[Funland] Các vụ án mạng chấn động ám ảnh

amber.8988

Đi bộ
Hi các cụ,

Đêm khó ngủ nên em hay nhớ về chuyện xưa. Có hai vụ án mạng làm cho em ám ảnh nhớ mãi:

1. Vụ án tiệm vàng Kim Sinh ở Tây Sơn - Hà Nội.
Vụ này xảy ra lúc em tầm 6,7 tuổi, nhà em cách nhà ông bà Sinh này một đoạn phố. Có vài lần hồi bé còn sang nhà ông bà ý chơi + mua dây chuyền bạc đeo, ông bà nhìn già lắm rồi và cực phúc hậu . Em nhớ hôm đấy tỉnh dậy tầm 7h sáng thấy cả phố xôn xao, bà em chép miệng bảo nhà ông bà Sinh bị người ta giết cả nhà rồi. Bố em còn chạy theo xe cứu thương đến bệnh viện Đống Đa xem xác ông bà. Bố em kể chân ông Sinh còn hồng hào lắm, chắc mới thôi. Xong sau vụ án tầm 1 tuần thì con ông bà Sinh thuê một chú hơi hâm hâm ở đầu phố làm nghề sửa xe đạp sang nhà dọn dẹp hiện trường, chú đấy bảo dọn xong vẫn còn thấy tanh lắm, thuê bao nhiêu người người ta khiếp trả bao nhiêu tiền ng ta cũng chối không dám dọn.

2. Sau đấy đến năm em học lớp 3,4 gì đấy. Vào mùa hè em hay về nhà bác gái trong khu tập thể Kim Giang chơi.Sáng nhà bác dậy rất sớm 5-6h là em theo bác đi bộ ra chợ gần khu tập thể để ăn sáng với hóng chuyện các bà rồi. Có một sáng vưa đi ra khu nhà phía sau thấy mấy chú công an bưng một cái bao tải dứa đầy máu ra khỏi một nhà trong khu tập thể phía gần chợ. Hàng xóm thì xôn xao cả lên. Hoá ra là nhà đấy có đứa con trai nghiện, mẹ vs chị đi vắng nên ra phố gọi xe ôm giả vờ nhờ chở về quê xong rủ về nhà ăn cơm uống rượu, nhân lúc xe ôm ko để ý lấy chày đập chết ng ta rồi chặt xác phân thân ra nhét vào bao tải rồi cho xuống gầm giường. Xong đem xe đi bán để lấy tiền chơi thuốc tiếp. Bà mẹ ở quê lên sớm vào nhà thấy mùi tanh đi lục khắp nhà thấy có bao tải xác người mới hô hoán lên báo công an. Hoàn cảnh xe ôm em thấy bảo tội lắm, sinh viên nghèo hay gì đấy phải chạy xe đi nuôi bố mẹ già. Ngày khâm liệm họ hàng không dám cho mẹ chú xe ôm đến vì sợ bà mẹ nếu biết con mình chết không toàn thây chắc quỵ luôn vì sức khoẻ cũng yếu. Cái nhà ở Kim Giang về sau lần nào em đi qua cũng ngửi thấy mùi hoa nhài ngào ngạt để át đi mùi xác. Vụ Kim Sinh em search vẫn còn thông tin chứ vụ ở Kim Giang là không còn bất kỳ thông tin nào cả.

Các cụ nào biết vụ Kim Giang thì hãy tám với em đi, một thời xôn xao cả khu tập thể, ám ảnh đến giờ em vẫn không thể nào quên. Phải hai mấy năm không quay lại khu ấy nữa rồi.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng vụ như vụ 2 thì HN mấy năm lại 1 vụ, kể sao xuể. Vụ 1 thì nó lớn.

duytrong

Xe lăn
Sau có vụ hung thủ Nghĩa cũng khiếp cụ ạ. Thôi nhắc lại nhiều làm chi cho thêm buồn...

lhduong2002

Xe tăng
Vụ Kim Sinh em cũng biết nhưng vụ Kim Giang thì em ko biết, em cũng nhớ có vụ ở Thái Thịnh hai mẹ con bị đập chết vì giứ hộ vàng và tiền cho ae bên nước ngoài. Ko biết có bắt được hung thủ ko, vụ này ở ngõ gần tiệm áo cưới Phượng Anh ngày xưa. Nhà em thì ở quãng cây xăng

thucthicongly

Xe đạp
Khiếp chết đi được , nhớ hồi bé 1 lần giữ gà cho mẹ em cắt tiết , lúc ăn cái mùi lông gà , cảnh tiết chảy ... em bỏ luôn dù hồi đó gà là món cao sang lắm :((

xuantien_mobis

Xe lăn
Vụ gì chỗ Thái Hà cũng giết xe ôm rồi chôn dưới sàn nhà, sau đó đổ bê tông lên

kdchuyennghiep

Xe tăng
Hay ho gì đi tám mấy vụ giết người rùng rợn này, họ đã chết khổ thì cũng nên để cho họ yên đi!

juve99

Xì hơi lốp
Cái này ai muốn tìm hiểu để rút kinh nghiệm thì đọc 1m hợp và chi tiết hơn. Mấy chuyện đau lòng buồn, ám ảnh này nhắc lại làm gì. Chuyển sang trai gái yêu đương hò hẹn ấy

Miu miu xinh

Xe hơi
Nhiều vụ chết không tìm đc hung thủ lắm. Gần đây có vụ giết người cây xăng đêm 30 vẫn chưa tìm ra hung thủ