Thảo luận Cách tốt nhất kiểm tra mức độ cách nhiệt của phim dán kính ô tô

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
e thấy có nhiều xe dán film cách nhiệt loại có thương hiệu , nó ko bị bay màu phần dưới film mà bay màu phần mép viền ép vô roăng ấy cụ à .
Cụ xem lại là nó bị bay màu hay bị ô xi hóa nhé. Phim dòng phim có nhiều kim loại dễ bị ô xi hóa nên hay bị ô xi hóa ở mép. Nếu cụ có ảnh thì em đánh giá chính xác hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Website
thegioigiaydankinh.com
Cụ xem lại là nó bị bay màu hay bị ô xi hóa nhé. Phim dòng phim có nhiều kim loại dễ bị ô xi hóa nên hay bị ô xi hóa ở mép. Nếu cụ có ảnh thì em đánh giá chính xác hơn.
xe k3 dán film llumar từ hãng ra cụ à

first

Xe tăng
Xe em hãng dán khuyến mại phim 3M ko rõ xịn hay đểu, và chả biết hiệu quả thế nào. Em đi qua chỗ cụ nhờ cụ đo giúp nhé?

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Xe em hãng dán khuyến mại phim 3M ko rõ xịn hay đểu, và chả biết hiệu quả thế nào. Em đi qua chỗ cụ nhờ cụ đo giúp nhé?
Ok. Cụ có thể qua các cơ sở bên em để đo thông số miễn phí. Thời gian đo chỉ 1 phút là xong.
Phim khuyến mại 3M theo xe thì trên 99% là phim giả nên cách nhiệt chưa tốt, nhất là kính lái thường rất nóng, đi gặp nắng gắt như dịp 2/9 ở HN vừa rồi là nóng rát.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Dùng rèm hơn hay phim hơn các cụ ?
- Rèm và phim cách nhiệt tốt đều có tác dụng chung là giảm độ nóng rát da khi nắng chiếu.
- Rèm không dùng được cho kính lái như phim.
- Phim cản nhiệt bằng cách hấp thụ nhiệt lên bề mặt kính rồi nhiệt này có thể dẫn ra ngoài làm khoang xe mát hơn, còn rèm thì ngăn nhiệt lên bề mặt rèm nên nhiệt này khó thoát ra ngoài khoang xe hơn.
- Rèm thì thường chi phí rẻ hơn, dễ tháo lắp ra nhưng cũng lỉnh kỉnh vì mất công tháo lắp.

Nếu dùng phim cách nhiệt đủ tốt (nắng chiếu vào da không còn nóng rát) thì hầu như trên 90% không cần phải dùng rèm. Còn nếu dùng phim cách nhiệt chưa tốt (nắng chiếu vào da vẫn nóng) thì khả năng cần dùng rèm là cao hơn.

Liam18

Xe tải
Em thấy bác này làm clip khá trực quan dễ hiểu. Các cụ tham khảo nhá

forever_rock

Xe tải
xe e mua lại, thấy kính lái dán cái gì mà nhăn nheo, vằn vện hết. bên cụ có dán kính lái ko ko? Giá bao nhiêu? Carén 2015

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
xe e mua lại, thấy kính lái dán cái gì mà nhăn nheo, vằn vện hết. bên cụ có dán kính lái ko ko? Giá bao nhiêu? Carén 2015
Chào cụ. Kính bị nhăn nheo là do keo phim đã hỏng. Bên em có dán riêng kính lái, riêng 1 kính sườn cũng còn dán mà. Gía thì cụ vào gian hàng bên em xem tại đây https://www.otofun.net/threads/334771
hoặc xem tin nhắn.