Cái giá của việc độ thêm đồ khi gặp thợ lởm

xanha78

Xe buýt
Cụ nhọ nhỉ! E chẳng biết nói j hơn!...

Maybach Tàu

Xe container
Đây chính là những lý do em lười độ đẹc, chả phải sợ mất zin hay tốn xiền, nhục nhất là lúc có việc hay đi xa là nó dở quẻ, sau đó là 1 loạt thời gian hầu hạ hậu quả :(

Vẫn thèm làm cái đèn sáng mà vẫn loai hoay

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Cụ ơi em phải thay ngay rồi không thì không đi được. Cụ có giúp em lắp lại cái cảm biến được không em mang qua cụ? Cái GEM cụ có muốn nghiên cứu không em cũng mang qua biếu cụ luôn. Thanks cụ
Vâng cụ cứ mang qua xem giúp gì được cụ ko

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đây chính là những lý do em lười độ đẹc, chả phải sợ mất zin hay tốn xiền, nhục nhất là lúc có việc hay đi xa là nó dở quẻ, sau đó là 1 loạt thời gian hầu hạ hậu quả :(

Vẫn thèm làm cái đèn sáng mà vẫn loai hoay
Ra HN gọi em mà xem dàn Hella kiểu Sân Vận Động nhá! Nếu sợ vứt đây 1k$ em bao lắp tại SG và bảo hành 1 năm luôn!:))

Ranger37259

Xe đạp
Nhà em ở cái chỗ gì gì, gần đồn công an gì gì ấy.
Ko biết thế nào chứ vào hãng bây giờ họ cũng dùng cá bóng đèn để check điện đó cụ. Xe em là Ford Ranger mới độ thêm dàn đèn led đấu pha, nhưng bị ngắt điện pha sau khi làm. Chú thợ kêu mang vào hãng để test lại là được. Vác vào hãng thì 1 chú thợ tháo cái hộp gem bên dưới trái vô lăng ra và mang đi đâu làm gì thì ko biết, lúc sau lắp lại thì bị lỗi khóa cửa. Ấn khóa cửa tự động hay dùng chìa khóa thì chỉ khóa được cửa bên lái, 3 cửa còn lại thì điếc. Khóa cửa lái thì chỉ có dùng chìa mới mở được. Thợ hãng kêu phải để xe lại hãng 2 ngày để mang hộp Gem đi xử lý, em ko chịu nên mang xe về để nhờ người quen làm hộ. Hi vọng là ok vì gọi điện thoại mô tả tình trạng xe xong thì cậu bạn nói chắc chắn xử lý được. Ko biết có phải do chú thợ trong hãng kia đổi hộp Gem lỗi hay trong quá trình thao tác làm hỏng nữa. Tềnh hềnh thế nào em sẽ thông báo với các cụ sau ợ.
Em thấy chỉ cần hiểu 1 chút về điện là có thể làm các thao tác rất an toàn và nhanh chóng, nhưng phần lớn những gara làm điện xe ở HN (VN) thợ không hiểu về điện (Em không có ý tất cả). Thực ra các chủ gara chỉ cần hướng dẫn hoặc bắt thợ học sử dụng đồng hồ đo điện đã cải thiện rất nhiều về thời gian và sự an toàn. Điện xe hơi đòi hỏi sự an toàn nhất là về cháy chập vì vậy các cầu chì, cảm biến cực nhạy mà thợ của ta cứ dùng cái bóng đèn rồi đâm vào dây để dò cực (+) rất dễ gây hỏng hóc mà khống nhớ từ đâu.

Xe của bác chủ top có thể mua chuột ngaòi thay vào được. Nhưng pahir kiểm tra lại vì em không nghĩ có thể hổng cả 4 chuột, lý thuyết thì chuột là rơle điện cho nên khó cháy nếu ko dí vào 1 nguồn điẹn lớn hơn nguồn của xe, trong trường hợp cháy chập hộp điều khiển gây chập thẳng nguồn lên rơle sẽ làm "om" rơle cũng sẽ làm hỏng nhưng sẽ không xảy ra vì như vậy cầu chì sẽ nổ trước khi gây hỏng (trừ trường hợp cầu chì được thwoj thiết kế theo kiểu vĩnh cửu)

Như bác nói cửa hậu vẫn làm việc thì hộp điều khiển không hỏng như vậy có thể là nguồn (+) lên các chuột cánh bị mất có thể có cầu chì khác hoặc thợ trước làm đã làm đứt.

buongemra

Xe hơi
Ủn cho các bác biết ạ

My2Kforever

Xe tải
Vấn đề độ điếc thì em không kết chút nào các bác à! Bởi vì em cũng là thợ mà ra ( thợ mobile) nhưng lúc mang xe ra ga ra hoặc cửa hàng nội thất oto lắp thêm cái này hoặc sửa cái kia là y như bực tức với mấy thằng thợ. Tuổi nghề thì non, đa số ăn lương từ chủ mà nó làm như ta đây là nhất, sửa giỏi hay là kém mình chưa nói chứ riêng cái khâu tháo lắp đồ nhựa là mình cũng đủ ke rồi. Đưa cái xe vào là chúng nó mổ như mổ xe hết date vậy! Cứ tháo, cứ cạy, cứ dật, ốc vít không cần nhớ kể cả mất cũng ko thèm tìm nữa, quần áo, tay chân mấy ông thợ thì bẩn sẵn rồi làm xong nữa thì nội thấy xe cũng đổi màu theo dầu mỡ luôn, đã thế có những thợ tay nghề non mà góp ý lại ko thích.

Romeodapxichlo

Xe máy
Chia sẻ nỗi bực với cụ. Điêut cụ gặp phải cũng chính là băn khoăn của e khi muốn độ thêm gì đó liên quan đến điện đóm. Thế nên thôi nguyên bản xe có sao dùng vậy, thợ thuyền chém gió như hát hay nhưng cái kiểu làm ăn ko có tâm cho newbie thực hành trên xe mình thì bỏ mẹ!

anhvnq.vip

Xe tải
Em cũng ủng hộ quan điểm dùng nguyên bản. Độ đẽo nhiều khi vượt quá công suất, gây cháy nổ hệ thống điện, rất phức tạp.

maison28

Xe hơi
Chia buồn với cụ, hy vọng bên HT có câu trả lời và action thỏa đáng cho cụ.