Cách khắc phục yếu điểm trên Civic ?

ManRoland

Xe buýt
Em toàn để hai cái quạt gió điều hòa phía ngoài thổi ra đằng sau rất hiệu quả mà cả trước lẫn sau đều mát. Các cụ mà để 2 cái ở giữa làm mát cho đằng sau thì đi trời nắng 2 cụ ngồi trước thành thịt quay. (b)

levanteo

Xe đạp
Cụ chủ bị anh em oánh hội đồng, oan thực.

ManRoland

Xe buýt
thế vợ yêu của bác bị động đến thì bác mời trà nước thuốc lá cảm ơn à:)):)):))
Đùa bác tý thôi, một đời ta muôn vàn đời nó, thích xe gì thì mua xe ấy, trước khi mua tính toán cẩn thận, tính trứoc tính sau rồi mua, xe giời thì đi vài năm cũng chán, lúc đấy lại bán đổi xe khác, nghĩ thế cho nó đơn giản.
Em đã, đang thích Civic nhưng ko vì thế tâng nó lên làm siêu xe, các bác đọc bài em có thể thấy, em ko bao giờ khen civic, chỉ là cụ nào nói ko đúng thì em góp ý vào thôi, hài cái là nhiều cụ còn ko biết thông số kỹ thuật nó thế nào, đi thử xe vài km rồi nói như đúng rồi.
Em đi Mec C của bạn em, đi 1 ngày thì khen hết lời, 2,3 ngày vẫn thấy sướng, đi đến ngày thứ 5 khi mọi thứ lắng xuống rồi thấy bình thường, từ ngày thứ 6 bắt đầu lo lắng: mất cắp đồ, sửa chữa thay thế (nếu có) thì đắt. Đâm ra đi lên phố mà ko có chỗ gửi xe là em lại phải lượn civic, chứ đôi gương mẹc C có mỗi 57 triệu thôi, còn đôi gương Civic có 4 triệu 1 đôi :)):)):))
THế nên , cái gì cũng phải có thời gian mới đánh giá chính xác được, hãng nó cũng test chán mới đưa ra đựoc 1 mẫu xe, ko phải nó ko biết lỗi hay ko lỗi, vì nó ko chế ra cái xe đấy để làm siêu xe :)):)):)):)):))
Cụ nói chí phở, em đi mua xe, thằng bạn nó lai đến toy, trên đường đi thấy civic đẹp em bắt nó vòng ra honda, thăm hỏi, ngắm nghía, chạy thử, xuống tiền + tiêu cực phí. thế là có xe chạy.

Túm cái vay lại là cứ thích là bụp ** việc j phải hỏi han cho mệt.

giaophuong

Xe điện
Civic rât đẹp, nhưng ai mời E lên xe thì ngoài việc đưa E một tấn Bông để E bịt tai và khoản tiền bù lỗ sức khỏe sau khi ngồi CV,E cũng chưa chắc dám ngồi.

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com

Truongvk

Xe tải
Chắc chắn HD Civic có những điểm yếu nhất định. Các xe khác, dù là toy, mazda, huyndai,... cũng đều có những nhược điểm riêng. Điều cơ bản là với tầm tiền ấy, cụ chọn chiếc xe nào mà cụ thấy ưng ý nhất để mua dùng thôi. Nếu tính chuyện mua CRV hay ACURA thì lại là mức tiền khác rồi, và khi đi những xe ấy sẽ thấy nó vẫn có nhược điểm, có điều chắc là ít hơn và ở mức độ nhẹ hơn thôi. Tiền nào của ấy mà :69::69::69:

nguyenanhson

Xe buýt
Civic rât đẹp, nhưng ai mời E lên xe thì ngoài việc đưa E một tấn Bông để E bịt tai và khoản tiền bù lỗ sức khỏe sau khi ngồi CV,E cũng chưa chắc dám ngồi.
Chú Dùng đến một tấn bông để bịt tai thì chắc là đầu chú nó rỗng tuếch nên bông nó chui hết từ lỗ tai vào trong đầu lấp chỗ trống rồi.
Lần đầu tiên anh thấy có người lấp chỗ trống trong đầu bằng bông đấy! ngày xưa người ta chỉ lấp chỗ trống trong đầu bằng bã đậu thôi!:21::21::)):))

Giang_777

Xe tải
Civic 1.8MT đời 2007 bị lỗi kính (gạt Auto không lên hết kính bên lái được). Làm thế nào các cụ nhẩy ???

aduaatong

Xe hơi
Có bác nào biết cách khắc phục các yếu điểm trên con Civic 1.8MT ko ?
- Quạt gió điều hoà kêu to quá
- Gạt mưa cũng kêu to quá
- Hơi ồn
- Điều hoà hàng ghế phía sau chả mát gì cả
Còn vỏ, trần mỏng thì chịu rồi !!!
Có bác nào có sáng kiến gì chỉ em vơi !!! thanks các bác (c)
Hôm nay em chạy thử Mẹc GLK, điều hòa nó hát cũng như CV bác ạ, CV=Mec:))

hoainam147

[Tịch thu bằng lái]
Chú Dùng đến một tấn bông để bịt tai thì chắc là đầu chú nó rỗng tuếch nên bông nó chui hết từ lỗ tai vào trong đầu lấp chỗ trống rồi.
Lần đầu tiên anh thấy có người lấp chỗ trống trong đầu bằng bông đấy! ngày xưa người ta chỉ lấp chỗ trống trong đầu bằng bã đậu thôi!:21::21::)):))
nặng lời thế cụ ơi !!!

30T-2917

Xe tải
Nhưng các pác ơi, em thấy bảo thay lốp Michealine thì đỡ ồn hơn phải ko các pác. em thấy đi vào đg xấu thì nó dội lên nhiều. nguyên nhân ồn là do đâu các pác? em mời các pác (b)(b)(b)(b)(b)(b)

jrhan

Xe buýt
Nhưng các pác ơi, em thấy bảo thay lốp Michealine thì đỡ ồn hơn phải ko các pác. em thấy đi vào đg xấu thì nó dội lên nhiều. nguyên nhân ồn là do đâu các pác? em mời các pác (b)(b)(b)(b)(b)(b)
Bác thử phun bọt 3M cả bốn hốc bánh xem sao, em thây bên Kia Forte ae làm khen êm nhiều lắm, tổng thiệt hại tầm 1 củ thôi:41:

Trungmytu

Xe điện
Bác thử phun bọt 3M cả bốn hốc bánh xem sao, em thây bên Kia Forte ae làm khen êm nhiều lắm, tổng thiệt hại tầm 1 củ thôi:41:
Việc chống ồn chỉ là yếu tố tâm lý, các bác cứ yên tâm mà đi!Thừa tiền thì hãy làm!

Cái bọt 3M em nghĩ nó chả cách âm được mấy!

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Khắc phục điểm yếu bằng cách bán đi, mua Acura:))
Lão MèoTL nói thế mà lại gần đúng:21:

Cái xe nó thế... khắc vào mắt... nếu ko thế nó lại dek phải là cái xe đấy:)) Kiểu như là: Em rất xinh, duyên dáng nhưng em lại lùn và chân to như cột đình. Khắc phục thế nào để em đạt tiêu chuẩn để làm vận động viên bóng rổ:))

hongquang_pc

Xe hơi
Hôm nọ tớ thử lấy bông bịt 2 tai vào đi honda civic thấy êm ru, ngon hơn S500 nhiều :))

Trungmytu

Xe điện
Hôm nọ tớ thử lấy bông bịt 2 tai vào đi honda civic thấy êm ru, ngon hơn S500 nhiều :))
Tai còn để hóng người ngoài đường nói chuyện chứ bác!Em có nghe ông hàn xẻng nào nói là ngồi trong Civic nghe người ngoài đường rõ mồn một đấy!