Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục (Part 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

vietnamlink

Xe đạp
Chào các bác

Hôm nay từ chỗ đậu xe ra (sau khoảng hơn 1 tiếng dưới trời nắng nóng), em vẫn khởi động và di chuyển bình thường. Tuy nhiên, sau khi đi khoảng 50m, do bên trong nóng, ông anh ngồi cạnh bật điều hòa ở chế độ MAX và quạt hết công suất. Lúc này trên màn hình xuất hiện cái message về malfuntion & service now. Xe vẫn di chuyển bình thường. Cẩn thận, em tắt máy, khởi động lại, và xe vẫn di chuyển bình thường như không có chuyện gì, nhưng cái msg kia vẫn còn. Chạy thêm được khoảng 70m nữa thì msg tự hết, xe chạy bình thường.

Theo các bác em cần phải lưu ý gì khi gặp msg này? Liệu có phải là do lỗi ắc qui không? Trong trường hợp cần thay ắc qui thì nên thay loại nào?

Xe em FFi sedan 1.6AT đời cuối 2011.

Đa tạ các bác nhiều

HNmember

Xe tăng
E nghĩ ko phải do acqui đâu, có lẽ nhiệt độ xe cao quá; cứ tắt máy tắt điện và khởi động lại là chuẩn rồi.

manhtunghg

Xe đạp
Các bác cho em hỏi tí. Em mới làm em FFi TITAN đi được 1 tuần. nhưng khoảng 2-3 ngày nay đi chậm cứ có tiếng lạo xạo, nhất là lúc vào cua. Nghe tiếng không biết từ đầu, nghe như tiềng nhựa hay tiếng tôn mỏng va vào nhau ấy. em đã bỏ hết đồ trong xe ra đi nhưng vẫn có tiếng kêu. nghe khó chịu lắm. em ở xa không tiện về đại lý kiểm tra. các bác tư vấn cho em cái.

manhtunghg

Xe đạp
khả năng của bác giống của em rồi. Bác đã tìm ra nguyên nhân chưa. Chứ đi thế này em thấy khó chịu quá.
Xe của em từ lúc đầu đi có tiếgn kêu loẹt xoẹt dưới gầm, vào Ford láng hạ thì kỹ thuật bảo là tiếng kêu phát ra khi đổi số của xe và là bt. Quả thực đi rất khó chịu nếu đi vào lúc đường êm vắng. Các bác đi Fiesta có thấy vấn đề này k, và có biện pháp nào giảm tiếng loẹt xoẹt này đi k ạh?

Chỉnh sửa cuối:

tka

Xe tải
Xe em cũng bị y như cụ. Có 2 lần bị chết máy và một số lần thì gần chết máy như kiểu mình đi xe số sàn đạp chân côn chậm làm cho xe bị giật khực khực. Em cảm giác xe số tự động nhưng động tác đạp côn chuyển số hơi kém kiểu mới tập lái. Hịc ko biết thế nào.
Năm ngoái em có bị bệnh này, đưa xe vào gara vệ sinh cổ hút, chỉnh lại bướm ga (nhân viên nói em tắt máy đạp lún ga khoảng 10 nhát gì đó để cậu ấy kiểm tra) sau đó reset lại ECU bằng máy tính của Ford. Đến giờ hết bệnh đi rất mượt, tiết kiệm xăng không bị cà giật như khi bị lỗi nữa. Ngon.

Happyfun

Xe buýt
e FFT Tita của các cụ ăn uống thế nào?

LamKhanh

Xe tải
Cháy bóng hậu, thay thế nào các Cụ nhể!

manhtunghg

Xe đạp
các bác lại cho em hỏi cái. sao cái FFi của em nhấn nút khóa cửa trong xe mà đang đi con bé nhà em vẫn mở cửa bình thường được là thế nào. nguy hiểm lắm các bác ạ.

thinhkieuphong

Xe điện
các bác lại cho em hỏi cái. sao cái FFi của em nhấn nút khóa cửa trong xe mà đang đi con bé nhà em vẫn mở cửa bình thường được là thế nào. nguy hiểm lắm các bác ạ.
em thử rồi ở trong mà khóa thì ngồi bên cửa phụ vẫn mở được nhé (ở ngoài hình như ko mở được)

vawnsown

Xe tải
Cái này nói nhiều rồi mà bác. Nút bấm khóa chỉ để khóa bên ngoài không mở được, còn muốn khóa trong mà bên ngoài vẫn mở được thì dùng child-lock ở hông cửa (chỉ có ở cửa hàng ghế sau, trẻ con không được ngồi phía trên, trong manual có hướng dẫn đấy bác), đây là tiêu chuẩn Mỹ để nếu không may xảy ra tai nạn thì hành khách không bao giờ bị kẹt trong xe.

than_y

Xe đạp
Em đang dự định cưới 1 em FFi 5D. Các bác cho em hỏi em FFi ecoboot đi 100km đường hỗn hợp (kiểu từ Khâm Thiên ra Nội Bài) hết khoảng bao nhiêu lít ah??
Kính cụ đường hỗn hợp như cụ thì rơi vào tầm 8l-8.3l xe em vợ đi từ nhà lên Chùa Bộc quay về thấy nó báo thế không biết có chuẩn không mà đi thấy nó báo trung bình toàn 15-18km/h. Cái chính là cụ đi Ecoboot thì lưu ý là đừng đạp thốc chân ga, không là cái tăng áp là nó đốt xăng của cụ đấy, cứ từ từ ta đẩy xe hàng

than_y

Xe đạp
Em vừa rồi cũng có xem em FFi ecoboot thấy kết về độ an toàn của xe và đồ nội thất nhưng lại có lăn tăn là khoảng sáng gầm xe em nó 120mm mà nhu cầu của em là đi về quê HN-Tuyên Quang là chính. Các kụ tư vấn giúp em là điều này có ảnh hưởng nhiều khi đi về vùng núi như này không ah??
Em đang chuyển hướng sang em I20 (gầm cao ráo) nhưng nội thất thấy thiếu quá. :((
Cụ mà lo như thế thì mời cụ tham khảo FordEcosport nhé, đảm bảo yêu cầu của cụ

batuan89

Xe tải
Các cụ ơi giữa FFi 2014 và Vios 2014 bên nào tiết kiệm xăng hơn nhỉ?

LamKhanh

Xe tải
Có Cụ nào cao kiến tư véo giúp: Bóng hậu và bóng phía trước bên phụ không sáng, cho xe vào ra ga, thợ điện mầy mò mất tiếng đồng hồ mà chưa tìm thấy bệnh lên tạm câu từ bên trái xang bên phải để đi đêm cho an toàn, chắc phải mất 1 buổi nữa may ra mới tìm ra bệnh.

ducngolc

Xe hơi
Xe em cũng đang bị hiện tượng này, kiểm tra lại ắc quy thì vẫn thấy tốt. em thì đang nghi do cảm biến ga có vấn đề, nhưng bận quá chưa cho xe vào xưởng được. Cụ nào có kinh nghiệm khắc phục vụ này thì chỉ dẫn cho em với. Xe em mua đến giờ cũng khoảng 2,5 năm, mới đi khoảng 1,2 vạn km. Thanks!
Hôm trước em hóng được thì là do van giữ ga thì phải cụ ợ

H.ford

Xe hơi
Chi có cách là về hãng thôi cụ ạ .

Trạng thái
Thớt đang đóng