Cách tiếp cận khách hàng của mazda Lê Văn Lương

cadillacsixteen

Xe tăng
Cụ nói chuẩn, em cũng dị ứng với mấy cụ sâu chèo kéo khách thô thiển quá, cùng đại lý với nhau nhưng cạnh tranh trên lỗi lầm của đồng nghiệp ( nếu có ) thì không ngửi nổi. Sao các cụ không tầu ngầm,inbox với chủ thớt, lên diễn đàn tỷ tê làm giề ^:)^^:)^^:)^
Cám ơn Cụ. Cụ nói Đoàn Chuẩn luôn! :D:D:DNói chung ở đâu cũng thế làm Dịch vụ rất khó. Theo em cũng nói để cho họ rút kinh nghiệm và phục vụ tốt hơn. Chứ ko nên vì thế mà dìm hàng này nọ. >:D<>:D<>:D<>:D<; Nhà em khách vào mà chưa kịp mở Bia, khăn lạnh là ăn chửi ngay. đời đúng ko như là Mơ:P:P:P%-(%-(%-(

Dr.vanchi

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nói chung ko chỉ mazda lvl mà dịch vụ chăm sóc khách hangf của miến Bắc nói chung và Hn nói riêng còn quá kém
Em đi vào Sài Gòn mua gì cũng đc tiếp đón niềm nở, m xem chán ko mua cũng vẫn nhận đc lời cảm ơn
nhân viên mà thái độ là về quê chăn vịt luôn chứ ko ngoa

LX6899

Xe tải
nhà em mua xe ở đây thấy cũng ổn mờ, có vụ đk cãi nhau về cách áp thuế với bên hoàng mai em cũng nóng vội nhưng đc bạn sale bên này khuyên chờ đợi thuế trả lời nên cũng tiết kiệm đc tiền. xong thấy ok giới thiệu cho a em bạn bè mua, đến tết các bạn sale còn đến tận nhà chơi.

MrTason

Đi bộ
Cách đây 1 tháng Tui cũng giống bác chủ, áo phông, quần ngố, dép tổ ong đến mazda lê văn lương mua cái BT50 cũng được đối xử như vậy, cho dù dwj thảo xong hợp đồng nhưng tôi vẫn cảm thấy mình bị phân biệt đối xử, tui đã quyết định sang mazda giải phóng và sau 24h tui đã có xe, vấn đề là mình được đối xử như những thượng đế thực sự.

hyundaii30

Xe tăng
Nghe vụ này lại nhớ đến vụ đại gia Thanh sắt Hà nội đi mua giường cưới cho con, vào show room ăn măc lếch nhếch, đội mũ cối bị mụ chủ hỏi anh có tiền không, không thấy nói gì nên mụ ấy đếch tiếp. Lúc sau chỉ thấy khoảng vài ba ông đi xe con kèm 1 xe tải cứ thế vào khênh giường, mụ chủ ngơ ngác, ú ớ tưởng bị cướp, nhưng thấy đàn e nó làm cả nắm tiền nhét vao mồm :Dnên không hô hoán nữa. Đúng là bài học, giờ xã hội hiên đại, giới trẻ hay hào nhoáng bên ngoài, còn các tầng lớp nhiều tiền thế hệ trước toàn đi từ lao động vất vả mà lên, nên các bạn bán hàng trẻ không có đủ kiến thức, kinh nghiêm để nhân biết khách hàng, xảy ra tình trạng vây cũng nên nhắc nhở đội ngũ bán hàng.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenluan106

Đi bộ
Thật ra thì ai mà chẳng có lúc mắc sai sót, các Cụ cũng nên đặt mình vào hoàn cảnh của nhân viên, bận tối mắt tối mũi thì sao phục vụ các Cụ chu đáo được.

trinhhunghb

Xe lăn
Chả là sáng nay em mang xe đi bảo dưỡng tạo Ford Thăng Long, tiện dẫn nhạc phụ đi xem F Focus luôn nhưng qua Showroom thì hết xe trưng bày nên định hướng cụ xem md3 xem có ưng không.
Qua Md LVL thì có mấy bạn thanh niên quay ra hỏi xem đã hẹn trước chưa (lần đầu tiên đi xem xe thấy khách phải đặt lịch với sale), em thật thà bảo chưa thế là các bạn ấy bơ luôn mặc kệ cho 2 cha con muốn là gì thì làm, cũng chẳng thèm hỏi thêm (chắc nghĩ đang vừa bán vừa la cũng đắt hàng đíu cần quan tâm đến 2 ông lếch thếch quần ngố áo phông đi dép nhựa). Lúc này em cũng thấy nóng mặt nhưng chưa nói gì.
Lúc sau khi em xem xong đang định gọi điện xem xe xong chưa để quay về Ford TL lấy thì có mấy bác khác vào, được tiếp đón niềm nở, chăm sóc tận tình, lấy chìa khoá cho thử làm em tủi thân quá mới hỏi 1 cậu sale: ở đây phải đặt lịch trươc mới được tiếp đón hả em? lúc đó mới nhận được thái độ khác, xin lỗi và hỏi quan tâm đến sp nào!
Em thấy thái độ nhân viên ở đây quá kém, chả hiểu đánh giá khách hàng kiểu gì.
Hai ông con chán quá đi về luôn, nói thật là ko còn chỗ nào bán xe thì em cũng đ** bao giờ vào MD LVL nữa, uy tín và sự tin tưởng sản phẩm MD cũng suy giảm phần nào
em cũng bị một lần vào xem mazda 3 all new...cũng bị như cụ ...cạch luôn

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh

Luu Lehong

Xe container
Đang nghiên cứu maz6 đây. Hôm nào em mặc mầu đùi áo may ô ra 68 LVL xem sao :D
Các bác sale nhớ mặt đấy nhé :))

trinhhunghb

Xe lăn
Thế à cụ. Thật sự là như thế ạ @@
chuẩn luôn...ngày mới ra mazda 3 all new..vào nghía để rước thì gặp cụ beo béo lùn lùn cảm giác ko được hồ hởi thân thiện lắm...em lượn ngay...ko mua nữa...mà cũng phải thanks cái cụ béo ấy..nếu mà cụ nhiệt tình thì bây giờ đi m3 chứ ko phải cx5 fl rồi...

nobimi

Đi bộ
Chỗ này tuần trước tôi qua đó mặc com lê lịch sự xem con CX5 mới một mình người ta còn chẳng thèm để ý

nobimi

Đi bộ
Tôi sợ nhất vào showroom mà cứ có đứa kè kè bên cạnh.

Toàn đứa chả biết đếch gì về xe cộ, nghe chúng nó ba hoa mà mình ngượng đỏ cả tai. Toàn phải bảo để kệ tao tự xem.
Đồng ý với bác, kè kè sẽ tạo cảm giác bị soi hay canh mình làm gì đó. Cái này cũng còn tùy thuộc vào sự nhạy bén của nhân viên để hiểu khách nào thích xem một mình hay cần tư vấn. Nhưng tối thiểu thì cũng nên chào đón và hỏi một đôi câu cần trợ giúp gì không chứ không nên thiếu sót bỏ quên

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Tôi sợ nhất vào showroom mà cứ có đứa kè kè bên cạnh.

Toàn đứa chả biết đếch gì về xe cộ, nghe chúng nó ba hoa mà mình ngượng đỏ cả tai. Toàn phải bảo để kệ tao tự xem.
:)) Em Mời bác qua Giải Phóng.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Đồng ý với bác, kè kè sẽ tạo cảm giác bị soi hay canh mình làm gì đó. Cái này cũng còn tùy thuộc vào sự nhạy bén của nhân viên để hiểu khách nào thích xem một mình hay cần tư vấn. Nhưng tối thiểu thì cũng nên chào đón và hỏi một đôi câu cần trợ giúp gì không chứ không nên thiếu sót bỏ quên
Bác nói chuẩn bác ạ :)

leochen1168

Xe đạp
Bạn em khuyên "Mua Mazda chỉ nên mua ở 2 showroom chính hãng là Mazda Giải Phóng hoặc Long Biên. Các chỗ khác chỉ là đại lý nên chất lượng bán hàng kém hơn. Chủ bố láo chỉ mong hốt bạc nên đa số nhân viên không thể tử tế được, tìm mọi chiêu trò quay khách để đạt doanh số". Các cụ xem xét.

leochen1168

Xe đạp
Từ ngày em đi mua xe, mua hộ xe cho người nhà thì chỉ gặp đúng 1 chú Sales có ô tô đi. Còn lại 99% Sales ô tô.... đi xe máy mà khuyên khách như thật :)).

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Bạn em khuyên "Mua Mazda chỉ nên mua ở 2 showroom chính hãng là Mazda Giải Phóng hoặc Long Biên. Các chỗ khác chỉ là đại lý nên chất lượng bán hàng kém hơn. Chủ bố láo chỉ mong hốt bạc nên đa số nhân viên không thể tử tế được, tìm mọi chiêu trò quay khách để đạt doanh số". Các cụ xem xét.
Quan trọng là chất lượng dịch vụ sau bán cụ ạ. Chứ lúc đầu mua nói ngọt, bớt xén cho chút về sau mặc kệ khách hàng. Với những người đàn ông lái xe lâu năm họ chủ động biết cách xử lý, còn những lái mới, chị em phụ nữ chắc nản luôn

GiangChau

Xe hơi
Chắc Md LVL đông khách nên làm kiêu vậy. Còn em trước đi cùng ông anh vào lấy em M6 thấy cũng bình thường mà các cụ.

Cu Quỳnh

Xe buýt
mấy bác rút kinh nghiệm nhé, đy xem 4 bánh là phải đóng thùng giày bít đàng hoàng, có thêm cái rolex trên tay nữa càng tốt =)) . Cơ mà cũng tuỳ chỗ thui ạ, lâu dần cái sale thấy doanh số tăng nhờ mấy cụ đi dép tổ ong vs quần sóc thì sẽ tự nhắc nhở nv thay đổi thái độ thui mà hihi ............. ! :)