[Funland] Cách mở tài khoản, bán hàng qua ebay

McCord

Xe hơi
Thì cụ vẫn nhận vào paypal của cụ mà. Nguồn hàng thì nhiều lắm như từ amz, ali .v.v. Có đơn hàng thì cụ sang trang nguồn buy đến địa chỉ người mua thôi. Cụ google thêm về dropship sẽ hiểu rõ hơn. Chứ chỉ ko hết được. Cụ định cư ở Us thì có lợi thế hơn nhiều.
Tiền về paypal của em rồi em lại chuyển trả cho bên bán kia đến cuối năm khai thuế lằng nhằng nhức đầu phết. Thôi em nghỉ hưu cho đỡ mệt. Em cảm ơn cụ đã bỏ thời gian trả lời các câu hỏi của em.

3key

Xe buýt
Tiền về paypal của em rồi em lại chuyển trả cho bên bán kia đến cuối năm khai thuế lằng nhằng nhức đầu phết. Thôi em nghỉ hưu cho đỡ mệt. Em cảm ơn cụ đã bỏ thời gian trả lời các câu hỏi của em.
À e quên bên ý thuế má chặt chẽ lắm. Chắc ở đâu cũng có cái dễ và cái khó. Chúc cụ nghỉ hưu mạnh khỏe :).

McCord

Xe hơi
À e quên bên ý thuế má chặt chẽ lắm. Chắc ở đâu cũng có cái dễ và cái khó. Chúc cụ nghỉ hưu mạnh khỏe :).
Hàng năm em vẫn khai thuế thu nhập từ ebay nhưng mình tự mua tự bán khai đỡ lằng nhằng hơn. Em đang xem trên youtube về drophíp từ Walmart, Target như cụ phía trên chỉ. Cảm ơn cụ một lần nữa. Nếu em có làm drophíp thì khi nào về VN chơi cho phép em mời cafe cụ nhé.

wildness

Xe điện
Ông nào kinh doanh giỏi thì bán ngay tại Lazada Shopee cũng ăn đủ rồi.
ra ngoài khó ăn lắm toàn thằng nó khôn hơn mình, vốn dầy hơn, am hiểu văn hóa và ngôn ngữ hơn, vận chuyển giao hàng rẻ và thuận tiện hơn, nhiều khách hàng và sàn tmdt nó không thiện cảm với VN. mình thiệt đủ đường, khả năng thắng lợi là thấp hơn nhiều kinh doanh trên Lazada Shopee.

McCord

Xe hơi
Lúc nãy em chưa tìm hiểu về dropship nên có chút hiểu lầm. Giờ thì em hiểu rồi. Khai thuế vẫn như cũ thôi.

cairong_2011

Xe container
Em cũng đang định mở TK Ebay để mua mấy món đồ trên đó. Xin hỏi các cụ:
1. Em có TK Paypal và cũng đã giao dịch một số lần, vẫn đang tồn tại. Vậy mở Ebay có thuận tiện hơn ko ?
2. Mua ở Ebay rồi nhận hàng VN (giả sử hàng ship được) thì chi phí thuế má NK thế nào ?
3. Em thấy có Ebay VN vậy nó có là 1 phần Ebay zin hay là hàng fake ?
4. Có nên nhờ các công ty mua và ship hộ (bị tính phí thêm) để đỡ phải mở TK, kiện cáo khi mất hàng ... ?

3key

Xe buýt
Lúc nãy em chưa tìm hiểu về dropship nên có chút hiểu lầm. Giờ thì em hiểu rồi. Khai thuế vẫn như cũ thôi.
Vâng, 1 tk mua, 1 tk bán thì cứ thuế của tk nào thì trả tk đó thôi. E cũng ko biết thuế má bên Us như nào ^^.

Hatha Yoga

Xe tăng
Em hy vọng VN kết nối giao thương qua Thương mại điện tử với nước ngoài. Trên ebay, em mua cũng khó và bán thì càng mù tịt.
Em lót dép học hỏi các cụ mợ.
Vâng, tk của cụ lịch sử tốt vậy thì ổn quá rồi. Cũng tại vì nhiều tk Việt Nam bán hàng ẩu quá nên nhưng người muốn bán thật bị khó khăn.

Bán tốt mợ à, Tây nó mua hàng nhanh gọn lắm và đã thích thì nó cũng ko quan tâm giá cả đâu. Vấn đề là làm thế nào để sản phẩm của mợ được khách biết đến trong hàng triệu sản phẩm khác. Mợ xác định bán sp độc đáo của riêng mình có thì nên bán FBA trên amazon - tức là mợ gửi hàng của mình sang kho amz - còn lại từ B-Z thì amz nó lo cho mình hết. Cái này cần vốn khỏe chút để cho chi phí lưu kho, quảng cáo. Còn vận chuyển chỉ 1 lần.
Em lập cái tài khoản Paypal đến há mồm, làm thẻ Visa, rồi vào mạng đăng ký, toàn tiếng Anh, xác nhận xác nhẹo hết hơi.

daibo888

Xe tải
Drop thì lúc bán hàng tiền ai nhận hả cụ? Em k có biết nguồn ở đâu để nhận làm drop cả. Cụ có biết không chỉ em với?
Drop kiểu cụ là cò mồi ý.Cụ ko có hàng ở kho,nhưng cụ biết 1 thằng nào đó nó có hàng và giá rẻ,thế là cụ đăng lên ebay,có đơn thì cụ dùng thẻ thật của cụ order bên thằng có hàng chuyển cho người bán.Sau đó tiền vào paypal cụ.Cụ đăng giá ở ebay càng cao thì càng lãi nhiều.
Nhưng ebay nghiêm cấm dropship kiểu này.Nên nếu để buyer nó report thì xác định mất acc

daibo888

Xe tải
Có nhiều cách để lách luật mà cụ :)).Tiền về paypal thì cụ ko rút về ngân hàng thì thuế nào sờ được.Cụ dùng tiền ở paypal đó mua hàng hộ bà con Việt kiều làm móng,rồi lấy tiền mặt.
Nói chung là khôn lỏi kiểu vậy cũng ko fair.Nhưng đấy là 1 cách lách luật để sở thuế bên Us ko biết được tiền trong paypal của cụ.

hoatam0208

Xe tải
Em cũng đang định mở TK Ebay để mua mấy món đồ trên đó. Xin hỏi các cụ:
1. Em có TK Paypal và cũng đã giao dịch một số lần, vẫn đang tồn tại. Vậy mở Ebay có thuận tiện hơn ko ?
2. Mua ở Ebay rồi nhận hàng VN (giả sử hàng ship được) thì chi phí thuế má NK thế nào ?
3. Em thấy có Ebay VN vậy nó có là 1 phần Ebay zin hay là hàng fake ?
4. Có nên nhờ các công ty mua và ship hộ (bị tính phí thêm) để đỡ phải mở TK, kiện cáo khi mất hàng ... ?
1: Cụ mở tk ebay rồi dùng paypal đó thanh toán là được ,
2 : Thuế thì tùy từng bang có bang miễn thuế ,có bang mất thuế ,
3:Ebay không có ebay VN cụ nhé
4 : Khi thuê các bên mua hộ ,thì tùy thỏa thuận , là ship về kho bên Mỹ ,hay ship về Việt Nam .Các bên oder sẽ đảm bảo cho cụ nhận được hàng cụ không lo mất mát hàng hóa . Lưu ý là cụ tự mua chưa chắc đã rẻ hơn cụ thuê Oder đâu cụ nhé ,nếu cụ mua số lượng .

xephuot

Xe buýt
Oánh dấu

cairong_2011

Xe container
1: Cụ mở tk ebay rồi dùng paypal đó thanh toán là được ,
2 : Thuế thì tùy từng bang có bang miễn thuế ,có bang mất thuế ,
3:Ebay không có ebay VN cụ nhé
4 : Khi thuê các bên mua hộ ,thì tùy thỏa thuận , là ship về kho bên Mỹ ,hay ship về Việt Nam .Các bên oder sẽ đảm bảo cho cụ nhận được hàng cụ không lo mất mát hàng hóa . Lưu ý là cụ tự mua chưa chắc đã rẻ hơn cụ thuê Oder đâu cụ nhé ,nếu cụ mua số lượng .
Vậy đối với các món đấu giá trên ebay thì mình đấu giá rồi thuê nhận hàng và ship về Việt Nam! đc ko cụ ?

Mà cái vụ thuế của Mỹ thì nó thu thằng bán chứ thằng mua đâu phải nộp ? Em đang hỏi về việc nhập về VN thì thuế NK ở Hải quan kia

Chỉnh sửa cuối:

McCord

Xe hơi
Có nhiều cách để lách luật mà cụ :)).Tiền về paypal thì cụ ko rút về ngân hàng thì thuế nào sờ được.Cụ dùng tiền ở paypal đó mua hàng hộ bà con Việt kiều làm móng,rồi lấy tiền mặt.
Nói chung là khôn lỏi kiểu vậy cũng ko fair.Nhưng đấy là 1 cách lách luật để sở thuế bên Us ko biết được tiền trong paypal của cụ.
Cụ đánh gíá sở thuế vụ của Mỹ quá thấp rồi.
Một là cụ không sống ở Mỹ nên k hiểu luật.
Hai là cụ ở Mỹ, bán hàng nhận tiền qua Paypal nhưng chưa đủ mức phải nộp thuế vì nếu đủ mức nộp thuế thì cứ đến tháng 1-2 hàng năm Paypal sẽ tự động gửi về nhà cụ form 1099-K ghi rõ từng tháng cụ nhận được bao nhiêu tiền để cụ đi khai thuế

daibo888

Xe tải
Cụ đánh gíá sở thuế vụ của Mỹ quá thấp rồi.
Một là cụ không sống ở Mỹ nên k hiểu luật.
Hai là cụ ở Mỹ, bán hàng nhận tiền qua Paypal nhưng chưa đủ mức phải nộp thuế vì nếu đủ mức nộp thuế thì cứ đến tháng 1-2 hàng năm Paypal sẽ tự động gửi về nhà cụ form 1099-K ghi rõ từng tháng cụ nhận được bao nhiêu tiền để cụ đi khai thuế
À đúng là có form khai thuế khi mình mua bán trên ebay vượt 1 ngưỡng nào đấy.Tại e ở VN nên quên mất điều đấy.Ở VN thì thuế vẫn nhập nhằng chưa chặt chẽ mấy cái mua bán online nên mới thấy ở VN vẫn dễ kiếm tiền nhất :)).

hoatam0208

Xe tải
Vậy đối với các món đấu giá trên ebay thì mình đấu giá rồi thuê nhận hàng và ship về Việt Nam! đc ko cụ ?

Mà cái vụ thuế của Mỹ thì nó thu thằng bán chứ thằng mua đâu phải nộp ? Em đang hỏi về việc nhập về VN thì thuế NK ở Hải quan kia
Thuế là người mua phải trả cụ ơi , tuy nhiên cụ mua về Việt Nam mà muốn không mất thuế thì mua về địa chỉ kho bang không mất thuế là ok , Thuế Hải Quan bên vận chuyển họ làm việc mình chỉ mất phí vận chuyển thôi ngoài ra không mất thêm gì nữa.