[Thảo luận] CÁCH DÂN TA DỪNG ĐÈN ĐỎ( Ko Phải Tất Cả)

datinh

Xe container
Chuyện của cụ quá "phình phường" đi ra đường bây giờ thì đầy những cái bức xúc như thế:
Đèn đỏ cho rẽ phải thì xe máy đứng chặn đầu này;
Muốn rẽ phải nhưng lại đi vào làn đi thẳng này;
Đứng giữa đường nghe điện thoại, thậm chí nhắn tin nữa này ...
Không kể hết được đâu các cụ ạ.

Em thì cứ quan điểm không thèm chấp những thằng điên đấy cho nó đỡ bực mình
, nháy đèn còi mà nó không cho rẽ hay vượt thì mình đi sau vậy chứ không lên đến nơi lại gặp chùm đạn hoa cải thì bỏ ***
Thường thì các bác đành bơ đi thôi , nếu phản ứng thì có mà suốt ngày ạ , nản lắm cơ (b)(b)(b)

warong

Xe tải
em mới vào, lính mới, và có chai rượu mới(b)
kính bác

Phamthai

Xe buýt
thảo nào, stress to thế..cỡ 16 ấy nhỉ???

xedieu

Xe cút kít
Bao giờ lỡ đâm chết bọn đi sai làn ấy mà không bị sao cả (như tàu hỏa ý) là đâu vào đấy ngay ý mà! :)):)):))

Móp

Xe tăng
Mình không chửi thì thôi chứ ai dám chửi mình, trong trường hợp này mình đúng mà các bác:69:. Gặp trường hợp này đôi khi cũng đành bó tay đợi đèn xanh:mad:

0986633123

Xe tải
ngày trước e mới đi 2b ông nào đi mà bấm còi nhiều (k co gì trc mặt nhưng vẫn bấm nhất là mấy ông taxi) e đi trước mặt đi càng chậm trêu tức mấy ông ý :69: .Nhưng từ ngày biết đi 4 bánh e rất ít khi bấm còi trừ khi gặp mấy bác đi 2B và chẳng trêu nữa lỡ may 4b cùn lên cho mình vào gầm thì chít:mad:
Nhưng có bác cứ đi 2 b mà coi nhiều ông k gặp 1 cái gì trc mặt nhưng vẫn bấm . các bác xem có tức k.e là e rất khó chịu

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Theo em thì các chú đó chạy bằng...tiểu học!!!!

ksez2002

Xe máy
Về việc được phép rẽ phải đèn đỏ,tôi nghĩ do đường quá chật chội,người ta đi theo đúng chiều bên tay phải,xe máy gặp đèn đỏ thì phản ứng chỉ là dừng lại chứ ai còn kịp đánh lái sát về bên trái nhường đường nữa,trừ phi vượt đèn đỏ luôn (nhất là trong khu phố đường nhỏ hẹp).Những người đi phía sau dù muốn cũng ko tránh được vì xung quanh đều là người rồi,biển thông báo rẽ thì ở ngay ngã tư,tới tận nơi mới biết chứ.
Tóm lại là các bác cũng nên quên cái biển rẽ phải đó đi,hãy cứ huýt sáo chờ như đèn đỏ bình thường yên tâm ko cay cú vì rẽ đc phải là ko hề thực tế,hơn nữa nhanh chậm cũng ko hơn là bao.

Đậu đại ka

Xe buýt
Cụ nào chế thêm cái còi tiếng em gái thật là nhẹ nhàng:" Đèn đỏ được phép rẽ phải, xe trước nhường đường cho em đi với ạ" lắp song song với còi bình thường để gặp trường hợp này còn dùng. Vì nếu làm theo kiểu "không biết chữ à..." thì nhiều lúc dễ xảy ra va chạm không đáng có, còn không thì đợi tí vậy. Đa số như cụ chủ thớt nói nhưng cũng có lúc em đi đến ngã 4 được phép rẽ, có 2b nào lơ ngơ đứng đằng trước thì cũng có nhiều cụ 2b bên cạnh nhắc nhở. Em nghĩ từ từ sẽ ổn thôi, các cụ đừng bức xúc nhiều làm gì mệt người (nói thật em cũng bức xúc lắm ợ).(b)

cham_hoc

Xe tăng
Người OF
em gặp mấy anh 2B đứng chắn, em trạ dám bóp còi. toàn phải hạ kính xuống rồi thò đầu ra ngoài thỏ thẻ nhẹ nhàng: anh/chị làm ơn dịch sang 1 bên cho em rẽ với ạ :)

CAP_bl

Xe điện
Về việc được phép rẽ phải đèn đỏ,tôi nghĩ do đường quá chật chội,người ta đi theo đúng chiều bên tay phải,xe máy gặp đèn đỏ thì phản ứng chỉ là dừng lại chứ ai còn kịp đánh lái sát về bên trái nhường đường nữa,trừ phi vượt đèn đỏ luôn (nhất là trong khu phố đường nhỏ hẹp).Những người đi phía sau dù muốn cũng ko tránh được vì xung quanh đều là người rồi,biển thông báo rẽ thì ở ngay ngã tư,tới tận nơi mới biết chứ.
Tóm lại là các bác cũng nên quên cái biển rẽ phải đó đi,hãy cứ huýt sáo chờ như đèn đỏ bình thường yên tâm ko cay cú vì rẽ đc phải là ko hề thực tế,hơn nữa nhanh chậm cũng ko hơn là bao.
Vâng, nói như cụ là đúng thể hiện sự từ tốn và chữ nhẫn.
Nhưng em lại nhìn sự việc ở khía cạnh khác - ở đây là ý thức tôn trọng luật, mà nếu thiếu nó thì xã hội không thể phát triển được. Vì vậy chữ "tình" chỉ nên dùng ở một số thời điểm mà thôi.

lacetti_Max

Xe tải
Xuất phát ý thức cả mà cụ. Các bác đi 4b rồi bây giờ đi 2b thấy ý thức mình khác hẳn hồi chưa đi 4b. Em chắc như thế

Tue Minh

Xe máy
Em cũng bị thế. Ai cũng thế thành quen.

warong

Xe tải
mời bác xuống Hà Đông, được phép rẽ phãi mà có một số các đồng chí rẽ trái here.---> cá tính (c)

Phan Manh Tuong

Xe đạp
chắc các bác Hà Đông đi theo luật bên Anh(b)

lookati

Xe tải
cái này em gặp thường xuyên, ngày nào cũng như ngày nào, hôm nào vui vẻ thoải mái thì ko sao, hôm nào ức chế thì chi ước có bác hung thần đưt phanh, ủi 1 đường chết mựa cái lũ ngu ấy đi cho đường thông hè thoáng:77:
Ầy zza, bác nóg tính! Nhỡ ngày đẹp trời nào đó em vô tình đãng trí không cố ý lẫn trong đám "nam thanh nữ tú" đó thì chít em ah (b)