[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

nowhereland

Xe điện
Em thích phong cách của cụ Thủ, dù thua hay thắng vẫn chia sẻ, động viên như một người hâm mộ trung thành.
Không như mấy thằng vff, lúc thắng thì lượn lờ nhung nhúc, khi thua không thấy thằng nào.
Cụ ấy có cả team cố vấn đứng sau đấy, lấy hình ảnh lại chẳng đẹp.
Còn mấy thằng VFF thì thôi.

Hastamanana

Xe buýt
Em xin phép ngoài lề chút , chúng ta đã quá quen thuộc với hình ảnh Bác sĩ Choi gần như luôn là người đầu tiên chạy ra sân chia vui cùng đội tuyển Việt Nam sau mỗi trận thắng hoặc an ủi cầu thủ sau mỗi trận thua . Nhưng kể từ khi ông về đội Indo thì ông hầu như không xuất hiện , nhất là những trận Indo thắng Việt Nam .

zaisev

Xe tăng
“Đồng thuận chia tay” là ntn nhỉ! Từ chức hay sa thải? Sa thải nghe đâu cũng 40 tỏi đấy! Đẹp nhất là Trâu từ chức và vff đền bù cho mấy tháng lương. Vừa bảo toàn danh dự hlv vừa đỡ tốn tiền dân

inovavgj

Xe container
Trung vệ toàn ông kém, Thanh Bình , Thành Chung ngồi dự bị , tiền vệ cũng ko hơn cụ ạ
Lão Trư thôi đã thôi rồi…
Hqua 2 bàn thua đầu là lỗi hệ thống. Quả thứ nhất ko 1 ai kèm thằng Indo ghi bàn, một mình nó chạy trong vòng cấm như chốn ko người. Mà rõ ràng nó rất cao, đáng ra phải phân công ít nhất 1 ông theo sát nó. Quả thứ 2 thì 4-5 ông để nó thoát xuống sút góc hẹp ghi bàn, xem mà ko hiểu sao thủng lưới quả đó 😂
Thôi thì ác mộng tạm thời chấm dứt, ko biết có rơi tiếp vào “đêm trường trung cổ” như fan MU rùa ko 😆 Nhìn bộ sậu VFF và bọn giật giây thấy nghi lắm 🙂

Koạt mo

Xe điện
Em thì không thích. Cứ dĩ hòa vi quý thì bao giờ mới có động lực phát triển. Nếu em là cụ thủ thì em đá không khí một cái rồi bỏ về luôn cho bọn vff nó teo *** còn biết sợ
Cụ thủ bắt tay cầu thủ truyền đi một thông điệp rằng NHM vẫn đồng hành với đội tuyển.
Cụ thủ không bắt tay HVL trưởng đủ để cho các quan chức biết phải làm gì.

harrynh

Xe điện
Cụ thủ bắt tay cầu thủ truyền đi một thông điệp rằng NHM vẫn đồng hành với đội tuyển.
Tụi đó cũng ko đến nỗi ngẫn nhỉ, nhìn ý mà làm.

Jason88

Xe buýt
Cụ Trâu Zê từ chức cũng đã làm nguôi ngoai đi nỗi buồn trận hôm qua :))

Jason88

Xe buýt
e cũng thấy thế, cụ Thủ chắc ở trên khán đài có chỉ đạo rồi.

Genesis_GV80

Xe tải
Ở nơi đó, họ đi ấy, ko cần giấy, ko cần lá cây...
Em xin phép ngoài lề chút , chúng ta đã quá quen thuộc với hình ảnh Bác sĩ Choi gần như luôn là người đầu tiên chạy ra sân chia vui cùng đội tuyển Việt Nam sau mỗi trận thắng hoặc an ủi cầu thủ sau mỗi trận thua . Nhưng kể từ khi ông về đội Indo thì ông hầu như không xuất hiện , nhất là những trận Indo thắng Việt Nam .
mà em lạ nữa là với tư cách 1 HLV trong suốt trận đấu ông Trâu dê của chúng ta gần như chỉ ngồi trên ghế 1 chỗ, không có bất kỳ một hành động chỉ đạo nào, và ngồi xem như một khán giả trong suốt trận đấu.

Vo_thuong

Xe điện
Cũng có cụ vang, có cụ vote, nhưng e thấy phân tích lý tính cũng có cái đúng. Cụ có thấy sai ở đâu ko
Đọc cái đoạn "phân tích" của cụ, em lại nhớ đến bài anti-pep của mấy trẻ trâu. Bọn nó bảo Pep khi lên nắm Barca thì có danh hiệu là tất nhiên vì Barca là đội bóng mạnh, đầy rẫy ngôi sao nhưng bọn nó đâu biết rằng trước khi Pep làm HLV, Barca chìm trong khủng hoảng và ngập lặn giữa bảng xếp hạng La-Liga.
Với một đội bóng, chất lượng các cầu thủ là rất quan trọng nhưng làm thế nào liên kết được các cầu thủ đó, phát huy được cái mạnh của từng cá nhân và quan trọng nhất là định hình được lối đá tập thể vì nhiều đội bóng bên Tây hoặc bên Ả Rập nó đâu thiếu tiền, để mua ngôi sao đâu khó nhưng để xây dựng được đội bóng mạnh ... thì lại cực khó - đó là cái tát cho mấy lý luận trẻ con kiểu như "Pep ăn may" hay "ông PArk ăn may khi có lứa cầu thủ tốt".
Các cụ ngày xưa có nói: "ba quân dễ kiếm, một tướng khó tìm". Hay "con hổ chỉ duy đàn dê thì tốt nhưng con dê chỉ huy cả đàn hổ thì vứt đi" - những câu đó thể hiện vai trò của người đứng đầu là cực kỳ quan trọng, không chỉ trong đội bóng mà là với bất kỳ cơ quan nào
Em thật, với lứa cầu thủ tốt thời ông Park mà vào tay ông Trâu thì đá 10 trận cũng thua 7-8 trận mà thôi.
Có một status trên này, em đã nhận định: các cầu thủ trong tay ông Trâu không quá tệ, vấn đề là lối đá của ông, cách dùng người của ông ... cực kỳ tệ => các cháu chán (công thần thì tự ái còn mấy cháu trẻ cũng thiếu tự tin), mà khi chán nản thì => sai lầm liên tiếp sai lầm. Những ai tinh ý đều nhận ra điều đó.
Vài lời với cụ thế thôi, dù sao thì ông Trâu cũng đã ra đi rồi. Hy vọng kiếm được HLV mới biết kết nối các cháu, phát huy được sức mạnh tập thể như thời ông Park mặc dù chúng ta đã và sẽ phải vứt đi vài ba năm vì tin dùng ông Trâu.

fanmu12345

Xe điện
Nghi lăm cụ,,,, cố t..h..u.. a để cho ra chuyện
Hôm qua em nói rồi. Em mong các cầu thủ cưa ghế HLV để xóa bàn cờ làm lại. Thực tế y sì.

Bàn thua thứ 2 thì VA không áp sát để chặn tầm sút, thủ môn thì dang rộng chân để bóng dễ qua háng =))=))=))

Nhiều khi chính các cầu thủ nhận chỉ đạo từ các xếp để cưa ghế HLV, khỏi đền bù tiền sa thải

tpvd

Xe hơi
CV của ông Trâu khá đẹp có thể nói ăt đứt thầy Park nhưng khi vào dẫn đội tuyển thì coi như phá nát cả đội tuyển...E vẫn nghĩ các HLV Nhật, Hàn phù hợp với bóng đá vùng trũng như VN hơn, chứ nếu đưa vào tay mấy ông HLV nội thì chắc cũng nát bươm, chẳng hơn ông Trâu là bao.

otbaxit

Xe tải
Nếu người hâm mộ không lên tiếng, các trang mạng không lên tiếng, nếu cụ Thủ không đi xem trực tiếp, thì có lẽ VFF vẫn chả làm gì ông Trou đâu nhỉ.

otbaxit

Xe tải
CV của ông Trâu khá đẹp có thể nói ăt đứt thầy Park nhưng khi vào dẫn đội tuyển thì coi như phá nát cả đội tuyển...E vẫn nghĩ các HLV Nhật, Hàn phù hợp với bóng đá vùng trũng như VN hơn, chứ nếu đưa vào tay mấy ông HLV nội thì chắc cũng nát bươm, chẳng hơn ông Trâu là bao.
Đẹp trước đây 20 năm thôi cụ, 20 năm gần nhất thì thối như mứt.

Vo_thuong

Xe điện
Hôm qua em nói rồi. Em mong các cầu thủ cưa ghế HLV để xóa bàn cờ làm lại. Thực tế y sì.

Bàn thua thứ 2 thì VA không áp sát để chặn tầm sút, thủ môn thì dang rộng chân để bóng dễ qua háng =))=))=))

Nhiều khi chính các cầu thủ nhận chỉ đạo từ các xếp để cưa ghế HLV, khỏi đền bù tiền sa thải
Xem lại các bàn thua thì em thấy các cháu cũng chán. Đặt mình vào vị trí của các cháu, lên báo thấy dân chửi như hát hay thế này thì cũng nản. Bên cạnh đó, việc dùng người của ông Trâu có vấn đề thật nên các cháu nó ko dám nói ra nhưng trong lòng ko phục. Mà một khi ko phục thì bẻ ghế là chuyện tất lẽ dĩ mà thôi. Cũng như Mourinho giai đoạn này, cứ làm HLV được 1 thời gian là bị các cầu thủ bẻ ghế - cũng là do lối đá và cách dùng người mà thôi.

danleduc

Xe điện
...
Trước, trong và sau trận đấu hôm qua, phản ứng của người hâm mộ với HLV có nhiều cách, nhiều cung bậc, trong đó em thấy một số biểu hiện thái quá. Đội tuyển thua trước hết có trách nhiệm của HLV, đó là đương nhiên và HLV đã phải rời ghế trước thời hạn hợp đồng. Song, không thể đổ lỗi tất cho HLV với chuỗi dài nhiều trận không thắng. VFF, Ban huấn luyện và các cầu thủ cũng có phần trách nhiệm trong đó. Đến đội tuyển Đức sau vinh quang thì thời gian vừa qua cũng trải qua một số vấn đề về thành tích đội tuyển và cũng thay HLV.
...
Cái dòng bôi đậm cụ nói kiểu bao biện. Không hiểu ý cụ là gì ? Nhưng HLV Troussier cần ra đi, qua chuỗi trận ông ta nắm ĐTVN đã nói lên ông ta không hợp với bóng đá VN.

Với 1 HLV đội bóng, khi thua và thi đấu không tốt thì HLV là người chịu trách nhiệm đầu tiên và lớn nhất.
Đừng so bì ĐTĐức ở đây, Đức chỉ cần đá thua những đội dưới cơ ( VD: như trận thua ĐT Nhật ở trận giao hữu), thì lập tức HLV phải ra đi.

Trạng thái
Thớt đang đóng