[Funland] cái lò nướng nhà em bị nhiễm điện

ngocanh_alpine

Xe hơi
Lạy các cụ , nếu không có chuyên môn , xin các cụ dựa cột , a nhầm ngồi yên lắng nghe , đừng tư vấn theo hiểu biết riêng của mình ạ . Vấn đề điện đóm , bệnh tật , y tế , thuốc men .. liên quan đến an toàn và sinh mạng ,OF chém vun vút
Xin lỗi các cụ có chuyên môn vào góp ý ạ
Thanks
đúng là chém vun vút, khi mà chả hiểu mô tê gì......

VNV

[Tịch thu bằng lái]

các cụ biết về điện dân dụng cho em hỏi nhờ ạ
em có quả lò nướng này vặn nút nó cũng giật thì em cần làm gì ạ
dây ngon không vấn đề. em định cắt cái dây nó nối với thân máy kia đi thì có ok không ạ
Cách dễ nhất là làm cái dây nối đất (tiếp đất) từ thân vỏ, làm phía khuất nhé cụ kẻo đi lại vấp chân ;)) là điện nó chê tay cụ ngay.

Captain

[Tịch thu bằng lái]

phích cắm đây ạ. đổi như nào ạ
lò em dùng 1 năm rồi không bị sao, hôm qua mới bị ạ
Phích cắm theo chuẩn TQ òi...cắt nó đi mua cái chân tròn của Điện quang nối vào.

Euro2CityStar

Xe lăn
thay lò đi

nghe bác sỹ xuân tóc đỏ trên này có ngày
oan mạng ,
tự dưng bị mà trước không có tiền sử là vấn đề lớn

dvhung243

Xe điện
Sang nhà hàng xóm trình bầy “ lò nhà anh hỏng , cho a nướng nhờ củ khoai “
Bài này em diễn suốt

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

landopen

Xe tăng
Chuẩn luôn là có một dây tiếp âm từ thân máy nhé.

Sim Mobi

Xe buýt
Cái lò nướng nhà cụ bị rò điện nó không liên quan gì đến ổ cắm 3 chấu hay nối đất gì cả (vì cụ dùng nó cả năm rồi không sao, và hầu hết các gia đình mà có ổ cắm 3 chấu như thế đều bẻ đi cả). Lò của cụ có thể bị một số nguyên nhân sau:
- Phần cách điện của thanh đốt bị kém, cụ thay thanh đốt là được (thường dùng lâu ngày cát cách điện nằm giữa dây điện trở và vỏ bị xô lệch, hoặc điện trở bị han rỉ sùi ra làm mất tính cách điện của cát)- nguyên nhân này là thường gặp nhất
- Dầu mỡ bám dính vào thanh đốt gây nhiễm điện
- Dây điện bị sùi, cháy làm nhiễm điện vào dây mát gây nhiễm điện (ít gặp)
Chúc cụ chóng tìm được lỗi để sửa.
Cụ này phán chuẩn này, cụ chủ thớt nên tìm nguyên nhân gây rò điện ra vỏ và khắc phục trước. Còn dây tiếp đất thì bổ sung sau cho an toàn. Nếu chả may chỗ rò điện mạnh mà đấu tiếp địa sẽ gây tốn điện, gây nhiễm điện sang các thiết bị dùng chung dây đất khác. Nói chung là vẫn nguy hiểm.
Mạng điện có dây tiếp địa các cụ cũng phải đấu cẩn thận không đấu lộn giữa dây N vào dây E => Đấu lộn thiết bị vẫn hoạt động nhưng toàn bộ dây tiếp đất nhiễm điện và gây hở điện khắp các nơi đó ạ!

99A-067.67

Xe tăng

99A-067.67

Xe tăng
Cụ này phán chuẩn này, cụ chủ thớt nên tìm nguyên nhân gây rò điện ra vỏ và khắc phục trước. Còn dây tiếp đất thì bổ sung sau cho an toàn. Nếu chả may chỗ rò điện mạnh mà đấu tiếp địa sẽ gây tốn điện, gây nhiễm điện sang các thiết bị dùng chung dây đất khác. Nói chung là vẫn nguy hiểm.
Mạng điện có dây tiếp địa các cụ cũng phải đấu cẩn thận không đấu lộn giữa dây N vào dây E => Đấu lộn thiết bị vẫn hoạt động nhưng toàn bộ dây tiếp đất nhiễm điện và gây hở điện khắp các nơi đó ạ!
thôi xong
em càng nghe càng hoang mang rồi

Chưa Có Dép

Xe điện
Hôm nọ em cũng bị tương tự với cái hút mùi, dò ra là dây mát lỏng ngay từ chân atomat, xiết lại phát hết ngay

cdcn

Xe điện
Nối vào đường ống nước cũng đc (ống thép)
Làm như cụ thì trong nhà nếu có ai đi rửa tay hay tắm lúc lò nướng đang hoạt động lại có cảm giác tê tê đấy nhỉ?

nhanh33

Xe buýt
Nối vào đường ống nước cũng đc (ống thép)
Ấy đừng nhé, phải chắc chắn là chỉ dò mát mới nối ống nước, còn nếu dò điện thật mà nối có ngày đi tắm là tèo đấy. Tốt nhất là lấy đồng hồ đo xem vỏ bếp điện áp bao nhiêu, nếu lên tầm 100V thì cẩn thận không nối ống nước nhé

ExclMan

Xe điện

dây ngon không vấn đề. em định cắt cái dây nó nối với thân máy kia đi thì có ok không ạ
Mợ mua cái BACL về nhà, đảm bảo dùng lưỡi "liếm điện" cũng không sợ giật.

binhsu7273

Xe cút kít

sonvg

Xe điện

Tiếp đấy cụ đừng nối vào vỏ, tiếp vào tường là hết. Một số dòng đời mới hoặc của Châu Âu, tiếp đất mà bắt vào vỏ máy còn ko chạy dc.

Lạy các cụ , nếu không có chuyên môn , xin các cụ dựa cột , a nhầm ngồi yên lắng nghe , đừng tư vấn theo hiểu biết riêng của mình ạ . Vấn đề điện đóm , bệnh tật , y tế , thuốc men .. liên quan đến an toàn và sinh mạng ,OF chém vun vút
Xin lỗi các cụ có chuyên môn vào góp ý ạ
Thanks
Em đã nói khá rõ rồi (chẳng lẽ nói thẳng là cần mang ra người có chuyên môn và có thiết bị để kiểm tra), trường hợp này là có vấn đề thực sự, nhưng cụ chủ có vẻ thích lựa chọn kiểu tự làm sao cho đơn giản với hy vọng đạt hiệu quả, như vậy có thể gây họa cho người thân mà không biết.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container

Nhà em bị tương tự.
Ông thợ điện bày cho cách đổi đầu cắm là hết (Ví dụ AB thì chuyển thành BA). Nếu muốn triệt để thì mở ra cắt hết dây tiếp mát.