Cách âm cho forte!!!!! Ngon bổ rẻ

blackdragon

Xe buýt
Nhân tiện đây hnay e lại có sản phẩm muốn PR cho các gà!!! ;)) (Đứng ném tảng đá vào em;))
Đây là sản phẩm cách âm 100% made in tự chế do e đạo diễn kiêm diễn viên luôn!!!!
Đây là mút cao su cách âm chứ ko như cái tấm nhựa đường như các cụ đã làm
ưu điểm của nó là giá thành rẻ, nhẹ hơn, dễ làm và sạch sẽ

Bây h em xin trần thuật lại 1 số hình ảnh e đã làm

Đầu tiền là cánh cửa, em dùng bang keo chịu nhiệt dán vào mút cao su với cánh cửa
Cái món này bắt buộc phải tháo bộ phận nâng hạ kính thì mới dán kỹ được,hay nhất cái này là bọn thợ nó ko thể nào mà làm ẩu được!!!

Sau đó phần tapi cánh cửa em cùng làm cách âm luôn

Vậy là e đã hoàn thiện phần cách âm cánh cửa
Sau đây phần cách âm hốc bánh xe:
Dán những chỗ này bắt buộc phải dùng keo p66 hay còn gọi là keo chó con!!!!

Đâu tiên phải về sinh háng em nó, làm sao rau phải thật sạch!!!!

Sau đó lắp BVS cho em nó, em nhầm lắp mút cao su cho e nó!!! ((BVS ko nói ra ông nào cũng biết ;)))

Còn bánh trước thì phải tháo cái máng nhưa ra rùi vệ sau đó là dán lên

Đây là tất cả những phần e làm!!! Thời gian từ 10h30 đến 19h15 mới xong!!!

E đã tét thử và kết luận như sau:
giảm được tiếng vọng từ lốp xe, tiếng vọng bên ngoài vào, tapi cánh cửa chắc chắn!!
Còn về phần âm thanh thì tiếng bass ấm ko bị rung hay vọng lại
Như thế e đã ưng ý lắm roài!!!! ;))

Em đã trần thuật lại xong!!! Em xin hết ạ!!!!
Bác nào thấy hay thì rót cho e ly riệu nhá!!!

Độ lại chống ồn!
Hnay e độ lại chống ồn bằng vật liệu keo nở bơm vào các mép tôn. Vì lí do là xe chạy dc 1 time cộng với thời tiết nên các miếng đệm keo của hãng đã bi lão hóa, nên khi bật nhạc to thì sẽ xuất hiện tiếng rè ở cánh cửa!
Bh e đã khắc phuc dc bằng vật liệu keos nở này:

1: bơm vào các mép tôn và thanh gia cố cánh cửa

2: sau khi bơm xong, keo sẽ nở ra như thế này

3: bơm keo nở lên mặt tôn kết hợp với tấm mút đen tạo thành 1 lớp mút xốp chắc chắn ở mặt tôn

4: dán mút

Kết quả cuối cùng:
Cửa trước

Cửa sau

Kết luận:
Sau khi làm xong test thử âm thanh có bass mạnh nhất. Vỏ xe hoàn toàn ko có tiếng rung hay rè nào nữa, cánh cửa chắc chắn và nhẹ. Ko nặng như nhựa dg.
Lý do là keo nở khi nở ra nó chui vào các mép tôn những chỗ khó nhất ko thể dán chống ồn thông thường được nên các mép tôn được phủ rất kín
Đặc biệt là làm xong ko hề có mùi gì hết, sau này có vệ sinh làm lại cũng rất sạch!!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

benq

Xe điện
Bão giá có khác, cụ làm hết việc của a e thợ rồi \:D/

Chíck Bông

Xe buýt
Em thấy vưỡn thợ làm đấy chứ. Hay là bác chủ trong quá trình xử lý xe, thay vài cái áo ~X(

Cu_in_Car

Xe điện
bác cho em hỏi, cái mút cao su kia nó thấm nước thế nào? vì tuy nằm trong cánh cửa thật đấy nhưng vẫn có nước ngấm và nhỏ giọt qua gioăng kính lên xuống. Em lo nhất vụ ngấm nước này.

elegantteam

Xe tăng
Ơ hình như fote nhà em khác cụ hay sao ý, cánh cửa ra em thấy nó đã được quét một lớp gì đấy đen xì như nhựa đường ý, sao xe cụ lại sạch thế nhỉ?
Và còn có một lớp nilon để che nước nữa

em nghĩ là mua cái bitum mà quét vào thì chuẩn hơn, càng dầy càng tốt, một số cụ dùng cái dính . .. thì em nghĩ lâu ngày sẽ bị bong

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
mấy miếng dán em lo nhất là giữa mùa hè đấy cụ ợ, trời nóng nó chảy ra là xong xèng.

mấy miếng mút kia hút nước có tốt không cụ?

Mới làm 13/6 hả cụ? Để một thời gian nữa cụ trải nghiệm rồi cho em kết quả nhé, nếu ok, em làm cho cái Kia Morning còi của bên em. Dù sao cũng vodka cụ một ly.

blackdragon

Xe buýt
Em thấy vưỡn thợ làm đấy chứ. Hay là bác chủ trong quá trình xử lý xe, thay vài cái áo ~X(
Dạ toàn cây nha lá vườn hết cụ ạ!!! e nhờ mấy đưa thợ tháo ra thôi chứ vận phải tay em nhúng vào!!! ;))

bác cho em hỏi, cái mút cao su kia nó thấm nước thế nào? vì tuy nằm trong cánh cửa thật đấy nhưng vẫn có nước ngấm và nhỏ giọt qua gioăng kính lên xuống. Em lo nhất vụ ngấm nước này.
Cụ yên tâm!! Loại này là mút cao su khô ko thâm nước chuyên làm cách âm cho các sàn nhảy, quán bar ạ!! Cụ thấy đấy em còn dán vào hộc bánh xe mà!!!

Ơ hình như fote nhà em khác cụ hay sao ý, cánh cửa ra em thấy nó đã được quét một lớp gì đấy đen xì như nhựa đường ý, sao xe cụ lại sạch thế nhỉ?
Và còn có một lớp nilon để che nước nữa
em nghĩ là mua cái bitum mà quét vào thì chuẩn hơn, càng dầy càng tốt, một số cụ dùng cái dính . .. thì em nghĩ lâu ngày sẽ bị bong
Dạ xe cụ là bản 2011 nó hơi khác bản 2010 cụ ạ!!!!
Cụ yên tâm, e làm về chống nóng cho xưởng công nghiệp và các âm sàn nhảy. Bọn e toàn dùng băng keo này cụ ạ, càng nóng càng dính đấy cụ, chứ cái bitum kia bọn e dùng chán rồi, cụ cứ thử phơi nắng đi rùi biết bitum nó xảy ra hiện tượng gì!!! ;)) Phải nhìn thấy, chứ e ko nói ra nhược điểm của nó!!!!

michau83

Xe hơi
nó có bị ù k ạ, cụ check dùm, nó ồn còn đỡ, chứ nó ù thì ong tai lắm ạ

dyland.

Xe tải
cụ cho em cái địa chỉ mua cái vật liẹu này với hay cụ bán thì cho em cái số cầm chân

blackdragon

Xe buýt
vật liệu thì cụ lên 50 hàng điếu mua,có rất nhìu loại 3ly 5ly và 1cm. Loại 1cm thì lấy 1 tấm trải sàn xe còn loại 5 ly thì ốp cánh cửa, hốc bánh xe và cốp!!! còn dán thì các cụ alo số cầm chân ở dưới, e sẽ cung cấp cho!!!!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Ở TpHCM thì mua mấy món này ở đâu nhỉ ? Cụ có biết chổ nào ko chỉ giúp

nnm2008

Xe tải
vật liệu thì cụ lên 50 hàng điếu mua,có rất nhìu loại 3ly 5ly và 1cm. Loại 1cm thì lấy 1 tấm trải sàn xe còn loại 5 ly thì ốp cánh cửa, hốc bánh xe và cốp!!! còn dán thì các cụ alo số cầm chân ở dưới, e sẽ cung cấp cho!!!!
Em định làm cho con KIA Forte của em, bác có làm ko em thuê bác làm luôn, giá cả thế nào bác cứ nói để em còn liệu chứ mấy món này em chịu ko biết làm

blackdragon

Xe buýt
Em định làm cho con KIA Forte của em, bác có làm ko em thuê bác làm luôn, giá cả thế nào bác cứ nói để em còn liệu chứ mấy món này em chịu ko biết làm
Bác cần thì e chỉ xuống chỗ làm, vì có mỗi 1 chỗ mới làm được loại này mà yên tâm

ntt186

Xe hơi
Tổng thiệt hại cho vụ này là bao nhiu hả cụ?

blackdragon

Xe buýt
hơn 1 củ tí thôi!!!! đắt mỗi tiền công
tiền vật liệu chưa đến 500k

WhiteGet

Xe điện
hơn 1 củ tí thôi!!!! đắt mỗi tiền công
tiền vật liệu chưa đến 500k
Chống ồn mà mất có hơn củ là quá hợp lý rùi, để hôm nào e lôi con Getz nhà e ra e thí điểm luôn!

Chỉnh sửa cuối:

blackdragon

Xe buýt
Các cụ muốn làm thì alo dây thép của em ở dưới :D!!!! E sẽ hướng dẫn các cụ cách làm

winweb

Xe hơi
E quan tâm đến cách âm ở hộc bánh xe thôi, vì Kia Forrte bị dội âm từ lốp xe rất to. Còn cánh cửa thì ko đến nỗi nào, tháo ra dễ sinh bệnh lắm.
Nhưng bác chút thớt cho em hỏi là độ bền của các tấm này thế nào? Có chịu được mưa, nắng, gió, các loại bùn đất đá, rung lắc,.. ở chỗ hộc bánh xe ko? Bác dán thử thấy độ giảm ồn đến đâu?