[Funland] Cách phân biệt cafe hoá chất và cafe thật.

buikhacthinh

Xe tăng
Sáng nay đi ngang quán Cf Espresso thấy khách đông quá.Mai mốt nghé uống thử.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cf mộc chưa hẳn đã ngon với đại đa số mn các cụ ạ. Chỉ có điều những thứ cho vào có nguồn gốc thực phẩm, không độc hại và mục đích để cf có hương vị thơm ngon hơn chứ không phải vì giá thành ;)

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Em uống cf hạt tự rang xay, pha PHIN, uống xong thấy khỏe khoắn, tiệu tiện bình thường, phấn chấn, uống cf ngoài kể cả epresso gì gì đó bụng dạ cồn cào nôn nao, cảm giác rất khó chiu. Hay tại epresso nó nặng, bọn Tây nó cũng bảo cf ta STRONG.

Vào quán cafe nào mà khi gọi cafe thấy chủ quán lấy 1 chai lavie chứa nước cafe rót vào cốc cho khách là em nản luôn, hết muốn uống...:D Nước cafe trong chai lavie là 99% đểu...:D
Gần đây em vào quán toàn phải ngó xem có máy pha cafe không ?
Đến nản với cụ. Càfe ở quán họ phục vụ số lượng lớn nên phải pha sẵn bằng mấy cái phin to ấy. nhà mình cũng bán cà phê mà. lấy đâu ra 99% từ chai ra là đểu???. đểu nó là do cái cà phê có đểu hay ko chứ pha sẵn trữ trong chai thì liên quan gì. cụ ko biết thì đừng đoán linh tinh

buikhacthinh

Xe tăng
Em uống cf hạt tự rang xay, pha PHIN, uống xong thấy khỏe khoắn, tiệu tiện bình thường, phấn chấn, uống cf ngoài kể cả epresso gì gì đó bụng dạ cồn cào nôn nao, cảm giác rất khó chiu. Hay tại epresso nó nặng, bọn Tây nó cũng bảo cf ta STRONG.
Mình cũng thấy vậy..nhất là cf rang xay uống vào thấy hơi mệt(đúng ra phải tỉnh táo).Hay nó nặng đô quá?.

buikhacthinh

Xe tăng
Đến nản với cụ. Càfe ở quán họ phục vụ số lượng lớn nên phải pha sẵn bằng mấy cái phin to ấy. nhà mình cũng bán cà phê mà. lấy đâu ra 99% từ chai ra là đểu???. đểu nó là do cái cà phê có đểu hay ko chứ pha sẵn trữ trong chai thì liên quan gì. cụ ko biết thì đừng đoán linh tinh
Cụ nói cũng đúng..nhưng giờ đi uống cf chỉ trông vào lương tâm của chủ quán.

vikingloveu

Xe buýt
Dạ cụ ! Càng quán to, càng nổi tiếng, các cháu check in nhiều................thì đừng có uống cafe ! Uống cafe là phải mất công tìm quán...........còn tìm thế nào là do khả năng của các cụ !
Sai. Cà phê thật, giả chả liên quan gì đến quán to hay nhỏ, nổi tiếng hay không. Theo cụ starbuck nó dùng cà phê thật hay giả

Cụ nói cũng đúng..nhưng giờ đi uống cf chỉ trông vào lương tâm của chủ quán.
quán khác thì em ko chắc. nhưng nói thật cà phê có rang xay thì vẫn phải pha thêm thì nó mới ngon được chứ thuần cà phê hạt ko thì khó uống lắm. Như ngày xưa mình để 2 loại cà phê. 1 loại có pha và 1 loại rang xay nguyên hạt thì 3 tháng chắc đc 10 khách uống nguyên hạt và cũng ko thấy ai đã uống rồi gọi lại cả :)) nhưng có 1 điều chắc chắn là cà phê dạo thì 99% là đểu :))

vikingloveu

Xe buýt
Chất lượng thông tin

cô bạn trên Đắk Lắk trồng cf nên toàn uống cf thật,hôm trước xuống tp nói nhìn là biết ngay anh toàn uống cf Dzỏm...Nghe nói cf thật 100% thì uống nhạt nhẽo và rất dở??Phải có bắp,đậu nành..hương liệu..vv mới ngon.

Graef Germany

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuẩn. Thịt ngon nhưng xào không cũng chưa chắc đã ngon. Phải có tí hành, tí gia vị. Cafe cũng vậy phải có chút muối chút bơ khi rang say mới làm lên hương vị của cafe. Em thật
So sánh như LOL, thịt so với cà phê, nguỵ biện của đội hay trộn linh tinh.
Cà phê độc vị với 1 số người không ngon, phải thêm tí đường, sữa vv... thì mới ngon, nói vậy còn nghe được.

Captain

[Tịch thu bằng lái]

Khu vực mình rất nhiều quán cf,nhưng mình thấy mỗi quán đều có hương vị riêng..quán thì cf đen xì,đặc quánh vị đắng rất gắt..quán thì cf màu như cf sữa pha loãng,uống đắng tự nhiên và có vị chát nhẹ..làm thế nào để phân biệt cf thật hay cf bắp rang(được bắp rang đã may,sợ toàn hoá chất của bác Tập)các cụ nhỉ???=)
Cafe đen kít chắc chắn đểu...
Mà cụ dùng cặp ống nhòm Nikon đi ngó girls??

bang2018

Xe máy
E là dân nghiện cafe hơn 10 năm đây, sáng nào cũng làm 1 ly, cafe loãng hay đặc sệt là do cách pha, mùi thơm là do cách rang nữa, một cách phân biệt dễ nhất là khi chưa bỏ đường và đá, các cụ khuẩy cafe lên cho nổi bọt, bọt cafe nguyên chất có màu vàng nhạt và tan trong 1 đến 2 phút và ít bọt, cafe tẩm hóa chất bọt rất nhiều và lâu tan, hớt ít bọt bỏ xuống đất nó vẫn còn và ko tan ngay. Đưa ly cafe lên mũi mùi nhẹ nhàng ko nặng là cafe thật. Cafe thật khi nuốt vào ko bị gắt và vướng cổ họng. E nói thật cụ nào ko nghiện cafe uống 1 ly nguyên chất pha phin đặc bảo đảm say cả buổi, bụng sẽ cồn cào ngay

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bên em đang có cà phê hãng này, công ty ở Bà Rịa Vũng Tàu. Dòng em chụp ảnh là cà phê hạt xuất Mỹ, được Bộ Y tế Mỹ cấp phép lưu hành.
Các cụ uống chắc yên tâm nhất có thể :)

Captain

[Tịch thu bằng lái]