[Funland] Cách xử lý sáo diều gây ồn

Loriver4u

Xe tải
Ông già em quê yêu yếu. Vừa rồi tranh thủ về quê thăm cụ, trưa nằm nghỉ tý, 2 cái diều sáo ù ù trên đầu. E ra bảo chủ diều không hạ xuống, thế là e cắt dây luôn
Hỏi khí không phải, cụ chắc cũng có máu mặt? Em cũng ghét sáo diều lắm, mà về quê là ngoan như cún à

AnhViVu

Xe điện
Linh đàm họ thả ở đâu nhỉ.
Em ở Linh đàm 4-5 năm mà không thấy tiếng sáo diều. Cuối năm ngoái mới chuyển đi.

BH2H

Xe tải
Có 2 cách:
* chủ động: mua diều loại rẻ+ dây dài và thả gây mắc rối vào dây diều sao==>> lôi xuống & tùy ý xử lý 'tù binh/chiến lợi phẩm"..
* bị động: chụp tai nghe nhạc hoặc bịt lỗ tai khi ngủ...
Ngoài ra, còn giải pháp AQ nữa là cố lắng nghe để tìm ra cái hay ho của sáo diều=thích nghi...;)
Cụ có biết dây của diều sáo nó to như dây tai nghe. Sợ là diều của cụ không đủ sức lại bị làm tù binh :)

kduc

Xe container
Thú chơi của bọn vô học đây mà, cứ ù ù cả đêm, nghe thì có cái gì hay đâu chứ.

USD.EURO

Xe điện
Cụ làm 1 cái diều, thả tầm thấp rồi chọi lấy dây kéo rối tung mấy cái sáo diều đó đi. Rối 3-4 cái vào nhau là diều sáo Lộn Lèo hết thôi mà

Vova

Xe container
Nói chung là phải tìm tận nơi để bảo người ta thả diều có giờ có giấc thôi. Chứ nghe tiếng ù ù cả ngày cả đêm hại sức khỏe lắm.

Audi fan

Xe tải
Diều sáo này có phải họ thả cả đêm không nhỉ? Vì buổi tối bầu trời khu Linh Đàm (bán đảo) thấy có khoảng 2-3 cái đèn nhấp nháy trên cao, làm em cứ tưởng tượng thành đĩa bay :P. Mà chả nhẽ họ cứ để thế hết ngày này qua ngày khác à, vì em thấy lâu rồi, hầu như tối nào cũng có. Tiếng u u thì em mới nghe thấy một lần vào ban ngày thôi, còn lại k thấy tiếng gì?

vihali

Xe container
Có cụ nào nhà mạn làng Triều Khúc, Yên Xá ko nhỉ? 4 hôm nay bố nào thả sáo diều nghe ám ảnh quá. Nhà em cách đó 1km, bình thường ko nghe nhưng lên thượng thì nghe thấy. Xa thế mà còn khó chịu thì các cụ mạn đó sống thế nào đc. Ấy là chưa kể loa xã có hôm bật từ 5h30 nói về covid.

ConCuCauKinh

Xe buýt
Em quan niệm chơi cái gì cũng được, nhưng để ảnh hưởng đến người khác là không được. Sáo diều, loa phường, Karaoke tại nhà không có cách âm, đám trẻ ( già) trâu chạy moto độ bô vít ga v.v. đều là những thể loại vô học. Ngoài đời em tuyệt đối không giao du với những người này, đơn giản là họ vì niềm vui của mình mà kệ mẹ người khác.

TONGIA

Xe lừa
Đặt mua hoả tiễn từ Triều Tiên hoặc Nga về phang thôi cụ

buikhacthinh

Xe tăng
Vậy mà nhiều người thích tiếng sáo diều bảo nghe vi vu hay lắm.

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Em quan niệm chơi cái gì cũng được, nhưng để ảnh hưởng đến người khác là không được. Sáo diều, loa phường, Karaoke tại nhà không có cách âm, đám trẻ ( già) trâu chạy moto độ bô vít ga v.v. đều là những thể loại vô học. Ngoài đời em tuyệt đối không giao du với những người này, đơn giản là họ vì niềm vui của mình mà kệ mẹ người khác.
Em cũng dị ứng với tiếng động kinh khủng, nhiều lúc ức chế vô cùng: Tiếng loa phường ( dạo này it hơn chắc do covid nay là bình thường) nhưng lại thêm xe công nông chở vật liệu xây dựng, họ không ra quốc lộ mà chạy trong nội khu, ngõ ngách...em trong nhà cách xa còn khó chịu thì không hiểu người ngồi buôn bán cạnh đường thì sao? rồi người lái xe công nông ngồi trên thì thế nào?
Rồi loa karaoke dạo, về đêm thì lũ trẻ đi làm về muộn nó nói chuyện, nó nẹt bô xe máy, tăng gas rồi nó chơi bài.
Cạnh nhà lị có anh hàng xóm chăm chỉ theo kiều ngày nào cũng vác máy mài, máy cắt ra làm độ 1 tiếng ( ông này như kiểu nghiện làm việc với máy mài, máy cắt...toàn làm vớ vẩn cho gia đình hàng xóm chứ không phải kiếm sống... sau đó rồi ông ấy chạy máy nén khí, máy bơm để rửa xe... rồi sơn tút lại xe...tóm lại ông ấy làm luôn chân luôn tay mặc dù tuổi ngoài 70 rồi.
Vì dị ứng với tiếng ồn em đã tìm tới chú em để tìm giải pháp...nó bào chắc anh chuyển nhà thôi chứ đây là âm thanh cuộc sống nó vậy! và em bó tay chỉ biết đóng cửa vì âm thanh hỗn tạp bên ngoài!

TÔN

Xe container
Tiếng sáo diều thôi mà cụ chủ thớt cũng đi báo công an thì đúng là làm Ca vất vả thật :))
Chơi diều này thôi đỡ ảnh hưởng đến người khác

huynhnv

Xe tải
Tầm mấy tháng gần đây, ở khu nhà em ở Linh Đàm, không biết có hội chơi sáo diều ở đâu mà họ thả từ sáng đến đêm, kể cả giờ mọi người đi làm về cần nghỉ ngơi các cụ, các mợ ạ.
Em báo công an khu vực thì họ lại không thả trong khu vực công an quản lý, nên công an họ cũng chịu.
Không biết các cụ, các mợ có cao kiến nào tư vấn giúp em để em xử lý triệt để vấn đề này với ạ.
Tầm cao của sáo diều khoảng bao nhiêu mét vậy ạ?
Mịa. Chỗ công viên tuổi trẻ trên hồ Thanh Nhàn dạo này cũng có lũ dở hơi chơi diều sáo gây ô nhiễm âm thanh kinh.

toyennha

Xe lăn
Đ.M loại diều sáo với loại ăn ở ko cô thắm về làng. Mé.o thấy có khung hình phạt cho tụi nó

langtoilangtoi

Xe điện
Vậy mà nhiều người thích tiếng sáo diều bảo nghe vi vu hay lắm.
Đúng là nghe vi vu có cảm giác rất thanh bình, nhưng đó là sáo diều xưa, thả ở ngoài đồng của làng quê, khi mà dân cư thưa, sáo diều cũng loại nhỏ thôi. Sáo to chỉ khi nào thi mới có, cả làng chỉ làm vài cái. Nhưng nay thì sáo to lắm, tiện sẵn, tiếng sáo rất kinh khủng, tra tấn người dân. Chưa kể có nơi ảnh hưởng lưới điện cao thế, nhân viên ENV kiêm thêm làm cảnh sát diệt sáo diều.

Em có đôi lần đi Hải Dương và Hải Phòng, có mấy vùng thả diều tầm cao,... có 1 buổi trưa mà không thể chịu được. Tiếng sáo nó cứ u u uôm uôm như khoan vào đầu ấy,....

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
dùng S300 của Rusia bắn là ko xịt phát nào luôn cụ nhé :D