[Funland] Cái thú chơi âm thanh của các cụ offun.

trauxanh

Xe lăn
Bộ còi của em.loa RFT 2461,amply đèn EL34 ,DAC ES9038pro, player booya đọc DSD256 từ ổ cứng rời rồi xuất sang DAC sử lý qua cổng i2s, bộ này nghe nhạc vàng.
Và 1 bộ amply NAD c316BE+loa Q acoustics 3020 nghe nhạc nước ngoài

Nhìn qua thấy bề rộng phòng tương đối tốt, mà chơi fullrange bass nhỏ thì hơi phí, nhẽ nên 12” giở lên cụ à, sân khấu rõ hơn.
À cụ “Xe ôm” hay cụ nào mê fullrange Đức ấy, thì cho em xin tí ý kiến là sao các cụ chưa chọn KL 307 hay 405 nhỉ?

vanphiet

Xe buýt
Nhìn qua thấy bề rộng phòng tương đối tốt, mà chơi fullrange bass nhỏ thì hơi phí, nhẽ nên 12” giở lên cụ à, sân khấu rõ hơn.
À cụ “Xe ôm” hay cụ nào mê fullrange Đức ấy, thì cho em xin tí ý kiến là sao các cụ chưa chọn KL 307 hay 405 nhỉ?
em thích dải trung nhất bác ạ,bass lớn quá nghe hơi mệt để dần dần em nâng bass lớn hơn xem sao.

Xe_om_day

Xe buýt

Fullrange em cũng mêm lắm nhưng nhà hết chỗ bày cụ ơi. Em còn 2 cặp toàn dải cổ xài alnico móng ngựa, gân giấy tẩm dầu đang nhét gậm giường. Giờ em đang chơi 2 đường tiếng.

trauxanh

Xe lăn
em thích dải trung nhất bác ạ,bass lớn quá nghe hơi mệt để dần dần em nâng bass lớn hơn xem sao.
À, em dùng từ bass là nói cái vành loa chứ không nói “phầm trầm” ạ. :D
Ý là loa to hơn thì cụ sẽ được thấy âm hình rõ hơn, tất nhiên âm trầm cũng tốt hơn nhưng em nói ý về âm hình thôi.

trauxanh

Xe lăn

Fullrange em cũng mêm lắm nhưng nhà hết chỗ bày cụ ơi. Em còn 2 cặp toàn dải cổ xài alnico móng ngựa, gân giấy tẩm dầu đang nhét gậm giường. Giờ em đang chơi 2 đường tiếng.
Em không nhớ cụ nào, có cụ rất mê loa Đức, thì em hỏi về mấy loại kia.
Mấy tên tuổi em nhắc thì nổi tiếng của toàn dải Đức, nhưng chưa thấy cụ nào nhắc đến. Sau Siemens chuyển Tây Đức thì nhà máy vẫn để lại Đông Đức. Thằng RFT làm ra loạt KSP cũng rất ngon, Nga làm Lomo cũng thế, toàn tiêu chuẩn Klang cả.

Xe_om_day

Xe buýt
Em không nhớ cụ nào, có cụ rất mê loa Đức, thì em hỏi về mấy loại kia.
Mấy tên tuổi em nhắc thì nổi tiếng của toàn dải Đức, nhưng chưa thấy cụ nào nhắc đến. Sau Siemens chuyển Tây Đức thì nhà máy vẫn để lại Đông Đức. Thằng RFT làm ra loạt KSP cũng rất ngon, Nga làm Lomo cũng thế, toàn tiêu chuẩn Klang cả.
Toàn dải mà nghe cải lương tuồng chèo xẩm phê lắm cụ ah :)

trauxanh

Xe lăn
Toàn dải mà nghe cải lương tuồng chèo xẩm phê lắm cụ ah :)
Phù hợp với standard mộc thôi cụ, nhưng em lại khoái cái kiểu đó, đơn sơ giản dị.
Cần nghe sắc sảo thì phải nghe loa lực, loa hiện đại, hoặc DIY vài cái fullrange có phân tần. :D

TungNguyenMD

Xe container
Hôm nay em xuống dưới HP nghe thử bộ của 1 cụ cũng Ofer nhà mình. Phê quá các cụ ạ. Nghe xong em chỉ muốn đập cmn bộ nhà em đi :(

trauxanh

Xe lăn
Hôm nay em xuống dưới HP nghe thử bộ của 1 cụ cũng Ofer nhà mình. Phê quá các cụ ạ. Nghe xong em chỉ muốn đập cmn bộ nhà em đi :(

Cụ dễ thay lòng đổi dạ với bộ của mình thế sao? :D
Nếu phòng ốc tương đương, và tai mình hợp thì cụ phấn đấu thêm, và bộ kia đừng đập nhé.
Còn phòng ốc không giống thì cẩn thận mang về nghe lại không hay bằng bộ cũ đâu.
Em mà xuống Hải Phòng, đặc biệt ra biển ấy, thì lúc nông nổi cũng muốn đập mấy thứ ở nhà lắm. :D

TungNguyenMD

Xe container
Nếu phòng ốc tương đương, và tai mình hợp thì cụ phấn đấu thêm, và bộ kia đừng đập nhé.
Còn phòng ốc không giống thì cẩn thận mang về nghe lại không hay bằng bộ cũ đâu.
Em mà xuống Hải Phòng, đặc biệt ra biển ấy, thì lúc nông nổi cũng muốn đập mấy thứ ở nhà lắm. :D
Cám ơn cụ động viên ;)

Thông số cấu hình thế nào cụ ơi, ưu nhược điểm ?
Thanks cụ
Em cũng không để ý cấu hình vì ko có tiền mua cụ ạ

trauxanh

Xe lăn
Cám ơn cụ động viên ;)
...ạ
Không phải em động viên cụ đâu, mà vì 1 ý quan trọng: “Chơi âm thanh thì phải biết bằng lòng”.
Không nhỡ mai cụ đến 1 nhà khác nữa, thấy hay nữa...thì mệt. :D

hd-vt

Xe container
Vừa khuyên người ta yêu đồ nhà xong còn mình lại ước đồ đồ...
HP chơi âm thanh khủng như.... đồ chơi hehe. Thứ dữ.

trauxanh

Xe lăn
Vừa khuyên người ta yêu đồ nhà xong còn mình lại ước đồ đồ...
HP chơi âm thanh khủng như.... đồ chơi hehe. Thứ dữ.
Ơ, em nói gì đâu?
Chứng tỏ trong đầu cụ “đen tối”, mới hiểu sang cái ý “đen tối” đó nhé. :))

Xe_om_day

Xe buýt
Không phải em động viên cụ đâu, mà vì 1 ý quan trọng: “Chơi âm thanh thì phải biết bằng lòng”.
Không nhỡ mai cụ đến 1 nhà khác nữa, thấy hay nữa...thì mệt. :D
Theo em phải biết mình chơi cái gì, nghe cái gì để setup phù hợp. Ví dụ sở thích nghe nhạc vàng, nhạc cổ mà lại setup toàn đồ mới đắt tiền cũng chưa phải phù hợp hoặc ngược lại. Như kiểu thích ăn thịt chó nhưng thấy ông bên cạnh ăn bơ phomat cũng phải cố mà theo thì cũng ko ổn lắm.

Five9

Xe hơi
Cái đó các cụ nhà ta gọi là "một cái lạ bằng tạ cái quen" cụ Trâu nhỉ 8->

trauxanh

Xe lăn
Theo em phải biết mình chơi cái gì, nghe cái gì để setup phù hợp. Ví dụ sở thích nghe nhạc vàng, nhạc cổ mà lại setup toàn đồ mới đắt tiền cũng chưa phải phù hợp hoặc ngược lại. Như kiểu thích ăn thịt chó nhưng thấy ông bên cạnh ăn bơ phomat cũng phải cố mà theo thì cũng ko ổn lắm.
Đấy.
Thưởng thức thì mình phải thấy ngon, mới là quan trọng,
Chứ không phải là “ông hàng xóm thấy ngon”. :))

nhà cháu cũng có 1 dàn nhưng của bố ông cháu các cụ ạ =))

anh-prado

Xe hơi
Chơi âm thanh là một của cuộc chơi phải có TIỀN, có TẦM và có TÂM nữa các cụ ạ