cũng ngạc nhiên sao lương nó cao thế mà đến râu cũng không cạo. Cái máy cạo râu đắt thế à. Mà ông nào tài trợ không yêu cầu ăn mặc và hình ảnh tử tế. Nó làm thuê cũng phải giữ hình ảnh của ông chủ chứ. Đáng ra tuổi đó em phải kính trọng và không được gọi bằng ""thằng hay nó"" nhưng người ta không có lòng tự trọng thì em không tôn trọng ạ.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com

Dungha

Xe điện
Vùng đếu gì, mình là ông chủ trả tiền cho nó
Nhưng mình vưỡn phải chịu đựng nhịn nhục nó suốt thời gian qua. Trận thua trước indo tại seagame xong em đọc vị được vấn đề của tay này rồi. Hết thời và bảo thủ. Huấn luyện kiểu gì mà bọn trẻ không dám sút xa khi có khoảng trống.

Koạt mo

Xe điện
Trong trận đấu vừa rồi, phía Việt Nam chỉ có 1 người thắng đó là cụ Thủ, đúng là cao thủ: bao nhiêu khán giả tức tối, la ó nhưng Cụ vẫn tươi cười xuống sân bắt tay, cảm ơn các cầu thủ, vẫn bình tĩnh động viên các em. Thật sự ngưỡng mộ phong thái của cụ!
Em thích phong cách của cụ Thủ, dù thua hay thắng vẫn chia sẻ, động viên như một người hâm mộ trung thành.
Không như mấy thằng vff, lúc thắng thì lượn lờ nhung nhúc, khi thua không thấy thằng nào.

KAKA_1316

Xe đạp
Lão Trư thôi đã thôi rồi…
Hqua 2 bàn thua đầu là lỗi hệ thống. Quả thứ nhất ko 1 ai kèm thằng Indo ghi bàn, một mình nó chạy trong vòng cấm như chốn ko người. Mà rõ ràng nó rất cao, đáng ra phải phân công ít nhất 1 ông theo sát nó. Quả thứ 2 thì 4-5 ông để nó thoát xuống sút góc hẹp ghi bàn, xem mà ko hiểu sao thủng lưới quả đó 😂
Thôi thì ác mộng tạm thời chấm dứt, ko biết có rơi tiếp vào “đêm trường trung cổ” như fan MU rùa ko 😆 Nhìn bộ sậu VFF và bọn giật giây thấy nghi lắm 🙂
Nghi lăm cụ,,,, cố t..h..u.. a để cho ra chuyện

ocean08

Xe điện
Hôm nay 27/3 - Ngày Thể thao Việt Nam. Ngày này năm nay, những người làm thể thao, làm bóng đá, cầu thủ và người hâm mộ chắc sẽ không thể vui, không thể nhận được những sự quan tâm, lời chúc mừng như mọi năm sau trận đấu hôm qua của Đội tuyển bóng đá nam. Bóng đá là thế, thể thao thành tích cao, khi thi đấu có thắng có thua, có thành công, có vinh quang nhưng cũng có những thất bại, có những nỗi buồn. Nhân ngày Thể thao Việt Nam, chúc những người người làm thể thao, làm bóng đá, chơi bóng đá vững tâm vượt qua khó khăn trước mắt, vực dậy đội tuyển để vươn tới những thành công trong tương lai, đáp ứng mong mỏi của người hâm mộ bóng đá VN.
Trước, trong và sau trận đấu hôm qua, phản ứng của người hâm mộ với HLV có nhiều cách, nhiều cung bậc, trong đó em thấy một số biểu hiện thái quá. Đội tuyển thua trước hết có trách nhiệm của HLV, đó là đương nhiên và HLV đã phải rời ghế trước thời hạn hợp đồng. Song, không thể đổ lỗi tất cho HLV với chuỗi dài nhiều trận không thắng. VFF, Ban huấn luyện và các cầu thủ cũng có phần trách nhiệm trong đó. Đến đội tuyển Đức sau vinh quang thì thời gian vừa qua cũng trải qua một số vấn đề về thành tích đội tuyển và cũng thay HLV. Lứa cầu thủ Thường Châu 2018 giờ không còn phong độ định cao, các cầu thủ trẻ chưa đáp ứng yêu cầu kế cận, Tiến Linh, Hoàng Đức chơi dưới phong độ, Văn Hậu chấn thương.... Rất nhiều nguyên nhân dẫn đến kết quả thi đấu bết bát như những trận vừa qua. Hy vọng VFF sẽ sớm tìm được phương án HLV phù hợp để dẫn dắt đội tuyển những trận còn lại của vòng loại WC cũng như tính đến bài toán HLV cho U23 và các giải đấu của đội tuyển trong thời gian tới. Các cầu thủ cũng vậy, cần nỗ lực hơn để đáp ứng chuyên môn của Ban huấn luyện và người hâm mộ. Và chúng ta, những khán giả luôn quan tâm, đồng hành với đội tuyển cũng cần có cách nhìn nhận đúng mực, công bằng và tích cực với những cơ quan quản lý bóng đá, với Ban huấn luyện với cầu thủ và đội tuyển để động viên và là điểm tựa vững chắc của đội tuyển quốc gia, của bóng đá, của thể thao Việt Nam.

cuongdiv

Xe container
Em thấy thằng này đúng là không khôn. Đáng ra trận trước thua thì xin từ chức luôn có khi nhiều người khen. Cố mà cầm nốt trận này trong khi nhìn thực tế như thế lấy gì mà thắng nên cuối cùng vừa bị đuổi vừa bị chửi như đuổi tà. Mà đúng là loại này nó không có liêm sỉ đâu. Em cũng ngạc nhiên sao lương nó cao thế mà đến râu cũng không cạo. Cái máy cạo râu đắt thế à. Mà ông nào tài trợ không yêu cầu ăn mặc và hình ảnh tử tế. Nó làm thuê cũng phải giữ hình ảnh của ông chủ chứ. Đáng ra tuổi đó em phải kính trọng và không được gọi bằng ""thằng hay nó"" nhưng người ta không có lòng tự trọng thì em không tôn trọng ạ.
Lão ôm mớ tiền về Pháp vui tuổi già chứ để ý gì đến dư luận ở VN mà liêm với sỉ hả cụ

Dan du an

Xe cút kít
Nói chung cứ cho là bóng đá mình đang xuống toàn tập. Ông bầu tài trợ ít, nguồn chi cho đào tạo trẻ không bao nhiêu, giải quốc gia ít khán giả, liên đoàn thiếu người tài.... thì ông khốn huấn luyện viên này cũng đen, gặp đúng lúc phải đối đầu với Indo đang lên, mình lại xuống quá thấp thì thua không lạ. Giờ hắn ta nghỉ rồi thì tiếp theo thế nào các cụ nhỉ. Để xem U23 mấy tuần nữa đá ra sao là biết.

Trạng thái
Thớt đang đóng