[Funland] Cách phân biệt thương hiệu "như kiểu quốc tế" ở Việt Nam.

nhapnhomsv

Xe tăng
Nó mới thành lập 3 năm thì nó là của Tàu hả cụ ơi? Cụ suy luận buồn cười thế =)))
Những hãng điều hòa cỏ ra đời thời gian gần đây đều làm theo cách ký hợp đồng liên doanh hoặc thuê một xưởng sx tại Thái Lan,Indonesia hoặc Malaysia để đánh vào tâm lý sính hàng ngoại của dân VN.
Họ đều đổ tiền ra quảng cáo như kiểu 1 đổi 1 thực chất là chỉ thay linh kiện thôi chứ rất hiếm khi được đổi cả máy mới vì nếu máy nào hỏng cũng đổi máy mới thì chỉ có sập tiệm,làm chương trình khuyến mại sốc mua 3 bộ hay 5 bộ đi du lịch cũng là mỡ nó rán nó thôi tất cả đều tính vào giá hết rồi.

nhapnhomsv

Xe tăng
Erito, Dairy Cool, Sunhouse, Akito... cụ kể thì em không biết. Nhưng thằng Casper thì là của Thái và nó bán sang cả Brunei, Malay và Việt Nam. Của tàu thì nó bảo là của tàu, bao con của tàu mọi người vẫn mua đấy thôi. Các cụ đừng thành kiến quá. :v
Em không thành kiến với hàng made in China,những hãng như Gree hoặc Midea của Trung Quốc đều là những hãng tốt.Nhưng hãng nào gian lận nguồn gôc xuất sứ thì em nói thôi.
Từ khi Casper thành công với kiểu này thì một loạt các hãng hàng cỏ ra đời và bắt chước y chang

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Toàn người Việt tự lừa nhau , lên bay giờ mua cái gi thì hãy tìm hiểu thông tin trước khi xuống tiền . Hãy là người tiêu dùng thông minh ,

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Em không thành kiến với hàng made in China,những hãng như Gree hoặc Midea của Trung Quốc đều là những hãng tốt.Nhưng hãng nào gian lận nguồn gôc xuất sứ thì em nói thôi.
Từ khi Casper thành công với kiểu này thì một loạt các hãng hàng cỏ ra đời và bắt chước y chang
Chuẩn luôn đến thằng bán máy lọc nước (Kangaroo), bồn nước (Sơn Hà), nồi niêu xoong chảo (Sunhouse) cũng làm điều hòa thì phải hiểu nó xuất sứ từ đâu rồi
Toàn thuê xưởng bên Thái, Mã Lai lắp ráp linh kiện Tàu để gian lận xuất xứ thôi (vì bên đó nhập khẩu linh kiện điện lạnh từ China đc free thuế)

Em cập nhật nồi Tàu giả danh Đức nhãn hiệu Sanger . Bằng chứng web hãng sanger bên Đức bán găng cao su. Search set sản phẩm bên Đức không có bộ này.
Sänger GmbH DE
Wir sind Ihr zuverlässiger Partner in den Bereichen Produktion und Vertrieb von Schutzausrüstung. Zu unseren Hauptbranchen zählen hierbei Medizin, Industrie und Haushalt.
www.sanger.de
www.sanger.de

Amazon.de : sanger topfset

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn luôn đến thằng bán máy lọc nước (Kangaroo), bồn nước (Sơn Hà), nồi niêu xoong chảo (Sunhouse) cũng làm điều hòa thì phải hiểu nó xuất sứ từ đâu rồi
Toàn thuê xưởng bên Thái, Mã Lai lắp ráp linh kiện Tàu để gian lận xuất xứ thôi (vì bên đó nhập khẩu linh kiện điện lạnh từ China đc free thuế)
Mới đây có anh Casper thấy bảo xuất xứ Thái lan. Không biết có phải hàng tàu xuất xứ Thái ko?
Em dùng thằng Sumikura thì thấy chắc chắn là hàng tàu xuất xứ Mã rồi.

boileroperator

Xe hơi
nhãn hiệu ghế masage Toyoky thì có ổn không mợ. Em vào wed của hãng này thì thấy đủ các dấu hiệu như mợ nói. Phụ huynh em thấy nó giảm giá nên muốn mua (nếu mua kèm ô tô, nhưng thực ra khi em hỏi lại thì cũng không cần vì nhiều người mua ô tô nhưng không mua ghế nên những người không mua ô tô có thể lấy suất giảm giá này).

CuBin2015

Xe hơi
Em có tìm hiểu về nhãn hàng thì thấy nó ghi địa chỉ trụ sở công ty tại: Room 09, 27/F, Ho King Commercial Centre, 2-16 Fa Yuen str., Mongkok, Kowloon, HongKong
Nhưng em lại thấy rất rất nhiều công ty có địa chỉ trụ sở, văn phòng tại cái Room 09 này. Vậy cụ nào am tường giải thích hộ em xem cái Room bên Hồng Kong to cỡ nào mà nhét được nhiều văn phòng công ty thế ạ?

Rồi anh bạn Nofer – Euroking nữa. Em thấy quảng cáo là thương hiệu số 1 Hoa Kỳ mà em chịu chết chẳng tìm được cái Website hay thông tin về anh ấy ở Mỹ.
Hồng Kong và Sing hình như lập công ty rất dễ, thuê văn phòng chỉ để đặt địa chỉ cty thôi, lễ tân, sđt, fax, nhận bưu phẩm nó share giữa nhiều cty khác nhau, làm màu thôi cụ ơi.

kienvinh

Tháo bánh
Hồng Kong và Sing hình như lập công ty rất dễ, thuê văn phòng chỉ để đặt địa chỉ cty thôi, lễ tân, sđt, fax, nhận bưu phẩm nó share giữa nhiều cty khác nhau, làm màu thôi cụ ơi.
Hợp pháp đấy chứ không phải làm mầu. Vẫn đảm bảo business integrity.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Thương hiệu mạnh về đồ gia dụng của China có thể kể đến như TCL và Haier cụ à.