[Thảo luận] Cãi thắng XXX: rẽ trái từ Cát Linh ra Tôn Đức Thắng trên làn đường đèn đỏđược rẽ phải

Deplov

Xe buýt
Từ góc độ 2 bánh thì em thấy cụ chủ đi thế có thể không sai luật nhưng sẽ làm khó các xe khác, nhất là các xe rẽ phải. Cụ xác định là rẽ trái thì cứ làn trái cụ đi, xxx nào bắt cụ đâu ?

xeruabo2

Xe điện
Từ góc độ 2 bánh thì em thấy cụ chủ đi thế có thể không sai luật nhưng sẽ làm khó các xe khác, nhất là các xe rẽ phải. Cụ xác định là rẽ trái thì cứ làn trái cụ đi, xxx nào bắt cụ đâu ?
Theo em cũng chả làm khó gì xe khác vì khi đó đèn xanh các PT đều di chuyển mà cụ ? Chỉ khi đang đèn đỏ mà cụ nào đó nằm chình ình trên làn phải chờ đèn thì là làm khó :P
Còn muốn hạn chế xung đột hướng thì GTCC phải cắm biển 411 & kẻ vạch 1.18. GTCC không thể tiết kiệm tiền sơn rồi tạo đ/k cho xxx làm tiền người khác được , cụ ợ .

PhanhGap

Xe điện
Nếu kết được như vậy thì hay hơn.
Em thấy cụ chủ thớt đi như vậy có sao đâu, vừa không sai luật, vừa đỡ tắc đường mà các cụ lại ném đá cụ ấy ghê quá. Cụ ấy chỉ sai luật nếu dừng tại làn cho phép rẽ phải khi đèn đỏ sáng nhé ( Nếu cụ ấy tính toán không chuẩn thì bắt buộc phải rẽ phải khi đèn đỏ sáng nhé).
Người gây cản trở giao thông chính là đồng chí xxx kia, cụ chủ thớt đâu có phạm luật mà lại tùy tiện dừng phương tiện gây khó dễ với người ta, rồi khi không nhằn được lại đòi hỏi người ta phải xin.
Vote cho cụ chủ thớt vì đã lý luận và tìm hiểu luật tốt.
Thế theo cụ thì xi nhan yêu cầu xe cách ngã 4 bao nhiêu mét mới đúng luật? và xi nhan bên nào cơ ạ?
Ngoài ra văn hóa xếp hàng đâu rồi? mọi người đang xếp hàng chờ tới lượt, cự dưng có 1 ông thể hiện tài năng bon chen dẫm đạp xô đẩy về đích bằng cách vượt mặt khôn lỏi thì có đáng yêu không ạ?

cwise

Xe container
Nếu kết được như vậy thì hay hơn.
Em thấy cụ chủ thớt đi như vậy có sao đâu, vừa không sai luật, vừa đỡ tắc đường mà các cụ lại ném đá cụ ấy ghê quá. Cụ ấy chỉ sai luật nếu dừng tại làn cho phép rẽ phải khi đèn đỏ sáng nhé ( Nếu cụ ấy tính toán không chuẩn thì bắt buộc phải rẽ phải khi đèn đỏ sáng nhé).
Người gây cản trở giao thông chính là đồng chí xxx kia, cụ chủ thớt đâu có phạm luật mà lại tùy tiện dừng phương tiện gây khó dễ với người ta, rồi khi không nhằn được lại đòi hỏi người ta phải xin.
Vote cho cụ chủ thớt vì đã lý luận và tìm hiểu luật tốt.
Chắc cụ ít đi đoạn này, em cho là nếu quá gấp thì rẽ được chứ hoàn toàn k nên như thế.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Chắc cụ ít đi đoạn này, em cho là nếu quá gấp thì rẽ được chứ hoàn toàn k nên như thế.
Em thỉnh thoảng cũng đi qua đây, và biết ở đây có 3 làn theo vạch sơn kẻ dưới đường: hai làn bên trái để cho phương tiện rẽ trái; làn còn lại bên phải để cho phương tiện rẽ phải khi đèn đỏ, khi đèn xanh thì cũng vẫn được rẽ phải và ... được rẽ trái ạ, ngoài ra các phương tiện bị cấm dừng đỗ trên làn này.
Em không nói là nên đi như thế, các cụ đang ở trong hai hàng rẽ trái kia tất nhiên nhìn sang cụ ấy sẽ không được thiện cảm lắm, mặc dù cụ ấy đi không sai luật và cũng chả chen lấn, xô đẩy, dẫm đạp, chèn đầu cũng như làm ảnh hưởng đế ai đó (như một số cụ đã ném đá ạ).
Nếu đồng chí 3x kia không dừng cụ chủ hoặc chỉ dừng ở việc nhắc nhở cụ chủ thớt không nên đi như thế thì hay hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Deplov

Xe buýt
Theo em cũng chả làm khó gì xe khác vì khi đó đèn xanh các PT đều di chuyển mà cụ ? Chỉ khi đang đèn đỏ mà cụ nào đó nằm chình ình trên làn phải chờ đèn thì là làm khó :P.
Em thấy nếu các cụ 4b cứ thẳng làn 4b mà đi thì mới gọi là tránh ùn tắc, chứ dàn hàng ngang sang làn của 2b thì mới khiến 2b bị ép chen vào giữa các 4b, vô hình chung làm giảm tốc độ của tất cả các phương tiện dù là mấy b đi chăng nữa.

Ở trên cụ chủ rẽ trái mà đi hẳn vào làn cho xe rẽ phải, sao cụ lại bảo không ảnh hưởng được. Chưa kể rẽ xong cụ chủ còn phải oánh lái ngược sang trái để trở lại vào làn ô tô, hoặc đi làn giữa, lại thành tạt đầu/ép các 2b khác đang rẽ trái đúng làn còn gì.

vam

Xe buýt
Cảm ơn cụ blackpaint nhé. Em thấy cụ vam suy nghĩ có vẻ hơi cứng nhắc nên định không trả lời. Cảm ơn cụ đã nói hộ.

Cụ Vam này, em thấy cụ hình như cụ tranh luận theo kiểu ăn thua chứ không phải để trao đổi, thảo luận.Em định không trả lời nhưng cụ đã có nhời thì em xin thưa như sau:
1. Cụ nói: "Theo link cụ trích dẫn thì xxx bắt láo"
- Đúng, vì theo luật ở cái ngã tư này đi kiểu nào (trừ đi thẳng vì có biển cấm) cũng đúng.
Thế nhưng cụ đọc tiếp ở thớt trích dẫn chưa (http://www.otofun.net/threads/382138-nga-tu-van-mieu-sang-cat-linh-ton-duc-thang-xxx-bat-loi-gi-a?p=10633210#post10633210) cụ chủ xe cuối cùng có cãi được không hay vẫn bị phạt tiền và ấm ức?
- Vì sao? Đơn giản vì nó mập mờ, chẳng rõ ràng là làn nào được đi hướng nào cả. Như một cụ đã nói ở trên, đây là lỗi của GTCC, có gì đâu mà không phân làn cho rõ ràng. Cứ để mập mờ thì xxx lại có cơ hội để phạt anh em à?
Phân làn thì các phương tiện có căn cứ để làm theo và nếu bị phạt vì sai làn thì cũng không ấm ức.
Em góp ý mang tính xây dựng như thế, không biết OF có cổ xúy hay không? :)

2. Cụ nói: "còn trường hợp của cụ đi quá là thiếu văn hóa GT, và OF ko cổ súy cho hành động này."
Vì sao em đi như thế thì cụ đọc lại thớt sẽ hiểu cụ nhé, em đã giải thích rất nhiều lần rồi.

3. Cụ nói: "Theo em cứ để như hiện nay cho các cụ được linh động ở làn giữa có thể rẽ trái hay phải tùy ý vì mật độ giao thông ở đây rất lớn. Nếu cắm biển phân làn không hợp lí tí nào cả."
Phân làn thì vẫn có thể phân cho các phương tiện ở làn giữa rẽ phải hay rẽ trái được chứ. đây chính là điểm em thấy cụ cứng nhắc hay có thể nói là máy móc.
Cứ để như thế cụ ở làn giữa mà rẽ phải thì lại nhảy xuống cãi nhau với xxx thôi. Hay cụ thích để thế để xxx có cơ hội để phạt? Em cũng fun tí, cụ đừng giận nhé
Em chỉ muốn làm rõ cách đi của cụ như thế đúng hay sai, nếu đúng OFer cứ tiếp tục phát huy (theo bài viết của cụ có vẻ cổ súy cho việc đi như thế này hơn) còn sai thì cụ nên chỉnh sửa bài 1 tí để người khác không học theo cụ.
1. Cụ ở trên mất tiền là vì sao. Vì ko nắm được luật, ra đường mà không biết luật tốt nhất ở nhà cho đỡ nguy hiểm với các phương tiện GT khác. Nếu là em, em sẽ theo đến cùng, không giải quyết nhanh cùng lắm ra tòa trường kỳ kháng chiến như cụ Đông hay cụ thanhhoi có sao đâu.
2. Đọc bài của cụ em chỉ thấy cụ chỉ mọi người đi kiểu khôn lỏi, nếu cụ có ý chiến đấu với xxx để bọn nó chưa thói ăn bẩn sao cụ không rẽ phải như cụ ở link trên kia?
3. Em đi đúng luật và văn hóa GT chả việc gì phải sợ thằng xxx nào cả. Còn ai lơ ngơ không biết luật thì cứ để xxx phạt cho chừa tội mua bằng đi.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Đi như cụ chủ là không ổn, nếu các xe khác cũng bám theo rồi đèn chuyển đỏ thì sao?
Đã có câu: "HÀ NỘI KHÔNG VỘI ĐƯỢC ĐÂU" thì cũng không nên quá vội như thế.

Chỉnh sửa cuối:

taydixewavehg

Xe buýt
Trên OF em thấy nhiều cụ cảnh báo về việc xxx bắt các xe rẽ trái trên làn đường các phương tiện được phép rẽ phải hướng từ Cát Linh ra Tôn Đức Thắng.
Sáng nay em đang bon bon từ Cát Linh, đến ngã tư Tôn Đức Thắng - Cát Linh, em đang ở làn ngoài cùng thì rẽ trái, lúc đó đèn xanh và làn này không cấm rẽ trái.

Đến ngã tư, một anh xxx chỉ cạp nong vào mặt em, đề nghị xuống xe. Sau đây là phần đối thoại, trao đổi:
Em: (bật máy ghi âm, xuống xe)
XXX: Chào anh, anh đi sai làn. Đề nghị anh xuất trình giấy tờ.
Em: Đề nghị anh cho biết lỗi của tôi.
XXX: Lỗi của anh là đi sai làn, đi vào làn dành cho phương tiện rẽ phải.
Em: Tôi không đi sai làn, không có biển phân làn. Lúc đó tôi rẽ là đèn xanh mà.
XXX: (to tiếng) Anh đi sai mà anh cứ cố cãi
Em: Anh đừng to tiếng với tôi. Tôi không đi sai.
XXX: Anh đi theo tôi, tôi chỉ cho.
.........................................
XXX: Đây nhé, anh rẽ trái ở làn các phương tiện được phép rẽ phải. Có vạch kẻ đây (chỉ đoạn vạch kẻ cấm dừng, cản trở giao thông)
Em: Ngày nào tôi cũng đi qua đoạn đường này. Tôi rẽ trái trên làn đường kẻ ca-rô nhưng tôi không cản trở phương tiện rẽ phải vì lúc đấy là đèn xanh.
XXX: Anh đi sai làn!
Em: Không, tôi không đi sai làn vì không có biển phân làn. chỉ có biển cấm cản trở giao thông và tôi không cản trở giao thông vì đèn xanh.
XXX: Đây, biển đây (chỉ biển cho phép các phương tiện rẽ phải khi đèn đỏ).
Đèn đỏ được rẽ phải thì đèn xanh được rẽ trái à?
Em: Ơ, thế có ai cấm tôi rẽ trái khi đèn xanh đâu.
XXX (bắt đầu đuối): Anh cứ cãi cố.
Em: Tôi biết rất rõ vì ngày nào tôi cũng đi qua đường này.
XXX: Thôi, ngày nào anh cũng đi qua đây rồi nên anh biết. (hạ giọng) Anh xin em một tiếng đi rồi đi.
Em: (???) Vâng, thế cho tôi xin.
Rồi XXX tha.

Em có audio đây, định hầu các cụ nhưng chưa biết up như thế nào.
Các cụ ném đá nhè nhẹ nhé :D
được cụ ạ. e hâm mộ cụ đấy. e vừa gặp cụ hôm sinh nhật KCC thì phải. e dính kiểu này nhiều rồi nhưng do biển tỉnh, kinh nghiệm ít, ngại va chạm e toàn bị xxx chén thôi

BMVKTKH

Xe tải
Cụ được đấy ạ!!!

mr.ken_no1

Xe container
Tại sao muốn rẽ trái lại đi vào nàn trong cùng bên phải rồi rẽ trái chứ cụ
EM chưa hình dung được đoạn đó, và ko biết là làn ngoài cùng bên trái và các làn có vạch kẻ hướng đường ko
Nhưng với kiểu đi của cụ thì sẽ cực cản trở cho những người đi thẳng.

citigreen

Xe hơi
đúng vẫn phải xin à

WHITE TIGER

Xe container
Nói thẳng là tớ chả thích cái kiểu sai cãi cùn thành đúng.Đúng cái câu:Nói sai,nói dai,nói dài nói sai thành nói đúng.Đi vào phần đường,làn đường của xe không được dừng đỗ và làn đó rẽ phải mà cụ đi ô tô đi lên làn đó rồi rẽ trái thì pó tay.Em không thích cụ nào đã sai rồi lên khoe thành tích.Cụ trẻ đáng bị trừ điểm vì tội không tuân thủ luật giao thông đường bộ,đề nghị cụ xem lại sách luật 405 câu

seadogs

Xe tăng
Em là ghét nhất cụ nào đi như cụ chủ thớt đấy, có ý định rẽ bên nào thì đi về bên đấy. Nhưng cũng chúc mừng cụ thoát được mấy lít cho xxx

mylove8x

Xe hơi
Tại sao muốn rẽ trái lại đi vào nàn trong cùng bên phải rồi rẽ trái chứ cụ
EM chưa hình dung được đoạn đó, và ko biết là làn ngoài cùng bên trái và các làn có vạch kẻ hướng đường ko
Nhưng với kiểu đi của cụ thì sẽ cực cản trở cho những người đi thẳng.
Phía trước là đường Văn Miếu 1 chiều nên ko đc đi thẳng mà cụ. Chỉ có rẽ trái hoặc rẽ phải thôi nhưng mà đi như cụ chủ thì đúng là đáng trách, kiểu như biết là xấu nhưng ko bị cấm nên ko sao ấy.

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ đèn đỏ (cấm rẽ trái) ở ngã 4 này khá lâu (khoảng 80-90p). Cụ chủ rình rập từng giây nhòm đèn đỏ để bon chen đi vào làn rẽ phải bé tý chỗ này à?
Nếu đi vào làn rẽ phải này lúc đèn chưa xanh thì cụ chủ có dám chắc ko thành kỳ đà cản mũi ko?

Toyota AT

Xe hơi
Trên OF em thấy nhiều cụ cảnh báo về việc xxx bắt các xe rẽ trái trên làn đường các phương tiện được phép rẽ phải hướng từ Cát Linh ra Tôn Đức Thắng.
Sáng nay em đang bon bon từ Cát Linh, đến ngã tư Tôn Đức Thắng - Cát Linh, em đang ở làn ngoài cùng thì rẽ trái, lúc đó đèn xanh và làn này không cấm rẽ trái.

Đến ngã tư, một anh xxx chỉ cạp nong vào mặt em, đề nghị xuống xe. Sau đây là phần đối thoại, trao đổi:
Em: (bật máy ghi âm, xuống xe)
XXX: Chào anh, anh đi sai làn. Đề nghị anh xuất trình giấy tờ.
Em: Đề nghị anh cho biết lỗi của tôi.
XXX: Lỗi của anh là đi sai làn, đi vào làn dành cho phương tiện rẽ phải.
Em: Tôi không đi sai làn, không có biển phân làn. Lúc đó tôi rẽ là đèn xanh mà.
XXX: (to tiếng) Anh đi sai mà anh cứ cố cãi
Em: Anh đừng to tiếng với tôi. Tôi không đi sai.
XXX: Anh đi theo tôi, tôi chỉ cho.
.........................................
XXX: Đây nhé, anh rẽ trái ở làn các phương tiện được phép rẽ phải. Có vạch kẻ đây (chỉ đoạn vạch kẻ cấm dừng, cản trở giao thông)
Em: Ngày nào tôi cũng đi qua đoạn đường này. Tôi rẽ trái trên làn đường kẻ ca-rô nhưng tôi không cản trở phương tiện rẽ phải vì lúc đấy là đèn xanh.
XXX: Anh đi sai làn!
Em: Không, tôi không đi sai làn vì không có biển phân làn. chỉ có biển cấm cản trở giao thông và tôi không cản trở giao thông vì đèn xanh.
XXX: Đây, biển đây (chỉ biển cho phép các phương tiện rẽ phải khi đèn đỏ).
Đèn đỏ được rẽ phải thì đèn xanh được rẽ trái à?
Em: Ơ, thế có ai cấm tôi rẽ trái khi đèn xanh đâu.
XXX (bắt đầu đuối): Anh cứ cãi cố.
Em: Tôi biết rất rõ vì ngày nào tôi cũng đi qua đường này.
XXX: Thôi, ngày nào anh cũng đi qua đây rồi nên anh biết. (hạ giọng) Anh xin em một tiếng đi rồi đi.
Em: (???) Vâng, thế cho tôi xin.
Rồi XXX tha.

Em có audio đây, định hầu các cụ nhưng chưa biết up như thế nào.
Các cụ ném đá nhè nhẹ nhé :D
Bác vodka em đê không hôm nào em phím xxx đến 7 CVA bắt lỗi đỗ xe trả thù đấy =))