Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục

Trạng thái
Thớt đang đóng

dreamwater

Xe điện
Em ủng hộ cụ Digger.
Suốt thời gian qua, e biệt phái ở nước ngoài. Nay mới lại về và tham gia hội FFi được.
Em sẽ hỏi han 1 số anh em ko tham gia OF nhưng cùng là đồng nghiệp của e và có sử dụng FFi để cùng tập hợp cho cụ Digger

dreamwater

Xe điện
Bẩm các cụ,

Em xin có mấy lời chân tình như sau

Chủ quan mà nói Ban lãnh đạo của Ford Vietnam Limited (FVL) là những người có trách nhiệm cao, và là những người rất lịch thiệp vì họ đều được Ford Motor Company, một công ty lớn trên thế giới – một thương hiệu đã có trên 100 năm lịch sử, đào tạo một cách rất bài bản. Vì họ được trả lương rất cao và được hưởng các chế độ đãi ngộ rất tốt nên theo em họ sẽ giải quyết những vụ như này theo đúng những chuẩn mực của Ford Motor Company.

Tuy nhiên, theo em hiện tại FVL hoặc là chưa có sự quan tâm đúng mức đến vấn đề chất lượng này trên FFi do chưa nhận được những thông tin đầy đủ và cụ thể như các cụ đã mô tả. Hoặc là FVL đang lúng túng vì chưa xác định ra được nguyên nhân gốc rễ Là gì? Do ai? Ở đâu? Khi nào? Tại sao? và Thế nào?

Vậy theo em để có thể thúc đẩy nhanh tiến trình giải quyết, cũng như giải tỏa vấn đề tâm lý, các cụ nên cùng đồng khởi ký vào 01 Thư Yêu Cầu Khắc Phục giử đến Ban lãnh đạo FVL với các nội dung chính như sau:
[FONT=&quot][/FONT]- Miêu tả càng chi tiết càng tốt hiện tượng rò rỉ dầu hộp số của FFi và các vấn đề chất lượng khác trên FFi.
[FONT=&quot][/FONT]- Yêu cầu FVL giải thích về hiện tượng rò rỉ dầu hộp số của FFi và các vấn đề chất lượng khác trên FFi.
[FONT=&quot] [/FONT]- Yêu cầu FVL đưa ra lộ trình giải quyết các vấn đề chất lượng đã nêu một cách chính xác và hiệu quả theo phương châm “Fix it right the first time

Chúc các cụ thành công!
Em vừa mời rượu bác đấy nhé.
Em ủng hộ phương án này.
Cụ Digger kêu gọi đi. Khi nào cần chữ ký thì hô hào để a em đến ký.
Em lâu rồi mới về. Nay mới đọc lỗi này. Ngay chiều nay đi làm về em sẽ kiểm tra gấp đũng quần vợ 2 e đây ợ

Maybach Tàu

Xe container
Em nữa ạ, đã PM cụ chủ số của em, chém gió đâu đau giờ mới thấy cái thớt này. Mà cũng mới phát hiện ra vài hôm nay

Long Bầu

Xe hơi
Em vừa mời rượu bác đấy nhé.
Em ủng hộ phương án này.
Cụ Digger kêu gọi đi. Khi nào cần chữ ký thì hô hào để a em đến ký.
Em lâu rồi mới về. Nay mới đọc lỗi này. Ngay chiều nay đi làm về em sẽ kiểm tra gấp đũng quần vợ 2 e đây ợ
Thanks cụ đã ủng hộ. Em tin rằng mình sẽ giải quyết xong vụ này trong thời gian sớm nhất.

bangvv

Xe đạp
Hôm qua em đã đem xe qua Ford HP và được các chú bên kĩ thuật giải thích là do bình acquy kém phải thay mới acquy khô thì được. Acquy cũ của em thay quá 6 tháng nên hết hạn BH, vì vậy phải tự thay chứ không được hãng thanh toán. Cân nhắc thấy không ổn nên em yêu cầu giữ lại acquy cũ và lập trình lại. Sau đó thì vận hành bình thường. Tuy nhiên, hôm nay đọc trên box Ford thấy các cụ nói FFi hay bị lỗi rò dầu hộp số lại thấy lo lo, không biết lỗi đó và lỗi hộp số của em có liên quan đến nhau hay không? Các cụ đã đi FFi nhiều rồi cho ý kiến!

HNmember

Xe tăng
2 lỗi này là độc lập Kụ ợ. Kụ lấy đèn pin soi gầm máy xem có khô ko? Nếu ko thấy dầu nhớt gì bám dính là OK, cứ chạy tít thôi. Ắc quy cũ vẫn dùng tốt nếu Kụ mang đi xạc bổ xung điện cho nó và kiểm tra thấy nó vẫn tích được điện.

dreamwater

Xe điện
Bẩm các cụ.
Tối qua em về. Lập tức lột ra xem ngay đũng quần vợ 2 em. Tình hình là đũng quần vợ 2 e khô cụ Digger ạ
Em có hỏi 2 ông anh cũng đi FFi, các cụ ấy kiểm tra cũng khô cụ ạ.
Nhưng không vì thế em không tiếp tục ủng hộ các cụ. Em vẫn ủng hộ mạnh các cụ vì chất lượng và bảo vệ người tiêu dùng.
Khi nào hội họp cần ý kiến ý cò hoặc ký cọt. Cụ Digger cứ alo vào dây thép cho e nhé. E sẽ tuyên truyền thêm cho các anh em khác ko trong OF

Maybach Tàu

Xe container
Bẩm các cụ.
Tối qua em về. Lập tức lột ra xem ngay đũng quần vợ 2 em. Tình hình là đũng quần vợ 2 e khô cụ Digger ạ
Em có hỏi 2 ông anh cũng đi FFi, các cụ ấy kiểm tra cũng khô cụ ạ.
Nhưng không vì thế em không tiếp tục ủng hộ các cụ. Em vẫn ủng hộ mạnh các cụ vì chất lượng và bảo vệ người tiêu dùng.
Khi nào hội họp cần ý kiến ý cò hoặc ký cọt. Cụ Digger cứ alo vào dây thép cho e nhé. E sẽ tuyên truyền thêm cho các anh em khác ko trong OF
Cụ làm giè mà nó khô thía? xin lỗi em đọc không được liền mạch từ đầu nên có thể bị sót đoạn xử lý nào đấy.

digger

Xe tăng
Em xin lỗi các cụ vì cuối năm, bọn em họp hành, kiểm điểm, tổng kết, báo cáo suốt ngày, không sao có thời gian mà hoàn thiện cái nghị quyết hôm họp vừa rồi, các cụ bỏ quá cho em nhé. Em báo cáo ngắn gọn thế này ạ:

Sáng 30/11/2012, theo hẹn tại Cafe 3B Lê Văn Lương, đội Fiesta đã được đón các cụ:
1. Mod Xehoi_option
2. Mod Nakio
Và các cụ trong hội, tổng cộng có khoảng hơn 10 cụ. Em đến muộn chút vì vướng bọn trẻ con, do vậy đến khi các Mod đã thống nhất xong phương án xử lý, em không tham gia gì thêm vì thấy bước đầu là tương đối hợp lý.

Các cụ đã xem qua bản kiến nghị em dự thảo 3 trang, và định hướng thế này
1. Em có trách nhiệm dự thảo lại theo hướng: Chưa nên cụ thể quá các vấn đề, chỉ nên tập trung vào việc xác định lỗi, số lượng xe bị lỗi trên OF
2. Sau khi dự thảo xong, em sẽ công bố bản kiến nghị lên đây, để xin ý kiến các cụ nhà mình. Bản kiến nghị sẽ đề nghị Ford Vietnam LTD trả lời bằng văn bản.
3. Sau khi tập hợp xong ý kiến, bản kiến nghị sẽ được hoàn chỉnh, tổ chức OFF một buổi và ký đại diện khoảng 20 chữ ký.
4. Sau đó em sẽ gửi Ford Vietnam LTD theo đường bưu điện, scan văn bản và cuống biên lai chuyển phát nhanh của bưu điện lên đây để tiện theo dõi.
5. Sau khi có văn bản trả lời của FVL, em sẽ scan và dán lên đây để các cụ nhà mình bàn tiếp

leung

Xe hơi
Chuẩn đới cụ ah

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Cũng may Fi team có cụ chủ tịch rất nhiệt

Maybach Tàu

Xe container
Cảm ơn cụ, nhưng xe em ở tận Sài Thành chắc sau này "bắt đền" được thì tính sau nhỉ.

tobie

Xe hơi
Các cao nhân vào cho ý kiến tiếp đi ạ.
Mấy hôm nay ford cứ email cho em để đánh giá service này nọ.
Em chả quan tâm, vì mấu chốt là cái xe thì chả bảo góp ý, góp vài ba thứ lẻ tẻ mất công toi.
@kiki257: Tùy xe cụ ạ, xe em chạy 2 vạn nó mới dở chứng.
Em đã gửi PM cho cụ về việc này nhé. Có gì thì cụ liên lạc qua diễn đàn hoặc alo cho em nhé.

dreamwater

Xe điện
Em xin lỗi các cụ vì cuối năm, bọn em họp hành, kiểm điểm, tổng kết, báo cáo suốt ngày, không sao có thời gian mà hoàn thiện cái nghị quyết hôm họp vừa rồi, các cụ bỏ quá cho em nhé. Em báo cáo ngắn gọn thế này ạ:

Sáng 30/11/2012, theo hẹn tại Cafe 3B Lê Văn Lương, đội Fiesta đã được đón các cụ:
1. Mod Xehoi_option
2. Mod Nakio
Và các cụ trong hội, tổng cộng có khoảng hơn 10 cụ. Em đến muộn chút vì vướng bọn trẻ con, do vậy đến khi các Mod đã thống nhất xong phương án xử lý, em không tham gia gì thêm vì thấy bước đầu là tương đối hợp lý.

Các cụ đã xem qua bản kiến nghị em dự thảo 3 trang, và định hướng thế này
1. Em có trách nhiệm dự thảo lại theo hướng: Chưa nên cụ thể quá các vấn đề, chỉ nên tập trung vào việc xác định lỗi, số lượng xe bị lỗi trên OF
2. Sau khi dự thảo xong, em sẽ công bố bản kiến nghị lên đây, để xin ý kiến các cụ nhà mình. Bản kiến nghị sẽ đề nghị Ford Vietnam LTD trả lời bằng văn bản.
3. Sau khi tập hợp xong ý kiến, bản kiến nghị sẽ được hoàn chỉnh, tổ chức OFF một buổi và ký đại diện khoảng 20 chữ ký.
4. Sau đó em sẽ gửi Ford Vietnam LTD theo đường bưu điện, scan văn bản và cuống biên lai chuyển phát nhanh của bưu điện lên đây để tiện theo dõi.
5. Sau khi có văn bản trả lời của FVL, em sẽ scan và dán lên đây để các cụ nhà mình bàn tiếp
Em xin đóng góp 1 chữ ký

digger

Xe tăng
vâng, em cập nhật hết danh sách các cụ roài ạ.
Em dự sang đầu tuần em sẽ thảo xong văn bản rồi xin ý kiến các cụ nhé

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Hôm trước em lau khô dầu ngấm đi, đến hôm nay chạy được 500km em lại cẩu lên kiểm tra lại thì thấy xe em vẫn bị ẩm phớt láp, còn chỗ gioăng các-te đã khô rồi ợ, may quá kg lại thêm bệnh lạ

HNmember

Xe tăng
Hôm trước em lau khô dầu ngấm đi, đến hôm nay chạy được 500km em lại cẩu lên kiểm tra lại thì thấy xe em vẫn bị ẩm phớt láp, còn chỗ gioăng các-te đã khô rồi ợ, may quá kg lại thêm bệnh lạ
E nghĩ nó ẩm thì cũng bình thường thôi, khô quá có khi lại rỉ thì cũng toi.

lavoiture

Xe tải
Việc này đến đâu rồi Bác Digger ? Sắp cuối năm Noel đến , hội FFi nên tổ chức buổi Tất niên nhỉ ? tranh thủ lấy ý kiến mọi người luôn .

Trạng thái
Thớt đang đóng