Cách tẩy bụi sơn bị bám ở trên xe, trên kính

C.lovecar

Xe đạp
Website
lovecar.vn
Bị dính bụi sơn các bác trên kính, bụi sơn trên thân xe các bác dùng đất xet tẩy bui sơn chuyên dụng.

dauxanhxoro

Xe đạp
Tẩy bụi sơn có 2 cách là đánh bóng lại (thường áp dụng cho xưởng dịch vụ) và đất sét chuyên dụng (cho cả cá nhân và xưởng). Sonax- Đức có đất sét sonax clay bar khoảng 550k.
Qui trình xử lí:
- B1: các bác rửa xe sạch, không cần lau khô xe
- B2: xịt dung dịch nước lau kính sonax làm mềm đất sét và xịt 1 chút lên bề mặt sơn/kính để bôi trơn.
- B3: chà đất sét lên toàn bộ xe (lưu ý không làm rơi đất sét xuống đất).
- B4: xịt nước lại và lau khô xe.
Đất sét sẽ loại bỏ toàn bộ bụi sơn, các chất bẩn bám trên sơn/kính mà bản thân nước rửa xe không làm sạch được. Một cục đất sét co`1 thể tái sử dụng trên 10 lần nếu bảo quản đúng cách. Tính ra chi phí rẻ hơn ra các trung tâm mà còn đảm bảo tính cơ động khi sử dụng.
Một số bác vì yếu tố chi phí và thiếu một chút kinh nghiệm nên thường dùng dầu hôi. Các bác nên nhớ 1 điều nếu dầu hôi hòa tan được bụi sơn thì cũng sẽ làm mài mòn lớp sơn bóng gây bạc màu sơn. yếu tố này bằng mắt thường các bác không nhìn thấy được. Nhưng nếu các bác đến các trung tâm chăm sóc xe uy tín, người ta dùng máy sẽ kiểm tra được mức độ hao hụt đáng kể.
Nếu bác dùng dầu hôi trên kính thì còn tại hại sơn. Các bác có thể tẩy được nhưng sẽ có 1 lớp váng cầu vồng trên kính. Việc đi xe lúc mưa hay ban đêm sẽ có cảm giác khó chịu.
Lưu ý: Khi chọn đất sét các bác nên lựa chọn những hãng uy tín. Đất sét sẽ phụ thuộc vào công nghệ hạt mài của từng hãng, mức độ tái sử dụng, khối lượng. Do đó, giá thành cũng tùy thuộc vào từng hãng.
Các bác có thể tham khảo tại đây http://carcaremart.com.vn/san-pham/dat-set-tay-bui-son

http://carcaremart.com.vn/san-pham/dat-set-tay-bui-son-chemical-guys-medium-clay-bar-100g

Hung_mk

Xe hơi
Xe em sơn lại chắc bụi sơn dính vào kính hông bên phụ, thợ nó dùng chất j khắc phục đc bụi sơn nhưng giờ mặt kính bên ngoài nó cứ vón cục 1 mảng j màu trắng mờ mờ chỗ dầy chỗ mỏng, . Chỗ dầy em lấy móng tay kì nhẹ thì cũng bay mỗi tội mỏi tay. Chỗ mỏng thì chịu. Kiểu này chắc đi spa cho lành thôi các cụ nhỉ. Có cách nào tự khắc phục ko hay cứ ra gara ng ta chăm sóc cho

KeMon

Xe tải
em để xe ở gần chỗ rửa xe, nên nước xà phòng nó bay vào bám vào kính lái và nắp capo bị ố, có cách nào để tẩy sạch đi được ko ạ?
dùng đất sét hay dung dịch gì để tẩy ạ, các cụ chỉ giúp em

mrchoi1982

Xe buýt
Xe mình đã từng bị và đã tìm hiểu trên này. Nhưng đa phần các cụ chỉ là dùng hóa chất, vào spa, giấy ráp cũng khá loằng ngoằng. Mình thì sự dựng phương pháp này rất hạt dẻ mà rất hiệu quả đó là dùng giao tem (giai lam cạo râu ý). Cạo rất đơn giản mà kinh lại sạch hết cả các vết bẩn lâu ngày không ra và tất nhiên là không bị xước hoặc mờ kính đi.

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
em để xe ở gần chỗ rửa xe, nên nước xà phòng nó bay vào bám vào kính lái và nắp capo bị ố, có cách nào để tẩy sạch đi được ko ạ?
Dùng đất sét 3M hiệu quả cao cụ nhé!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cụ nên né chỗ đó ra :)
1. Xà phòng rửa xe đó kém chất lượng nên mới ố.
2. Dùng đất sét, khăn đất sét có thể hết
3. Đánh bóng sơn xe

KeMon

Xe tải
vâng cảm ơn các cụ, để e dùng thử đất sét tẩy thử xem

SonTungVlog

Xe đạp
Bên em xử được bui sơn trên kính xe....xước trên kính xe

stormynight

Xe hơi
Các cụ biết tiệm rửa xe nào làm mấy dịch vụ tẩy sơn hoặc vết bẩn khó đi bám trên xe ko ạ? E lười vào gara phải chờ lâu lắm ạ! Xe em có vài vết sơn với cả xi măng bắn vào ạ! May là màu đen nên ko bị lộ lắm ạ! :D

minhdat1984

Xe điện
Website
www.otofun.net
Các cụ biết tiệm rửa xe nào làm mấy dịch vụ tẩy sơn hoặc vết bẩn khó đi bám trên xe ko ạ? E lười vào gara phải chờ lâu lắm ạ! Xe em có vài vết sơn với cả xi măng bắn vào ạ! May là màu đen nên ko bị lộ lắm ạ! :D
Màu đen thì mới lộ chứ mợ. Vết bẩn khó đi và xi măng bám thì phải tẩy đi đánh bóng lại mới sạch đẹp được mợ nhé.

SonTungVlog

Xe đạp
vậy alo thợ đến tận nơi làm

Red ass

Đi bộ
Cụ thử dùng xăng thơm xem sao, em dùng xăng thơm tẩy được rất nhiều thứ

stormynight

Xe hơi
Màu đen thì mới lộ chứ mợ. Vết bẩn khó đi và xi măng bám thì phải tẩy đi đánh bóng lại mới sạch đẹp được mợ nhé.
Trước nhà bên cạnh nhà em sơn nhà, gió nó tạt sang thế là xe em như chó đốm, em phải đi đánh bóng lại 2 lần trong năm ngoái ạ! hizz bây h thì bị nhẹ hơn ạ!

SonTungVlog

Xe đạp
thì làm như ae nói đi..không được đem ra tiệm

minhdat1984

Xe điện
Website
www.otofun.net