Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục

Trạng thái
Thớt đang đóng

HNmember

Xe tăng
Hic, em lại không có máu liều như cụ, bỏ một đống tiền ra chứ có ít gì?
Vậy thì Kụ đừng có mua! Vì đi xe là "tự sướng" với phương tiện mình sử dụng. Đi mà cứ lo ko biết nó hỏng lúc nào thì chán lắm, khi đó chỉ thấy những cái xấu của nó thôi. Kụ cứ vào mấy 4R của Mec hay BMW có khi còn "hốt hoảng" hơn nhiều vì toàn xe tiền tỷ mà cũng ...hay hỏng vặt lắm!
Kụ ko liều được thì nên mua Toy, chỉ có nó là "lành" thôi, xe Hàn đi 1 thời gian cũng có nhiều chuyện để phàn nàn đấy.
E mua xe ko quan tâm nhiều đến việc nó có mất giá khi bán lại ko? Xăng cũng là 1 tiêu chí thôi, cái chính là cảm giác lái thế nào? Độ an toàn ra sao? Công nghệ xe có phải là đời mới hay đã lạc hậu? Xe mua có phù hợp với mục đích sử dụng thường xuyên của mình ko?...

Chỉnh sửa cuối:

kieuphuong

Đi bộ
Em xin Khai báo ạ.
1. Loại xe: 5 cửa
2. Năm xuất xưởng: 2011
3. Lỗi: Xì nhớt Phốt
4. Đại lý bán xe: SGF.
BS xe: 51A 259.37

Lx2009

Xe buýt
Em mua ở Ford GP mà đến TL Ford bảo hành nhiệt tình lắm, xe của em bị lỗi ống tuy ô mà kiểm tra tìm kiếm chật vật hơn 10 ngày mới phát hiện ra, thay mới và rất vui vẻ, tặng thêm quà vì lâu quá. Hôm nọ vào đấy cẩu lên thấy cũng thấm dầu, và có thay phớt dầu thì e cũng thay ở đây. Rất OK mà cụ? Thiết nghĩ đại lý thay đồ thì cũng được tính tiền công Ford mẹ trả mà, có làm kg công đâu mà từ chối khách như cụ nói nhỉ?
em thấy bên Ford TL làm ăn ổn đấy chứ, cũng 2 lần mang xe vào đấy làm bảo hiểm được cái rất nhiệt tình và niềm nở, mỗi tội xa nhà em thôi

HNmember

Xe tăng
Dich vụ sau bán hàng của Ford là như vậy đó, xin chia sẻ với cụ !
Nhà e có thằng đồng nghiệp cũng đi Fiesta HB 2011 ở ngay HN, mau tại An Du Ford bị kêu lục khục dưới gầm, đến kiểm tra xác định rotuyn có vấn đề cần thay thế bào hành chờ hai tuần không có mang ra Thang Long Ford (cũng đại lý ủy quyền) nó trả lời xanh rờn "mua đâu bảo hành ở đó, nều thay ở đây phải mất tiền chứ không bảo hành miễn phí" thế là lại cụp tai mang xe về đi tạm !
Có lẽ chỉ còn cách buộc dây vào cho trâu kéo đi dạo cho nó mở mắt ra thôi các cụ ạ (đập xe đi như ở China thì mình không có tiền mua cái khác) >-)
E thấy bảo hành ở đâu chả được tiếp đón nhiệt tình??? Đại lý được tiền mà, thậm chí hơi có hiện tượng cũng thay bảo hành nhiệt tình luôn!

TSTA

Xe container
Vậy thì Kụ đừng có mua! Vì đi xe là "tự sướng" với phương tiện mình sử dụng. Đi mà cứ lo ko biết nó hỏng lúc nào thì chán lắm, khi đó chỉ thấy những cái xấu của nó thôi. Kụ cứ vào mấy 4R của Mec hay BMW có khi còn "hốt hoảng" hơn nhiều vì toàn xe tiền tỷ mà cũng ...hay hỏng vặt lắm!
Kụ ko liều được thì nên mua Toy, chỉ có nó là "lành" thôi, xe Hàn đi 1 thời gian cũng có nhiều chuyện để phàn nàn đấy.
E mua xe ko quan tâm nhiều đến việc nó có mất giá khi bán lại ko? Xăng cũng là 1 tiêu chí thôi, cái chính là cảm giác lái thế nào? Độ an toàn ra sao? Công nghệ xe có phải là đời mới hay đã lạc hậu? Xe mua có phù hợp với mục đích sử dụng thường xuyên của mình ko?...
Tư tưởng về cách sử dụng đồ đạc của bác nói thật là hiếm hoi đấy.
Khi đã nghĩ xấu, ác cảm về chiếc xe thì nhìn đâu cũng thấy bệnh, giống mẹ chống nàng dâu ngày trc ấy.

Lx2009

Xe buýt
Khi đã nghĩ xấu, ác cảm về chiếc xe thì nhìn đâu cũng thấy bệnh, giống mẹ chống nàng dâu ngày trc ấy.
Dù con FI của em bị lỗi chảy dầu em vẫn kết, trong tầm tiền làm j có con nào hơn được nó. Khi mua xe em đủ tiền lấy Altis 1.8 AT nhưng cầm lái xong chán hẳn luôn, Ford trong tầm tiền vẫn là ngon và an toàn nhất, chỉ mong sao nó ít hỏng thôi vì e ko có nhiều thời gian để mang vào gara

HNmember

Xe tăng
Cảm ơn TSTA, mình nghĩ mua xe để đi lại, vậy thì đầu tiên là phải phục vụ tốt cho việc đi lại đã- tiêu chí an toàn là số 1, ngoài ra cũng phải có tý ngoại hình dễ ưa nhìn nhể?! Giá cả phải chăng! Còn cái vụ hỏng phớt - gioăng này mình ko ngại lắm, vặt vãnh thôi (nhưng mà không dễ chịu).

kiss2u

Xe đạp
Cảm ơn TSTA, mình nghĩ mua xe để đi lại, vậy thì đầu tiên là phải phục vụ tốt cho việc đi lại đã- tiêu chí an toàn là số 1, ngoài ra cũng phải có tý ngoại hình dễ ưa nhìn nhể?! Giá cả phải chăng! Còn cái vụ hỏng phớt - gioăng này mình ko ngại lắm, vặt vãnh thôi (nhưng mà không dễ chịu).
Vodka cụ nhé, cụ nói thế làm em có thêm tý động lực roài, để ngâm cứu thêm xem thế nào.

Long Bầu

Xe hơi
Năm ngoái em đi UK, thấy bên đó đâu đâu Ford cũng đi chật đường mà chẳng thấy cái Toy nào. Theo em Ford nên có những điều chỉnh sản phẩm hiệu quả hơn cho thị trường VN mình.

HNmember

Xe tăng
Vodka cụ nhé, cụ nói thế làm em có thêm tý động lực roài, để ngâm cứu thêm xem thế nào.
Hihi, cảm ơn Kụ.
Nếu Kụ có thời gian thì Kụ nên xem hết các xe cùng phân khúc- ngồi xem có thoải mái ko, lái thử, mở bắp capo ra, nổ máy rồi đặt tay vào máy xem độ rung động thế nào, tiếng máy ra sao, hộp số mấy cấp, có hệ thống cân bằng lực phanh điện tử ko?...(Có thêm cân bằng điện tử như FFi thì tốt quá, nhưng ít nhất là phải có cân bằng lực phanh điện tử để chống quay, trượt xe, ABS thì là đương nhiên).
Sau đó Kụ sẽ có ngay quyết định lựa chọn thôi, chắc sẽ ko hối tiếc. Chúc Kụ may mắn.

dragonfe

Xe buýt

cụ nói chuẩn. sướng nhất là tự sướng

Nhuan tho

Xe hơi
Em ko đi được nhưng vẫn theo hóng các cụ! :)

firewall27

Xe tải
Chờ đợi tin các cụ !!

crazycoder

Xe tải

citycar

Xe tải
Hiện giờ đã có 3 xe FFi tại 3B, gồm Cụ Crazycoder, Citycar và 1 cụ biển số 449.82 không biết ngồi chỗ nào :)

citycar

Xe tải
Mod Nakio đến sớm, Mod XO cũng đã có mặt và cả cụ Long Bầu nữa.

Trạng thái
Thớt đang đóng