[Funland] Cái nhìn về Ramos

vandatAT

Xe container
Già hết date rồi thì nên dạt sang Mỹ hay Ả rập hay China cho nó phù hợp lại nhiều $ trước khi giải nghệ.
Cố đấm ăn xôi mãi.
Mà thằng này tiểu xảo quá em ko ưa

phanhuy

Xe đạp
Đá như chú này là ngon rồi, huấn luyện viên nào chẳng muốn

giacmo1234

Xe tải
Cụ chủ thớt đúng là " dậu đổ bìm leo ", em không đồng ý. Ramos là một hậu vệ đẳng cấp thế giới hiếm có, một thủ lĩnh đích thực. Và quan trọng nhất là thủ lĩnh của dải thiên hà Real Madrit nhiều năm liền - tập hợp các ngôi sao số má nhất của bóng đá thế giới- Điều này mới là đẳng cấp cao.

juve99

Xì hơi lốp
Thực tế là RM đối xử với các công thần quá phũ so với những câu lạc bộ lớn như Bayern hay Juve hoặc AC.
Mà một clb lớn nhiều lần làm vậy cũng làm cho các Madridistas cảm thấy buồn lòng và đôi chút thất vọng đúng ko bác =(( =(( =((
Vậy mới là chuyên nghiệp cụ ah. Raul - Casilas - Figo - Beck... toàn qua thời đỉnh cao, có cố giữ lại cũng tự đánh mất danh tiếng và làm khổ nhau, hạn chế phát triển các tài năng trẻ khỏe khác

juve99

Xì hơi lốp
Em nhớ thời này có Lê Đức Anh Tuấn đá rất hay bên cánh trái mà giờ mất tăm.
Định cư trời Tây lâu lắm rồi cụ, giờ còn ở VN chắc đang hlv đội trẻ hoặc bđ phong trào

juve99

Xì hơi lốp

RosemaryCherry

Xe container
Vậy mới là chuyên nghiệp cụ ah. Raul - Casilas - Figo - Beck... toàn qua thời đỉnh cao, có cố giữ lại cũng tự đánh mất danh tiếng và làm khổ nhau, hạn chế phát triển các tài năng trẻ khỏe khác
Thật ra RM cũng cố giữ lại vì lúc đó chưa cảm thấy yên tâm với người lấp vào vị trí đó mà cụ.
Thật ra vài năm gần đây có vẻ như việc mua sắm của RM cũng có vấn đề. Chứ em B9 mèo hen phập phù
mà cũng vẫn ở lại đó thôi. Đá ở Liga em ko nói chứ vài năm nay nhìn đá CL thấy có vẻ ko giống ông lớn lắm.

juve99

Xì hơi lốp
Thật ra RM cũng cố giữ lại vì lúc đó chưa cảm thấy yên tâm với người lấp vào vị trí đó mà cụ.
Thật ra vài năm gần đây có vẻ như việc mua sắm của RM cũng có vấn đề. Chứ em B9 mèo hen phập phù
mà cũng vẫn ở lại đó thôi. Đá ở Liga em ko nói chứ vài năm nay nhìn đá CL thấy có vẻ ko giống ông lớn lắm.
Benzama như vậy cũng là ngon với mặt bằng chung rồi cụ, ngó khắp châu Âu còn mấy ai đá trung phong dc đâu. Chân gỗ như Giroud mà vẫn có đất diễn ở clb và 1 suất chính trên tuyển. Benzama e nghĩ chỉ kém chút so với Lewandowski thôi. Bđ càng ngày càng ít chênh lệch, k còn áp đảo kiểu như thời Mu cứ gặp Real ở C1 là thua chắc nữa

RosemaryCherry

Xe container
Benzama như vậy cũng là ngon với mặt bằng chung rồi cụ, ngó khắp châu Âu còn mấy ai đá trung phong dc đâu. Chân gỗ như Giroud mà vẫn có đất diễn ở clb và 1 suất chính trên tuyển. Benzama e nghĩ chỉ kém chút so với Lewandowski thôi. Bđ càng ngày càng ít chênh lệch, k còn áp đảo kiểu như thời Mu cứ gặp Real ở C1 là thua chắc nữa
Thì cơ bản ko có hàng ngon nên cả chục năm nay em mèo hen vẫn gần như có xuất đá chính mà.
Bác nhìn sang thằng Man city đấy, có mấy thằng cắm ngon mà Aguero10 là ví dụ có thể ko sắc bằng Lewan9, chỉ có điều về RM có khi ko hợp hoặc ko được hỗ trợ thì cũng khó ăn bàn.

juve99

Xì hơi lốp
Thì cơ bản ko có hàng ngon nên cả chục năm nay em mèo hen vẫn gần như có xuất đá chính mà.
Bác nhìn sang thằng Man city đấy, có mấy thằng cắm ngon mà Aguero10 là ví dụ có thể ko sắc bằng Lewan9, chỉ có điều về RM có khi ko hợp hoặc ko được hỗ trợ thì cũng khó ăn bàn.
Kun cũng k dc gọi là trung phong đâu cụ, vẫn có xu hướng tự làm bóng và dạt biên vì thể hình và mẫu cầu thủ như này k khó tìm và dễ thay thế còn trung phong làm tưởng và lởn vởn 16m50 ngày càng ít do chiến thuật và bản thân vị trí đó rất khó đá. K cần khéo nhưng cần thể hình, lỳ lợm, dứt điểm nhanh mọi tư thế khó. Trước đây có Drogba - Valgol - Lucatoni dù có xuống phong độ và già vẫn là cái tên đầu tiên dc gọi ở clb và tuyển

R4 mà chê đc thì chỉ có ngu si. Trung vệ vĩ đại nhất từ trc đến nay.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Ramos thì chắc 1 nửa giới mộ điệu bóng đá trên thế giới này ghét, nhưng nếu làm 1 HLV, chắc 100% ai cũng muốn có Ramos trong đội hình.
Thằng này nó sẵn sàng làm mọi việc, miễn sao đội mình chiến thắng, kể cả việc đi hót mứt cho các nghệ sĩ sân cỏ đá phía trên, đọc trận đấu tốt, đánh đầu và tư chất thủ lĩnh cực tốt.

Có vài lần bị nhục khi đối mặt Ronaldinho và Messi thôi :) băm bổ nhưng 2 ông thần kia vừa nhanh vừa khéo, nó qua luôn thế là hớ

vừa đi vừa láii

Xe container
Ben9 kỹ thuật cá nhân tốt + phối hợp đồng đội ngon nên ở RM vẫn chắc xuất đá chính. Đến như ZZ còn khen B9 chơi không bóng là số 1 thế giới ;))

Alexandre Ciskob

Xe điện
R4 mà chê đc thì chỉ có ngu si. Trung vệ vĩ đại nhất từ trc đến nay.
Vĩ đại nhất trong lịch sử thì e ko chắc, nhưng tầm 10 năm qua thì nó lúc nào cũng top 3 trung vệ hàng đầu TG, nhất là từ khi Mou về và đưa Ramos đóng đinh vào vị trí trung vệ.

Em thích kiểu Marcel Desailly, hoặc Lucio, trông nó thong dong, thư thái :)

Vĩ đại nhất trong lịch sử thì e ko chắc, nhưng tầm 10 năm qua thì nó lúc nào cũng top 3 trung vệ hàng đầu TG, nhất là từ khi Mou về và đưa Ramos đóng đinh vào vị trí trung vệ.

Em thích kiểu Marcel Desailly, hoặc Lucio, trông nó thong dong, thư thái :)
Tại nó vẫn đá nên mn chưa thấy sự quá vĩ đại của nó thôi. Chứ mấy ông koa chưa ăn thua với ramos.
Giống như M10 vs Cr7 cũng vậy.

juve99

Xì hơi lốp
Ben9 kỹ thuật cá nhân tốt + phối hợp đồng đội ngon nên ở RM vẫn chắc xuất đá chính. Đến như ZZ còn khen B9 chơi không bóng là số 1 thế giới ;))
Chú này nhìn cảm giác như chỉ thiếu mỗi tham vọng và khát khao. Còn lại tố chất được quá nhiều ưu ái để chơi bóng.

Chu An

Xe điện
Trung vệ hay nhất thế giới đã treo giày cách đây 5 năm, khi mà lần đầu tiên em ghi đến 2 bàn vào...lưới nhà. Để tránh tình trạng đang từ 1 hậu vệ tóp của tóp bị đẩy về bắt gôn, em quyết định nghỉ. Và từ đó, thế giới chỉ còn cuộc đua của những số 2.

Thôi, em đi nhậu đơi!

RosemaryCherry

Xe container
Chú này nhìn cảm giác như chỉ thiếu mỗi tham vọng và khát khao. Còn lại tố chất được quá nhiều ưu ái để chơi bóng.
Chuẩn cụ ợ, nhiều hôm xem em ấy đá cảm giác thiếu nhiệt huyết và sức sống.
Nhưng bù lại em ấy hiền lành nhất RM đấy.

DONALD TRAMP

Xe buýt
Định cư trời Tây lâu lắm rồi cụ, giờ còn ở VN chắc đang hlv đội trẻ hoặc bđ phong trào
Tuấn Huế giải nghệ, đi Mỹ cùng gia đình và tập huấn khéo giờ lên đến chuyền trưởng ở nhà máy nào đó của Boeing. Sau này, bóng đá Huế còn có Lê Văn Trương đá hậu vệ trái cũng có tiếng song lại gặp các bạn bên cá độ nên tàn cũng nhanh. V.H.B thì tin đồn không lấy gì làm hay ho về đời tư ngoài sân cỏ, nên anh bị tẩy chay cũng là chuyện bình thường̀.

juve99

Xì hơi lốp
Tuấn Huế giải nghệ, đi Mỹ cùng gia đình và tập huấn khéo giờ lên đến chuyền trưởng ở nhà máy nào đó của Boeing. Sau này, bóng đá Huế còn có Lê Văn Trương đá hậu vệ trái cũng có tiếng song lại gặp các bạn bên cá độ nên tàn cũng nhanh. V.H.B thì tin đồn không lấy gì làm hay ho về đời tư ngoài sân cỏ, nên anh bị tẩy chay cũng là chuyện bình thường̀.
Lê Văn Trương kèo trái ngon và còn khéo dẻo hơn LĐAT. Chú này xuống cũng nhanh, ko dính phốt thì độc tôn cánh trái