[Funland] Cách phân biệt cafe hoá chất và cafe thật.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
E là dân nghiện cafe hơn 10 năm đây, sáng nào cũng làm 1 ly, cafe loãng hay đặc sệt là do cách pha, mùi thơm là do cách rang nữa, một cách phân biệt dễ nhất là khi chưa bỏ đường và đá, các cụ khuẩy cafe lên cho nổi bọt, bọt cafe nguyên chất có màu vàng nhạt và tan trong 1 đến 2 phút và ít bọt, cafe tẩm hóa chất bọt rất nhiều và lâu tan, hớt ít bọt bỏ xuống đất nó vẫn còn và ko tan ngay. Đưa ly cafe lên mũi mùi nhẹ nhàng ko nặng là cafe thật. Cafe thật khi nuốt vào ko bị gắt và vướng cổ họng. E nói thật cụ nào ko nghiện cafe uống 1 ly nguyên chất pha phin đặc bảo đảm say cả buổi, bụng sẽ cồn cào ngay
Em thích vị chua của cafe xịn

Kontum2018

Xe hơi
So sánh như LOL, thịt so với cà phê, nguỵ biện của đội hay trộn linh tinh.
Cà phê độc vị với 1 số người không ngon, phải thêm tí đường, sữa vv... thì mới ngon, nói vậy còn nghe được.
Đang nói với đa số. Cafe bí quyết để ngon có thể cho thêm một chút muối tinh và bơ vào. Tìm hiểu cho kỹ vào. Đường, sữa là gu mỗi người. Ở đây không nói đến những thứ bột bắp, đậu rang trộn vào. Ông hiểu chưa

xeganmay

Xe máy
cứ uống loang loãng thôi bác , rởm hay ko ít độc hại vào ng hơn ..he

Graef Germany

[Tịch thu bằng lái]
Đang nói với đa số. Cafe bí quyết để ngon có thể cho thêm một chút muối tinh và bơ vào. Tìm hiểu cho kỹ vào. Đường, sữa là gu mỗi người. Ở đây không nói đến những thứ bột bắp, đậu rang trộn vào. Ông hiểu chưa
Bí quyết của mấy thằng rang xay giẻ rách thôi cụ ạ, nhân loại tiến bộ không chơi bí này.

Kontum2018

Xe hơi
Bí quyết của mấy thằng rang xay giẻ rách thôi cụ ạ, nhân loại tiến bộ không chơi bí này.
Rẻ rách gì. Quán cà phê nguyên chất rang xay họ bảo cho vào hoàn toàn không có hại. Khi pha cho một tí muối và một chút bơ vào nó sẽ ngậy hơn và đậm đà hơn. Cụ phải tìm hiểu cho kỹ vào hẵng nói. Cứ cào phím như vậy không hay. Em uống cafe từ hơn 20 năm rồi cụ ạ.

chandai.toinack

Xe điện
Nếu chưa uống quen, thì khi nào cụ uống thấy loãng toẹt và bị say váng vất là cụ đang đc uôanh cf nguyên chất ( sạch hay ko thì chưa nói)

chandai.toinack

Xe điện

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Rẻ rách gì. Quán cà phê nguyên chất rang xay họ bảo cho vào hoàn toàn không có hại. Khi pha cho một tí muối và một
chút bơ vào nó sẽ ngậy hơn và đậm đà hơn. Cụ phải tìm hiểu cho kỹ vào hẵng nói. Cứ cào phím như vậy không hay. Em uống cafe từ hơn 20 năm rồi cụ ạ.
Bí quyết nhà quê Việt Nam cụ ạ, Trên thế giới này bí quyết là nhiệt độ, thời gian rang, độ mịn, cách pha.. để cho ra cafe thơm ngon đúng kiểu. Chỉ có Việt Nam nhà quê uống cafe nửa mùa mới nghĩ ra cách trộn cái nọ cái kia vào hạt.

Cụ có thể Gúc xem có nước nào trên thế giới nó trộn bơ vào khi rang cafe không.

Graef Germany

[Tịch thu bằng lái]
Của cháu đây ạ, gớm phải sang tận Mẽo tư bẩn xách về
Bọn VN rang xay toàn cho bơ nước mắm các kiểu vào, cháu sợ.

Graef Germany

[Tịch thu bằng lái]
Bí quyết nhà quê Việt Nam cụ ạ, Trên thế giới này bí quyết là nhiệt độ, thời gian rang, độ mịn, cách pha.. để cho ra cafe thơm ngon đúng kiểu. Chỉ có Việt Nam nhà quê uống cafe nửa mùa mới nghĩ ra cách trộn cái nọ cái kia vào hạt.

Mấy chú mường mán ê đê VN tự sáng tạo ra trò mèo thêm bơ, nước mắm, đường vào .... rồi nghĩ là bí quyết. Cháu thấy hài vkl.

chandai.toinack

Xe điện

Nó giống như nằng nặc quan điểm uống rượu vang là phải cho đá và cho xí muội vào mới ngon và đúng điệu

chuongmed

Xe máy
Tự rang uống giống em bao sạch nhá. <100k/kg mà ngon hơn Starbucks 1 chai/kg. Cà phê VN mình ngon choét á.

Patriots

Xe lăn
Cho bột cafe vào nước lạnh mà thấy phai mầu thành từng giòng vào nước thì ắt hẳn là cafe rởm

chandai.toinack

Xe điện
Cách đây 2 năm e đã đc báo giá sỉ ntn
Của hai bên trong đó có 1 bên nổi tiếng Dl là cf sạch theo quy mô khép kín và nhặt tay

Fordmegaidep

Xe buýt
mình u cafe ở nhà tự pha bằng máy, hạt mình mua về tự rang...u hoài thành quen và thấy rất ngon (mình rang nhiều nên có tí kn). Hôm nào ra quán là u thấy ko ngon tí nào, mùi nhiều quá...vì dụ như milano toàn hương và mùi nồng kinh khủng...
Cafe nguyên bản nó ko đên thui và cũng ko nhiều bọt...a nào thấy ly càe đen thui.. thì 99% là hóa chất + thêm chất tạo bọt nữa...