Thảo luận Các vấn đề của KF theo thời gian

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Xe em đi được 3.000km, em thấy chân phanh khi đạp phanh rồi nhả ra có tiếng ma sát nghe kin kít. Xe ông anh vợ em đi cũng được 7.000km em lên thử cũng có hiện tượng như vậy. Có xe bác nào bị như vậy chưa? Hay là có cần vệ sinh gì không nhỉ?
sao giống nhau đến thế ,do đk hoàn cảnh nên hãng ko thu hồi mà các thượng đế tự xử thôi,làm lọ RP7 cúi xuống xịt đầy vào xung quanh đấy hết ngay.nhớ nổ máy nhé ko nó nhồi cứng chân phanh lại ko đề được.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
ghét nhất là thỉnh thoảng có tiếng kẽo kẹt cót két ở ghế giống như XXX trên chõng tre ở quê ý

Forte_30X

Xe đạp
Em thấy cái BT để nhận cuộc gọi trên KF hơi bất tiện. Cứ sau khi nhận mỗi cuộc gọi đến thì biểu tượng BT trên tap lô lại biến mất và lại phải vào INFO SETUP -> BT -> select lại từ đầu. Quả là bất tiện. Có cụ nào bị như vậy ko ạ?*-)

HERO1981

Xe hơi
Em thấy cái BT để nhận cuộc gọi trên KF hơi bất tiện. Cứ sau khi nhận mỗi cuộc gọi đến thì biểu tượng BT trên tap lô lại biến mất và lại phải vào INFO SETUP -> BT -> select lại từ đầu. Quả là bất tiện. Có cụ nào bị như vậy ko ạ?*-)
Cái này là do bác cài đặt trên điện thoại thôi. Của nhà em vào cái là kết nối ngay giữa xe với điện thoại. Chỉ bất tiện ở chỗ: Nếu Audio đang tắt, máy xe vẫn nổ mà bác gọi điện thoại đi (điện thoại đã set up bluetooth với xe) là không thể được. Bác phải bật Audio lên và gọi đi thì mới gọi được.:6:

HERO1981

Xe hơi
sao giống nhau đến thế ,do đk hoàn cảnh nên hãng ko thu hồi mà các thượng đế tự xử thôi,làm lọ RP7 cúi xuống xịt đầy vào xung quanh đấy hết ngay.nhớ nổ máy nhé ko nó nhồi cứng chân phanh lại ko đề được.
Cái lỗi sau khi đạp chân phanh rồi nhả ra có tiếng kin kít này có khắc phục được vĩnh viễn không hả cụ Cua và cụ Hardtop ơi?*-)*-)*-)

mushroom

Xe hơi
Vợ hai nhà em tự nhận ra em nên không phải setup lại. Cụ kiểm tra lại xem. Có khi cụ có mùi nước hoa lạ nên vợ cụ không nhận ra chăng.
Nhân đây em bá cáo với các cụ một chuyện. Chả là thấy các cụ kêu điều hòa KF không mát và không sâu, em mới để ý KF nhà em cũng bị vậy (mấy hôm trước tết HN nóng như mùa hè). Em đem vệ sinh bộ lọc gió điều hòa, ra được một nắm bụi. OK luôn.
Cụ nào hay đi đường bụi chú ý nhé.

AndyNguyenBD

Xe hơi
Của e chỉ cần lên e là nó tự động connected, chẳng cần động tay động chân gì cả. Bất tiện ở chỗ là nó k hiện số và tênng gọi trên màn hình, đang chở vợ lớn đi mà có em nào gọi rồi trả lời là..ăn chuối luôn!

HERO1981

Xe hơi
Của e chỉ cần lên e là nó tự động connected, chẳng cần động tay động chân gì cả. Bất tiện ở chỗ là nó k hiện số và tênng gọi trên màn hình, đang chở vợ lớn đi mà có em nào gọi rồi trả lời là..ăn chuối luôn!
Thế thì bác phải cố mà nhớ cho được hết số của em út để còn Reject chứ.:21:

saphia1115

Xe buýt
Xe em được 3.500 km rồi. Bực mình nhất là đang nghe nhạc từ USB, bấm còi một phát thì bị audio reset :'(. Bác nào đã khắc phục được lỗi này chia sẻ với anh em nhé !!!
Thay đôi denso vào hết luôn

AndyNguyenBD

Xe hơi
Thế thì bác phải cố mà nhớ cho được hết số của em út để còn Reject chứ.:21:
Tiếc là nếu số e nó nằm trong danh bạ thì k hiện số, chỉ hiện số với những số k trong danh bạ đt thôi! Thế mới chik!:mad:

leodoc

Xe đạp
Xe em thì khác các bác ạ, để mãi trong shroom mà chẳng làm sao chỉ sốt ruột mỗi cái lãi suất:^)trong ngân hàng

Santa2008

Xe tải
:^)

xe của em cũng bị cọt kẹt đi khó chịu quá, em nghe như phát ra từ góc cửa bên phụ và taplo nhưng gấu bảo ở gầm ghế phụ, các cụ có cách khắc phục không vậy, chỉ cho em với
Gấu nhà tôi chỉnh ghế liên tiục có bị sao đâu, chắc do các cụ chưa chỉnh ghế về đúng "khấc" của nó thôi, dịch chuyển ghế tiến-lùi nghe đắnh "khậc" 1 cái là được mà.

KFC7980

Xe đạp
Xe em bị đèn gầm rùi. Đầu tiên là đèn xanh trong bảng đồng hồ nhấp nháy rồi...tịt. Sau đó nhìn gầm đen ngòm. Em định rảnh đi xem lại một thể xem hay bị chuột cắn hay cũng do em chạy nhanh phanh gấp thường xuyên và chạy nhiều quá (tháng nào cũng 3ngàn km và cũng mới mua có 3 tháng). Mong các cụ chỉ giáo ợ!

KFC7980

Xe đạp
Nhiên liệu kiểu HUMMER H2

Không phải đâu ạ ! Lần lượt khi ấn TRIP nó ra nhưng chức năng này

- Quãng đường A
- Quãng đường B
- Quãng đường đến khi hết nguyên liệu
- Mức tiêu thụ nguyên liệu trung bình
- Mức tiêu thụ nguyên liệu hiện tại (Cái vạch cụ hỏi chính là chức năng này)
- Tốc độ trung bình
- Thời gian lái xe
- ON/OFF chức năng ECO (Có trên các dòng xe đời 2010)
Cụ cua cho em hỏi, đôi khi cái đồng hồ đo nhiên liệu nó chỉ 4.5km/L. Như thế chắc em cố vây tiền đổi HUMMER H2 đi cho oai cụ ợ! Ko hiểu nó tính tiêu hao trung bình theo kiểu gì (Em ít khi cho xe nổ máy không tải lắm). Đồ rằng nó tính tiêu hao theo tháng thì chắc cũng đúng vì có đôi khi trời nóng quá em mở điều hòa nằm ngủ cho mát. Kết luận, xe em chắc chắn có vấn đề, còn vấn đề là thế nào em cũng chưa bít!(b)

KFC7980

Xe đạp
Gấu nhà tôi chỉnh ghế liên tiục có bị sao đâu, chắc do các cụ chưa chỉnh ghế về đúng "khấc" của nó thôi, dịch chuyển ghế tiến-lùi nghe đắnh "khậc" 1 cái là được mà.
Theo em trộm nghĩ, tiếng kêu cũng có thể do:
- Để bật lửa hoặc bút bi trong cốp xe.
- Dây sít beo ghế phụ để tự do cọ vào chỗ nhựa.
Để giải quyết, có lẽ nên thuê 1 bé chân dài ngồi ghế phụ, nghịch ngợm linh tinh và nhìn ngó xem chỗ nào phát ra tiếng kêu và lấy phấn vẽ vào đó.
Sau đó đưa bé đi nghỉ ngơi độ 2 tiếng và :))xem chỗ phấn đó là kiểu gì để điều chỉnh kiểu đó ợ!

kuphuong

Xe buýt
Người OF
Theo em trộm nghĩ, tiếng kêu cũng có thể do:
- Để bật lửa hoặc bút bi trong cốp xe.
- Dây sít beo ghế phụ để tự do cọ vào chỗ nhựa.
Để giải quyết, có lẽ nên thuê 1 bé chân dài ngồi ghế phụ, nghịch ngợm linh tinh và nhìn ngó xem chỗ nào phát ra tiếng kêu và lấy phấn vẽ vào đó.
Sau đó đưa bé đi nghỉ ngơi độ 2 tiếng và :))xem chỗ phấn đó là kiểu gì để điều chỉnh kiểu đó ợ!
xe e cũng kêu như thế nhưng bên ghế lái . ko biết từ đâu nghe khó chịu quá :'(

saphia1115

Xe buýt
xe em cũng bị bên lái, tiếng lách tách rất nhẹ khi đi qau chỗ xóc! Bên phụ hình như cũng có!

kenu97

Xe container
xe e cũng kêu như thế nhưng bên ghế lái . ko biết từ đâu nghe khó chịu quá :'(
Giải pháp của em là...tháo tựa gối đầu. Vừa đỡ kêu vừa thoáng cho người ngồi sau.
Xe e cất 2 tựa đầu rồi :D

HERO1981

Xe hơi
Có bác nào bị lỗi sau khi đạp phanh nhả ra có tiếng ma sát kin kít ở chân phanh như em không? À cụ Cua và cụ Hardtop cho em hỏi lỗi này có khắc phục được vĩnh viễn không ạ? Để như vậy đi có bị hỏng công tắc chân phanh không?

DangRua_I30

Xe máy
Em đọc từ đầu đến cuối và thấy các bác dính nhiều bệnh quá ạ .. Xe em chạy được 4000 không có vấn đề gì cả. Rửa xe thì 1 tuàn em rửa ít nhất 2 lần... không thấy có hiện tượng hơi nước vào pha ạ .....
về điều hòa thì lạnh thôi roài mặc dù xe em toàn chơi đường bụi không ạ ... Nhưng nghe các cụ nói phải vệ sinh lọc gió điều hòa thì hôm nào em thay lọc dầu thì em vệ sinh luôn 1 thể ạ.
còn tiếng kêu đồ nhựa khi bật nhạc to thì em công nhận ạ .. Có cụ nào khắc phục được thì chỉ giáo cho em để em được hưởng thụ cái cục supbass của em với ak:'( .. Cứ tăng supbass là nhựa xe lại tè tè :mad: