Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục (Part 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

manhtunghg

Xe đạp
thưa các cụ., em dùng FFi titan 2014. hôm rồi vợ em lái không biết quệt gương hậu bên phụ vào đâu mà rơi mất cái mặt gương xuống đường. em mơi đặt cái mặt gương mới lên để thay. em tìm quanh chỗ cái gương không thấy cái ốc vít nào để vặn nên cứ thế lấy tay cậy cái mặt gương cũ ra rồi lấy mặt gương mới ấn vào.
Các cụ cho em hỏi em làm thế có đúng không. có ảnh hưởng j đến cái gương ko các cụ.
em cảm ơn trước

Santa Fee

Xe buýt
Đúng rồi gương ffi dùng lẫy chứ không dùng vít cụ ạ. nhà em cũng bị rồi và em cũng lắp lại như cụ thôi

Santa Fee

Xe buýt
Em cũng phải học cụ XLTN làm quả gương gập điện cho nó " sang thằng người" gập cơm hơi chuối:D

animalth

Xe máy
xe em hôm qua đi trong ngõ, bị quệt vô cái xe máy ăn trọn vệt xước trầy 30cm. Các cụ biết chỗ nào xử lý ko mách em với huhu, để tối em up ảnh. huuh đen dã man con ngan.

nxnghia114qb

Xe máy
FFi titan 2014 bị xì dầu nắp máy, có cụ nào bị như em chưa, Có được bảo hành không các bác, bác nào có kinh nghiệm tư vấn em với. Help...help....

minhquang0903

Xe tải
FFi titan 2014 bị xì dầu nắp máy, có cụ nào bị như em chưa, Có được bảo hành không các bác, bác nào có kinh nghiệm tư vấn em với. Help...help....

Bác chủ yên tâm, lỗi này thuộc hạng mục hãng sản xuất bảo hành. V2 em lúc trước cũng bị như thế, do ron nắp bị lỗi (ron cao su đen vòng đôi dạng chân cao), mang xe đến hãng bác ngồi đợi hơn nữa tiếng đồng hồ là xong. Không tốn một đồng nào hết. Bác nhớ alo trước cho hãng để đặt vật tư thay thế (ngừa trường hợp hết hàng), có lịch hẹn tới làm ngay khỏi đợi.

Chỉnh sửa cuối:

nxnghia114qb

Xe máy
Cám ơn bác Minhquang, chắc ra tết em mới đi được

Vietinco

Xe tăng

Em thử lắp thanh giá nóc , led bậc lên xuống và hộp tỳ tay cho Fiesta .

Vietinco

Xe tăng

Bon bon

Đi bộ
Chào các Cụ,
Em là thành viên mới trên Otofun, vừa kết hôn với bạn Fiesta Titanium sau một hồi nghiên cứu chán chê các xe trong phân khúc B. Hôm nay là tròn 10 ngày kể từ khi mang bạn ấy về, em muốn gửi lời chào tới các cụ trong room và giãi bày tí xíu luôn...
Các trang điểm thêm cho V2 mà em đã làm là:
* Dán kính 3M
* Trải sàn da + thảm nỉ
* Khay trải cốp bằng nhựa (phòng đựng những đồ dễ dây bẩn, chảy nước)
* Lắp lọc gió điều hòa
Riêng có món gương gập theo remote thì em còn lăn tăn, em phải cái tính thích giữ nguyên bản của xe và e ngại là tác động vào hệ thống điện thì liệu có hỏng hóc gì liên quan sau này hãng không bảo hành cho không nhỉ. Ngoài ra em còn muốn mua các dụng cụ để tự vệ sinh nội thất, nên mua những gì và ở đâu yên tâm ạ?
Em mới lái thôi và kinh nghiệm xe cộ còn ít, hỏi ngu nên các Cụ nhẹ tay giùm để em còn...hỏi nhiều nữa ạ (y)

ndhai2005

Đi bộ
Chào các Cụ,
Em là thành viên mới trên Otofun, vừa kết hôn với bạn Fiesta Titanium sau một hồi nghiên cứu chán chê các xe trong phân khúc B. Hôm nay là tròn 10 ngày kể từ khi mang bạn ấy về, em muốn gửi lời chào tới các cụ trong room và giãi bày tí xíu luôn...
Các trang điểm thêm cho V2 mà em đã làm là:
* Dán kính 3M
* Trải sàn da + thảm nỉ
* Khay trải cốp bằng nhựa (phòng đựng những đồ dễ dây bẩn, chảy nước)
* Lắp lọc gió điều hòa
Riêng có món gương gập theo remote thì em còn lăn tăn, em phải cái tính thích giữ nguyên bản của xe và e ngại là tác động vào hệ thống điện thì liệu có hỏng hóc gì liên quan sau này hãng không bảo hành cho không nhỉ. Ngoài ra em còn muốn mua các dụng cụ để tự vệ sinh nội thất, nên mua những gì và ở đâu yên tâm ạ?
Em mới lái thôi và kinh nghiệm xe cộ còn ít, hỏi ngu nên các Cụ nhẹ tay giùm để em còn...hỏi nhiều nữa ạ (y)
Bác lắp lọc gió điều hoà ở đâu vậy? Chỉ giúp mình với! Mình đang ở TP HCM

XTLN

Xe hơi
Chúc các cụ, mợ ăn Tết vui vẻ, mạnh khỏe, bình an!

ndhai2005

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi Fiesta này ó những lọc gió gì: lọc gió động cơ, lọc gió trong (nằm bên dưới chân trái của người ngồi ghế phụ), ... Xe em đi được hơn 2 năm rồi mà sao thấy mùi xe vẫn giống như hồi mới mua. Em có cảm giác, mỗi lần sau khi chạy một đoạn đường, dừng xe, ra ngoài lúc sau vào xe thấy mùi xe rất rõ. Không biết xe em có thiếu cái lọc gió điều hòa nào không. Trước em mua cái lọc gió điều hòa, có 2 miếng, lắp bên ghế phụ, có vẻ không vừa lắm nhưng em cứ nhét vào. Xe em chủ yếu đi trong phố, lấy gió trong, ai lên xe cũng bảo xe này vẫn còn mùi như xe mới, ai không quen sẽ thấy hơi khó chịu. Các cụ tư vấn cho em xem làm thế nào để hết mùi xe, lọc gió lắp ở những chỗ nào và nên thay lọc gió điều hòa của hãng nào với!
Xe cụ đã xử lý được hết mùi chưa?

ozzfan

Xe tải
Xe em chưa cụ ạ. Đang ngóng xem bên các đại lý của Ford có động tĩnh gì không. Nếu không em cũng vác xe ra Trần Khánh Dư để khắc vụ vụ mùi xe này.

fiestafun

Xe tải
Xe em chưa cụ ạ. Đang ngóng xem bên các đại lý của Ford có động tĩnh gì không. Nếu không em cũng vác xe ra Trần Khánh Dư để khắc vụ vụ mùi xe này.
Mùi khét của xe là do tấm cách âm cách nhiệt phía trong taplo ngăn giữa khoang máy và trong xe, ko phải do cái lọc gió nào cả. Khắc phục cái này rất phức tạp vì phải tháo cả taplo và cũng chưa có vật liệu thay thế phù hợp, thay xong rễ bị ồn trong xe. Cụ lưu ý nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng