Cách di chuyển từ Hải Phòng đi Huế

Bangvbhp

Đi bộ
Chào các cụ, tình hình nhà cháu chuẩn bị chuyến đi bằng ô tô cá nhân từ Hải Phòng vào Huế. Nghe các cao nhân chỉ thì có 2 cách chính là di chuyển theo QL 1A hoặc theo Đường HCM. Nhà cháu đã đi QL1A đến Thanh Hóa 1 lần rồi thì thấy đường dễ đi nhưng xe thì khá đông còn đường HCM thì chưa. Các cụ đã đi hoặc có thông tin về hai tuyến trên xin chỉ giáo cho nhà cháu. Xin đa tạ!

Chào các cụ, tình hình nhà cháu chuẩn bị chuyến đi bằng ô tô cá nhân từ Hải Phòng vào Huế. Nghe các cao nhân chỉ thì có 2 cách chính là di chuyển theo QL 1A hoặc theo Đường HCM. Nhà cháu đã đi QL1A đến Thanh Hóa 1 lần rồi thì thấy đường dễ đi nhưng xe thì khá đông còn đường HCM thì chưa. Các cụ đã đi hoặc có thông tin về hai tuyến trên xin chỉ giáo cho nhà cháu. Xin đa tạ!
Nói chung cụ nên đi QL 1A, từ Thanh Hóa trở vào thì đường đỡ đông hơn, từ Nghệ An thì đỡ hẳn, đường 1A được cái thích nghỉ đâu thì nghỉ, đường HCM thì vắng, đẹp nhưng ít chỗ ăn nghỉ, xa hơn cả trăm km :)

alittlemad

Xe tải
E vừa đi 1 vòng HN - QB - TH - HP về.
Cụ đi từ HP thì theo em dạy sớm chạy đường 10 vào thẳng TH rồi ra đường 1 chạy tiếp, chạy tà tà 5h sáng thì tối là đến Huế.
Chạy đường 1 cụ qua cầu bến thủy là bắt đầu ok, còn từ Vinh đổ ngược ra thì chấp nhận đường vừa đông vừa xấu chứ chả có cách nào khác đâu.
Đường mòn thì trừ phi cụ xuất phát từ HN, còn ko thì loại luôn việc mua đường cụ nhé.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Nếu có thòi gian thì cứ làm một vòng cả QL1A lẫn đường ông Cụ để trải nghiệm. Lúc đi cụ phi 1A, lúc về cụ đi đường mòn, theo em nên vào từ Đông Hà là đẹp.

hornet_600

Xe tăng
đường hcm giờ full serive rồi chả thua ql1 mấy

Binhhidecc

Xe buýt
có thời gian và ngắm cảnh thì theo đường ông cụ, em đi mấy lần rồi thì cứ ql1 em chiến, đường tốt an toan, lắm chỗ nghỉ ngơi, lại không mệt người, đường ông cụ vừa đi vừa dòn xem có ai vọt qua đường bất thình lình ko, dễ đau tim với đội tổ lái bản địa lắm