Cách xác định vị trí nhà đất dựa trên toạ độ trên sổ đỏ, sổ hồng

thanh040506

Xe trâu
Chào các bác, em muốn chia sẻ một cách xác định vị trí nhà đất rất chính xác cho các bác chưa rành. Nhiều khi sổ ghi địa chỉ rất mơ hồ như thuộc thôn này, xã kia mà tìm được chắc cũng đến mùa quyt. Thời đại công nghệ 4.0 có những công cụ đơn giản để các bác đi đến tận cửa bất động sản trên sổ đỏ, sổ hồng đó. Các bác xem video cho dễ hình dung nhé, thấy tạm ổn các bác cho em ly rượu nha, ở trong nam bấy lâu em toàn phải uống bia, ahii.
E oánh dấu xem.

chuotdong

Xe điện
Cũng hay đấy, nhưng không biết sổ đỏ đã quy về hệ VN2000 hết chưa

OneMoreNight

Xe tải
Cũng hay đấy, nhưng không biết sổ đỏ đã quy về hệ VN2000 hết chưa
Móc đâu ra bác. Nhà nước chi ngân sách nghìn tỉ đee đi đo đạc lại hệ VN 2000. Cái này xếp vào dữ liệu bí mật quốc gia. Làm sao cái app này chính xác đc. Cơ mà cái này dù sao cũng hay. Đung để biết vị trí tương đối để tham khảo.

Sky888

Xe hơi
Website
quyhoachduan.com.vn
Móc đâu ra bác. Nhà nước chi ngân sách nghìn tỉ đee đi đo đạc lại hệ VN 2000. Cái này xếp vào dữ liệu bí mật quốc gia. Làm sao cái app này chính xác đc. Cơ mà cái này dù sao cũng hay. Đung để biết vị trí tương đối để tham khảo.
Bí mật quốc gia cơ ah bác, bác vui tính vãi :))

OneMoreNight

Xe tải
Bí mật quốc gia cơ ah bác, bác vui tính vãi :))
Ko hề nhé bác. Vì cái này nó liên quan đến quân sự nữa. Bác cứ hiểu nôm na là nếu có tọa độ chính xác các trụ sở cơ quan Nhà nước thì khi bên ngoài bắn tên lửa nó nhập chính xác được tọa độ thì....
Đó là lý do vì sao mà trước đây nước mình có mạng lưới tọa độ quốc gia rồi (nhưng do bên TQ hỗ trợ xây dựng), giờ phải bỏ tiền ra làm lại hệ tọa độ VN 2000.
Em là đang nói đến vấn đề tổng thể cả bản đồ nhé.

Sky888

Xe hơi
Website
quyhoachduan.com.vn
Ko hề nhé bác. Vì cái này nó liên quan đến quân sự nữa. Bác cứ hiểu nôm na là nếu có tọa độ chính xác các trụ sở cơ quan Nhà nước thì khi bên ngoài bắn tên lửa nó nhập chính xác được tọa độ thì....
Đó là lý do vì sao mà trước đây nước mình có mạng lưới tọa độ quốc gia rồi (nhưng do bên TQ hỗ trợ xây dựng), giờ phải bỏ tiền ra làm lại hệ tọa độ VN 2000.
Em là đang nói đến vấn đề tổng thể cả bản đồ nhé.
Em đang hiểu là toạ độ sinh ra để giúp chúng ta xác định vị trí cho chính xác. Có các hệ toạ độ khác nhau do họ lấy điểm mốc khác nhau hay cách tính toán khác nhau. Cũng như tiếng Việt với tiếng Anh thôi, khi cần có thể lấy từ điển ra dịch. Còn toạ độ toà nhà quốc hội hay lăng bác e xác định bằng hệ toạ độ WGS84 thì vẫn cho tên lửa bay đến được vậy. Em hiểu sai gì bác chỉ giáo e cái, cái này e ko chuyên.

OneMoreNight

Xe tải
Em đang hiểu là toạ độ sinh ra để giúp chúng ta xác định vị trí cho chính xác. Có các hệ toạ độ khác nhau do họ lấy điểm mốc khác nhau hay cách tính toán khác nhau. Cũng như tiếng Việt với tiếng Anh thôi, khi cần có thể lấy từ điển ra dịch. Còn toạ độ toà nhà quốc hội hay lăng bác e xác định bằng hệ toạ độ WGS84 thì vẫn cho tên lửa bay đến được vậy. Em hiểu sai gì bác chỉ giáo e cái, cái này e ko chuyên.
Hề hề, trên lý thuyết là vậy, cơ mà thực tế nó khác.
Trong Quảng Nam có cái dự án đo đạc lại toàn bộ theo hệ VN 2000 phải chục năm nay mà đã xong đâu. Đo thì đơn giản, cơ mà đến lúc ghép số liệu lại thì loạn hết lên. Uốn, nắn các kiểu cho khớp nhau xong rồi trình duyệt thì....Đợi. Ốp lên bản đồ trước đây xô lệch hết. Chả ông nào dám duyệt :D

Sky888

Xe hơi
Website
quyhoachduan.com.vn
Các bác đã biết cách xem độ cao nền đất trên điện thoại chưa? VD xem khu này là cao 0,5m so với mực nước biển, khu này cao 10m so với mức nước biển để biết chọn khu nào mà mua, tránh phải sắm thêm thuyền khi mùa mưa tới?

hocnd88

Xe hơi
Kinh nghiệm của cụ chủ hay quá ạ.