[Funland] Các vấn đề về thẻ tín dụng

KTS1406

Xe hơi
Ngoài lề chút, cụ nào bên ngân hàng cho em hỏi nếu 2 vợ chồng đứa em em vay ngân hàng (thế chấp TS) mà sắp tới nếu bị chuyển sang nợ nhóm 2 thì cả 2 vợ chồng nó đều bị (cả 2 vợ chồng đều ký HĐ vay vốn) hay chỉ có 1 người đứng tên vay chính bị nhỉ?
Thanks các cụ.

Thắng ShiinHan

Xe đạp
Ngoài lề chút, cụ nào bên ngân hàng cho em hỏi nếu 2 vợ chồng đứa em em vay ngân hàng (thế chấp TS) mà sắp tới nếu bị chuyển sang nợ nhóm 2 thì cả 2 vợ chồng nó đều bị (cả 2 vợ chồng đều ký HĐ vay vốn) hay chỉ có 1 người đứng tên vay chính bị nhỉ?
Thanks các cụ.
cả 2 đều dính cụ nhé

Klaers

Xe hơi
Em mở tk của VCB từ 2002, gdv họ trả lời đúng rồi đấy cụ. Cụ mở thẻ lần đầu ở chi nhánh nào thì phải quay lại đúng chi nhánh đấy nếu cần thay đổi thông tin cá nhân hoặc khoá tài khoản.
Nhiêu khê quá cụ nhỉ, không nhẽ giờ em từ SG bay ra HN chỉ để mở lại cái thẻ, thà qua NH khác làm cái thẻ mới cho nhanh.

kaidecember

Xe đạp
đang đêm nằm xem bóng thì tự dưng thấy thẻ bị trừ 15tr 🥲 vội vàng khoá thẻ ngay lập tức 🥲 các cụ cho e hỏi có cách này lấy lại tiền hay tra địa chỉ thằng hack tiền ko ạ 🥲

Chắc em cẩn thận quá. Thẻ luôn khóa, lúc dùng mới mở.

imagine170

Xe tải
đang đêm nằm xem bóng thì tự dưng thấy thẻ bị trừ 15tr 🥲 vội vàng khoá thẻ ngay lập tức 🥲 các cụ cho e hỏi có cách này lấy lại tiền hay tra địa chỉ thằng hack tiền ko ạ 🥲
Bank phát hành thẻ hỗ trợ được cái này mà cụ.

butchikim

Xe ba gác
Gọi lên bank báo thôi

first

Xe tăng
Cụ gọi điện báo ngân hàng và sáng ra chi nhánh làm yêu cầu thôi.
Em trước bị một lần báo 1 khoản mấy triệu. Tên đơn vị bán hàng cũng rất lạ. Ra ngân hàng tra soát, em khẳng định tháng này ko có tiêu mục đó. Hôm sau ngân hàng gọi lại hỏi mấy tháng trước em có tiêu gì ở chỗ A không. Em có! Hoá ra cái máy chỗ đó cài đặt lỗi nên quẹt thẻ chỉ treo tại máy chứ ko gửi lên ngân hàng. Đến lúc được cài đặt lại nó mới bắn doanh thu mấy tháng liền về ngân hàng. Xem lại sao kê trước đúng là chưa có khoản đó. Mà cái máy cài đặt tên cty, ko giống tên cửa hàng nên mình nhìn ko nhận biết được nó là khoản gì.

kaidecember

Xe đạp
Cụ gọi điện báo ngân hàng và sáng ra chi nhánh làm yêu cầu thôi.
Em trước bị một lần báo 1 khoản mấy triệu. Tên đơn vị bán hàng cũng rất lạ. Ra ngân hàng tra soát, em khẳng định tháng này ko có tiêu mục đó. Hôm sau ngân hàng gọi lại hỏi mấy tháng trước em có tiêu gì ở chỗ A không. Em có! Hoá ra cái máy chỗ đó cài đặt lỗi nên quẹt thẻ chỉ treo tại máy chứ ko gửi lên ngân hàng. Đến lúc được cài đặt lại nó mới bắn doanh thu mấy tháng liền về ngân hàng. Xem lại sao kê trước đúng là chưa có khoản đó. Mà cái máy cài đặt tên cty, ko giống tên cửa hàng nên mình nhìn ko nhận biết được nó là khoản gì.
thế có lấy lại đc tiền ko cụ? 😢

first

Xe tăng
thế có lấy lại đc tiền ko cụ? 😢
Trường hợp của em là charge tiền không sai cụ ạ. Chỉ là muộn mấy tháng nên không nhận ra khoản đó thôi.
Còn credit card charged sai thậm chí ở nước ngoài mà claim ngân hàng phát hành thẻ ở VN vẫn giải quyết được cụ ạ. Bạn em bị và sau gần 2 tháng claim thì được hoàn.
Nói chung em vẫn thấy tiêu thẻ credit an toàn hơn là tiền mặt.