Cái gọi là sim tỷ gb và cái kết...hơn bể phốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

namcutthoi

Xe buýt
Sao em đọc nick cụ chả thấy đen gì cả nhể, chỉ thấy hơi... mùi mùi :)) (just for troll)
Cụ ơi cụ nói làm ngành viễn thông, cụ cho em hỏi có cụ khác đang làm cái vụ sim mobi trả sau data vô cực cũng kiểu tỷ gb dùng không giới hạn thì ...liệu ok không cụ?
Thực tế là Mobifone tùy từng KV hoặc Cty thành viên, tùy đối tượng khách hàng... Có gói cước trả sau truy cập không giới hạn lưu lượng tốc độ cao cụ ạ. Nhưng vì Cục Viễn thông - Bộ TT&TT cấm nên không phát triển mới nữa. Ai đã hòa mạng rồi thì vẫn nộp cước gia hạn gói đó bình thường.
... Nick của em chính là tên em gọi nhok lớn nhà em... Có mùi thật cụ ạ...:D

hxduong

Xe lăn
chính xác thì nó là mạng nào, sim gì, trả trước hay trả sau, sim mới hay đấu được sim đang dùng cụ ơi
Mạng Mobifone cụ ơi, gói VPB51, trả sau cụ ạ.
Sim tạo mới chứ không đấu vào số đang dùng đc cụ ạ.
Gói này yêu cái là không giới hạn tốc độ, dung lượng thấy bảo cũng không giới hạn nhưng như em tìm hiểu thì vẫn có giới hạn dung lượng cụ ạ, giới hạn 1000Gb/ tháng.
Tháng nào em dùng trâu nhất cũng chỉ đạt tầm 800Gb/ tháng :))

Sìn Sú AQuang

Xe buýt
Website
www.caosinsu-aquang.com
Em bấu từ cục phát wifi lắp sim gói VPB51 ra đấy cụ ạ. Em test cái này nhiều rồi, tốc độ chuẩn ạ.

Vâng loại này em bán e biết mà.
Tốc độ khách gửi em hqua đây

taductoan

Xe điện
Ông nhõi này e mua phụ kiện của nó gần 2 năm qua phải đến mấy củ rồi, nhưng bgio e cạch mặt từ sau lần có cái dây sạc bọc thép mua đâu >200k nghe lúc qcao nó bảo đảm bh 12 tháng...tsb nó dùng tháng 9 đến tháng 12 thì ko vào điện dù dây mới cắm đc mấy lần ở cty...(ở nhà e dùng dây khác). Mấy cái dùng 6-7 tháng đã hỏng thì e bỏ luôn dù còn bảo hành nhưng cái này e dùng chưa đến 10 lần sạc nề nó lờ đi. E hỏi lại thì nó bảo bgio đồ nào e cũng e bảo hành 3 tháng thôi ạ...biết là gặp thằng cao bá nhá nên e cạch từ đó.

Cùng bán hàng nhưng trên OF có mấy ông e tử tế hơn nhiều, ngoan đến mức chỉ cần nói của a trục trặc là mang đổi ko ý kiến, ko đòi xem hỏng ntn, mà e thì mua nhiều cái đắt của e nó...đến mức tự mình lại thấy ngại phải chụp ảnh cái hỏng để bảo e nó thực tế nó bị sao và nói a sẽ cầm theo để trả e cho e khỏi nghĩ a lợi dụng ;))
Cụ chưa mua của em đâu nhá.

taductoan

Xe điện
Các cụ cứ đăng ký sim VPB51 chính chủ, tiền cước hàng tháng tự nạp là ổn nhất.
Không giới hạn data truy cập, max băng thông mà tháng chỉ tốn có 100K
Em đang dùng gói này. Được Vpbank tặng, thấy ngon chẳng mấy phí gì chỉ cần mỗi tháng nghe gọi và nhắn tin đủ 100. Thuê bao cũng chẳng mất vì vậy em cứ dùng đủ 100k là dừng data thì chẳng có giới hạn gì kaka

Sìn Sú AQuang

Xe buýt
Website
www.caosinsu-aquang.com
Em đang dùng gói này. Được Vpbank tặng, thấy ngon chẳng mấy phí gì chỉ cần mỗi tháng nghe gọi và nhắn tin đủ 100. Thuê bao cũng chẳng mất vì vậy em cứ dùng đủ 100k là dừng data thì chẳng có giới hạn gì kaka
Vâng, bên em cũng đang bán gói này cụ ah :D

Sìn Sú AQuang

Xe buýt
Website
www.caosinsu-aquang.com
Cái này nghĩa là sao b, đã kg giới hạn dung lượng lại đến 100k dừng là sao cà8->
Ý cụ ấy là cụ chỉ dùng data thì k giới hạn lưu lượng truy cập mà mỗi tháng chỉ trả 100K thôi

hxduong

Xe lăn
Cái này nghĩa là sao b, đã kg giới hạn dung lượng lại đến 100k dừng là sao cà8->
Dừng lại nghĩa là không phát sinh thêm cước gì lão ạ. Hình như có giới hạn nhưng em không biết là bao nhiêu, tháng nào dùng nhiều nhất thì em cày đc 800Gb/ tháng :D

Sìn Sú AQuang

Xe buýt
Website
www.caosinsu-aquang.com
Cái này vào tên chuẩn, đk xong 2 - 3 ngày có nhân viên Mobi đến xác minh đàng hoàng, chẳng lo hack :))
Đúng rồi cụ ạ, sim vpb51 đăng ký chính chủ có hợp đồng, xác minh rõ ràng minh bạch.
Các cụ nào lăn tăn khi nào nhận sim gọi lên 9090 cskh check là biết ngay

KatKik

Xe điện
Lúc hết xiền nó chậm như rùa ấy. Mà em cũng kệ. Hết thì em mần gói mới thôi :D
E đăng ký gói 70k của Viettel đc 3G tốc độ cao mà còn dùng ko hết. Đi đâu cũng có wifi rồi.
Mấy ông bị lừa thì trước khi chửi thằng lừa thì phải tự chửi mình trước. Tham thì thâm thôi.

aotim

Xe container
Người OF
Dừng lại nghĩa là không phát sinh thêm cước gì lão ạ. Hình như có giới hạn nhưng em không biết là bao nhiêu, tháng nào dùng nhiều nhất thì em cày đc 800Gb/ tháng :D
Chắc xem jav rồi chứ 2gb/ngày kẽo kẹt mãi chả hết đây:D

hxduong

Xe lăn
Chắc xem jav rồi chứ 2gb/ngày kẽo kẹt mãi chả hết đây:D
Mỗi file em down tầm 4 - 5Gb, cái 2Gb/ ngày của lão bõ bèn gì :D
Em down 1 file 4Gb mất khoảng 6 - 8 phút. Lúc mạng chậm có khi là 10'. Nói chung là vẫn ưng.

aotim

Xe container
Người OF
Mỗi file em down tầm 4 - 5Gb, cái 2Gb/ ngày của lão bõ bèn gì :D
Em down 1 file 4Gb mất khoảng 6 - 8 phút. Lúc mạng chậm có khi là 10'. Nói chung là vẫn ưng.
Ở thủ đô tùy điểm, dư mà thế chấp nhận được, đỡ bực hơn bể phốt này:D

tausuot

Xe buýt
Nếu không nghe gọi thì có 77 - 78K/ tháng cụ ạ. Em đang dùng.
Trước thỉnh thoảng em có lấy giúp chỗ quen vài cái 1 lượt, người hiểu thì không sao, người không biết cứ bảo sao bán đắt thế (vào tên chính chủ, không hack gì), có nhiều chỗ bán rẻ hơn nhiều. Đến nản.

Cụ đăng ký được chỉ dùng riêng data thôi thôi ạ ? E cũng thích phương án này vì định cắm sim phát wifi cho cả nhà dùng thay cáp, ko có nhu cầu nghe gọi

Trạng thái
Thớt đang đóng