[Funland] Cái lý của thầy Park với U23 Seagames 31 này

ubisapro

Xe trâu
E thấy lứa U23 này đá bế tắc.

Elun Mosk

Xe hơi
Tôi không phải chuyên gia nghiên cứu bóng đá, cũng không phải HLV chuyên nghiệp bóng đá.
Nên tầm suy nghĩ của tôi còn ngây thơ so với ông Park. Những gì tôi nghĩ ra thì đầy người nghĩ ra được. Quan trọng có làm được như ông Park hay không.
Vậy nên tôi chỉ biết xem và cổ vũ. Không phê bình.

Thì em vẫn đang nghĩ là BHL vẫn có một cái nước cờ cao tay nào đó. Chứ còn cứ bảo cầu thủ thế này thì tôi cũng đến chịu thì làm HLV kiểu gì.
Em tin là trận gặp Mã ngày 19/5 này sẽ có một U23 hoàn toàn khác, các cụ cứ chờ xem.
Thế thì lại bất ngờ quá :)), em ngồi đợi xem thế nào.

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Thế thì lại bất ngờ quá :)), em ngồi đợi xem thế nào.
Mà em chắc đến 90% luôn. Cụ có thấy mình vẫn còn Hoàng Đức và Hùng Dũng ở giữa không. Nhưng 2 cầu thủ này ko có phàn nàn gì với các đồng đội trẻ khi họ đá quá khác biệt so với các đồng đội ở tuyển.
Hai cầu thủ này là người giữ nhịp lối chơi, bảo ban đàn em, nhưng ko hề có động thái điều chỉnh. Vì vậy chỉ có thể là ý của BHL muốn các cầu thủ trẻ vỡ sức ở vòng bảng.

cu mậm

Xe buýt
Các cụ xem trận đầu đá với Indo Mr. Park cho bung sức đá, bài vở rõ ràng, chả làm gỏi đội bạn còn gì. Mấy trận sau lại quay về kiểu đá cù cưa, tung hỏa mù, vừa kết hợp nhồi thể lực. Điểm rơi vào vòng bk ck chứ ai bung hết sức vòng loại làm gì. E là e cứ lạc quan thế :D .

MoonInCar

Xe tải
Với trình độ lứa U23 này thì đến cả Kloop hay Tuchel về huấn luyện cũng thế thôi.

Phải nói là nawg lực của lứa này quá kém, nhất là hàng tiền vệ LCHA - 2L- CĐ. Xem mấy trận vừa rồi, nhất là trận gặp Timo, ko hiểu sao HN có thể mua 2L với giá 10 tỏi với kỳ vọng thay QH?

HLV có bài vở thế nào thì khi vào sân các cầu thủ cũng ko có năng lực để thực hiện, khi mà những động tác tưởng như cực kỳ cơ bản như đỡ 1 đường chuyền sệt ở cự ly 10m mà bóng ko nảy lên mặt cũng ko làm được. Trung vệ chuyền ra biên, hoặc biên trả về giữa mà nhận bóng đỡ vọt lên, mất đến 2 3 nhịp chạm nữa mới hứng được. Bóng bổng đến chân thì đa phần là đỡ vào ống đồng. Hậu vệ 2 biên luôn mắc 1 lỗi rất cơ bản là bóng ở giữa chuyền ra thì biên luôn đỡ ngang bóng, tức là để bóng nảy nhẹ về trong sân, tiền vệ đối phương chỉ cần áp vào là rất bí ko xử lý được. Lẽ ra phải xử lý 1 trong 2 cách: đỡ xoay chân để bóng lăn dọc biên luôn, hoặc đỡ nảy ngang nhưng tốc độ cao để bứt tốc chạy vọt vào giữa cắt mặt tiền vệ đối phương. Đã có 1 video ông Park làm mẫu và hướng dẫn đi hướng dẫn lại kỹ thuật này cho hậu vệ biên mà làm ko được đến mức ông Park phát cáu. Còn việc ông Park phải chỉnh lại kỹ thuật cho đội trẻ là việc thường xuyên.
Còm chất lượng quá bác ơi.

Các cụ xem trận đầu đá với Indo Mr. Park cho bung sức đá, bài vở rõ ràng, chả làm gỏi đội bạn còn gì. Mấy trận sau lại quay về kiểu đá cù cưa, tung hỏa mù, vừa kết hợp nhồi thể lực. Điểm rơi vào vòng bk ck chứ ai bung hết sức vòng loại làm gì. E là e cứ lạc quan thế :D .
Em thấy nhiều cụ lạc quan giống cụ, em thì không lạc quan được như vậy, em đang thấy căng quá, không biết gặp malay đá thế nào, vì nhìn lối đá lứa malay này hay quá!

conmeomuop

Xe tải
Em vẫn tin là...may ra thì được hạng 3 :))

xbadboyz

Xe điện
Hội đồng HLV Online trên đây chỉ dẫn dắt đội hình những ngôi sao vũ trụ thôi cụ. Ở thế giới trần tục này không có đội nào đủ trình để theo giáo án của các vị đấy. Có những thứ khó như: tránh yếu gặp mạnh, thích đi xa... mà các vị ấy còn nghĩ được ra cơ mà. :D
Chắc gì nta đã nghĩ đội ấy mạnh :D

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Em cũng đang nghĩ thế. Chạy thật lực, dùng nhiều cơ bắp, tốc độ tối đa. Thằng nào lười chạy hoặc bị mệt tao thay ra. Đưa giới hạn chịu đựng đến cực độ. Và với điều kiện ấy, các cháu chuyền sai, đỡ sai cũng phải.
Vào vòng trong mới phân phối thể lực, đá kiểm soát bóng, cự li đội hình được ráp thì em nghĩ Hoàng Đức tỉa tót đường chuyền đúng lực lắm, tha hồ cơ hội.

F kun

[Tịch thu bằng lái]

Mỗi người đều có sở trường và sở đoản khác nhau mà.

Dan du an

Xe cút kít
Giải này nếu em được quyết em cho U23 thôi, không +3 nữa để cả đội chơi với nhau xem ra sao, +3 gánh cho đội nhiều quá và cũng không nhiều không gian phát triển cho các em mới.
Em cũng nghĩ như cụ. Cùng lắm cho Hoàng Đức đá thôi. Mấy ông Hùng Dũng, Tiến Linh nên nghỉ

cu mậm

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ lạc quan giống cụ, em thì không lạc quan được như vậy, em đang thấy căng quá, không biết gặp malay đá thế nào, vì nhìn lối đá lứa malay này hay quá!
Mai là rõ thôi cụ, Malay gặp VN giờ như cua gặp ếch, chưa đá đã cóng hết chân hệt như mình gặp Thái trước đây ;;).