Cách âm của Mondeo???

anhtuandh84

Xe hơi
Hình như có vài bác viết bài theo kiểu thầy bói xem voi hay sao ý. Tôi đi mondeo 2.5 thấy cách âm trong hạng xe cùng loại là ngon nhất. Tôi từng đi matis, lanos, cam 2.4, Civic nhưng thấy Mon 2.5 V6 hơn hẳn. Còn so với xe nhập 70-100 USD thì nói làm gì.

Website
www.facebook.com
Xin chào các bác,em là member từ Otosaigon.com wa.Em cũng chạy 1 con Mondeo nhưng cách âm tốt lắm,xe người ta chạy ào ào ở ngoài mà trong xe thì rất im lặng như kg có gì cả

shumi

Xe tải
với 1 Thằng Cò, 1 vợ cả và 9 bà vợ hai => Mệt
Cơ quan em có 1 con, chắc đời lâu rồi . Đủ thứ bệnh trên đó, ai cũng kinh, chỉ dám lòng vòng trong phố thôi, vì nó có tiền sử ốm dọc đường . Không biết đời sau có khác không ?

Hôm lào ra 65 các pác cho em đi thử nhé, em chửa đi em này nên không biết ntn

Camry2636

Xe đạp
cách âm của Mondeo quá ổn

anhtuandh84

Xe hơi
Camry2636: cách âm của Mondeo quá ổn
Tôi thấy so với xe đồng hạng (tương đương về giá, Động cơ) thì Mondeo cách âm tốt. Tôi đi đường chẳng nghe thấy gì bên ngoài cả, buồn ngủ quá, cứ phải bật nhạc để tỉnh táo. Còn khi lùi xe vào chỗ đỗ của nhà hàng, mấy chú trông xe mấp máy mồm, nói gì cũng chẳng hiểu, cứ y như đang đóng phim câm vậy !!!

cong_nong2007

Xe đạp
Em cũng có 1 con Mon đời Sea Games tại VN (2003), quả thật là lúc đầu về em chạy thấy hơi hơi ồn các pác ạ! Chạy được 2 tuần rưởi thì em quyết định qua mấy chỗ làm đồ chơi ô tô người ta làm cái gì dán dưới sàn màu trắng như giấy bạc ấy, sau vụ đó em thấy ngồi trong xe kô khác gì ngồi trong phòng với nhiều lớp Ơ rô window. Cũng nên bọc lớp cách âm đó cho ngon các bác ạ. Mà cái vật liệu đấy em cũng chả biết tên nó là gì nữa.
Xe em giờ đang chuyển nhượng òi, chán Mon roài lại sang Esc.

alexnguyen

Xe tải
Em dị ứng với Ford lắm các bác ạ ( chắc xe liên doanh nó mới kém thế ) Mấy em ford này lắm bệnh ,chạy thì cưng cứng không mềm mại như TOY.Thỉnh thoảng bon Ford Viet Nam mời đi hội nghị khách hàng , em là người hay góp ý về chất lượng. Chẳng hiểu các bác đã chạy nhiều loại xe chưa nhưng thấy khen Mon là em không đồng ý lắm.

cong_nong2007

Xe đạp
Em nghĩ chúng ta nên đi bộ hoặc đi trực thăng là khỏi phải chê bai thằng nào khác các bác nhẩy?

Nói vậy chứ có xe mà đi là hoành tá tràng lắm rồi còn gì nữa, nếu nó kô tốt thì nên đi chế hoặc sửa vào là ố kê mờ!
Em Món *** của em giờ chạy êm ru à! Ngon hơn chạy xe đạp là cái chắc!:D

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Tôi thấy so với xe đồng hạng (tương đương về giá, Động cơ) thì Mondeo cách âm tốt. Tôi đi đường chẳng nghe thấy gì bên ngoài cả, buồn ngủ quá, cứ phải bật nhạc để tỉnh táo. Còn khi lùi xe vào chỗ đỗ của nhà hàng, mấy chú trông xe mấp máy mồm, nói gì cũng chẳng hiểu, cứ y như đang đóng phim câm vậy !!!
Xe em thì vì cách âm tốt quá nên khi đi nhậu đỗ xe toàn bị mấy cái thằng trông xe nhà hàng nó nhanh tay bẻ quặt gương vào ko sợ bị bẻ :)) :)) :)) Ra ngoài lần nào cũng phải mắng chúng nó (h)

chauchau

OF vì cộng đồng
Xe em thì vì cách âm tốt quá nên khi đi nhậu đỗ xe toàn bị mấy cái thằng trông xe nhà hàng nó nhanh tay bẻ quặt gương vào ko sợ bị bẻ :)) :)) :)) Ra ngoài lần nào cũng phải mắng chúng nó (h)
Nhờ M72 bắn cho mấy phát lên nắp ca bô "đếch cần bẻ gương"....

alexnguyen

Xe tải
Mon thua xa Cam 3.0 các bác ạ. Em đã chạy cả 2 em này và có so sánh như sau :
- Khả năng tăng tốc Cam > Mon ( dung tích xilanh lớn hơn )
- Độ bám đường Cam > Mon
- Về cách âm thì Cam > Mon nhiều dễ nhận biết nhất là khi bấm còi trong Cam chỉ nghe như tiếng còi ở xa xa đâu đó còn trong Mon thì tiếng còi dội cả vào như còi được lắp ngay taplo vậy.
- Cảm nhận : Chạy Cam mềm mại nhưng chắc chắn , bám đường ,thật tay
độ ồn hoàn toàn chấp nhận được.
Kết luận : Cam > Mon về mọi mặt

Mon thua xa Cam 3.0 các bác ạ. Em đã chạy cả 2 em này và có so sánh như sau :
- Khả năng tăng tốc Cam > Mon ( dung tích xilanh lớn hơn )
- Độ bám đường Cam > Mon
- Về cách âm thì Cam > Mon nhiều dễ nhận biết nhất là khi bấm còi trong Cam chỉ nghe như tiếng còi ở xa xa đâu đó còn trong Mon thì tiếng còi dội cả vào như còi được lắp ngay taplo vậy.
- Cảm nhận : Chạy Cam mềm mại nhưng chắc chắn , bám đường ,thật tay
độ ồn hoàn toàn chấp nhận được.
Kết luận : Cam > Mon về mọi mặt
Bác này trả lời mới hay thật là hay này bác 2S há há há :D :D :D (y)
Bác ý là TAY LÁI HOÀNG GIA nhé, không phải tầm thường :)) :)) :))

Bác này trả lời mới hay thật là hay này bác 2S há há há :D :D :D (y)
Bác ý là TAY LÁI HOÀNG GIA nhé, không phải tầm thường :)) :)) :))
Công nhận là Cam sướng thật nghe, ngồi trên xe buồn ngủ lắm, hèn gì lúc nào em cũng thấy mắt bác Đẻ lim dim mơ màng :)) :)) :))

xephaoma

Xe đạp
con uoat của em ồn quá có chỗ nào làm cách âm tốt các bác chỉ cho em với