[Luật] Các Trung tâm đăng kiểm xe cơ giới

varsg

Đi bộ
Thấy mọi người có vẻ mù mờ về kiểm xe quá tui la dân trong nghề đọc thấy khó chịu nên có gì thắc mắc tui sẽ giải thích theo hiểu biết của mình:21:
- Quá hạn đăng kiểm cứ vào trạm kiểm BT ko sao cả đâu ban.

thangws

Xe tải
Website
www.avantdg.vn
Các kụ cho em hỏi:

24. Trung Tâm đăng kiểm xe cơ giới số 2903V
Địa chỉ: Láng Thượng - Đống Đa - Hà Nội
Điện Thoại: 04.7660976
Fax: 04.8342144
Giám đốc: Ngô Công Toàn

- Chính xác nó ở đoạn nều ợ?
- Với cả e nghe nói phải quay trở lại Trạm đăng kiểm gốc để đổi sổ đúng ko ợ?

Kụ nào biết dạy em với. Đội ơn các kụ!

Chỉnh sửa cuối:

Song Hong

Xe buýt
Các bác ơi em hỏi cái: xe em biển 52, em muốn đổi sổ em phải vào SG ợ! Có cách nào đổi sổ ở HN ko! các bác giúp em với, bây giờ phải mang xe vào SG thì tốn kém với mệt quá.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em hỏi về vụ tem đăng kiểm tí các cụ ơi:

Theo quy định thì tem đăng kiểm màu xanh: dành cho kinh doanh vận tải.

Tem màu vàng: không kinh doanh vận tải. Thế mà em thấy có những Công ty có chức năng kinh doanh vậy tải, nộp thuế trước bạ ít hơn mà tem lại vẫn màu vàng. Các cụ giải thích em với. Em không hiểu, em thề!

Chidiudiu

Xe điện
Đi đăng kiểm xe cần phải làm thủ tục gì, muốn đổi luôn sổ đăng kiểm có được không hả các bác.

sonnguyen

Xe buýt
Đi đăng kiểm xe cần phải làm thủ tục gì, muốn đổi luôn sổ đăng kiểm có được không hả các bác.
Chả cần thủ tục gì cả, nếu kụ mua xe cũ thì bảo chủ cũ rút luôn sổ, niêm phong mang ra trạm, kẹp vào cốp 100k, 15p sau là ok!Nếu kụ muốn đổi sổ cũng được, hình như 500k ( cái này e k nhớ rõ lắm ) :)) . Chúc kụ thành công và có nhiều niềm vui với OF!(b)

THUNDER-VR

Xe tải
Website
www.ngochoangaudio.com
Mình xin tư vấn cho bạn về các chử S và V trong đăng kiểm như thế này :
Do mình ở Sài Gòn nên các trạm 5001S - 5002S..... là những trạm này liên kết Tổng công ty Cơ Khí ÔtO Sài Gòi viết Tắt là SAMCO ( nếu bác nào ở trong Nam thì quá quen với từ Samco này ) cho nên khi liên kết với Cục Đăng kiểm Vn đằng sau các trạm luôn có chử S ( Samco ) còn chử V là trực thuộc Cục Đăng Kiểm Việt Nam ( viết tắc của Vietnam Register các bạn có thể tham khảo trên trang web http://www.vr.org.vn )
Cũng xin nói thêm ; Samco từ khi thành lập trạm 01S - 02S -03S tại Sài Gòn đếu đào tạo các nhân viên qua các trạm ĐK để làm việc nhưng quản lý trạm có thể thuê ngoài ( như trạm 01Slà một cán bộ ở 282 Nơ Trang Long về quản lý đó là anh Đỗ Văn Đông không lạ gì với các bạn chơi xe ) và chia lợi nhuận với Cục ĐK theo tỷ lệ...
Đồng thời từ khi Samco tách ra là hai : Samco ( chuyên sửa Toyota tại 262 Trần Hưng Đạo Q1 ) và Isamco ( chuyên sửa Mererrcedes - mitsu - mazda... ) thì cũng trực thuộc của Tổng công ty cơ khí ôtô sài gòn.
Còn ở các vùng khác của các bạn không biết như thế nào.
:)):)):)):)):)):)):)):))
GIỜI Ạ ! IEM LẠY KỤ, EM XIN KỤ , KỤ CHO CẢ LINK ĐỂ THAM KHẢO THẾ KỤ ĐÃ ĐỌC KỸ HỘ EM CHƯA !:77::77::77::77:
S : TT DK TRỰC THUỘC SỞ GIAO THÔNG.
V : TT DK TRỰC THUỘC CỤC DK.
D : TT DK TƯ NHÂN
HẾT NÓI NỔI KỤ LUÔN RÙI, IEM LA IEM BO TAY:77::77::77:

Chả cần thủ tục gì cả, nếu kụ mua xe cũ thì bảo chủ cũ rút luôn sổ, niêm phong mang ra trạm, kẹp vào cốp 100k, 15p sau là ok!Nếu kụ muốn đổi sổ cũng được, hình như 500k ( cái này e k nhớ rõ lắm ) :)) . Chúc kụ thành công và có nhiều niềm vui với OF!(b)
LÀM NHỮNG VIỆC TRÊN CHẢ MẤT K NÀO ĐÂU BÁC ƠI, FREE HẾT ĐẤY! BÁC KẸP VÀO CỐP LÀ DẠI ROÀI :^)

Chỉnh sửa cuối:

TRAITRUONGLAI

Xe đạp
các Bác cho em hỏi tý. Có phải luật moi khi đăng kiểm chỉ đ.c 6 tháng thôi phải ko ạ? Hôm wa em thấy thằng bạn bảo vậy. Lo wa các bác a

Bongquysu

Xe máy
Thấy mọi người có vẻ mù mờ về kiểm xe quá tui la dân trong nghề đọc thấy khó chịu nên có gì thắc mắc tui sẽ giải thích theo hiểu biết của mình:21:

Bác cho em hỏi, xe em mua lại, đăng kiểm đến 2009. Bây giờ ra viết tên mình vào đăng kiểm( sang tên đổi chủ, đăng ký mới tên em xong rồi) thì có phải khám lại xe ko? và khi ra đăng kiểm có nhất thiết cả mang xe đi ko hay chỉ cần đi bộ ra với sổ đăng kiểm trên tay?

hientmchp

Xe đạp
Bác cho em hỏi, xe em mua lại, đăng kiểm đến 2009. Bây giờ ra viết tên mình vào đăng kiểm( sang tên đổi chủ, đăng ký mới tên em xong rồi) thì có phải khám lại xe ko? và khi ra đăng kiểm có nhất thiết cả mang xe đi ko hay chỉ cần đi bộ ra với sổ đăng kiểm trên tay?
EM ĐANG CÓ CÂU HỎI NHƯ BÁC, LÀM XONG TT CA RÙI , CHUẨN BỊ ĐI SANG TÊN Ở ĐĂNG KIỂM NHƯNG KKO BIẾT CÓ PHẢI VÁC XE ĐẾN ĐK KO NHỈ? ?

tu-bong

Xe buýt
Chào bác ,bác là dân trong nghề thì là nghề nào ợ?nếu là trong lĩnh vực đăng kiểm này thì làm ơn cho a em cái cầm tay ,chân gì đó hoặc cho địa điểm công tác để a em đỡ bị bắt nạt .Nếu được vậy thì a em mang ơn bác lắm đó.Cám ơn bác nhiều

MQC

Xe buýt
Các bác cho em hỏi, vợ 2 em vẫn dùng sổ ĐK cũ -> đợt nỳ em đi là phải đổi sổ hả các bác ? vợ 2 em tính đến lần đăng kiểm tiếp theo (4/2009) là được 7 tuổi rồi

9Dragon

Xe tăng
Chào các bác, mới đăng ký lại xe. Theo quy định thì phải đổi cả sổ đăng kiểm.
Các bác cho em hỏi là ở Hà Nội thì đổi sổ ở đâu. Đến trạm đăng kiểm ở cạnh Bến xe nước gầm (Pháp Vân) có đổi được không ợh.
Xe em đến tháng 9/2009 mới đến hạn khám lại liệu có cần đổi ngay sổ bây giờ không ah

Thanks ! (b)

Chỉnh sửa cuối:

9Dragon

Xe tăng
Em tìm được cái này:
-------------------
Khi thay đổi chủ sở hữu, chuyển vùng hoặc cải tạo phương tiện, Chủ phương tiện phải đưa phương tiện đến Trạm quản lý sổ cùng các giấy tờ liên quan để làm thủ tục kiểm định xác nhận những thay đổi.
Khi thay đổi sở hữu: Chủ cũ của phương tiện phải có trách nhiệm bàn giao Sổ Chứng nhận kiểm định cho Chủ mới của phương tiện.

-------------------------
http://www.vr.org.vn/tintuc/chitiettin.aspx?Id_news=1478&id=DBO

Không biết Trung tâm quản lý sổ là ở đâu nhỉ. Có phải là nơi cấp sổ lần đầu cho mình phải không các bác.

ihuhu4u

Xe hơi
Chào các bác, mới đăng ký lại xe. Theo quy định thì phải đổi cả sổ đăng kiểm.
Các bác cho em hỏi là ở Hà Nội thì đổi sổ ở đâu. Đến trạm đăng kiểm ở cạnh Bến xe nước gầm (Pháp Vân) có đổi được không ợh.
Xe em đến tháng 9/2009 mới đến hạn khám lại liệu có cần đổi ngay sổ bây giờ không ah
Khi đổi họ có thu sổ cũ không, bốc phét là mất sổ cũ cũng được chứ ?
Thanks ! (b)
Bác ơi, đổi sổ đăng kiểm thì phải ra trạm gốc (có ghi trên sổ của bác đó), thường thì là trạm ở cạnh ĐHGT. Bác cứ dùng sổ cũ, không phải đổi sổ ngay đâu, khi nào hết hạn ra đổi luôn 1 thể cho đỡ mất công. Em đã check với thằng em làm ở trạm đăng kiểm rồi, xe em cung chưa đổi sổ ĐK. Đổi sổ mới chắc phải thu sổ cũ rồi, mà bác bốc phét để làm gì thế ạ:ohmy::21:

9Dragon

Xe tăng
Bác ơi, đổi sổ đăng kiểm thì phải ra trạm gốc (có ghi trên sổ của bác đó), thường thì là trạm ở cạnh ĐHGT. Bác cứ dùng sổ cũ, không phải đổi sổ ngay đâu, khi nào hết hạn ra đổi luôn 1 thể cho đỡ mất công. Em đã check với thằng em làm ở trạm đăng kiểm rồi, xe em cung chưa đổi sổ ĐK.
Bao giờ bác đi đổi thì hú em đi cùng cho có hội nhé (b)

minhpq195

Xe hơi
Em vừa cưới 1 em Cresida đời 89, em đã thay lốp và la răng, sơn lại "ba đầu sốc" trước và sau. Xe chạy vẫn ngon lắm. xe đã hết hạn đăng kiểm khoảng 1 năm. Như vậy có đăng kiểm được không các bác. Và chỗ nào dễ nhận tiền lót tay nhất để em đi cho nó lành. Các pác giúp em với. Thank các bác.

ihuhu4u

Xe hơi
Bao giờ bác đi đổi thì hú em đi cùng cho có hội nhé (b)
Ơ, nhưng mà tháng 10 này là em phải đi khám xe rồi bác ợ. Xe bác bao giờ hết hạn đăng kiểm ạ? Em chỉ sợ thiệt cho bác thôi:101:

ihuhu4u

Xe hơi
Em vừa cưới 1 em Cresida đời 89, em đã thay lốp và la răng, sơn lại "ba đầu sốc" trước và sau. Xe chạy vẫn ngon lắm. xe đã hết hạn đăng kiểm khoảng 1 năm. Như vậy có đăng kiểm được không các bác. Và chỗ nào dễ nhận tiền lót tay nhất để em đi cho nó lành. Các pác giúp em với. Thank các bác.
Bác thay lốp và la răng có tương đương với nguyên bản của xe không? Nếu thông số vẫn thế thì sợ gì? Nếu khác thì mới phải tính bác ạ. Hết hạn đăng kiểm 1 năm rồi cơ ạ, hi hi, để em thử hỏi thằng bạn em xem nó có làm ko rồi nhắn bác sau nhé.

Mubaohiem

Xe buýt
Các bác cho e hỏi ké tý ạ: E chuẩn bị hết hạn đăng kiểm nhưng kg biết Trạm đăng kiểm 2903S ở đâu, bác nào biết chỉ e với ạ. Thks.