[Funland] Cái thú chơi âm thanh của các cụ offun.

trauxanh

Xe lăn
Nhà mới thế này cụ anh có làm một cái phòng nghe riêng biệt không? Nếu được 1 phòng tầm 6*10m thì loa gì nghe cũng hay.
Hết cỡ chỉ được 4,5x6,5, và cũng là phòng khách chính cho chan hoà.
Thực ra chơi đèn 15w/ch và fullrange cũng không cần phòng lớn quá.
Bộ của anh hiện chơi trong phòng cỡ 45m2 nghe vẫn thoải mái lắm. Và hiện thì rất hay rồi theo các đánh giá khách quan.
Về chất lượng linh phụ kiện thì cũng coi như hết nấc với bộ này, và setup theo tiêu chí “cậu mợ” chứ không bị cãi nhau. Ruột amp thì Cerafine và Jensen hết rồi, tubes thì đủ loại ngon setup theo 3 cấu hình phối bóng; ổ cắm tuyệt chủng Acoustic Revive CB-1DR với đủ loại công nghệ mà Furutech với Oyaide chỉ là đàn em học tập theo thôi; Cáp nguồn Odin; hộp nguồn thì lọc Mỹ đó và dây nội bộ toàn single core PCOCC; các cặp dây RCA toàn đồng PCOCC; dây loa 3 đôi thay đổi cũng vào loại tuyệt chúng như dây tín hiệu của tổng đài vô tuyến Motorola 12AWG, TDK 601 PCOCC, Acoustic Revive PCOCC-A elip single core; dây trong loa cũng đồng PCOCC...
Thế nên nhà mới là phải có không gian cho nó rồi, tầm 30m2 cũng ổn. :D

hd-vt

Xe container
Hết cỡ chỉ được 4,5x6,5
, và cũng là phòng khách chính cho chan hoà.
Bộ của anh hiện chơi trong phòng cỡ 45m2 nghe vẫn thoải mái lắm. Và hiện thì rất hay rồi theo các đánh giá khách quan.
Về chất lượng linh phụ kiện thì cũng coi như hết nấc với bộ này, và setup theo tiêu chí “cậu mợ” chứ không bị cãi nhau. Ruột amp thì Cerafine và Jensen hết rồi, tubes thì đủ loại ngon setup theo 3 cấu hình phối bóng; ổ cắm tuyệt chủng Acoustic Revive CB-1DR với đủ loại công nghệ mà Furutech với Oyaide chỉ là đàn em học tập theo thôi; Cáp nguồn Odin; hộp nguồn thì lọc Mỹ đó và dây nội bộ toàn single core PCOCC; các cặp dây RCA toàn đồng PCOCC; dây loa 3 đôi thay đổi cũng vào loại tuyệt chúng như dây tín hiệu của tổng đài vô tuyến Motorola 12AWG, TDK 601 PCOCC, Acoustic Revive PCOCC-A elip single core; dây trong loa cũng đồng PCOCC...
Ở HL thế là quá ngon rồi cụ. Em vùng lầy xâu xa mà cũng chỉ 24m2 .
Được cái an ủi là khi mở nhạc một lúc sau còn mỗi mình em.
Không biết mọi người tế nhị hay tại nhạc với chả nhẽo.....hehe.

Chỉnh sửa cuối:

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Hết cỡ chỉ được 4,5x6,5, và cũng là phòng khách chính cho chan hoà.
Đọc hết đống dây hàng hiệu của a cũng ù hết tai rồi nhể? E cũng thích cái phìng khách kết hợp vs phòng nghe luôn. Mỗi khi có ea đến gl lại kéo lên phòng cũng rất chi là ngại.

trauxanh

Xe lăn
Đọc hết đống dây hàng hiệu của a cũng ù hết tai rồi nhể? E cũng thích cái phìng khách kết hợp vs phòng nghe luôn. Mỗi khi có ea đến gl lại kéo lên phòng cũng rất chi là ngại.
Để phòng khách dễ dùng hơn, tác dụng nhiều hơn với mọi người, thuận tiện hơn trong sinh hoạt.

Ninja Lead 6789

Xe hơi
Chả hiểu sao em thích nghe đánh piano cứ có tách cafe bên cạnh có người đánh piano chắc em ngồi cả ngày được mất :D
Đôi khi cũng muốn học bộ môn này mà không có thời gian

hd-vt

Xe container
Chả hiểu sao em thích nghe đánh piano cứ có tách cafe bên cạnh có người đánh piano chắc em ngồi cả ngày được mất :D
Đôi khi cũng muốn học bộ môn này mà không có thời gian
Cách của cụ là thời thượng đới.
Làm bộ dàn tầm 2-3 chục còn đâu mua piano cơ tầm 5-6 chục đến vô Giá...hehe.
Khi nào nhu cầu không cao thì nghe dàn còn khi có ly cafe bên cạnh thì cụ kêu f1 hay ngan già hoặc hàng xóm cứ đánh piano 1 tiếng 1 đô thì đỉnh của đỉnh....hehe.
Bộ dàn hàng tỷ cũng phải cúi đầu ngưỡng mộ.

Ninja Lead 6789

Xe hơi
Cách của cụ là thời thượng đới.
Làm bộ dàn tầm 2-3 chục còn đâu mua piano cơ tầm 5-6 chục đến vô Giá...hehe.
Khi nào nhu cầu không cao thì nghe dàn còn khi có ly cafe bên cạnh thì cụ kêu f1 hay ngan già hoặc hàng xóm cứ đánh piano 1 tiếng 1 đô thì đỉnh của đỉnh....hehe.
Bộ dàn hàng tỷ cũng phải cúi đầu ngưỡng mộ.
Đói kém lắm cụ à

nhatld

Xe tăng
Em cần 1 trong 3 loại loa bookshelf: Caste Knight 2; Monitor Audio Brozen 2; Elac Debut b6

Vậy Cụ nào có hàng new box thì giới thiệu em với nhé. Em lướt mấy ngày rồi mà ko có tìm được

Gato2009

Xe điện
Thớt 100 tầng rồi, cụ nào làm tập 3 mới cá nhể!

wave-tau

Xe container
Linh tập 3 ở đâu các cụ, em tìm mãi ko thấy.

ben308

Xe tải
Có bác nào SG chơi dàn nhạc Nhật không , giá tầm 10tr đổ lại , ông chú quê nhờ thích nghe nhạc vàng lại khoái hàng Nhật nhờ mua hộ 1 bộ mà mình không biết

abcz

Xe điện
Ở đây có cụ nào dùng cái lọc nguồn này không? Có tác dụng gì không? E mới mua của 1 cụ trên này nói là hàng Mỹ, nhưng thực chất là hàng tàu, về nghe không thấy khác biệt gì cả.

Babanh.1/2

Xe tải
Em tính mua bộ dàn onkyo 275ltd để nghe nhạc ko lời(em ở chung cư nên chắc ko mở to được), xin các cụ có kinh nghiệm cho ý kiến về dàn này nghe có ổn áp ko, tầm bao nhiêu tiền thì mua được, và mua ở đâu có uy tín ạ

baogiomoicoxe

Xe tải
Ở đây có cụ nào dùng cái lọc nguồn này không? Có tác dụng gì không? E mới mua của 1 cụ trên này nói là hàng Mỹ, nhưng thực chất là hàng tàu, về nghe không thấy khác biệt gì cả.
Mấy cái đồ tàu rẻ rẻ này không tác dụng gì đâu cụ ơi, có khi còn lởm hơn đi ý!

atuan45clc

Xe máy
Em muốn mua bộ loa để nghe thì mua ở đâu tốt các cụ nhỉ?

kodomo

Xe điện
Lão xem bộ này đc ko? Để nghe phòng ngủ cũng ok đấy nhỉ.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Lão xem bộ này đc ko? Để nghe phòng ngủ cũng ok đấy nhỉ.

Cũng đc đấy! Con MF vs em avalon ntn rồi? Pots lên cho ae nghía tí nào. Mà phòng bgur lão có con đài sony rồi còn gì. Chúc mừng lão tái nghiện thành công!:)