[Funland] Các vấn đề hay mâu thuẫn trong quan hệ vợ chồng

Roses

Xe điện

nguyenn123

Xe hơi
E và lão nhà ko cùng quan điểm nhiều thứ nhưng được cái cả 2 cùng dừng đúng lúc. Nói chung ko thể để tranh luận trở thành cãi cọ hay mâu thuẫn được. Về hành động, sự thấu
hiểu, thông cảm, nhường nhịn đối phương thì e đồng ý với mợ :)
Vậy tốt quá mợ nhỉ?
Mình có một tính là hay nhõng nhẽo với người thân dù đã quá tuổi, hihi. Nếu sao này có người yêu/chồng thì mong sẽ chịu đựng được .

ying80

Xe buýt
E trước khi về nhà e nhẩm lại câu" nhà tao tao nằm đâu kệ tao" :D :D :P

Tuananhhau

Xe điện
Giai đoạn 1- cái gì cũng trang luận nhưng ít gay gắt.
Giai đoạn 2- cái gì cũng gây bực tức cãi nhau rồi ko nói chuyện này nọ ..
Giai đoạn 3- chán ko nói chuyện nưa. Có việc thì hỏi không thôi.
Sau 7 năm, mới có thêm nhóc 2. Em đang giai đoạn 3. Vc nói chuyện tính bằng câu. Về nhà tự nhiên m như thành người khác. Ít nói, dễ bực tức. Được cái ít cãi nhau nên cg đỡ suy nghĩ nhiều.
Tâm sự với vài ô bạn. Thấy cũng tương tự và đều thấy khá hài lòng. Nhưng cá nhân e nghĩ. Sau này con lớn bớt áp lực chắc phải thay đổi lại ko thì ko ổn lắm

bbad

Xe hơi
Em nhớ đọc đâu 1 cái thống kê nói là thật ra khác biệt quan điểm về tài chính chi tiêu lại mới là nguyên nhân số 1 dẫn đến ly hôn đấy các cụ mợ ạ. Nên đừng coi nhẹ vấn đề này nhé.

NGC

Xe tăng
Hôn nhân nào cũng vậy - thiếu chữ tình và tiền thì có níu kéo mấy cũng bằng thừa- Ráng chung sống , tự an ủi bằng hàng tỷ lý do thì xét cho cùng chỉ là sự chịu đựng , đày đoạ lẫn nhau mà thôi. Rất nhiều người nghĩ thôi hy sinh vì con nhưng chắc gì đứa con sẽ vui sướng khi trưởng thành trong một môi trường khổ ải - giả tạo đó .

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Mâu thuẫn nhà em: Vợ làm việc mệt, con nhỏ nên ôm con ngủ thành ra vợ ngủ luôn.
Em với thằng em nhỏ thì cứ thức.
Vã quá các cụ ạ. Khều vợ dậy nó cũng không hứng, cứ lờ đờ.

hahoi518

Xe buýt
Công việc áp lực, ham muốn giảm. Vk cứ hằm hè như kiểu em linh tinh bên ngoài. Đi làm áp lực, về nhà mệt mỏi, giải thích, nói mãi mà cứ vậy. Kiếm cớ công tác đi được 2 hôm nhớ con quá lại về. Giờ kệ thôi, nhịn nhiều nó thành bản năng rồi ạ.

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Có thể có đột biến. Nhưng hiếm.
Em từng post lên đây vì điên cmn máu Gấu, nhưng nghĩ lại thương F1 nên nhường nhịn. Châm ngôn giờ là nhường nhịn, hết sức nhường nhịn.
Không hòa hợp tì nh dụ c mới căng chứ những chuyện khác đều có thể điều chỉnh để hòa hợp được.
Ấy, sách viết nghiêm túc đấy mợ, chỉ tiếc là TG chưa hoàn thành ~ chương cuối vì đột nhiên mất tích. Nhà chức trách cho biết đã đặt nghi vấn rất nhiều người vợ của ông này...
Vẫn treo avata cái mặt đĩ đĩ ấy thì chắc vẫn tạch suốt thôi, có egm nó đã bắt xoá avt rồi\:D/
Avatar của lão cũng thay đổi. Chẳng lẽ...;))
Riêng juve99 thì chưa đủ tuổi tán các mợ OF...biệt danh "NĐTT" mà lão ko biết hả:))
Éo hỉu nhà các lão đại ca trị vì dư lào
Nhà em con vk gặp em bẩm báo tuyền phải quỳ, mẹt cúi gằm, láo em vả cho dơi dăng

Jimmy168

Xe tải
Do khác quan điểm sống như mợ nói
Nhưng giang sơn dễ đổi bản tính khó dời
Nên không hợp tính cách, quan điểm là kiểu gì cũng lục đục, không chữa được, chỉ là chịu đựng

Namtroc

Xe điện
Khó quá bỏ đi
Bàn làm gì

DaDieuchienxu

Xe container
Éo hỉu nhà các lão đại ca trị vì dư lào
Nhà em con vk gặp em bẩm báo tuyền phải quỳ, mẹt cúi gằm, láo em vả cho dơi dăng
Bữa nào cụ rảnh post lên cái clip full HD ko che cảnh cụ vừa nói để nhà cháu & các cụ trong đây tiện đường học tập ạ.\:D/

baoanhcmc

Xe buýt
E thấy dạo này nhiều cụ, mợ hay chia sẻ những việc cơm không lành canh chẳng ngọt trong gia đình. Theo e tình yêu trong hôn nhân không phải phiếu bé ngoan mà ai ngoan cũng có phiếu.
Mâu thuẫn là chuyện không tránh khỏi, vấn đề đặt ra là cách nhìn nhận, đương đầu khi có mâu thuẫn và biết giải quyết nó một cách hiệu quả để hạn chế xung đột. Chung quy cũng là cách hành xử và giải quyết khúc mắc.
- Tiền bạc và các vấn đề kinh tế: nếu vợ chồng quá khác nhau về cách chi tiêu, không thể dung hòa mà lại không thể ngồi lại nói chuyện thẳng thắn với nhau thì nhiều khả năng sẽ dẫn đến những trận cãi vã.
Theo e đừng che giấu sự bực bội nhen nhóm suy nghĩ, tinh thần nó không những không giúp được gì còn làm nảy sinh ngày càng nhiều nghi kỵ. Kinh tế ảnh hưởng không nhỏ đến hạnh phúc gia đình. Sự chênh lệch về thu nhập và cách chi tiêu nên được phân định rạch ròi và hợp lý. Kiếm nhiều tiền không phải dễ đối với đại đa số mọi người. Khi 1 người thu nhập cao hơn hẳn thì người kia nên tìm cách chia sẻ việc trong nhà và không nên tâm niệm đàn ông luôn là trụ cột trong mọi tình huống. Đàn ông có thể không giỏi kiếm tiền nhưng cũng có thể phụ giúp các công việc gia đình và dạy dỗ lo cho con cái.
- Chuyện F1 và những việc vặt khác trong gia đình: 1 trong hai người có thể cảm thấy bị ép buộc chấp nhận những quyết định chứ không được tự do quyết định như khi còn yêu nhau. Một người phải đảm nhận quá nhiều việc còn người kia lại không có tiếng nói gì trong gia đình. Con cái là của chung vì vậy cách dạy dỗ, chỗ học hay định hướng cho con phải bỏ qua cái tôi cá nhân khi bàn luận, bày tỏ quan điểm và biết lắng nghe nhằm hạn chế bất đồng tìm ra được tiếng nói chung giữa vợ chồng.
- Chuyện vợ chồng: ai cũng có sự thay đổi về nhu cầu ham muốn . Đó là điều tự nhiên! Nhưng có lẽ không nhiều cụ mợ muốn tìm lại quãng thời gian lý tưởng trước hôn nhân mà cả hai đã trải qua hoặc mong muốn để hâm nóng tình yêu mà thường buông xuôi vì cho rằng đó là không hợp.
Các cụ mợ tiếp tục bàn luận nhé
70 mâu thuẫn trong quan hệ vợ chồng :
1. TIỀN
2. 69

end !!! :D :D :D