Thảo luận Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục (Part 3)

willboy

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi cách chuyển số từ P sang N khi xe đang dừng bị hết acquy không nổ được máy. Em đọc sách hướng dẫn mà không hiểu nó ở chỗ nào cả. Thanks các cụ trước.
có cái hốc hình vuông bằng ngón tay cạnh cần số đó, cạy nắp ra, lấy cái bút hay tô vít cắm vào là đẩy xe được......nếu ko đọc hướng dẫn sử dụng xe có đấy cụ.

Cún em

Xe buýt
có cái hốc hình vuông bằng ngón tay cạnh cần số đó, cạy nắp ra, lấy cái bút hay tô vít cắm vào là đẩy xe được......nếu ko đọc hướng dẫn sử dụng xe có đấy cụ.
Cụ chụp cho em cái ảnh được không? Em tìm mà không thấy chỗ nào có cái hốc hình vuông cả.

quyen102

Xe hơi
Các cụ cho hỏi, hộp số của fiesta 2018 sau khi được thay, thì liệu còn có thể bị hỏng không ạ

Thanhtt2022

Đi bộ
Các cụ giúp em với ! Chả là ko hiểu sao e tắt hết chìa khoá điện và cả điều khiển từ xa mà vẫn thấy cái đèn đỏ bằng hạt đậu giữa 2 cái đồng hồ trên taplo nó cứ nhấp nháy suốt ko bit là đèn cảnh báo gì nữa @
À mà khi em bật chìa khoá nổ máy thì lại không thấy nó nhấp nháy nữa !
Ps xe em là Ford fiesta đời 2013 ạ

Bác cho em hỏi vụ đèn hạt đậu nhấp nháy khi tắt khoá điện này là tại sao với? Xe của em đang có hiện tượng giống như này mà không biết tại sao, từ trước đi không thấy đèn sáng bao giờ.

Hihihihohoho

Đi bộ
Cái kết được báo trước cho hộp số Powershift, mời các cụ cập nhật. Bao giờ mới đến lượt Việt Nam và những nước khác?
https://dantri.com.vn/o-to-xe-may/ford-den-tien-cho-cac-chu-xe-fiesta-va-focus-bi-loi-hop-so-power-shift-20200307090615955.htm
Các chủ xe Ford Fiesta và Focus có hộp số tự động PowerShift bị lỗi sẽ được bồi thường lên tới 22.000 USD, hoặc trả lại xe.

Ford đền tiền cho các chủ xe Fiesta và Focus bị lỗi hộp số PowerShift - 1

Tuỳ vào số lần xe phải ghé xưởng dịch vụ và sửa chữa, chủ các xe Fiesta và Focus có hộp số bị lỗi tại Mỹ sẽ được Ford bồi thường lên tới 22.000 USD. Các chủ xe cũng có thể nhận khoản bồi thường bằng tiền mặt lên tới 250 USD cho mỗi lần phải kiểm tra và sửa xe. Ở hầu hết các bang của nước Mỹ, các chủ xe phải có 3-4 lần mang xe đi sửa.
Đây là kết quả phúc thẩm của bản án trước đó mà các chủ xe cho rằng chưa đủ để bù đắp thiệt hại. Ước tính có khoảng 1,5 triệu xe bị lỗi hộp số vẫn đang trong lưu thông, và tổng cộng có gần 2 triệu chủ xe và cả những người đã bán xe đủ điều kiện nhận tiền đền bù.
Các xe bị ảnh hưởng bao gồm: Fiesta phiên bản từ 2011 đến 2016, và Focus phiên bản từ 2012 đến 2016. Hộp số PowerShift là loại tự động 6 cấp, ly hợp kép. Các chủ xe phản ánh là hộp số sang số bị giật, cứng, khó sang số, và nhanh hỏng. Trong nhiều trường hợp, chủ xe đã nhiều lần đi sửa lỗi hộp số hoặc thậm chí phải thay hộp số mới. Quá trình người tiêu dùng khiếu kiện Ford lộ ra thông tin các kỹ sư của hãng đã biết hộp số có vấn đề và đưa ra cảnh báo, nhưng Ford vẫn cố tình bán xe ra thị trường.
em muốn đc đổi xeeeee
Đổi chiếc fiesta mới cũng đc, k có sao hết ah.

cuchuoi0509

Xe tăng
Các cụ cho hỏi, hộp số của fiesta 2018 sau khi được thay, thì liệu còn có thể bị hỏng không ạ
Nó dó cấu tạo, không phù hợp làm việc ở nội thành, đến kỳ lại bổ ra thay ly hợp, chuyển số như trong clip này thôi cụ.

Gà bốn bánh

Xe hơi
Xe em đời 2014, ecoboost 1.0.
Mua mới, 1 chủ từ đầu, giờ vẫn đi bình thường .

Em định bán lên đời, theo các cụ giờ bán được khoảng bao nhiêu ?
Xe em nguyên bản, không đâm đụng, ngập nước gì cả

Được gửi từ iPhone - Otofun

cuhaifus

Xe container
em muốn đc đổi xeeeee
Đổi chiếc fiesta mới cũng đc, k có sao hết ah.
Em chờ Ford Việt Nam thực hiện phán quyết của tòa án Mỹ, nếu được em lấy 20K thôi còn biếu of 2K. ( Xe em giờ bán chắc chỉ đc 10K hehe )

Hoaphongba

Xe đạp
Chưa bị bác ạ, đợi nó trượt côn hay TCM gì đó để đi thay free mà chưa chịu trượt
Bác đang đi xe gì, bản bao nhiêu thế. E cũng máu ford quá mà ko biết focus 2013 bản trend có bị ko nhỷ, nghe mấy bác thợ bảo xe ford hay hỏng vặt với ít đồ sửa lắm

cuhaifus

Xe container
Bác đang đi xe gì, bản bao nhiêu thế. E cũng máu ford quá mà ko biết focus 2013 bản trend có bị ko nhỷ, nghe mấy bác thợ bảo xe ford hay hỏng vặt với ít đồ sửa lắm
Em đi ffi 2012 bác ơi, em đi 2 đời ffi rồi chả ngại sửa chữa đâu, cơ bản là gara quen và chuyên ford thì ok bác ạ

cuhaifus

Xe container
vâng cảm ơn bác ạ, e cũng đang máu xúc e fiesta này,
Thực ra nếu so sánh với Morning, I10 giá tiền same same thì ffi mang lại khoái cảm hơn rất nhiều đó cụ ạ. Cụ có thể tham gia nhóm fb ffi, hoặc có bạn nào đi rồi thì tham khảo, hoặc gặp 1 vài chuyên gia về dòng này trên fb để nghe tư vấn thì chuẩn hơn. Em cũng định đổi mà giờ ko có tiền thêm nên cứ đi và chăm chỉ bảo dưỡng và hài lòng thôi

cuonganphat

Xe tải
Mình mới lấy fiesta 2017 1.0. Xin cả nhà cách lưu ý khi xử dụng em này. Thanks

xeco6688

Xe hơi
các bác cho em hỏi xe em mới nổ máy, mở điều hoà thì ko mát, xong vào số đi thì đi thì lại mát ạ

anhtuan.hcmc

Xe đạp
Em có 2 vấn đề:
1. Xe bị hết bình không đề nổ được, phải dùng bộ kích nổ. Hỏi phải cho xe nổ máy bao lâu thì bình sạc lại đủ ạ?
2. Camera hành lấy nguồn từ tẩu có ảnh hưởng đến bình ko? Nếu có thì có làm cho TCM dễ gặp lỗi ko ạ?

xeco6688

Xe hơi
Em có 2 vấn đề:
1. Xe bị hết bình không đề nổ được, phải dùng bộ kích nổ. Hỏi phải cho xe nổ máy bao lâu thì bình sạc lại đủ ạ?
2. Camera hành lấy nguồn từ tẩu có ảnh hưởng đến bình ko? Nếu có thì có làm cho TCM dễ gặp lỗi ko ạ?
1. xe cụ bị hết bình, nếu bình tốt thì nổ máy tầm 20 30 phút là đầy, còn bình kèm rồi thì cụ đi cả ngày thì để qua đêm hoặc 1 2 hôm là cũng hết điện, cụ có thể kiểm tra bằng cách xem mắt trên biinhf acquy màu xanh là dùng tốt, màu đen là bình kém.
2. camera cụ lấy từ tẩu của xe, nếu chưa ai can thiệp gì vào tẩu đó thì không vấn đề gì, còn nếu xe cụ mua lại, chủ xe cũ họ câu dây, đấu trực tiếp tẩu với acquy mà khi tắt chìa khoá camera hành trình vẫn hoạt động thì đây cũng là nguyên nhân xe cụ bị hao điện

Cún em

Xe buýt
1. xe cụ bị hết bình, nếu bình tốt thì nổ máy tầm 20 30 phút là đầy, còn bình kèm rồi thì cụ đi cả ngày thì để qua đêm hoặc 1 2 hôm là cũng hết điện, cụ có thể kiểm tra bằng cách xem mắt trên biinhf acquy màu xanh là dùng tốt, màu đen là bình kém.
2. camera cụ lấy từ tẩu của xe, nếu chưa ai can thiệp gì vào tẩu đó thì không vấn đề gì, còn nếu xe cụ mua lại, chủ xe cũ họ câu dây, đấu trực tiếp tẩu với acquy mà khi tắt chìa khoá camera hành trình vẫn hoạt động thì đây cũng là nguyên nhân xe cụ bị hao điện
Ford fiesta thì tắt máy điện ở tẩu vẫn còn cụ nhé (xe nguyên bản, chưa can thiệp gì vào đấy), thế nên cụ cắm camera vào tẩu thì khi tắt máy cụ phải rút tẩu ra, hoặc mua loại tẩu có công tắc, khi tắt máy thì tắt công tắc đi. Nếu không điện ở tẩu nó vẫn cấp cho camera để camera hoạt động suốt ngày đêm không nghỉ.
Trong trường hợp này nếu bình tốt, còn mới, và thời gian dừng <1 ngày đêm thì không sao, còn nếu bình đã kém rồi hoặc cụ dừng lâu thì chắc chắn khi nổ máy lại xe sẽ không đề nổ được. Em đã bị 1 lần rồi, sau phải mua cái tẩu có công tắc. Khi nào tắt máy là phải tắt thêm công tắc ở tẩu.