Thảo luận Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục (Part 3)

minhquang0903

Xe tải
Cho em hỏi lắp camera lùi cho Fiesta 1.0 HB vào màn hình của nó được Ko, loại nào, giá bn ạ, các cụ tư vấn giúp e, lắp cho bà xã
Màn hình nguyên bản của xe không thể kết nối với cam lùi bên ngoài được. Nếu bác lắp cam lùi thì chỉ có thể thay màn hình khác (màn hình đó tích hợp thêm nhiều tính năng), hoặc sử dụng màn hình của cam hành trình. Bản thân em thì thích cảm biến lùi của nó, nghe âm báo và nhìn khoảng cách thu hẹp dần trên màn hình là lùi chính xác.

Cún em

Xe buýt
Em cũng lắp Cam hành trình cho con FFi 2014 từ mấy năm nay, để cả ngày, chỉ về đêm khi xe không hoạt động mới rút nguồn. Nhiều lúc em cũng để qua đêm quên không rút điện ngay chỗ tẩu, nhưng chưa lần nào hết điện ắc quy (có thể em dùng con cam có màn hình nhỏ nên lượng điện tiêu thụ ít). FFi thì điện ngay tẩu luôn có, chỉ có thể độ thêm công tắc phụ cho nguồn cam thôi nếu không muốn rút rồi cắm nguồn.
Cám ơn bác, bình thường em vẫn để qua đêm không sao, nhưng hôm vừa rồi em đi công tác 2 ngày quên không rút ra, sáng hôm sau đi làm không nổ được máy vì hết điện.

Fiestals2014

Xe đạp
Hầu như các xe fiesta 2011-2015 trang bị hộp số PowerShift đều được nâng cấp miễn phí phần mềm điều khiển hộp số, đó cũng là yêu cầu của hãng khi thực hiện bảo dưỡng bảo trì xe. Cài lại phần mềm điều khiển hộp số cũ chắc bác phải hỏi thăm ae kỹ thuật ở hãng họ có thể giúp được không.
Xe em FFI tita 2014, chuyển số cũng từ 2500- nhiều lúc trên 3000, nhưng em đi thấy cũng bình thường mặc dù cũng đường đông đúc. Bác kiểm tra lại xem có dính tới lỗi trượt ly hợp không, gây hiện tượng rung giật khó chịu lắm khi chuyển số.
Hiện tượng xe bác báo cá vàng giống như triệu chứng có mô tả trong thư mời bảo hành của xe em, bác xem tham khảo nhé.

Xe e đang đi bt. Hôm bảo dưỡng báo cvdv là xe đi bị rung(lý do :D). Cvdv cho số hotline đặt lịch đo độ trượt ly hợp. Ly hợp ko sao, chạy lại phần mềm: vài chục cây số đầu chạy chưa mượt, sau 100 cây bắt đầu thấy mượt hơn.
Cụ nào ở tỉnh đi sẽ thích hơn.:)

min18vn

Xe điện
Em đang dùng FF2018, xe em lắp thêm camera hành trình lấy điện từ tẩu gần cần số, khổ nỗi con này khi tắt máy thì không cắt điện cấp cho tẩu nên camera thì vẫn quay, điện ắc quy vẫn phải cấp nên đã 1 lần bị hết điện. Giờ cứ muốn dùng thì cắm vào, dừng xe thì phải rút ra. Có cụ nào có cách nào xử lý thì bảo giúp em với ạ.
có nhiều cách đấu
có thể lấy điện từ bảng cầu chì phía bên trái. có 1 ô trống điện sau khóa
hoặc có thể lấy từ đèn trần. sau khi tắt máy khoảng 15-30 phút nó sẽ ngắt điện (em đang lắp kiểu này)

Vietphuong19390

Đi bộ
Cụ muốn hỏi gì vậy? E trả lời hộ VTKT.:D
Ah em muốn cụ chia sẻ cách chạy xe thôi. Em cũng đang dùng Fiesta 1.0. Cụ có tips nào để đi cho tiết kiệm, hạn chế rung giật, xử lý lúc đi tắc đường thế nào, hoặc có lưu ý gì khác với đời xe này ... thì chia sẻ cho em với :D khổ, em lái mới nên là thiếu kinh nghiệm lắm!

Fiestals2014

Xe đạp
Ah em muốn cụ chia sẻ cách chạy xe thôi. Em cũng đang dùng Fiesta 1.0. Cụ có tips nào để đi cho tiết kiệm, hạn chế rung giật, xử lý lúc đi tắc đường thế nào, hoặc có lưu ý gì khác với đời xe này ... thì chia sẻ cho em với :D khổ, em lái mới nên là thiếu kinh nghiệm lắm!
Cụ ở đâu vậy?

Mic71

Xe buýt
Màn hình nguyên bản của xe không thể kết nối với cam lùi bên ngoài được. Nếu bác lắp cam lùi thì chỉ có thể thay màn hình khác (màn hình đó tích hợp thêm nhiều tính năng), hoặc sử dụng màn hình của cam hành trình. Bản thân em thì thích cảm biến lùi của nó, nghe âm báo và nhìn khoảng cách thu hẹp dần trên màn hình là lùi chính xác.
Cho em hỏi , fiesta1.0 HB 2015 có usb không ạ

Cún em

Xe buýt
có nhiều cách đấu
có thể lấy điện từ bảng cầu chì phía bên trái. có 1 ô trống điện sau khóa
hoặc có thể lấy từ đèn trần. sau khi tắt máy khoảng 15-30 phút nó sẽ ngắt điện (em đang lắp kiểu này)
Cảm ơn thông tin của cụ!

min18vn

Xe điện
Cách hạn chế rung giật là chân ga phải dẻo :D

azunite

Xe hơi
Em đang dùng FF2018, xe em lắp thêm camera hành trình lấy điện từ tẩu gần cần số, khổ nỗi con này khi tắt máy thì không cắt điện cấp cho tẩu nên camera thì vẫn quay, điện ắc quy vẫn phải cấp nên đã 1 lần bị hết điện. Giờ cứ muốn dùng thì cắm vào, dừng xe thì phải rút ra. Có cụ nào có cách nào xử lý thì bảo giúp em với ạ.
Cách ít tốn kém nhất là đấu điện vào hộp cầu chì cụ ạ, dễ và an toàn. Nếu cụ ở Long Biên thì hôm nào ới em em làm giúp cho.

Hữu Bình

Đi bộ
Các bạn cho hỏi: xe Fiesta 2015, có hiện tượng tắt máy mà máy vẫn kêu một lúc (2-3 phút) rồi mới tắt là bị sao nhỉ? Mình mới mua mấy tháng, xe cũ 4,5 vạn km...

Cún em

Xe buýt
Cách ít tốn kém nhất là đấu điện vào hộp cầu chì cụ ạ, dễ và an toàn. Nếu cụ ở Long Biên thì hôm nào ới em em làm giúp cho.
Cám ơn cụ nhiều, em đã mua tẩu sạc có công tắc, khi nào tắt máy thì em bấm tắt công tắc ạ.

minhquang0903

Xe tải
Các bạn cho hỏi: xe Fiesta 2015, có hiện tượng tắt máy mà máy vẫn kêu một lúc (2-3 phút) rồi mới tắt là bị sao nhỉ? Mình mới mua mấy tháng, xe cũ 4,5 vạn km...
Bác kiểm tra lại xem có phải quạt két nóng máy lạnh chạy lúc rồi mới tắt không, nếu thế thì bình thường, nếu không phải thì bác nên đưa vào hãng để kiểm tra. Bác cũng nên kiểm tra lại hệ thống nước làm mát động cơ, nên sử dụng dung dịch làm mát động cơ chuyên dùng.

Chỉnh sửa cuối: