Cách tẩy bụi sơn trên kính

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Cụ nào biết cách tẩy bụi sơn trên kính chỉ giáo em với ah
Xe bị bụi sơn mờ mờ do vào gara quen, ông ý sơn xe khác ngay cạnh mình mà không che chắn gì cả, đi bt không sao, nhưng đi buổi tối nhìn khó chịu lắm ah
Bụi sơn cực nhỏ thôi, bt thì nhìn chả thấy gì, nhưng dưới ánh đèn đường thì phê lắm....
Mong các cụ chỉ giáo em phát, em chuẩn bị rượu rồi đơi...

anhtho

Xe ngựa
Cụ nào biết cách tẩy bụi sơn trên kính chỉ giáo em với ah
Xe bị bụi sơn mờ mờ do vào gara quen, ông ý sơn xe khác ngay cạnh mình mà không che chắn gì cả, đi bt không sao, nhưng đi buổi tối nhìn khó chịu lắm ah
Bụi sơn cực nhỏ thôi, bt thì nhìn chả thấy gì, nhưng dưới ánh đèn đường thì phê lắm....
Mong các cụ chỉ giáo em phát, em chuẩn bị rượu rồi đơi...
Cụ lau kỹ bằng giẻ mềm thấm aceton hoặc xylen. Có thể thử ethylen glycol. Đừng dùng phương pháp cơ học kẻo lại ko thể phục hồi.
Cẩn thận mấy cái dung môi trên giây ra sơn xe vì chúng ăn mòn sơn.

lucky-luke

Xe buýt
Cụ Kim qua số 1 Đào Duy Anh gặp cụ Trường GlasWeld (0983212113) cụ ấy xử lý cho, nhanh gọn và đơn giản lắm ạ! Quan trọng là phải có đồ chuyên dụng như cục Clay tẩy bụi sơn, nặng nữa thì phải đánh bóng kính một chút là hết, tiện thể tẩy ố mốc luôn đi đêm nhất là trời mưa cho nó đỡ PHÊ ạ! Hehe!
PS: Mà cụ biết e là ai ko ợ? :P

Hội Kute

Xe máy
Cái này bên nếu ai biết tẩy thì rất dễ nhưng ai không biết có thể làm hư mất kính của bác. Bên e chuyên tẩy bụi sơn, ố mốc. Bác chưa tìm đc nơi nào yên tâm thì qua bên e.
Địa chỉ bên e: 107 Trường Lâm- Long Biên- Đức Giang- Hà Nội. Hotline: Ms Hội 0966 147 648

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Cụ Kim qua số 1 Đào Duy Anh gặp cụ Trường GlasWeld (0983212113) cụ ấy xử lý cho, nhanh gọn và đơn giản lắm ạ! Quan trọng là phải có đồ chuyên dụng như cục Clay tẩy bụi sơn, nặng nữa thì phải đánh bóng kính một chút là hết, tiện thể tẩy ố mốc luôn đi đêm nhất là trời mưa cho nó đỡ PHÊ ạ! Hehe!
PS: Mà cụ biết e là ai ko ợ? :P
Hệ hệ, teng kiu sếp. Lâu lắm chả thấy sếp a nhô em lấy hàng... \:D/

Cụ lau kỹ bằng giẻ mềm thấm aceton hoặc xylen. Có thể thử ethylen glycol. Đừng dùng phương pháp cơ học kẻo lại ko thể phục hồi.
Mai em sẽ thử 1 góc xem dư lào ợ, hêh... Tks cụ
Cái này bên nếu ai biết tẩy thì rất dễ nhưng ai không biết có thể làm hư mất kính của bác. Bên e chuyên tẩy bụi sơn, ố mốc. Bác chưa tìm đc nơi nào yên tâm thì qua bên e.
Địa chỉ bên e: 107 Trường Lâm- Long Biên- Đức Giang- Hà Nội. Hotline: Ms Hội 0966 147 648
Rổ rá dư lào cụ ơi... Tks cụ

lucky_money

Xe hơi
Xe của mình cũng bị nhưng qua thời gian gạt mưa nó tự hết.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn

vietran

Xe ba gác
Xe em 1 lần bị bắn bụi sơn đen, thấy ga ra họ lấy giấy giáp mịn loại nhỏ nhất dùng hơi nát rồi, sau đó nhúng nc cả ở giấy giáp và chỗ bụi rồi xoa nhẹ, sờ vào thấy trơn nhẵn là dc.

Em thấy thế xin một ít giấy đó (ga ra họ dùng xong vứt đầy)!rồi về sờ chỗ nào k mịn là đánh chỗ đó, kính trc sau xung quanh chả hiểu sao nhìn thế thôi chứ sờ vào ráp rô, em oánh hết, cả đèn pha cũng thế. Xoa nhẹ 2 cái là sạch, làm sạch kính mất chục phút là cùng.
Đi thấy trong vắt chả xước sát gì, gạt mưa thì êm ru k kêu như gái rên nữa

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Có sợ nó ảnh hưởng đến gioăng kính k cụ, vì khó mà giữ cho nó k dính vào lắm

Pajero0291

Xe buýt
Cách đơn giản nhất là cụ lấy lưỡi lam, để ngiêng cạo nhẹ nhàng là ok. Cụ dùng xăng acetone không tốt đâu.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Cách đơn giản nhất là cụ lấy lưỡi lam, để ngiêng cạo nhẹ nhàng là ok. Cụ dùng xăng acetone không tốt đâu.
Khổ cái là nó rất nhỏ và mỏng cụ
BT không thấy giề, nhưng đi đêm thì rõ lắm

lucky-luke

Xe buýt
Hệ hệ, teng kiu sếp. Lâu lắm chả thấy sếp a nhô em lấy hàng... \:D/
Đứng hàng cụ ơi! Nắng quá chỉ quán bia là đông thôi ợ! :P

Xe em 1 lần bị bắn bụi sơn đen, thấy ga ra họ lấy giấy giáp mịn loại nhỏ nhất dùng hơi nát rồi, sau đó nhúng nc cả ở giấy giáp và chỗ bụi rồi xoa nhẹ, sờ vào thấy trơn nhẵn là dc.

Em thấy thế xin một ít giấy đó (ga ra họ dùng xong vứt đầy)!rồi về sờ chỗ nào k mịn là đánh chỗ đó, kính trc sau xung quanh chả hiểu sao nhìn thế thôi chứ sờ vào ráp rô, em oánh hết, cả đèn pha cũng thế. Xoa nhẹ 2 cái là sạch, làm sạch kính mất chục phút là cùng.
Đi thấy trong vắt chả xước sát gì, gạt mưa thì êm ru k kêu như gái rên nữa
Tỷ lệ rủi ro cao lắm cụ ạ! E đã phải oánh bóng xử lý rất nhiều kính xe mà Gara làm sạch bụi sơn bằng cách của cụ rồi!

Cách này cũng được nhưng vẫn rủi ro và khó toàn diện được ạ! Bọn e chỉ dùng dao cạo kính chuyên dụng để làm sạch trong một số trường hợp, nhất là tẩy keo khi bóc film cách nhiệt cũ dán film mới thôi ạ!

hoacvxd

Xe tăng
Em có cục đất sét bán kèm nước nano (chả biết tên của nó là gì, thấy dẻo như đất sét), đánh rất sạch.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Em có cục đất sét bán kèm nước nano (chả biết tên của nó là gì, thấy dẻo như đất sét), đánh rất sạch.
Hệ hệ, thể nào chả cho em xin tí nhề, teng kiu lão nhá ...:-bd

Pajero0291

Xe buýt
Vâng, em toàn làm lấy thôi nên không vấn đề gì. Nhẹ nhẹ là êm thôi mà cụ.

anhtho

Xe ngựa
Có sợ nó ảnh hưởng đến gioăng kính k cụ, vì khó mà giữ cho nó k dính vào lắm
Cẩn thận chỉ thấm ẩm giẻ rồi lau thì làm sao mả ra gioăng được. Nếu sợ trình ko làm nổi thì cụ Jing cũng nên ra tiệm chuyên

Chỉnh sửa cuối:

cclass

Xe buýt
Xe em sơn trong mấy gara ngoài thợ làm ẩu toàn bị bụi sơn kính lái, cửa, đèn. Thợ xử lý bằng giấy nhám mịn là đi hết, lúc xoa cho thêm ít nước, mới đầu em cũng ghê nhưng đúng là chả thấy xước :)

lucky-luke

Xe buýt
Chuẩn là cục đất sét ạ! E có nhắc đến đầu bài rồi ạ, Tây nó gọi là cục Clay.. hehe...