Cài Vietmap, Sygic, IGO8, IgoPrimo, Sygic, OZi, Unlock Wince DVD CASKA xe Mazda

minh7384

Xe hơi
Dvd của cụ nhân linux (có thể như android hoặc các ấn phẩn linux khác) thì chạy sao phần mềm wince đc.
Cháu đang down cái IGO Primo cho android của cụ về định cài thử vào DVD nhưng không biết nên đặt cái thư mục nó ở chỗ nào, dưới đây là cái ảnh cháu chụp cây thư mục, cụ ngó hộ cháu với ạ

8-|

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Cháu đang down cái IGO Primo cho android của cụ về định cài thử vào DVD nhưng không biết nên đặt cái thư mục nó ở chỗ nào, dưới đây là cái ảnh cháu chụp cây thư mục, cụ ngó hộ cháu với ạ

8-|
Cháu đã trả lời rồi còn gì, DVD của cụ chạy hệ điều hành nhân Linux, không chạy các phần mềm của windowns ce được. Cụ cần SSH bừng Putty để cài đặt các ứng dụng thông qua dòng lệnh. Với linux có thể cài Navit (nhưng không chắc lắm hệ điều hành của cụ là phiên bản gì của linux vì linux có nhiều nhánh lắm như: android, ubuntu, xbian, ...... hàng chục nhánh khác nhau) Nhưng nhìn thư mục của nó có vẻ như là android

minh7384

Xe hơi
Cháu đã trả lời rồi còn gì, DVD của cụ chạy hệ điều hành nhân Linux, không chạy các phần mềm của windowns ce được. Cụ cần SSH bừng Putty để cài đặt các ứng dụng thông qua dòng lệnh. Với linux có thể cài Navit (nhưng không chắc lắm hệ điều hành của cụ là phiên bản gì của linux vì linux có nhiều nhánh lắm như: android, ubuntu, xbian, ...... hàng chục nhánh khác nhau) Nhưng nhìn thư mục của nó có vẻ như là android
Vâng, cháu cũng nghĩ là android nên cháu copy cái IGO cho android của cụ (file chạy đuôi .apk) vào thẻ SD để xem có cài được k, nhưng kết quả là không đc cụ ạ. Vậy để cháu tìm cách khác xem sao, cảm ơn cụ nhiều /:)

minh7384

Xe hơi
Vâng, cháu cũng nghĩ là android nên cháu copy cái IGO cho android của cụ (file chạy đuôi .apk) vào thẻ SD để xem có cài được k, nhưng kết quả là không đc cụ ạ. Vậy để cháu tìm cách khác xem sao, cảm ơn cụ nhiều /:)
Cháu tìm hiểu trên mạng thì thấy cái hệ thống trên xe cháu nó là của hãng Visteon chạy hđh android, cháu dùng winscp gõ dòng lệnh "dpkg -i iGo.apk" để cho nó cài iGo nhưng cũng không được, chả biết tại sao nữa :|

vinhnguyenhai

Đi bộ
Cụ nào có tài liệu Unlock cái đầu DVD Caska Ca309-A dùng cho All New Focus không ạ? Giao diện của em này khóa nhiều quá khộng tọc mạch gì được em cũng muốn Unlock quá. Lúc mới mua về thì VietMap S1 nhưng lỗi không có tiếng -> chuyển qua V27 dùng ok, mấy bữa nay hỏi thăm Viet Map lại báo up S1 được làm gửi thẻ cho Viet Map up bữa giờ cũng 1/2 tháng rồi vẫn chưa xong lỗi ko có tiếng (đến lần cuối giờ lại không vào được Viet Map luôn, hi vọng có unlock được em này thì hay quá)

svvn2004

Xe hơi
Oánh dấu học hỏi. Khi nào rảnh lôi ra vọc chơi. Cám ơn cụ nhiều nhé

truong033

Xe hơi
mazda 3 2015 có dùng đc ko cụ? của em bị cắt mất , chán quá

doremimon123

[Tịch thu bằng lái]
đã có cụ nào làm thành công với Mazda 3S chưa thì hướng dẫn em phát vì em loay hoay làm theo như topic mà mãi vẫn báo lỗi. Cụ nào ở HN thì em cầm thẻ nhớ chạy qua để cụ chỉ giáo thì càng tốt ạ :D

mrquy

Đi bộ
đã có cụ nào làm thành công với Mazda 3S chưa thì hướng dẫn em phát vì em loay hoay làm theo như topic mà mãi vẫn báo lỗi. Cụ nào ở HN thì em cầm thẻ nhớ chạy qua để cụ chỉ giáo thì càng tốt ạ :D
mình cũng mazda 3s nè vẫn chưa làm dc

Mình thấy phần đông anh em mazda 3s chưa unlock dc đầu caska :
Ngochoangimsat giúp anh em mazda 3s đi, tạo sẵn 1 bộ : gồm bộ cài unlock dau dvd bang ceffm đính kềm igo, voplayer , coreplayer ..
làm sẵn giúp chỉ cần anh em down về thẻ nhớ cho vào lổ gps là chạy.
nếu bạn có ở TpHcm mình đem xe ra nho giúp rồi or bạn biết ở đâu TpHcm unclock dc chỉ mình, loay hoay tìm hoài mà ko thấy

Rất cảm ơn cụ vì bàu chia sẻ rất hay

doremimon123

[Tịch thu bằng lái]
mình cũng mazda 3s nè vẫn chưa làm dc

Mình thấy phần đông anh em mazda 3s chưa unlock dc đầu caska :
Ngochoangimsat giúp anh em mazda 3s đi, tạo sẵn 1 bộ : gồm bộ cài unlock dau dvd bang ceffm đính kềm igo, voplayer , coreplayer ..
làm sẵn giúp chỉ cần anh em down về thẻ nhớ cho vào lổ gps là chạy.
nếu bạn có ở TpHcm mình đem xe ra nho giúp rồi or bạn biết ở đâu TpHcm unclock dc chỉ mình, loay hoay tìm hoài mà ko thấy

Rất cảm ơn cụ vì bàu chia sẻ rất hay
em làm được rùi, chạy phè phè cụ ợ

doremimon123

[Tịch thu bằng lái]
vâng em cũng M3S luôn, cứ làm đúng hướng dẫn thui, chú ý kiếm cái thẻ ngon ngon thì đầu đọc nó mới đọc được tốt, không lại báo lỗi :(

mrquy

Đi bộ
vâng em cũng M3S luôn, cứ làm đúng hướng dẫn thui, chú ý kiếm cái thẻ ngon ngon thì đầu đọc nó mới đọc được tốt, không lại báo lỗi :(
chạy có bị lag gì không cậu, làm theo phần đàu hả. cậu chọn mấy phần mềm thì chạy ok

mrquy

Đi bộ
thôi song, mình làm như topic mà ko dc, cũng copy file menu với down phần mềm bên trang kí về mà đưa vào ko chạy, mình fomat lại cái thẻ rồi chép phần mềm vào cũng ko thấy gì
Giờ chép lại phần mềm cũ vietmap mà ko nhận vietmap luôn mới đâu. giờ ko bit làm sao :(
Anh em nào biết chỉ giúp. thanks nhìu

boykute_8x

Đi bộ
DVD Caska được bán rộng rãi trên thị trường có hai loại, một loại có thể chỉnh đường dẫn như các dvd bình thường cháu đã giới thiệu ở phần trước. Tuy nhiên còn một loại nữa không chỉnh đường dẫn được, DVD loại này cháu thấy lắp sẵn trên xe Mazda ở Việt Nam. Sau một hồi tìm hiểu cơ chế làm việc của nó cháu đúc rút ra cách unlock nó để muốn chạy cái gì thì chạy như sau:

- Tải bộ menu tùy biến về tại đây: https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HUXR0R1J6UlFscEU/view?usp=sharing
- Giải nén copy nội dung trong cái thư mục CASKA vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
- Cắm thẻ vào xe và bấm nút dẫn đường bình thường. Một màn hình sẽ hiện lên cho các cụ chọn phần mềm khởi chạy. Tại đây cháu làm sẵn Vietmap, IGO, Sygic, OZI, Và WindowsCE. Các cụ thích thêm bớt thì vào cái file maplaunch.ini của cháu mà tham khảo

[iGO8]
path = Navigation_Vietnam\Igo8.exe;
bmpiconpath = ui\igo8_logo.bmp;
showname = iGO8;

[IgoPrimo]
path = Navigation_Vietnam\IgoPrimo.exe;
bmpiconpath = ui\igoprimo_logo.bmp;
showname = IgoPrimo;

[Sygic]
path = Navigation_Vietnam\Sygic.exe;
bmpiconpath = ui\sygic_logo.bmp;
showname = Sygic;

[VietmapR12]
path = Navigation_Vietnam\VietmapR12.exe;
bmpiconpath = ui\vietmapr12_logo.bmp;
showname = VietmapR12;

[VietmapV27]
path = Navigation_Vietnam\VietmapV27.exe;
bmpiconpath = ui\vietmap_logo.bmp;
showname = VietmapV27;

[OziEX]
path = Navigation_Vietnam\OziExplorerCE.exe;
bmpiconpath = ui\ozi_logo.bmp;
showname = OziEX;

[TCMD]
path = APP\tcmd\cecmd.exe;
bmpiconpath = ui\tcmd_logo.bmp;
showname = TCMD;

[Wince]
path = APP\FileManCE2\FileManCE.exe;
bmpiconpath = ui\wince_logo.bmp;
showname = Wince;

[BK]
backgroundbmp=ui\BackGround.bmp

[BTN]
<NAVUP>=ui\ACCEPT.bmp
<NAVDOWN>=ui\ACCEPT_select.bmp
<CALUP>=ui\calibrate.bmp;

Các cụ chỉ dùng 2-3 phần mềm thôi, nhiều quá màn hình ko có chỗ hiện ảnh có thể sẽ báo lỗi . Cần mở cái file trên xóa bớt đi chỉ để lại 1-2 phần mềm thử xem nó chạy tốt không, chạy thì thêm dần số lượng vào. Cháu ko có DVD này để thử.

Trên đây chỉ là menu tùy chọn. Để bổ sung phần mềm dẫn đường chạy với menu này các cụ lấy về từ link số 2 mục 2.1.1 của luồng này: http://www.otofun.net/threads/718022-unlock-dau-dvd-tren-xe-hoi-de-cai-dat-phan-mem-nhu-wince
Bác ngochoangimsat ơi xin giúp mình với. Mình làm như hướng dẫn của bác cho con CRV 2010 của mình thì bị báo lỗi " a". Loanh quanh đọc trong diễn đàn mà ko biết xử lý sao. Bác giúp em với nhé.
Em đang dùng con đầu DVD Caska CA3657 bác ợ. Thanks bác nhiều..

thhung

Xe tải
Xe em mazda 3 2010 đầu có sẵn theo xe thì là của hãng gì các cụ nhỉ. Có cách nào check ko?

BachDangRiver

Xe đạp
Bác ngochoangimsat ơi xin giúp mình với. Mình làm như hướng dẫn của bác cho con CRV 2010 của mình thì bị báo lỗi " a". Loanh quanh đọc trong diễn đàn mà ko biết xử lý sao. Bác giúp em với nhé.
Em đang dùng con đầu DVD Caska CA3657 bác ợ. Thanks bác nhiều..

Cụ này giải quyết đc chưa?

tientre

Đi bộ
Các bác cho em hỏi link nào chỉ dẫn cụ thể cách cài vietmap trên Mazda 3 với