Cài Vietmap, Sygic, IGO8, IgoPrimo, Sygic, OZi, Unlock Wince DVD CASKA xe Mazda

Hracing

Xe buýt
Nó ko báo gì đâu cụ. Chạy xong là xong. Muốn nó báo thì thêm 1 dòng ở dưới cái dòng setdate như sau

Message("Da thiet lap thanh cong")
Em làm đủ mọi cách đúng như cụ hướng dẫn rồi kết quả vẫn là Zero :(....e cũng chạy thử cái control panel.exe trong thư mục system/control-panel xem thế nào thì nó hiện ra cái icon chỉnh date/time như trong win, nhưng ko làm j được...e để ý date hiện tại ở con dvd e là năm 5120 :(

Cụ @ngochoangimsat xem Clip nhé :

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=jKuU02Fqi4w&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

ngochoangimsat

Xe tăng
Em làm đủ mọi cách đúng như cụ hướng dẫn rồi kết quả vẫn là Zero :(....e cũng chạy thử cái control panel.exe trong thư mục system/control-panel xem thế nào thì nó hiện ra cái icon chỉnh date/time như trong win, nhưng ko làm j được...e để ý date hiện tại ở con dvd e là năm 5120 :(

Cụ @ngochoangimsat xem Clip nhé :

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=jKuU02Fqi4w&feature=youtu.be[/YOUTUBE]
Chắc chắn cụ làm sai gì đó hoặc copy không hết các file trong bộ tool của cháu vào để làm. Chứ ko có lý do gì mà ko chỉnh được. Còn sửa trực tiếp trên control panel thì bấm vào cái số 5120 đó rồi dùng mũi tên sang phải sang trái để đổi năm. Năm sai như vậy bảo sao sygic chả báo hết hạn.

Trong thư mục nào đó nơi để tool của chái phải có ít nhất 3 file:
Mortscript.exe
Set-date.exe
Set-date.mscr
Trong file mscr đó nội dung là (cháu ví dụ đặt cho ngày 06/01/2015):

SetDate("06","01","2015")
File Set-date.exe sẽ gọi mã thực thi trong Set-date.mscr ra với sự trợ giúp của mortscript.exe mã sẽ đc biên dịch để thực hiện

Chỉnh sửa cuối:

Hracing

Xe buýt
Chắc chắn cụ làm sai gì đó hoặc copy không hết các file trong bộ tool của cháu vào để làm. Chứ ko có lý do gì mà ko chỉnh được. Còn sửa trực tiếp trên control panel thì bấm vào cái số 5120 đó rồi dùng mũi tên sang phải sang trái để đổi năm. Năm sai như vậy bảo sao sygic chả báo hết hạn.

Trong thư mục nào đó nơi để tool của chái phải có ít nhất 3 file:
Mortscript.exe
Set-date.exe
Set-date.mscr
Trong file mscr đó nội dung là (cháu ví dụ đặt cho ngày 06/01/2015):

SetDate("06","01","2015")
File Set-date.exe sẽ gọi mã thực thi trong Set-date.mscr ra với sự trợ giúp của mortscript.exe mã sẽ đc biên dịch để thực hiện
cụ ơi e kiểm tra đi kiểm tra lại liên tục rồi đủ hết các file ko thiếu file nào cả
và file mscr nội dung cũng y hệt như cụ nói
cái nữa là việc chỉnh ngày giờ trong control panel như cụ nói bấm vài số 5120 rồi chọn ở cái scroll về 2015 thì được, nhưng sau khi ấn Apply rồi ấn OK thì nó lại đâu vào đấy, lại tự động reset về tháng 4 năm 5120

Update : e vừa cay cú quá ko sửa đc date liền chuyển qua dùng cái Igo thì nó search GPS reciver 1 hồi rồi báo là GPS Receiver của e đang turn off, click vào để turn on mà e click mãi chẳng thấy nó turn on lên :(( tình hình này có phải mò lại cái cục thu gps trong xe để kiển tra lại ko hay có biện pháp j ko hả cụ ? :(

Em chớt mất thôi :((

toan.nguyen

Xe tải
Lạ thật nhỉ, Cụ @Hracing bị gì thế nhỉ, Em chạy ầm ầm. Hay cụ kiếm que tăm reset cái DVD, rồi cắm thẻ lại xem.

nvhung1604

Xe máy
Có phần mềm nào chạy đc nhạc random/shuffle cho caska theo xe mazda 3s ko các cụ

ngochoangimsat

Xe tăng

bodoi148

Xe máy
Đánh dấu để lúc nào có xe em sẽ ngâm cứu.

TER-2008

Xe buýt
cụ ơi e kiểm tra đi kiểm tra lại liên tục rồi đủ hết các file ko thiếu file nào cả
và file mscr nội dung cũng y hệt như cụ nói
cái nữa là việc chỉnh ngày giờ trong control panel như cụ nói bấm vài số 5120 rồi chọn ở cái scroll về 2015 thì được, nhưng sau khi ấn Apply rồi ấn OK thì nó lại đâu vào đấy, lại tự động reset về tháng 4 năm 5120

Update : e vừa cay cú quá ko sửa đc date liền chuyển qua dùng cái Igo thì nó search GPS reciver 1 hồi rồi báo là GPS Receiver của e đang turn off, click vào để turn on mà e click mãi chẳng thấy nó turn on lên :(( tình hình này có phải mò lại cái cục thu gps trong xe để kiển tra lại ko hay có biện pháp j ko hả cụ ? :(

Em chớt mất thôi :((
K bít thì mò làm giề, làm phin cafe mời cụ AIDA về làm hộ

strongman4789

Xe đạp
DVD Caska được bán rộng rãi trên thị trường có hai loại, một loại có thể chỉnh đường dẫn như các dvd bình thường cháu đã giới thiệu ở phần trước. Tuy nhiên còn một loại nữa không chỉnh đường dẫn được, DVD loại này cháu thấy lắp sẵn trên xe Mazda ở Việt Nam. Sau một hồi tìm hiểu cơ chế làm việc của nó cháu đúc rút ra cách unlock nó để muốn chạy cái gì thì chạy như sau:

- Tải bộ menu tùy biến về tại đây: https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HUXR0R1J6UlFscEU/view?usp=sharing
- Giải nén copy nội dung trong cái thư mục CASKA vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
- Cắm thẻ vào xe và bấm nút dẫn đường bình thường. Một màn hình sẽ hiện lên cho các cụ chọn phần mềm khởi chạy. Tại đây cháu làm sẵn Vietmap, IGO, Sygic, OZI, Và WindowsCE. Các cụ thích thêm bớt thì vào cái file maplaunch.ini của cháu mà tham khảo

[iGO8]
path = Navigation_Vietnam\Igo8.exe;
bmpiconpath = ui\igo8_logo.bmp;
showname = iGO8;

[IgoPrimo]
path = Navigation_Vietnam\IgoPrimo.exe;
bmpiconpath = ui\igoprimo_logo.bmp;
showname = IgoPrimo;

[Sygic]
path = Navigation_Vietnam\Sygic.exe;
bmpiconpath = ui\sygic_logo.bmp;
showname = Sygic;

[VietmapR12]
path = Navigation_Vietnam\VietmapR12.exe;
bmpiconpath = ui\vietmapr12_logo.bmp;
showname = VietmapR12;

[VietmapV27]
path = Navigation_Vietnam\VietmapV27.exe;
bmpiconpath = ui\vietmap_logo.bmp;
showname = VietmapV27;

[OziEX]
path = Navigation_Vietnam\OziExplorerCE.exe;
bmpiconpath = ui\ozi_logo.bmp;
showname = OziEX;

[TCMD]
path = APP\tcmd\cecmd.exe;
bmpiconpath = ui\tcmd_logo.bmp;
showname = TCMD;

[Wince]
path = APP\FileManCE2\FileManCE.exe;
bmpiconpath = ui\wince_logo.bmp;
showname = Wince;

[BK]
backgroundbmp=ui\BackGround.bmp

[BTN]
<NAVUP>=ui\ACCEPT.bmp
<NAVDOWN>=ui\ACCEPT_select.bmp
<CALUP>=ui\calibrate.bmp;

Các cụ chỉ dùng 2-3 phần mềm thôi, nhiều quá màn hình ko có chỗ hiện ảnh có thể sẽ báo lỗi . Cần mở cái file trên xóa bớt đi chỉ để lại 1-2 phần mềm thử xem nó chạy tốt không, chạy thì thêm dần số lượng vào. Cháu ko có DVD này để thử.

Trên đây chỉ là menu tùy chọn. Để bổ sung phần mềm dẫn đường chạy với menu này các cụ lấy về từ link số 2 mục 2.1.1 của luồng này: http://www.otofun.net/threads/718022-unlock-dau-dvd-tren-xe-hoi-de-cai-dat-phan-mem-nhu-wince
Chào bác.
Mình đã cài theo hướng dẫn của bác, bản Vietmap thì chạy nhưng phần mềm Sygic không chạy được, thông báo lỗi như hình đính kèm.
Đầu DVD của mình là CASKA CA3657G lắp cho em Honda CRV, mình xem thì thấy đầu DVD của mình chạy WinCE5.0.

Các bác xem giúp mình với
Đa tạ các bác.

WinCE

Lỗi khi chạy Sygic

ngochoangimsat

Xe tăng
Chào bác.
Mình đã cài theo hướng dẫn của bác, bản Vietmap thì chạy nhưng phần mềm Sygic không chạy được, thông báo lỗi như hình đính kèm.
Đầu DVD của mình là CASKA CA3657G lắp cho em Honda CRV, mình xem thì thấy đầu DVD của mình chạy WinCE5.0.

Các bác xem giúp mình với
Đa tạ các bác.

WinCE

Lỗi khi chạy Sygic
Sygic ko chay trên wince5. Dùng igo primo nhé

ngochoangimsat

Xe tăng
Mình thử trên wince5 cài ảo trên máy tính thì sygic vẫn chạy bác ợ.

Có cách nào up lên Wince6 được không bạn, em DVD của mình là CASKA CA3657G lắp cho em Honda CRV.
Sao cụ cứ nhất định phải cài Sygic nhỉ. Chạy Igo Primo tuyệt vời thế còn gì. Sygic bản đồ cũ lắm. Với lại Up Rom thì ko có Rom sao up được.
Máy ảo chỉ tương đối thôi, có nhiều cái chạy trên máy thật mà ko chạy trên máy ảo và ngược lại. Vì wince trên DVD nó giản lược đi nhiều thứ tùy theo hãng. Chứ cũng wince5 con Sorento nó chạy Sygic thì lại được.

Chỉnh sửa cuối:

strongman4789

Xe đạp
Sao cụ cứ nhất định phải cài Sygic nhỉ. Chạy Igo Primo tuyệt vời thế còn gì. Sygic bản đồ cũ lắm. Với lại Up Rom thì ko có Rom sao up được.
Máy ảo chỉ tương đối thôi, có nhiều cái chạy trên máy thật mà ko chạy trên máy ảo và ngược lại. Vì wince trên DVD nó giản lược đi nhiều thứ tùy theo hãng. Chứ cũng wince5 con Sorento nó chạy Sygic thì lại được.
Tại thấy cụ nói "Đối với hệ điều hành này (wince) phần mềm dẫn đường gồm có Mapking, Papago, IGO, Vietmap và Sygic (thứ tự từ thấp đến cao về chất ở Việt nam)...." nên em mới muốn cài Sygic để dùng thử.
http://www.otofun.net/threads/623046-he-thong-dan-duong-gps-cho-xe-hoi
Thế bây giờ xếp hạng lại khác rồi hả cụ

ngochoangimsat

Xe tăng
Tại thấy cụ nói "Đối với hệ điều hành này (wince) phần mềm dẫn đường gồm có Mapking, Papago, IGO, Vietmap và Sygic (thứ tự từ thấp đến cao về chất ở Việt nam)...." nên em mới muốn cài Sygic để dùng thử.
http://www.otofun.net/threads/623046-he-thong-dan-duong-gps-cho-xe-hoi
Thế bây giờ xếp hạng lại khác rồi hả cụ
Cái câu đó viết từ ngày đầu. Giờ Igo cập nhật mới tính. Cháu lại đã làm cả giao diện và giọng đọc tiếng việt. Nó cũng rất tốt rồi. Bản đồ tháng 9/2014

YÊU THƯƠNG

Xe đạp
em cảm ơn a, em đánh dấu đọc tiếp sau ạ

doremimon123

[Tịch thu bằng lái]

doremimon123

[Tịch thu bằng lái]
DVD Caska được bán rộng rãi trên thị trường có hai loại, một loại có thể chỉnh đường dẫn như các dvd bình thường cháu đã giới thiệu ở phần trước. Tuy nhiên còn một loại nữa không chỉnh đường dẫn được, DVD loại này cháu thấy lắp sẵn trên xe Mazda ở Việt Nam. Sau một hồi tìm hiểu cơ chế làm việc của nó cháu đúc rút ra cách unlock nó để muốn chạy cái gì thì chạy như sau:

- Tải bộ menu tùy biến về tại đây: https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HUXR0R1J6UlFscEU/view?usp=sharing
- Giải nén copy nội dung trong cái thư mục CASKA vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
- Cắm thẻ vào xe và bấm nút dẫn đường bình thường. Một màn hình sẽ hiện lên cho các cụ chọn phần mềm khởi chạy. Tại đây cháu làm sẵn Vietmap, IGO, Sygic, OZI, Và WindowsCE. Các cụ thích thêm bớt thì vào cái file maplaunch.ini của cháu mà tham khảo

[iGO8]
path = Navigation_Vietnam\Igo8.exe;
bmpiconpath = ui\igo8_logo.bmp;
showname = iGO8;

[IgoPrimo]
path = Navigation_Vietnam\IgoPrimo.exe;
bmpiconpath = ui\igoprimo_logo.bmp;
showname = IgoPrimo;

[Sygic]
path = Navigation_Vietnam\Sygic.exe;
bmpiconpath = ui\sygic_logo.bmp;
showname = Sygic;

[VietmapR12]
path = Navigation_Vietnam\VietmapR12.exe;
bmpiconpath = ui\vietmapr12_logo.bmp;
showname = VietmapR12;

[VietmapV27]
path = Navigation_Vietnam\VietmapV27.exe;
bmpiconpath = ui\vietmap_logo.bmp;
showname = VietmapV27;

[OziEX]
path = Navigation_Vietnam\OziExplorerCE.exe;
bmpiconpath = ui\ozi_logo.bmp;
showname = OziEX;

[TCMD]
path = APP\tcmd\cecmd.exe;
bmpiconpath = ui\tcmd_logo.bmp;
showname = TCMD;

[Wince]
path = APP\FileManCE2\FileManCE.exe;
bmpiconpath = ui\wince_logo.bmp;
showname = Wince;

[BK]
backgroundbmp=ui\BackGround.bmp

[BTN]
<NAVUP>=ui\ACCEPT.bmp
<NAVDOWN>=ui\ACCEPT_select.bmp
<CALUP>=ui\calibrate.bmp;

Các cụ chỉ dùng 2-3 phần mềm thôi, nhiều quá màn hình ko có chỗ hiện ảnh có thể sẽ báo lỗi . Cần mở cái file trên xóa bớt đi chỉ để lại 1-2 phần mềm thử xem nó chạy tốt không, chạy thì thêm dần số lượng vào. Cháu ko có DVD này để thử.

Trên đây chỉ là menu tùy chọn. Để bổ sung phần mềm dẫn đường chạy với menu này các cụ lấy về từ link số 2 mục 2.1.1 của luồng này: http://www.otofun.net/threads/718022-unlock-dau-dvd-tren-xe-hoi-de-cai-dat-phan-mem-nhu-wince
em xe Mazda3S, đầu DVD Caska, làm y hướng dẫn của cụ nhưng lúc ấn Navi thì nó báo lỗi "Can not find file" :( , chả hiện ra bất cứ menu nào cả, giờ thì em phải nàm thao hả cụ???

Chỉnh sửa cuối:

doremimon123

[Tịch thu bằng lái]
Theo hướng dẫn của Cụ chủ, em làm tạm cái Sygic trên DVD cụ nào cần thì tải về https://drive.google.com/file/d/0Bw9vmVzNHJA3Z20zdnVpeVR4ZDQ/view?usp=sharing copy tất cả file bên trong "SYGIC CARD COPY" vào thư mục gốc của thẻ SD. rồi bỏ vào khe cắm GPS trên DVD Caska của Mazda là xong. Syic trial đến 2018
em download cái file của cụ, làm y hướng dẫn, lúc ấn Navi thì nó cứ báo là "can not find file", cụ cóa bít cách xử lý thế nào bi giừ không ạ :( ???
(đầu DVD Caska của Mazda3S cụ nhóe)

Giun_Đất

Xe hơi
E cũng oánh dấu để hnao rảnh test hehe :)