Thảo luận Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục (Part 3)

minhquang0903

Xe tải
nước mát nó có 1 bình trong xe, từ lúc em lấy xe đến giờ luôn luôn nằm ở nửa bình, so với 2 vạch max min thì nó nằm ở giữa cụ nhé. Bảng taplo nó chả báo gì cụ ạ. Trước giờ thi thoảng đi về em cũng hay mở nắp ra xem, đổ nước rửa kính luôn mà chưa bao giờ thấy nó nóng đến mức độ này
Theo em là cụ cứ yên tâm, nhiệt độ của động cơ ở nguỡng 80-90 độ dù cụ mới chạy 10 km (đồng hồ báo nhiệt độ nước làm mát chắc mới chỉ qua 1 vạch so với mức giữa) mở capo lên là cảm thấy hừng hực vậy, ngay cả khi đứng gần đầu xe.

nhuongtx

Xe tải
nước mát nó có 1 bình trong xe, từ lúc em lấy xe đến giờ luôn luôn nằm ở nửa bình, so với 2 vạch max min thì nó nằm ở giữa cụ nhé. Bảng taplo nó chả báo gì cụ ạ. Trước giờ thi thoảng đi về em cũng hay mở nắp ra xem, đổ nước rửa kính luôn mà chưa bao giờ thấy nó nóng đến mức độ này
Nước làm mát như thế là OK, bảng taplo báo nhiệt độ bình thường: OK luôn, chắc nhiệt độ môi trường mấy hôm nay khá cao nên cụ thấy nóng bức ấy mà. Đi lanh quanh khoang máy nóng hơn đi đường dài cụ ạ. Để chắc ăn, phòng chuyện không hay, cụ chú ý nhiệt độ máy nhé, trên taplo ấy.

lan806

Xe tăng
Em chào các cụ, em hỏi các cụ chút vì vừa bị vố quê quá.
Em chạy suv, hôm nay đi rửa xe có cô em bỏ xe ở cửa hàng rồi đi đâu mất. CH nhờ em đánh con fiesta ra bãi hộ, em phải chật vật mãi mới chui được vào ghế lái sau khi bấm gạt linh tinh mà không kéo lùi đc cái ghế lái. Hic em cao1,76m nặng 80kg; em gái kia thì nhỏ xinh nên ghế lái sát với vô lăng.
Hic; các cụ bảo em cách lùi ghế không thì buồn cười quá , biết đâu có lần sau :)

minhquang0903

Xe tải
Bác nhìn dưới ghế lái phía bên ngoài cửa (dưới ghế tài bên trái) có 1 cái cần tay nắm bằng nhựa hình tam giác, bác kéo lên là đẩy tới lui được :))

lan806

Xe tăng
Cảm ơn bác; Hic, em thấy nó có 2 lãy 1 cái bẻ thì thấy ghế nâng lên hạ xuống, cái phía sau bẻ 1 phát ghế nó vật ra :) ... ước gì :))

tanhoang

Xe điện
Bác nhìn dưới ghế lái phía bên ngoài cửa (dưới ghế tài bên trái) có 1 cái cần tay nắm bằng nhựa hình tam giác, bác kéo lên là đẩy tới lui được :))
Cảm ơn bác; Hic, em thấy nó có 2 lãy 1 cái bẻ thì thấy ghế nâng lên hạ xuống, cái phía sau bẻ 1 phát ghế nó vật ra :) ... ước gì :))
Hình như chỗ đo đỏ chưa chuẩn, em nhớ không nhầm là nó ở chỗ dưới đùi bên phải khi ngồi ghế cơ. Chỗ xanh là ở bên trái của ghế rùi

lan806

Xe tăng
Hình như chỗ đo đỏ chưa chuẩn, em nhớ không nhầm là nó ở chỗ dưới đùi bên phải khi ngồi ghế cơ. Chỗ xanh là ở bên trái của ghế rùi
Vâng, chính vì vậy mà em không lùi được ghế, lần sau em gái xinh tươi có nhờ thì ngon ngay :)

minhquang0903

Xe tải
Lốp theo xe em chạy gần 40k km đã mòn rồi (continental), em đã thay 4 lốp mới cũng dùng lại loại Continental MC5 (1900k/cái), thay lốp mới chạy êm hơn.

Soc Meo

Xe máy
Các cụ cho e hỏi fiesta 1.0 ecoboot bây lăn bánh đc biển thủ đô giá nhiêu ạ

Bo Goku

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi fiesta 1.0 ecoboot bây lăn bánh đc biển thủ đô giá nhiêu ạ
Ecoboot lăn bánh bác cứ xác định ít tầm 680 củ nhé. Option căn bản khá ổn, cần thiết thì thêm màn hình dvd tầm 10 củ, camera lùi tầm 3 củ j đấy e k rõ là chạy ngon

Bo Goku

Xe đạp
Xđịnh tầm 690tr cụ nhỉ
Tks cụ nhe
Cứ chuẩn bị dư ra cho nó tmai, làm cái biển ngon lành cho giá trị xe. Nói chung nếu bác thích khả năng vận hành với máy khỏe, cảm giác mạnh thì cứ múc ff ecoboost k phải nghĩ

minhquang0903

Xe tải
Em thì không pr cho hãng nào cả, sử dụng ntn thì nói như vậy. Em ở miền trung, hay lái qua đèo cả, có những đoạn trên đèo em đi ở tốc độ từ 70-hơn 90km/h, thỉnh thoảng nghe tiếng bánh xe rít lên khi cua. Bác nào lái khi tăng tốc bằng cách đạp ga lút sàn tức thì, sẽ nghe tiếng máy và độ tăng tốc cũng sướng lắm (dĩ nhiên là trong phân khúc B thôi nhé).
Em đã được lái thử dòng Mec (lúc test xe em lái dòng A250 AMG), và đã được test khi chạy với tốc độ >90km/h không thắng khi cua 90độ, mùi cao su của lốp xe + tiếng bánh xe rít lên vọng vào khoang lái, thật tuyệt vời.

Quangcm

Xe đạp
Em vừa bảo dưỡng hãng về nhìn chung là mất tiền nhưng ko giải quyết duoc j. Cac bac nha nào gần gara uy tín mang đến sửa là tốt nhat. Luc day nguoi sua va minh nói chuyenj truc tiep moi xu ly duoc. Các gara ngoài nhiều anh cũng làm tại các hãng tay nghề cao ra ngoai mo gara riêng y mà

Haicumi

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi, hàng ghế sau focus 2011, kh

Mở cữa bên trái đèn xanh ở thềm cữa sáng màu xanh, tuy nhiên bên phải thì tối um, vậy đây là do đèn bên phải hư hay do thiết kế? Mong các cụ chỉ bảo giúp. Cảm ơn nhiều

minhquang0903

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, hàng ghế sau focus 2011, kh

Mở cữa bên trái đèn xanh ở thềm cữa sáng màu xanh, tuy nhiên bên phải thì tối um, vậy đây là do đèn bên phải hư hay do thiết kế? Mong các cụ chỉ bảo giúp. Cảm ơn nhiều
Em nghĩ là bị cháy đèn báo rồi, bác tháo ra thay vô là sáng lại bình thường.
Theo em bác qua bên box Focus tìm hiểu sẽ có nhiều thông tin tham khảo hơn.

BINH MINH 07

Xe điện
Em thì không pr cho hãng nào cả, sử dụng ntn thì nói như vậy. Em ở miền trung, hay lái qua đèo cả, có những đoạn trên đèo em đi ở tốc độ từ 70-hơn 90km/h, thỉnh thoảng nghe tiếng bánh xe rít lên khi cua. Bác nào lái khi tăng tốc bằng cách đạp ga lút sàn tức thì, sẽ nghe tiếng máy và độ tăng tốc cũng sướng lắm (dĩ nhiên là trong phân khúc B thôi nhé).
Em đã được lái thử dòng Mec (lúc test xe em lái dòng A250 AMG), và đã được test khi chạy với tốc độ >90km/h không thắng khi cua 90độ, mùi cao su của lốp xe + tiếng bánh xe rít lên vọng vào khoang lái, thật tuyệt vời.
Cụ cho phép em hạ cái tốc độ của cụ 20km khi qua Đèo Cả nhé ! Cụ bảo đi 70-90 làm em nghĩ chắc có dẹp đường cho cụ đi cũng không nổi đến 60km đâu ạ ! Em nghĩ tốc độ cụ nói là đến khi thông hầm.
Điều cụ nói đúng là lái con xe nhỏ này là khá sướng vì nó ôm cua và rất bám đường !

binhmetal

Xe hơi
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi với ạ, chả là em mới tậu FFi 2015 được nửa năm, mới đi chưa được 1 vạn, mấy tuần gần đây có hiện tượng khi bật điều hòa thì thỉnh thoảng lại nghe tiếng rú ở dưới nắp ca-pô, kéo dài khoảng vài giây sau đó ngừng khoảng vài giây lại rú lên như thế. Tiếng rú rất to. Hôm trước mang đi bảo dưỡng định kỳ đã nhắn nhủ các KTV ở Ford Thanh Xuân nhưng vẫn không khắc phục được. Tình hình càng ngày càng tệ hơn các bác ạ, tiếng rú liên tục hơn, kéo dài lâu hơn... nếu tắt điều hòa thì không bị hiện tượng này. Liệu em có nên vác ra hãng lần nữa không hay tự xử lý được?
Có khả năng hỏng lốc làm lạnh nhé cụ, hội fiestahanoi.club có 1 chiếc ecoboost cũng bị kêu to như thế, vào hhãn được bảo hành.

điều hòa của em ko mát như xưa, vào Ford họ bảo bt chỉ tội bận quá, giờ vệ sinh thì mất 3 ngày và hơn 3 củ, các cụ xem thế có chuẩn ko ???
Fiesta nguyên bản không có lọc gió điều hoà, đi 1-2 năm bụi bẩm bám cứng gây hôi và kém lạnh. Cụ vệ sinh xong nên tìm mua, của mazda 2 cũng lắp vừa ( loại 2 miếng). Vào Fiestahanoi.club ae tư vấn thêm ạ.

em cũng mới thay lọc nhưng lọc giấy của Hãng, bác thay lọc K&N với bugi có thấy cải thiện được gì ko
Lọc gió động cơ K& N thay vào đi bốc và mượt chân ga, hầu như ko còn trễ chân ga, gió vào nhanh và nhiều, xe khoẻ hơn nên sẽ tiết kiệm xăng hơn

Em đang đi fiesta 2011 cũng bị hiện tượng mùi trong xe. E nghĩ đến phương án tìm vật liệu dán đè lên lớp cao su cách âm cách nhiệt khoang lái. Cụ nào có kinh nghiệm về vụ này xin cho em thọ giáo với ạ
Ko thể dán đè lên, cụ ra gara Hoàng Thông 19 Trần Khánh Dư, cạnh kho bạc nhà nước để tháo bốc tấm cách nhiệt bị khét và dán 2 lớp mới. Chi phí tầm 3 triệu, 4 tiếng là xong. Cụ nên biết tấm cách âm kéo dài từ để chân lên sát kính, ngoài cách tháo tablo để bóc bỏ triệt để chẳng có cách nào khác. Mùi này là cao su cháy, dễ gây ung thư

Chác các bác,

Em là mem mới, tình hình là em đang nghía con fiesta titanium 2016 vừa để chạy dịch vụ 80%, vừa phục vụ gia đình 20%. Các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm em xem có được không? Em xin liệt kê các điểm sau:
- Các khoản xăng cộ,
- Chi phí bảo dưỡng, máy móc có bị xuống nhanh nếu chạy nhiều,
- Và cuối là hàng ghế sau hơi chật, thì chạy cưới hỏi có được không?

Cảm ơn các bác trước,
- xăng ( full 5 ng, điều hoà) : đường trường 5 lít, phố đông (17km/h) 9 lít, hỗn hợp 6-7 lít.
- chi phí 10.000km thay dầu, bảo dưỡng 1 lần : dầu castrol 630k, phí bd 250k. Máy bền, 7-9 vạn km chưa thấy xuống, vẫn xăng ăn 5,2 lít và đóng 120 kmh đều.
- chạy cưới hỏi được, xe dịch vụ nên lấy bản titanium có cốp rộng gấp đôi.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

phuonghoanglua

Xe đạp
Hữu ích quá ạ, NOte lại để sau có cần còn dùng,