[Funland] Cãi không nổi vợ: Chuyện bốc bát hương.

mazda3_pro

Xe lăn

kvboto

Xe container
EM hỏi thầy cúng Gúc Gồ, thầy bảo thế này ạ:

ngoc_phuong

Xe lăn
Trường hợp này e ủng hộ cụ vả cho phát. Vả để tính ra.

ngoc_phuong

Xe lăn
Nhà e động thờ e cúng lấy. Nhập trạch, hàn long mạch e làm lấy.
Bốc bát hương e cũng tự tay.
Khú khú.
Chỉ chưa đến nổi Bốc Bát Họ.

Wave cùi bắp

Xe điện
Láo nháo là cháu ra đường đấy cụ ợ!
Thành viên gắn bó của hội sợ vợ ạ?
Bỏ 6tr ra thì cũng tiếc nhưng nếu còn cãi nhau vì việc này thì dù có rước đồ thật về cũng mất hòa khí gia đình rồi. Nếu là đồ giả (99%) thì cụ càng tức hơn, vậy mâu thuẫn càng nghiêm trọng nên rước chi thằng thầy vẽ chuyện để làm mất hòa khí. Rước thầy ngâm kíu phong thủy về để trong nhà mặt lớn mặt nhỏ với nhau thì thầy ko linh rồi.
Vậy nên nếu cụ có phần lép hơn vợ thì cụ nên tặc lưỡi cho qua để giữ hòa khí, coi như bỏ 6tr mua phong thủy tốt bình yên cho gđ, khi đó phong thủy mới có tác dụng. Tất nhiên cụ phải nhắc khéo thầy về trường hợp cậu Thủy xương lợn

ngu ngơ

Xe điện
10 tr đấy thì mang 9tr góp xây nhà thờ họ, 1tr mua tro, thất bảo và mâm cỗ gia tiên. Càng lễ lạt càng u mê. Thầy bà chẳng biết thế nào, yểm bùa với âm binh vào bát hương thì nhục cả họ.

toyennha

Xe lăn
Em hỏi có phải bát hương là lọ cắm nhang ko cụ?
Nó đó cụ!! Cái cắm nhang !!! Mà em thấy cugx lạ cách dùng từ của cụ là người bắc mà sao lại , dịch sang người nam cụ mới hiểu?? Cụ nói thật em nghe cụ nam hay bắc ???? :D

xecon

Xe điện
Nó đó cụ!! Cái cắm nhang !!! Mà em thấy cugx lạ cách dùng từ của cụ là người bắc mà sao lại , dịch sang người nam cụ mới hiểu?? Cụ nói thật em nghe cụ nam hay bắc ???? :D
Cụ thật lắm chuyện, ko biết thì hỏi, chứ ko lẽ dấu cái dốt thì bao giờ mới tiến bộ=))

vilexim

Xe container
Website
hieucoffee.webnode.vn
Đã không tin thì khỏi nhờ, đã nhờ là phải tin!
Nhà cụ thế nào ấy, nhà em... vợ tốt nhất là ngồi trật cmn tự! Việc cúng bái, thờ phụng là việc của đàn ông, phụ nữ chỉ giúp trong mấy việc mua bán lễ... chấm hết!

buôn chổi

[Tịch thu bằng lái]
Em thì toàn tầu ngầm, nhưng hôm nay có chuyện cãi nhau khá căng với gấu nên xin ý kiến các cụ/mợ. Đơn giản là nhà em chuyển vào ở nhà mới(trước đó ở thuê) nên cần làm bàn thờ, bốc bát hương. Gấu em hỏi han đâu đó được ông thầy phong thuỷ để nhờ bốc.
Chi phí dự tính tầm 10 củ. Trong đó có chi phí 3 bát hương với cốt là thất bảo mất 6 củ. Thất bảo bao gồm có vàng, bạc, hổ phách, mã não...
Nghe đến đây em mới bảo: Nếu mua sự yên tâm với giá 6tr thì cũng được, mấy thứ thất bảo kia không cần quan tâm thật giả làm gì, coi như là vật tượng trưng thôi. Ngược lại, nếu muốn mua đồ thật thì phải kiểm chứng. Đồ thật thì dùng, giả thì sút cho thầy phát, chứ đừng cố nhét vào bát hương đồ linh tinh, phải tội. Còn không thì đừng tốn tiền mua thất bảo làm gì.
Gấu em gân cổ lên là làm sao mà biết được, phải tin thầy chứ. Xong rồi gạt đi không nói chuyện nữa. Em biết là vẫn định làm tiếp nhưng chưa biết phải giải thích thế nào cho thủng hẳn ra.
Các cụ cao nhân ẩn dật trên cõi OF này cho em xin lời khuyên về việc thống nhất ý kiến cách làm bát hương cho trọn vẹn. Tiền em không tiếc, chỉ lăn tăn việc có đáng phải làm việc mà mình không tin tưởng được thôi. Rượu em sẵn mời!
Lúc sinh thời, Tào Tháo dạy rằng: Phàm là việc trong nhà, kệ cụ nó cho mụ vợ lo, ta là thân nam nhi, chỉ đi lo chuyện nhớn.

Cứ theo lời Tào thừa tướng mà làm, trăm trận trăm thắng, không có bại.

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
KHuyên thật cụ là nên nhờ nhà chùa họ làm cho, dính vào mấy ông thầy cúng ngoài tốn nhiều tiền còn nhiều vấn đề khác nữa, ông nào có tâm còn đỡ, vớ lão thất đức có mà mang thêm họa, mấy cái món cụ bảo 6tr đó trị giá thật tầm 180k/1 slot thôi

mrdaubac

Xe điện
Chùa Quán Sứ cụ nhé. 50-100k thôi.
Bây giờ thì làm gì có cái giá ấy cụ ơi, cách đây dăm năm đã 200k rồi, mấy vãi bán đồ ở cửa hàng mặt đường nói nhỏ với iem là chỉ công đức mỗi bát 100k thôi, vào phòng đón tiếp làm thủ tục xong thì mấy vị ở đó nói thẳng tưng là mỗi bát 200k, bỏ xiền vô thùng, chả nhẽ lúc đó lại mặc cả, sau lần đó cạch luôn, iem làm lấy. Thật sự cũng chả tin méo ai nữa được.

dibo

Xe buýt
Làm gì có cái giá ấy, cách đây dăm năm đã 200k rồi, mấy vãi ở cửa hàng mặt đường nói nhỏ là chỉ công đức mỗi bát 100k thôi, vào phòng đón tiếp làm thủ tục xong thì mấy vị ở đó nói thẳng tưng là mỗi bát 200k, bỏ xiền vô thùng, chả nhẽ lúc đó lại mặc cả, sau lần đó cạch luôn, iem làm lấy. Thật sự cũng chả tin méo ai nữa được.
Sao lạ nhỉ, mình vừa mua đầu năm có 300k/3 bộ cốt nhỉ. Chưa tính tro, do mua theo gói đâu như 10k/gói to.

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
E cũng chuẩn bị thay bát hương nhờ 2 thày cũng mất buổi sáng khoảng 3 tri, thất bảo thì thày bảo mua hộ loại 90k hoặc 350k là xịn, E bảo mua loại xịn, chắc thày ngại nên bảo thôi mua xịn thì ra cửa hàng vàng tự mua cho xịn mấy trăm ngàn thôi. Thằng thầy phong thuỷ nhà cụ là loại mất dạy rồi

Em thì toàn tầu ngầm, nhưng hôm nay có chuyện cãi nhau khá căng với gấu nên xin ý kiến các cụ/mợ. Đơn giản là nhà em chuyển vào ở nhà mới(trước đó ở thuê) nên cần làm bàn thờ, bốc bát hương. Gấu em hỏi han đâu đó được ông thầy phong thuỷ để nhờ bốc.
Chi phí dự tính tầm 10 củ. Trong đó có chi phí 3 bát hương với cốt là thất bảo mất 6 củ. Thất bảo bao gồm có vàng, bạc, hổ phách, mã não...
Nghe đến đây em mới bảo: Nếu mua sự yên tâm với giá 6tr thì cũng được, mấy thứ thất bảo kia không cần quan tâm thật giả làm gì, coi như là vật tượng trưng thôi. Ngược lại, nếu muốn mua đồ thật thì phải kiểm chứng. Đồ thật thì dùng, giả thì sút cho thầy phát, chứ đừng cố nhét vào bát hương đồ linh tinh, phải tội. Còn không thì đừng tốn tiền mua thất bảo làm gì.
Gấu em gân cổ lên là làm sao mà biết được, phải tin thầy chứ. Xong rồi gạt đi không nói chuyện nữa. Em biết là vẫn định làm tiếp nhưng chưa biết phải giải thích thế nào cho thủng hẳn ra.
Các cụ cao nhân ẩn dật trên cõi OF này cho em xin lời khuyên về việc thống nhất ý kiến cách làm bát hương cho trọn vẹn. Tiền em không tiếc, chỉ lăn tăn việc có đáng phải làm việc mà mình không tin tưởng được thôi. Rượu em sẵn mời!
Theo e mình thành tâm thôi trước tới giờ mấy đời nhà e cứ cát sạch và tro sạch và dưới đáy bát hương có mảnh giấy nhỏ e xem thì là chữ nho cơ mà e cũng chả hiểu nó có ý nghĩa gì ạ

mrdaubac

Xe điện
Sao lạ nhỉ, mình vừa mua đầu năm có 300k/3 bộ cốt nhỉ. Chưa tính tro, do mua theo gói đâu như 10k/gói to.
Iem không nói là tiền mua cốt của bát hương mà là tiền công bốc bát hương ấy chứ ạ, còn bát hương, cốt, tro thì đương nhiên là mình tự mua, tiền nào của ấy.
Khó chịu là nơi đặt trụ sở của TƯ GHPGVN mà làm kinh tế quá, sau lần đó nhà iem lễ chùa chỉ để vãn cảnh thôi...