Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục (Part 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

XTLN

Xe hơi
Cụ XTLN dạo này xe cụ sao rồi? vưỡn ngon chứ cụ?
Xe em mua với mục đích chủ yếu đi phố nhưng cuối cùng lại đi đường trường nhiều hơn cụ à. Nói chung đến giờ em chưa có phàn nàn gì cả, khá hài lòng với mức giá trong tầm tiền và cùng phân khúc (một phân khúc có quá nhiều sự lựa chọn). Sau một thời gian đi em có cảm nhận gửi tới các cụ như thế này:
- Cảm giác lái: Đúng như thiên hạ đồn xe Ford cho một cảm giác lái rất thật, chính xác và xe nhỏ con nhưng rất đầm. Đường cao tốc em hay đi tuyến Cầu Rẽ-Ninh Bình với con đường này việc đi 100 km/h xe cho một cảm giác lái rất an toàn và dễ kiểm soát, kể cả lên 120km/h (em đã đi >140 km/h một chút vẫn dư ga nhưng cũng không dám thử thêm). Xe vượt rất sướng đạp phát thốc ga ngay (gần như không có cảm giác trễ ga như Honda city em đã thử đi).
- Mùi xe: Hiện xe em chưa có mùi lạ gì ngoài mùi hồi em mới mua xe nó vẫn cái mùi da đó, em và vợ con không vấn đề gì nhưng bà cụ thân sinh thì thấy buồn nôn, em đã thử nhiều cách và cuối cùng đã giải quyết được chính là máy khử mùi và một túi bột quế Quảng Nam.
- Tiếng lục cục và rơ thước lái khi đánh lái hết cỡ: cái này em chưa thấy bị như một số cụ
Một số thứ em đã đầu tư cho xe:
- Dán kính: em đã được khuyến mại bộ Sungard cool (gói cơ bản nhất)-Các cụ chớ dại mà nhận 3M
- Trải sàn: hãng khuyến mại trải da simili (trải quá ẩu, lổn nhà lổn nhổn), em đã đầu tư thêm bộ trải sàn cao su rối màu tàn thuốc -> xe sang hẳn lên và không nhìn thấy các vết bẩn lưu lại khi bị mưa và rất êm ái (mất béng thêm 1 củ)
- Khử mùi lifepro: cái này khử sạch mùi khi bật chế độ ozon (mùi tanh tanh bật 15 phút thôi sau đó tắt đi chỉ để chế độ phát ion (mất béng 650k)
- Cam hành trình: cái này nghịch cho vui (em tham gia vụ mua chung trên FB Of nhà mình mau rất hạt dẻ nộp 500k : 350k tiền cam, 150k ủng hộ các em bản Cao)
- Gương gập điện: em làm chỗ cụ Trung già Võ Thị Sáu (hết 2,3 củ với motor camry bãi) con xe sang hẳn lên, bấm khóa cụp vào nháy đèn, mở khóa thì mở ra trông rất pờ dồ. Ban đầu em rất ngại ngần về vụ điện đóm và sự chắc chắn của gương sau khi làm nhưng sau tìm hiểu em đã thực hiện
Một số thứ em sẽ làm cho xe để nâng cấp tính năng và ngoại hình:
Fiesta là một chiếc xe theo em ngay bản thân vốn có của nó đã rất thể thao và thời trang rồi, nhưng để làm mới nó và thêm yêu thích em sẽ dự định làm mấy thứ sau
(Fiesta đã ra bản facelif red-black em trông rất kết)
- Dán nóc giả Panorama (dự định làm 188 Trần Quang Khải- với chi phí 400-600k) chán thì bóc
- Phunlazazang thành đen (dùng sơn Plastidip tầm 200k lọ, dùng hai lọ) chán thì bóc
- Lên Bi xenon và Led angle (hiện cái này rất nhiều cụ đã làm và đang trên đường làm khi kỹ năng độ đèn của một số cụ of gian hàng chuyên nghiệp đã lên tay nghề và phụ kiện nhiều hơn) ngoài mục đích tăng sáng cho xe khi đi đường trường (em thấy đèn theo xe hơi tối) và ngoại thất xe đẹp hơn rất nhiều (chi phí sẽ rơi vào tầm 6-10 củ)
Kết
Trước khi mua xe em đã xem rất nhiều các loại xe cùng phân khúc nhưng cuối cùng em chọn Fiesta bởi nhiều lí do, em không phải là fan của Ford nhưng khi sinh hoạt ở đây ai cũng muốn có nhiều bạn cùng chung sở thích, cùng V2. Ai chọn xe gì cũng có cái lí của nó. Ai cũng bảo xe nhỏ sao không lên xe to hơn rộng rãi hơn như K3, Altis, Civic, nhưng theo cá nhân, to hơn hay dài hơn cũng chỉ là 5cm đến 10 cm, thực sự không quá khác biệt quá nhiều trong lòng xe, đã to là phải to và rộng hẳn. Em có tiền nhiều hơn chắc chắn em cũng nghĩ tới các xe to hơn, cao hơn như SUV hoặc Crossover chứ em cũng chả lên mấy em kia.
Chúc các cụ vui vẻ với V2 và chia sẻ lên đây anh em cùng tự sướng!
(Em cũng chơi ảnh nên hôm nào em sẽ chụp con xe của em và chia sẻ với các cụ vì đợt này hơi bận nên cũng chưa làm đc gì, để chúng ta lại cùng nhau thẩm du tinh thần. b-) )

HungAlan

Xe hơi
Sơn vành Plastidip chỗ nào đẹp và uy tín vậy cụ XTLN?

Ngoc Dao

Xe đạp
- Phunlazazang thành đen (dùng sơn Plastidip tầm 200k lọ, dùng hai lọ) chán thì bóc

Kết
Trước khi mua xe em đã xem rất nhiều các loại xe cùng phân khúc nhưng cuối cùng em chọn Fiesta bởi nhiều lí do, em không phải là fan của Ford nhưng khi sinh hoạt ở đây ai cũng muốn có nhiều bạn cùng chung sở thích, cùng V2. Ai chọn xe gì cũng có cái lí của nó. Ai cũng bảo xe nhỏ sao không lên xe to hơn rộng rãi hơn như K3, Altis, Civic, nhưng theo cá nhân, to hơn hay dài hơn cũng chỉ là 5cm đến 10 cm, thực sự không quá khác biệt quá nhiều trong lòng xe, đã to là phải to và rộng hẳn. Em có tiền nhiều hơn chắc chắn em cũng nghĩ tới các xe to hơn, cao hơn như SUV hoặc Crossover chứ em cũng chả lên mấy em kia.
Sơn plastidip em nghĩ bác nên chơi hẳn 4 chai, sơn 5, 6 lớp nó mới bền, đỡ bị rách bác ạ.
Em thì thấy Fiesta đúng là hơi nhỏ thật, thêm được 10cm chiều dài cơ sở thì tốt, em có con nhỏ nên cho nó ngồi car seat loại quay mặt ra phía sau. Khi set up như thế thì ghế trước bị đẩy lên gần hết cỡ, lưng phải dựng lên, ngồi khó chịu lắm. Nhưng chủ yếu chỉ đi 2 bố con, lâu lâu mới đi đủ 4 người nên cũng chưa phiền toái mấy

Chỉnh sửa cuối:

HQ.Civic

Xe hơi
Gửi cụ XTLN (ko rót rượu cho cụ đc nữa :) )
E đến giờ cũng chẳng có gì phàn nàn cả thấy lựa chọn đúng cho bà cả. Ngày chọn xe, phân khúc này đúng là khó: yaris, mda 2s, city... nhưng sau khi tìm hiểu, lái thử các kiểu ... chọn Ffi ko thấy ân hận. Đến giờ hơn nửa năm chưa thấy xuất hiện j. E và bà cả chẳng bao giờ động, sờ đến khoá.
Giờ e chỉ cần làm gương gập điện thôi (e cũng định ra cụ Trung già VTS). Bệ tỳ tay thì đang phân vân.
Xe e khi lấy dán SG, cam và màn gương lùi, trải sàn da simili và thêm bộ lót nhựa (tiện phết).
E trang bị thêm phủ chống nóng, khử mùi chanh, bình phịt rửa kính, phịt dưỡng phanh, da, bơm lốp và ktra áp suất lốp... nói chung đủ cả vì e thích tự tay cuối tuần chăm sóc e nó

XTLN

Xe hơi
E đến giờ cũng chẳng có gì phàn nàn cả thấy lựa chọn đúng cho bà cả. Ngày chọn xe, phân khúc này đúng là khó: yaris, mda 2s, city... nhưng sau khi tìm hiểu, lái thử các kiểu ... chọn Ffi ko thấy ân hận. Đến giờ hơn nửa năm chưa thấy xuất hiện j. E và bà cả chẳng bao giờ động, sờ đến khoá.
Giờ e chỉ cần làm gương gập điện thôi (e cũng định ra cụ Trung già VTS). Bệ tỳ tay thì đang phân vân.
Xe e khi lấy dán SG, cam và màn gương lùi, trải sàn da simili và thêm bộ lót nhựa (tiện phết).
E trang bị thêm phủ chống nóng, khử mùi chanh, bình phịt rửa kính, phịt dưỡng phanh, da, bơm lốp và ktra áp suất lốp... nói chung đủ cả vì e thích tự tay cuối tuần chăm sóc e nó
Em cũng giống cụ mua bộ sản phẩm 3M full: từ nước rửa, xịt kính, dưỡng sơn để tự tay làm, nhưng h mùa đông toàn ra hàng rửa :) . H chỉ cần đầu tư thêm bơm và kiểm tra áp suất lốp, Michellin mới ra mẫu bơm mới.

Dán SG là gì hả cụ?

HQ.Civic

Xe hơi
Dán film SunGuard đó cụ :D
E mua bơm Michelin 12260 có đo áp suất rời luôn. Hôm mua ko còn loại mới (loại mới ko đo rời nhưng có đặt áp suất tự ngắt).

hoangha83

Xe hơi
Làm gập guơng là chuẩn đó cụ. Việc đầu tiên em làm khi mua xe đó cụ ạ. Nhưng em làm ngày đó đắt. Mất 3.2 củ

XTLN

Xe hơi
Xe em mầu đen. Những thứ cụ làm cho V2 là rất cần thiết đó...Cụ chơi mầu đỏ thì quá rực rỡ rồi !
H em vẫn còn thiếu đó là bơm lốp, cảm biến áp suất lốp...còn vụ làm cruise control mất 5 củ nữa nhưng cũng không cần thiết nên cũng chưa trong danh mục đầu tư.

hoangha83

Xe hơi
H em vẫn còn thiếu đó là bơm lốp, cảm biến áp suất lốp...còn vụ làm cruise control mất 5 củ nữa nhưng cũng không cần thiết nên cũng chưa trong danh mục đầu tư.
Những cái đó ko cần thiết lắm cụ ạ. Em đang tính làm bodykit đằng sau. Thấy báo giá cả đuôi gió và công sơn là 12.5 củ.. Mắc quá !
Mà cụ mua dc hộp tỳ tay chưa, cái đó cũng khá hay đó

Gà bốn bánh

Xe hơi

Em định mua e Cam hành trình này, có hộ trợ Wifi xem trực tiếp trên di động :)

hoangha83

Xe hơi

Em định mua e Cam hành trình này, có hộ trợ Wifi xem trực tiếp trên di động :)
Bao nhiêu tiền hả cụ. Nếu mắc quá thì cụ nên tham khảo ở đây:
http://www.otofun.net/threads/803589-dvd-o-to-co-gps-mau-moi-lap-dat-tai-nha-va-5-mau-camera-hanh-trinh-cam-lui-380k
Em nghĩ cam hành trình chỉ cần đủ 3 yếu tố: ghi hình, có cảm biến va chạm và hiển thị tốc độ là ok cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

lanpk

Xe tăng
Cụ cho xin ít ảnh với, em bồ kết con FFi lắm rồi, đặt xe mãi chưa thấy đâu cả :(

southhoang

Xe hơi
Website
imsports.vn
Làm gập guơng là chuẩn đó cụ. Việc đầu tiên em làm khi mua xe đó cụ ạ. Nhưng em làm ngày đó đắt. Mất 3.2 củ
Em thay bao lam dien thi cu guong ko duoc chac chan như cũ. Khong biet thuc te cac lam roi thay sao. Cac cu lam o dau, gia ro the nao ah

SSNgocLan

Xe máy
Gương chiếu hậu FF Titanium 2014 chỉnh tay à các cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng