[Funland] Cách đối phó khi gặp an ninh sân bay vô văn hoá?

Viola2009

Xe buýt
Chào các cụ các mợ, số là em đi công tác ở TPHCM. Do không quen thuộc đường ở sân bay nên có hỏi đường 1 bạn nhân viên sân bay (xin phép cho em gọi là thằng ạ) ở ga nội địa D1. Thì thằng này nó quát vô mặt em và còn chửi em là "thằng điên". Vậy các cụ các mợ cho hỏi trong tình huống như vậy thì mình sẽ có thể dùng cách gì để bảo vệ được mình ạ? Giả dụ nó là an ninh sân bay thì có thể nào nó khép mình tội gây rối và gô cổ mình khi mình chửi lại nó không ạ? Với mình có được quay phim, chụp ảnh lại để cho nó biết sợ không ạ (đó là khu vực cổng ra vào). Em hơi gà mờ về vấn đề này nên nếu câu hỏi có hơi ngớ ngẩn mong các bác bỏ qua ạ. Chúc các cụ các mợ 1 ngày tốt lành.
Ví dụ ntn:
-E lơ ngơ tiến lại phía cụ:
"Anh ơi làm ơn cho e hỏi đường abc,chỗ xyz là ở chỗ nào và đi đường nào vậy a?"
-Cụ có dám chửi e là:.......thằng điên ko?

Wave cùi bắp

Xe điện
cụ thớt lói dư lào chứ em thấy an ninh sân bay ũng là dân có gốc gác lớn hay quan hệ sếp to mới xin xỏ chạy chọt cơ số tiền lớn mới vào được, ko lẽ dân cỡ đó mà vo văn hóa hay sao ạ

vanpersie2009

Đi bộ
Ví dụ ntn:
-E lơ ngơ tiến lại phía cụ:
"Anh ơi làm ơn cho e hỏi đường abc,chỗ xyz là ở chỗ nào và đi đường nào vậy a?"
-Cụ có dám chửi e là:.......thằng điên ko?
chắc tại em tóm tắt quá nên ko rõ ràng đầu đuôi. Tóm lại "thằng điên" là câu chốt sau khi đoạn hội thoại giữa 2 bên kết thúc và e đi ạ. Còn về lúc nói chuyện, em cam đoan 100% là e hỏi rất lả lịch sự ạ, trước khi đi em còn cảm ơn nó nữa ạ.

.Xukthal

Xe container

vanpersie2009

Đi bộ
Nó chửi cụ là thằng điên cụ còn cảm ơn chắc nó nghĩ chửi đúng 🤣🤣🤣
Em cảm ơn trước rồi mới nghe tiếng chửi vọng chói tai của nó sau lưng á cụ 🤣🤣🤣 chắc nó chửi e điên vì thái độ của nó như kít mà e còn cảm ơn haha

toyennha

Xe lăn
Ra đường nhìn thấy bãi kít cụ dẵm vào hay tránh ra
Bọn ansb nhiều thằng lớp 2 khai lớp 4 nhưng luôn tỏ ra bố đời
Tụi nó đa phần con ông cháu ông nội ko cụ ơi. Học hành cái tới nới cụ nó đã là tốt rồi

hungeverest

Xe điện
Cụ đã cảm ơn và đi rồi, câu chuyện của cụ đã xong. Còn câu sau cụ nghe thấy có chắc là tiếp câu chuyện họ nói với cụ ko hay là họ nói người khác.

quy la tien

Xe điện
à em hỏi đường lên để bắt taxi ạ. Hỏi 1 lần, nó quát tháo giọng rất khó nghe, nên em hỏi lại lần 2 để xác định lại thì nó quát mạnh hơn xong chửi em :) cái vấn đề chính là làm service thì không nên có thái độ kiểu như vậy với khách ạ, trừ khi khách có ác ý. Em đi nhiều sân bay, như ở Sing, Hàn thì an ninh của họ đều niềm nở và ân cần giúp khi mình hỏi ạ.
Vì...nó có chởi bằng thứ tiếng khác chắc gì đã hỉu!

cokimi

Xe điện
Ko có gì là tự nhiên cả. Nếu thái độ, lời nói của cụ đã tử tế, lịch sự rồi thì liệu cụ có tật gì ko hay quần áo có in hình gì lạ. Ví dụ như mắt hấp háy, hiêng hiếng khiến người ta hiểu nhầm, hoặc cụ mới đi wc mà quên đóng cửa chẳng hạn, ...

ngominh

Xe điện
Chuyện hỏi đường đơn giản thế mà cũng sinh ra chuyện thì 1 trong hai ông chắc điên thật. Điên mà được nhận làm an ninh sân bay thì em thấy hơi vô lý 😜

Hà Tam

Xe điện
Cụ nên coi lại minh đã. Các cửa đi/đến của sân bay nội địa hay quốc tế đều có bảng thông tin hay biển hiệu chỉ dẫn để khách hiểu. Không cần phải hỏi gì thêm. Ở các sân bay nước ngoài cũng vậy, nên không phải hỏi gì hết. Tự mình thực hiện là hay nhất. Không cần thiết nghĩ là phải nhờ và, dựa dẫm khi mà các thông tin đó có đủ cho khách.

vietpq75hanes

Xe container
Lên đây hỏi làm gì khi sự việc đã rồi. Nếu nó coi việc hỏi đường là điên thì nó mới là thằng điên.

Chelski

Xe điện
Cụ nói chuẩn, em thấy người SG nhiệt tình dễ mến, em cũng hay hỏi đường mỗi lần em bị lạc. Từ mấy bác xe ôm già đến mấy chị bán hàng rong đều nhiệt tình. Em cũng không biết là nó bị gì nữa cụ, chắc là nó thua kèo VN-Oman á cụ :)) À, với từ giọng nó thì e biết là nó không phải người Sài Gòn :D
Ok cụ ! Đâu cũng có người này, người nọ ... Chắc cụ gặp cậu an ninh sân bay đang bị vợ chửi hay sếp nạt ...

tran duc chi

Xe buýt
Chỉ việc hỏi đường thì ko ai có thể chửi mình cả,chắc cũng có thể là hành động hay thái độ của người hỏi

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ các mợ, số là em đi công tác ở TPHCM. Do không quen thuộc đường ở sân bay nên có hỏi đường 1 bạn nhân viên sân bay (xin phép cho em gọi là thằng ạ) ở ga nội địa D1. Thì thằng này nó quát vô mặt em và còn chửi em là "thằng điên". Vậy các cụ các mợ cho hỏi trong tình huống như vậy thì mình sẽ có thể dùng cách gì để bảo vệ được mình ạ? Giả dụ nó là an ninh sân bay thì có thể nào nó khép mình tội gây rối và gô cổ mình khi mình chửi lại nó không ạ? Với mình có được quay phim, chụp ảnh lại để cho nó biết sợ không ạ (đó là khu vực cổng ra vào). Em hơi gà mờ về vấn đề này nên nếu câu hỏi có hơi ngớ ngẩn mong các bác bỏ qua ạ. Chúc các cụ các mợ 1 ngày tốt lành.
Ồ, tôi thì tôi nghĩ đồng chí an ninh sân bay kia nói đúng đấy bác ạ. Có thể hành động đi lang thang ngoài phạm vi cho phép ở sân bay đối với bác là bình thường nhưng với người khác thì có vấn đề đấy. Thay vì trách móc lại họ thì bác nên qua bệnh viện Tâm Thần xem sao, có khi lại gặp đồng chí nào đó khen bác là tuyệt vời.

Tất nhiên rồi, quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi và ko phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về bệnh tâm thần nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi luôn tôn trọng điều đó.