cách chống chuột trên xe oto

alexlo999

Xe hơi
dễ quá nếu cụ yêu thích mèo có thể 1 mua con mèo về nuôi bảo đảm trong nhà cụ không có 1 cọng lông chuột luôn ,hiệu quá 100% bảo vệ nhà bác nè và không bị lủ chuột phá vợ 2 bác nửa nè ,

maxo368

Xe tải
các cụ dùng nước tỏi giã nhỏ rồi bôi lên

phongvvv

Xe tải
em đang cần mua máy đuổi chuột dùng cho xe oto xin các cụ chỉ giáo cho
Em dùng băng phiến rồi, không ăn thua
Sau mua cái này về, thấy không còn phân chuột trên lốc máy nữa...Mấy cái ghen nhựa bị cắn ở đầu không thấy bị cắn thêm chỗ nào. Thôi thì có bệnh vái tứ phương, các cụ tham khảo nhé:
http://www.shopnhat.com.vn/detail-product-view-1-39-54_may-duoi-chuot-con-trung-hieu-tesuko.html

nqhung56

Xe buýt
thank cụ xe em để ngoài bãi gửi xe thì lấy đâu ra điện 220v
Em dùng băng phiến rồi, không ăn thua
Sau mua cái này về, thấy không còn phân chuột trên lốc máy nữa...Mấy cái ghen nhựa bị cắn ở đầu không thấy bị cắn thêm chỗ nào. Thôi thì có bệnh vái tứ phương, các cụ tham khảo nhé:
http://www.shopnhat.com.vn/detail-product-view-1-39-54_may-duoi-chuot-con-trung-hieu-tesuko.html

huytrang

Xe hơi
nhà em thì mèo trèo vào khoang máy ngủ chứ chả có con chuột nào bác ợ,liệu có sợ nó cắn dây như chuột không các bác

máy đuổi chuột không hiệu quả đâu cụ ơi, em cũng mua máy về nhưng chỉ 1 vài lần là chuột nó quen ngay thôi :-|

mec e250

Xe tải
đúng là cụ nhiều thời gian rỗi rãi nhể

toanthangcs

Xe điện

Meo Thamlam

Xe lăn
Sáng nào em cũng phải lau những dấu tích do chuột để lại trong khoang máy.Em đã dùng RP7, băng phiến đều không ăn thua !

I30CW

Xe hơi
Kính các cụ, e cũng quá khổ vì chuột thôi. Khẳng định với các cụ là các máy siêu âm không có hiệu quả đâu, em cũng đã lắp cả máy của Cụ Vietvoiz, nhưng chuột vẫn nhảy múa.
Sau đó dùng băng phiến, xà phòng thơm rồi dầu diesel cũng không ăn thua.
Nhưng e thấy là nếu xe mới mua về, trên máy chắc là còn dầu bảo dưỡng thì Mấy CHú này 0 vào đâu. Tức là các chú chỉ yêy xe cũ thôi, xe mới 0 dám vào.
Hiện e đang dùng nước hoa xịt phòng loại rẻ kết hợp thuốc xịt muỗi, không biết thế nào?
Cụ nào dùng RP7 rồi cho e xin kinh nghiệm, vì chắc đây là võ cuối cùng của em

minhhoangcao

Xe hơi
Mỡ trăn bôi vào là chuột chạy hết cụ ạ. Được thì vuốt em cái nhé!

neverfg

Xe điện
Mỡ trăn bôi vào là chuột chạy hết cụ ạ. Được thì vuốt em cái nhé!
vụ này e thử hết các cách rồi. e kể các bác nghe vụ e thử mỡ trăn như sau: e cũng đã đc 1 bác tư vấn dùng mỡ trăn nên hôm về quê bắt cô e gái tìm bằng được. (quê e ở miền núi nên cuối cùng cũng tìm đc 1 lọ mỡ trăn xịn)
về HN e tự nhiên nghĩ ra việc đuổi luôn cả lũ chuột xung quanh nhà, nhà e có 1 cây xi nhỏ để ở ban công chẳng hiểu sao bọn chuột rất thích ăn lá non (e nghĩ chắc bọn chuột thích ăn lá này như mình ăn rau sống các bác nhỉ). tối hôm đó e mang mỡ trăn bôi hết vào các lá cây và khi đi ngủ đinh ninh là tối hôm nay lũ chuột nhà e sẽ khóc thét khi mon men đến ăn rau sống của chúng vì tưởng có 1 con trăn đang dình để chén lũ chuột.
sáng hôm sau ngủ dậy, việc đầu tiên là e chạy ngay đến xem món rau sống của lũ chuột thế nào... không thể tin vào mắt mình các bác ạ, mọi khi lũ chuột có ăn lá non thì vẫn để lại 1 ít cuống và đặc biệt lá già thì ko ăn, nhưng sáng nay ôi thôi, từ lá già đến cuống ko còn 1 tí nào...chắc bôi mỡ trăn giống như mình thêm gia vị nên bọn chuột ăn ngon hơn.
hú vía, may mà e chưa bôi mỡ trăn vào xe.:(

Windcon80

Xe đạp
Đành phải sống chung với lũ thôi các cụ ạ

c'est_la_vie

Xe hơi
Tôi đập được con chuột, lấy máu bôi tứ tung trong khoang máy được 2 tuần nay rồi chưa thấy chuột vào lại.
Kinh nghiệm của bác quá hay, không biết em áp dụng để cắt đuôi mấy em cứ theo nhõng nhẽo được không nhỉ>:)>:)>:)...hị..hị.h..ih...i...

hay là lắp cái chống trộm nhỉ?chuột vào nó hú=))
Vậy đêm đến phải thuê thêm một osin đứng canh đập chuột và tắt còi hú bác nhỉ.....:-|:-|:-|

vụ này e thử hết các cách rồi. e kể các bác nghe vụ e thử mỡ trăn như sau: e cũng đã đc 1 bác tư vấn dùng mỡ trăn nên hôm về quê bắt cô e gái tìm bằng được. (quê e ở miền núi nên cuối cùng cũng tìm đc 1 lọ mỡ trăn xịn)
về HN e tự nhiên nghĩ ra việc đuổi luôn cả lũ chuột xung quanh nhà, nhà e có 1 cây xi nhỏ để ở ban công chẳng hiểu sao bọn chuột rất thích ăn lá non (e nghĩ chắc bọn chuột thích ăn lá này như mình ăn rau sống các bác nhỉ). tối hôm đó e mang mỡ trăn bôi hết vào các lá cây và khi đi ngủ đinh ninh là tối hôm nay lũ chuột nhà e sẽ khóc thét khi mon men đến ăn rau sống của chúng vì tưởng có 1 con trăn đang dình để chén lũ chuột.
sáng hôm sau ngủ dậy, việc đầu tiên là e chạy ngay đến xem món rau sống của lũ chuột thế nào... không thể tin vào mắt mình các bác ạ, mọi khi lũ chuột có ăn lá non thì vẫn để lại 1 ít cuống và đặc biệt lá già thì ko ăn, nhưng sáng nay ôi thôi, từ lá già đến cuống ko còn 1 tí nào...chắc bôi mỡ trăn giống như mình thêm gia vị nên bọn chuột ăn ngon hơn.
hú vía, may mà e chưa bôi mỡ trăn vào xe.:(
=)):))8-x "ăn lá này trộn mayonnaise ngon phết chúng mày nhỉ, gia chủ chu đáo với chúng mình ghê" em nghe tụi nó kháo nhau thía.=))=))=)) Em dự chuột thành phố nó không biết con trăn là con giề đâu bác ui.....

titot0509

Xe hơi
Bác elitek có ở HN không nhỉ? Nếu bác ở HN thì cho e xin số đt của bác nhé, khi nào bác rảnh em qua để lấy mẫu mấy cái quây của bác đc k? Xe em để đủ loại từ băng phiến, xịt RP7 đều k ăn thua. Thanks bác nhiều!

PHONG3JA

Xe máy
Chuột thì nan giải rồi, ac.ac...

elitek

Xe buýt
Bác elitek có ở HN không nhỉ? Nếu bác ở HN thì cho e xin số đt của bác nhé, khi nào bác rảnh em qua để lấy mẫu mấy cái quây của bác đc k? Xe em để đủ loại từ băng phiến, xịt RP7 đều k ăn thua. Thanks bác nhiều!
Bác nào đi xe getz mà kết kiểu quây cầu kỳ ủa em thì ới nhé, em giúp copy cái quây chống chuột, rất hiệu quả mà rẻ tiền
số cầm chân 0.9.7.5.9.6.1.1.6.9 Em ở Trung kính

bagiahuhu

Xe buýt
Kinh nghiệm của bác quá hay, không biết em áp dụng để cắt đuôi mấy em cứ theo nhõng nhẽo được không nhỉ>:)>:)>:)...hị..hị.h..ih...i...
..
Giải pháp đã được kiểm nghiệm kết quả rất tốt tuy nhiên tốt đến bao giờ thì em chưa khẳng định được, chắc được cỡ 3 tháng thôi, sau đó có thể lại phải đập con chuột khác, làm lại vì giải pháp này dựa trên cơ sở là chuột sợ mùi máu của đồng loại, một thời gian hết mùi hoặc qua thế hệ chuột khác thì lại như mới.
Tuy nhiên xe em đã ổn được hơn 1 tháng rồi chưa thấy chuột quay lại :))

gaubong1

Xe đạp
Chuột sợ nhất là mèo theo em nhà cứ có mèo là vô tư ngủ ngon,nhà em nuôi có mỗi một con mèo mà chẳng thấy con chuột nào bén bảng cả.Nếu nhà bác nào ko nuôi được mèo thì theo em cứ mua 1 liều thuốc chuột cho vào miếng cá ,bọn chuột mà ăn vào thì đảm bảo hôm sau ko dám đến quấy dày con xe của các bác nữa,bẫy thông mấy ngày liền là ổn.Nó đau bụng rồi thì làm sao mà cắn được nữa cơ chứ?