[Funland] Các vấn đề liên quan tới điện, EVN và các bên liên quan

Dép tổ ong.

Xe tăng
Bắc Ninh, Bắc Giang còn cắt điện cả khu công nghiệp luôn kìa các cụ.

Nov

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi tích cái xe này là chuyện gì thế :D năm thì mười họa lại thấy nó lên ảnh mà chả hiểu gì. Cũng đôi ba năm 3 4 lần thấy ở đây rồi.
Bức ảnh nổi tiếng phết cụ nhỉ :D. Đợt trước thánh thớt khoe lái xe ko cần có bằng, khoe chỗ để xe, chê bai hàng xóm kém cỏi,... :D

cantona

Xe container
Em ở Ba Đình, cũng hên chưa bị nhịn máy lạnh. Còn fb có mấy đứa dở hơi yêu môi trường kêu vì môi trường nên từ đầu hè quyết ko dùng đh. Chắc nó ở Đà Lạt nên yêu môi trường moãm =)). Mẹ, cho hội đấy xuống thủ đô ngủ với quạt trong phòng 15m² xem được bao lâu.

maximax903

Xe điện
Em ở Ba Đình, cũng hên chưa bị nhịn máy lạnh. Còn fb có mấy đứa dở hơi yêu môi trường kêu vì môi trường nên từ đầu hè quyết ko dùng đh. Chắc nó ở Đà Lạt nên yêu môi trường moãm =)). Mẹ, cho hội đấy xuống thủ đô ngủ với quạt trong phòng 15m² xem được bao lâu.
Bọn nó sẽ ngủ nude vì môi trường cụ nhé ;;). Nhưng ngẫm lại ở các quận ở thủ đô vấn đề điện đóm sướng thật. Mấy huyện kêu như vạc.

rotihs

Xe đạp
chỗ em chung cư thì cắt đèn led quảng cáo, đèn sân vườn cũng tắt. chỗ làm thì tắt đèn thang thoát hiểm và hành lanh. có vẻ là căng thẳng hơn hẳn các năm trước thật

duonglamkhoa

Xe buýt
Em SG. Đèn chiếu sáng thì thấy nhiều đường tắt, chứ nhà em vẫn bình thường.

El Jefe 2

Xe tăng
Em là dân thường mà chỉ cần đọc báo nghe đài em cũng hình dung được năm sau, rồi 5 năm sau tình hình nhu cầu điện đóm, rồi biến đổi khí hậu nọ kia sẽ càng phức tạp. Vậy mà các ông Sếp bên điện làm ăn dở. Thực sự là em thấy dở, ko thể nguỵ biện.

Hàng loạt dự án điện tái tạo đã xong nhưng k hoạt động được. Và nhiều dự án thực tế đang bị thanh tra, xử phạt thậm chí vừa phạt vừa bắt tháo dỡ Công trình đã hoàn thành vì vi phạm. Thật là nực cười đến mức cay đắng. Lúc người ta xin giấy phép, lúc người ta đang thi công thì ko lao vào mà xử, thậm chí ông nào có tâm thì vừa xử phạt vừa hướng dẫn các thủ tục để Doanh nghiệp có cơ hội hoàn thành dự án.

Thực sự không thể hiểu nổi cái gì đang xảy ra nữa.
Nếu em không nhầm thì việc phê duyệt dự án đầu tư xd nhà máy điện tái tạo, rồi cấp phép xây dựng, quy hoạch nọ kia là của Bộ Công thương và UBND tỉnh, chứ có liên quan gì đến EVN đâu? EVN cũng chỉ là 1 doanh nghiệp hoạt động kinh doanh mua bán và phân phối điện thôi, đâu có phải là Cơ quan quản lý nhà nước hay Cấp có thẩm quyền đâu?

Vậy e rằng cụ đang chửi nhầm sếp ngành điện chăng (nếu ý cụ sếp ngành điện là sếp EVN)?

honda_cub79

Xe lăn
Em tưởng xã nông thôn như xã nhà em mới có kiểu rao " Báo đây! Báo đây!".
Qua xã em, 1 trong 18 xã miền núi của HN bị cắt điện 1 phen kinh hoàng, 10am-8pm. Chiều em đi đón sắp nhỏ, về thấy ox kể, nãy có thằng điện lực chạy xe máy phát loa tay xin lỗi bà con vì sự cố cắt điện. Em nghe mà phì cười, bắt đầu từ tối qua lùa hết cả nhà vào 1 phòng để tiết kiệm điện, bảo cu con, mình bớt 1 cái điều hòa thì người khác có thêm 1 cái điều hòa để dùng. Hnay thì thực hành nấu cơm nước, tưới cây vào giờ thấp điểm, giảm tải cao điểm.
Cụ ở mạn nào thế, hôm qua ở mạn Hà Tây cũ mất điện diện rộng, từ Ứng Hòa, Chương Mỹ, Hòa Lạc, Sơn Tây, Ba Vì vv

Rivers

Xe container
Hôm nay bà già em vừa kêu bị cắt điện gần 6 tiếng, em phải chạy lên shopee đặt cho cái máy phát mini với chiếc quạt tích điện, giữa hè mà chơi bài cắt điện luân phiên thì ối giời ơi thật.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Bây giờ quá nhiều thiết bị điện, điều hòa, mùa này bình nóng lạnh , máy sấy quần áo , bếp từ, máy lọc vv x lên, sx điện thì phụ thuộc thời tiết, càng ngày càng bất thường, sắp tới xe điện nữa thì Làm sao mà tải nổi, đúng là cái gì cũng có 2 mặt, khi mà mất điện thì những người giàu, sướng quen rồi có khi kêu khổ nhất.
chung quy do nhiều xe điện. Mà xe thì lại phải đi ko tiết kiệm đc như điều hòa

polizia

Xe container
Giữa Ba Đình và Hoàn Kiếm còn cắt hết đèn đường. Ai đời Phan Đình Phùng, Quán Thánh tối om như nhà quê :|
ko ra làm sao cả.

vihali

Xe container
Cụ ở mạn nào thế, hôm qua ở mạn Hà Tây cũ mất điện diện rộng, từ Ứng Hòa, Chương Mỹ, Hòa Lạc, Sơn Tây, Ba Vì vv
Úi, may em ở Văn Quán ko bị gì. Lần cắt gần nhất là 1 năm 4 ngày, đúng hôm con em thi và HN lụt ngập nước.

polizia

Xe container
Cụ thấy cái toà cao cao ở Cửa Bắc có tắt điện ko?
Nhà em ở đối diện đây, trộm vía dân Ba Đình ko bị cắt nhưng đèn đường trung tâm cắt nên đi đường thấy nguy hiểm phết.
Nói dại ông nào bị xe tông chết vì tối quá thì đúng là số chết do thiếu điện.
Chả bù tuầ trc đi Việt Trì chơi mà trung tâm Viêt Trì đèn đóm lung linh

honda_cub79

Xe lăn
Úi, may em ở Văn Quán ko bị gì. Lần cắt gần nhất là 1 năm 4 ngày, đúng hôm con em thi và HN lụt ngập nước.
Vưng cụ, mạn quanh Hà Đông chưa thấy bị cắt. :D

cantona

Xe container
Bọn nó sẽ ngủ nude vì môi trường cụ nhé ;;). Nhưng ngẫm lại ở các quận ở thủ đô vấn đề điện đóm sướng thật. Mấy huyện kêu như vạc.
Thực ra cố tắm giảm nhiệt xong nằm chiếu gỗ bật quạt rọi thẳng từ chân chắc cũng ngủ đc 1 lát hoặc xuyên đêm tùy thân nhiệt, nhưng hại người, vì cơ bản nền nhiệt cao, trong phòng nhiệt độ bê tông tỏa ra cộng độ ẩm rất khó chịu. Chứ nằm đệm như hnay mà ko có đh thì ngủ vào niềm tin cụ ạ.
Khổ trước sướng sau cụ ơi. Ở xa rộng rãi, trên này đông lắm, vì miếng cơm thôi.

phuongmit

Xe cút kít
Mấy cháu mõm đấy chắc lên fb nói đạo lí chứ vào nhà lao động tắt đh thì thi công vào mắt :))