Cạch Trần Anh rồi!!!

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
5 năm trước thì có thể em còn mua của Trần Anh.

Chứ sau đó thì không mua nữa. Đơn giản vì trước nó bán rẻ nhất, nhưng giờ thì bán đắt nhất nhì.

Mua máy hay đồ điện tử, quan trọng là chất lượng và giá cả. Bao giờ mua em cũng khảo sát kĩ thị trường, hỏi những người biết rõ về nó.

Chế độ bảo hành thì chỗ nào cũng có vấn đề nếu không biết cách xử lý. Nhưng cũng may là em chưa đến nỗi phải đi bảo hành nhiều (có thể do chọn kỹ nên mua được hàng tử tế).

- Ổ cứng Samsung hỏng nhiều là đúng rồi. Xưa nay em vẫn đặt niềm tin vào Seagate, dù gì cũng 5 năm bảo hành. :))

- Máy tính xách tay, không phải quảng cáo, nhưng em hay khảo giá chỗ nào rẻ nhất, mua máy mới nguyên hộp, kiểm tra kĩ khi mua máy. Và kết quả là em mua hộ khoảng 20 chục con laptop ở Bách Phương (giá cả kiểm tra là phải chăng nhất, chế độ bảo hành thì chưa gặp sự cố nào, lại được cái nhiệt tình khi cài đặt máy cho khách (cái này em làm được, nhưng mỗi lần mua máy hộ mà lại phải cài máy hộ nữa thì em ngại, nên cứ bảo mấy chú bán hàng làm luôn). Mua máy chỗ này em thích cái là nó không có hàng trưng bày, toàn bóc thùng bán cho mình. Kiểm tra nó cũng dễ nguồn gốc xuất xứ. Tuy nhiên, em thỉnh thoảng thấy 1 số cửa hàng có giá rẻ hơn độ 100-200k, nhưng một là phân phối chính hãng, hoặc cửa hàng chưa được kiểm chứng. Ghét Bách Phương mỗi cái là nó nhập khẩu chính ngạch nên bán lúc nào cũng bắt có VAT. :))

- Mua link kiện máy tính, tốt nhất khảo giá 1 vòng. Xem trên vatgia.com. Đi dạo 1 vòng mấy phố máy tính (trước là Lý Nam Đế, giờ là Lê Thanh Nghị gần nhà). Lấy bảng giá, rồi vô 1 số hàng quen và mặc cả. :)) Cái này quan trọng đó. Biết giá thị trường và bắt đầu ép giá để được giá tốt nhất. Em hay mua của Hải Anh ở Lê Thanh Nghị (1 lần duy nhất phải bảo hành bàn phím ở đây, đem qua thì nó đổi cho 1 cái mới tinh sau 1 ngày bắt dùng tạm bàn phím cũ).

- Mấy cái RAM, mainboard, HDD nếu biết tý về máy tính, sẽ biết cửa hàng phân phối đại lý chính thức. Bác đến đó sẽ có hàng giá tốt, lại được cái bảo hành tận gốc. Chứ mua các cửa hàng khác, hỏng họ cũng phải mang đến đại lý đỏi. :)) Nếu không thì mua ở cửa hàng quen. Cũng hay mua của chú Tiến bên Toàn Hưng (cũng có nick OF).

Chia sẻ 1 vài kinh nghiệm mua đồ công nghệ với các bác. Hy vọng không múa rìu qua mắt thợ.

Các bác ít kinh nghiệm, tốt nhất cứ làm sao làm quen được 1 ông nhiều kinh nghiệm hơn, lúc nào cần thì nhờ vả. :))

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chả bù cho ở chỗ em bán hàng, Nếu hàng mua chưa quá 01 tháng em cho 1 đổi 1,nếu hàng bảo hành quá 01 tháng thì em cho khách hàng được mượn thiết bị tương đương mang về dùng, khi nào bảo hành xong thì em cho nhân viên alô mang đến đổi tận nơi.
Để tồn tại và phát triển thì cần phải thực hiện theo mấy chữ sau :" Kinh nghiệm, Uy tín, Tận tâm"
(b)(b)(b)(b)(b)
Đấy.Các bác thấy chưa.Phải thế này nài.Bác nào ghét thì Anti Trần Anh mà chuyển nhà sang đây nhé :6:

Trần Anh toàn bán hàng Tung cuộc. Mà e là đân anti Chinờ nên e ko bao giờ vào cái cửa hàng của nó!(b)(b)
Nếu sống mà Anti China giống bác.Chắc cũng mệt lắm nhỉ.Khổ nỗi ... Cái PC của em , ruột gan nó toàn của Tàu Khựa bác à (E cũng ghét hàng Khựa lắm.Nhưng không cạch được :21:)

(b)[/quote]

xe365vn

Xe container
ko nhờ có hàng China giờ này chắc chả có cái OF này mà tán phét :21:
cái gì đúng là đúng - cái gì sai thì sai
đổ đồng cả đống là ko được

hecvn

Xe tăng
Em thấy ra Mai Hoàng hoặc siêu thị Đăng Khoa cũng được, hơi đắt tý thôi:69:

Latte

Xe tăng
Em thấy ra Mai Hoàng hoặc siêu thị Đăng Khoa cũng được, hơi đắt tý thôi:69:
Mai Hoàng thì em không biết nhưng Đăng Khoa thì giá mềm hơn Trần Anh cụ ợ.

pmhunghero

Xe buýt
Cụ chỉ giúp em mua mấy cái laptop mà không phải hàng Tung cuộc với a. Ngoại trừ Mac, dell.
Sony Vaio co ca hàng USA, China va Japan (em đang dùng 1 cái Japan đuoc 3 năm mua cua Kalaptop chưa hòng, chua phải bảo hành bảo trì gì cả)

còn về cụ TA thì công nhận phục cụ chủ thớt, thế vãn cứ lao đầu vào
trứoc mình mua PC cứ mỗi chỗ 1 thứ rồi về lắp
nói thật bộ PC đầu tiên hồi học đại học gồm 10 thiết bị thì mua tận 6 nơi
dùng đến 3 năm, ra trường mới cho bộ đó để mua bọ mới, mà chả bao giờ mang đi bảo hành, toàn chủ yếu lỗi phần mềm thì tự sử lý lấy.

Chỉnh sửa cuối:

min18vn

Xe điện
Em cũng cạch TA lâu rùi, trước mua cái Main Intel 865 với giá box, bị dính ngay main tray hồi đó vội nên ko lên web tìm hiểu, từ đó ko quay lại, có chăng chỉ để xin cái BG thôi:6:

G_nud

Xe tải
Nếu bác hay dạo mấy thớt IT thì có lẽ ko mất công đến thế, riêng cái bon TA này có tiếng là làm ăn linh tinh rồi, còn về cá nhân e thì e chọn Mai Hoàng, tuy bọn này có đắt hơn các chỗ khác 1 ít nhưng làm ăn có vẻ đc, hậu mãi cũng khá hơn. Còn bọn TA e cũng kinh nghiệm xương máu 1 lần rồi, hứa với lòng cả đời ko mua đồ của bọn này dù cả cái VN này ko ai bán đồ máy tính nữa.

Vietkid

Xe điện
- cái màu đen thì đúng
- cái màu đỏ là hơi quá lời cụ à

(b)
Hì, em hơi cường điệu quá lên chút mà cụ. Ý em nôm na là, mình là người mua, là người được quyền lựa chọn nơi có dịch vụ tốt nhất so với khả năng của mình, hà cớ gì cứ chui đầu vào chỗ làm mình khó chịu rồi kêu ca là đắt với chả rẻ, là hay với chả kém.
Tỉ dụ em vừa mua điều hòa chỗ cụ 4x4, em biết thừa điều hòa ở nơi khác giá như thế nào chứ, nhưng em vẫn mua vì thứ nhất ủng hộ anh em, thứ 2 là có chỗ mà nắm.
Một điều nữa, nếu em mua Laptop, nhất là Lenovo, em có sự lựa chọn là Nam Á hoặc the220.

Tài Lộc

Xe máy
bọn TA giờ chi phí quá cao rồi, bán thì ít (máy tính chứ có phải TV đâu), giá cả không thể rẻ được, quá tầm khả năng quản lý rồi, dịch vụ đi xuống là đương nhiên :^)

Đọc bài của cụ chủ thớt e lại nghĩ đến chuyện mua xe Toy ở VN mình, ai cũng kêu ca phàn nàn và cuối cùng vẫn chui vào rọ. Nói thực, e không hiểu luôn :P:21::21::21:

d4e

Xe buýt
Cháu đưa thớt này lên chỉ mong để bà con rút ra những góp ý chân thành về:
- Nhìn thằng TA thì cạch nó ra, hoặc nếu có thể thì làm sao cho nó tốt lên (mong là thế)
- Mình cùng rút ra 1 danh sách rút gọn 1 số tên tuổi có thể tin cậy được.
Cháu đã ngu thì cháu khổ, nhưng mà đưa thớt này lên để mong được học tí khôn.
Cảm ơn các bác:):):)

series3

Xe tăng
Cũng lâu lắm rồi em không mua gì ở TA vì đơn giản họ đông khách quá, mua bán cứ phải xếp hàng chờ đợi là em không thích rồi :69: Tuy nhiên cụ chủ thớt phàn nàn về họ em nghĩ cũng hơi quá vì cơ bản là cụ đã lựa chọn những sản phẩm có xác suất phải bảo hành cao như HDD Samsung, laptop Y410.. em mỗi khi định mua cái gì thường bỏ thời gian nghiên cứu 1 tí rồi mới mua nên bù lại trong quá trình sử dụng nói chung không phải mất thời gian đi lại bảo hành, đấy là kinh nghiệm của em cụ ạ (b)

novsf

Xe tải
Hê hê, cái ổ cứng notebook em đang dùng đây là mua của TA, xung quanh em có lẽ phải đến 100M+ máy móc từ PC đến modem đến AP đến hub đến mouse.. công ty đều mua của TA từ lúc ở Nguyễn Du cho đến lúc ra đường Láng. Chưa phải bảo hành cái gì nên em không dám bình luận. Cũng chưa mua cái gì khác ngoài đồ PC & phụ kiện.

Vì tiền công ty nên chẳng quan trọng giá cả miễn là đúng yêu cầu và nằm trong budget là được, bù lại mua bán nhanh chóng, hàng nhiều, dễ chọn, hóa đơn chứng từ đầy đủ.

Bà con trong nhà mà nhờ em mua đồ em toàn chỉ ra Trần Anh hoặc dẫn ra rồi muốn mua gì thì mua. Vấn đề rất đơn giản là "Còn công ty nào tốt hơn hẳn không?"

Kiamorning

Xe máy
Cụ chỉ giúp em mua mấy cái laptop mà không phải hàng Tung cuộc với a. Ngoại trừ Mac, dell.

hihii cụ ạ Dell bây giờ nếu phân phối chính hãng đa số cũng made in TQ nhá (nếu thuế CO form E từ TQ 0% thì em đảm bảo 100% TQ ko còn hàng Malaysia nữa đâu ạ), mà tại sao các cụ cứ phải thắc mắc chuyện sx ở đâu nhỉ? Toàn cầu hóa, thế giới phẳng việc chuyên môn hóa là chuyện đương nhiên. Nếu SX ở các nước khác chi phí cao hơn, giá thành cao hơn các cụ mua được ko? Các cụ cứ sang Châu Âu hay Mỹ mà xem nhá, đặc biệt là quần áo, giầy dép hàng hiệu Nike, Adidas... made in Việt Nam hà rầm, nếu bọn Tây nó cũng chê giống ta thì VN mình phát triển sao đây ợ??

vihali

Xe container
Chả bù cho ở chỗ em bán hàng, Nếu hàng mua chưa quá 01 tháng em cho 1 đổi 1,nếu hàng bảo hành quá 01 tháng thì em cho khách hàng được mượn thiết bị tương đương mang về dùng, khi nào bảo hành xong thì em cho nhân viên alô mang đến đổi tận nơi.
Để tồn tại và phát triển thì cần phải thực hiện theo mấy chữ sau :" Kinh nghiệm, Uy tín, Tận tâm"
(b)(b)(b)(b)(b)
Giá mà cửa hàng nào cũng thế này thì đố bọn nó dám hứa lèo.

ChiePCW

Xe tăng
Em cũng mua đồ của TA từ hồi còn là cái 34A LNĐ bé con con (cái lúc mà anh Kiên vẫn đang là người của CMS cơ) đến bây giờ thỉnh thoảng vẫn mua ở đấy mặc dù đôi lúc cũng bực mình về vấn đề mua hàng nhưng bảo hành thì chưa có gì phải lăn tăn cả. Cũng có thể do em quen vài người bên bảo hành của TA nhưng em nghĩ họ cũng chỉ là nhà phân phối thôi chứ không phải là nhà sản xuất hay đại diện chính hãng nên việc bảo hành phụ thuộc rất nhiều vào người đã bán hàng cho họ. Còn em có 1 kinh nghiệm nho nhỏ là nếu có không bằng lòng thì cứ quay sang mấy em kinh doanh bảo là cho gặp sếp để mua 100 bộ máy tính rồi lên đấy mà phàn nàn :21:

quangna

Xe tăng
Em nghĩ là số cụ chủ thớt đen thôi chứ tất cả đồ máy tính em đang dùng là toàn mua ở TA đấy chứ ạ? Tuyệt nhiên là chửa hỏng cái nào mới hay chứ, dù đã mất bảo hành và máy tính của em thì chạy 23,8/24h và 6,8/7 ngày ạ :77::77::77::77::77:

hoangyenF430

Xe tăng
(b)(b)(b)(b)(b)
bác HUYNH cho em hỏi là VGA ở chỗ bác thế nào ? em đang cần tìm 1 cái VGA (l)