[Funland] Các vấn đề liên quan tới điện, EVN và các bên liên quan

Vannl

Xe buýt
Em thấy nhiều Cụ cứ "từ bụng ta suy ra bụng người"!? Nhiều Cụ hay kể cả những người đóng vai trò quản lý cứ nghĩ là chỉ cần lương cao thì thiếu gì người tài!? Những người có kỹ năng,họ không chỉ mong muốn có thu thập tốt mà còn cả môi trường là việc tốt nữa ạ!
Em cũng câu người của điều độ mãi mà không được đây bác :)

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng câu người của điều độ mãi mà không được đây bác :)
Em chỉ mong sao "người có quyền quyết định" biết đặt A0 ở đâu!? Một quyết định duy ý trí sẽ tác hại khôn lường đến cả hệ thống!?

khtn

Xe tải
Em chỉ mong sao "người có quyền quyết định" biết đặt A0 ở đâu!? Một quyết định duy ý trí sẽ tác hại khôn lường đến cả hệ thống!?
Giờ "phải về BCT" rồi cụ ah, chỉ là mô hình nào thôi

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Giờ "phải về BCT" rồi cụ ah, chỉ là mô hình nào thôi
Từ năm 2017 đến nay còn chưa xây dựng được một cơ chế hoàn hảo để kéo A0 về!? em chẳng tin họ có thể điều hành được!?

khtn

Xe tải
Từ năm 2017 đến nay còn chưa xây dựng được một cơ chế hoàn hảo để kéo A0 về!? em chẳng tin họ có thể điều hành được!?
Làm được hết cụ ơi. Mời các cụ nghe bài Đường cày đảm đang
Ngày đầu chưa quen, đường cày đâu thẳng ngay
Nhưng đến hôm nay trên cánh ruộng này
Màu xới lên thẳng tắp đường cày
Lớp đất sâu đều tay.

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Có anh Thái nguyên giám đốc A0 bây giờ chủ ATS kìa cụ câu về mà dùng :P đợt này Ninh ra thành lập cty riêng như a Thái thì vui nhỉ. Cụ nào có danh sách các nguyên cựu A0 mà bây giờ không còn làm A0 không gửi lên cho bà con hóng với
Ngoài anh Thái đầu bạc thì còn Cụ Nguyễn Bỉnh Niệm, Cụ Đặng Hùng, Anh Đặng Hoàng An...nhiều lắm Cụ ơi..Cụ muốn câu ai ạ :))

khtn

Xe tải
Gần như chốt mô hình A0, chắc triển khai nhanh thôi
Văn phòng Chính phủ vừa có thông báo số 235/TB-VPCP ngày 21/6/2023 về kết luận của Phó thủ tướng Trần Lưu Quang tại cuộc họp về chuyển Trung tâm Điều độ hệ thống điện quốc gia về Bộ Công thương diễn ra ngày 20/6/2023.

Theo kết luận của Phó thủ tướng, Bộ Công thương tiếp thu ý kiến của các Bộ, cơ quan tại cuộc họp; chủ trì, phối hợp với Uỷ ban quản lý vốn Nhà nước tại doanh nghiệp và các bộ, ngành liên quan khẩn trương xây dựng, hoàn thiện Đề án chuyển Trung tâm Điều độ hệ thống điện Quốc gia (A0) về Bộ Công thương dưới hình thức Công ty TNHH MTV theo quy định của pháp luật, trình Thủ tướng Chính phủ trong tháng 8/2023

Vannl

Xe buýt
Có anh Thái nguyên giám đốc A0 bây giờ chủ ATS kìa cụ câu về mà dùng :P đợt này Ninh ra thành lập cty riêng như a Thái thì vui nhỉ. Cụ nào có danh sách các nguyên cựu A0 mà bây giờ không còn làm A0 không gửi lên cho bà con hóng với
Em chỉ dám tìm mấy bạn trẻ ở điều độ cấp B thôi, chứ A0 tầm cao quá em ko với được.

Anh Thái bán cổ phần ATS cho hội Nhật rồi, giờ có vẻ quan tâm tới PRP nhiều hơn, chú tâm mảng tư vấn

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Gần như chốt mô hình A0, chắc triển khai nhanh thôi
Văn phòng Chính phủ vừa có thông báo số 235/TB-VPCP ngày 21/6/2023 về kết luận của Phó thủ tướng Trần Lưu Quang tại cuộc họp về chuyển Trung tâm Điều độ hệ thống điện quốc gia về Bộ Công thương diễn ra ngày 20/6/2023.

Theo kết luận của Phó thủ tướng, Bộ Công thương tiếp thu ý kiến của các Bộ, cơ quan tại cuộc họp; chủ trì, phối hợp với Uỷ ban quản lý vốn Nhà nước tại doanh nghiệp và các bộ, ngành liên quan khẩn trương xây dựng, hoàn thiện Đề án chuyển Trung tâm Điều độ hệ thống điện Quốc gia (A0) về Bộ Công thương dưới hình thức Công ty TNHH MTV theo quy định của pháp luật, trình Thủ tướng Chính phủ trong tháng 8/2023
Thôi " Chân cứng đá mềm" nhé các Em! Luôn nhớ mình là người Ngành Điện là được!:)

.Bo My

Xe lăn
A0 về đâu cũng thế thôi, vẫn thiếu điện. Evn không thích mua của ông nào thì cứ chậm trả tiền :D

hiepchiken82

Xe tăng
Muốn điều hành và quản lý được thì ko giỏi hơn họ thì cũng phải bằng họ đằng này thì, thôi chán ko thèm nói nữa. hy vọng là ko bung bét quá

Vannl

Xe buýt
A Thái là mở công ty từ trước đó rất lâu rồi, và đợt đó là phải lựa chọn ATS hay A0, còn a Ninh em chưa nghe nói, mà giờ mới mở công ty trong khi lại nghỉ A0 luôn thì rất khó

Chỉnh sửa cuối:

khtn

Xe tải
Thôi " Chân cứng đá mềm" nhé các Em! Luôn nhớ mình là người Ngành Điện là được!:)
Em thấy đợt này mấy nd liên quan đến điện làm nhanh lắm, cụ cứ ngẫm mà xem
19 ủy ban quản lý vốn có cv, 20 evn có vb yêu cầu kiểm điểm 21 báo cáo
còn nhiều nd khác nữa e ko tiện nêu

Vannl

Xe buýt
Cụ nói chả căn cứ gì, đang chậm đầy.
em có khoản nợ từ tháng 5 năm ngoái với 1 đơn vị MTV, vừa được "mật báo" là cuối tháng này cân đối được 1 ít nên đang làm CV đòi tiền :)