Cảm biến lùi morning slx 2009 bị lỗi gì đó?

binhckxdtl

Xe đạp
Tình hình là con xe của mình gặp hiện tượng cảm biến lùi phía ghế lái kêu liên thanh khi cài số lùi. Mình cho xe vào hãng kiểm tra thì họ rút dây điện từng bên để kiểm tra thì phát hiện mắt bên ghế lái bị lỗi. Họ tạm tháo ra để chờ đặt hàng cái mới để thay. Trong khi chờ mình vẫn sử dụng xe bình thường và cảm biến còn lại bên ghế phụ vẫn hoạt động tốt.
Đến khi có hàng mới về để thay thì lại xảy ra hiện tượng mắt bên ghế phụ lại kêu. Mình kêu họ dùng lại cái mắt hỏng tháo ra bên ghế lái (đã thay mới) lắp vào bên ghế phụ xem sao thì nó lại hoạt động tốt. Thôi mình cũng chả biết giải thích sao nhưng ngon lành rồi thì đánh xe về thôi.
Nhưng chỉ sau 1 ngày đánh xe về, liên tục trong 2 ngày nay, nó lại kêu liên thanh. Cho đến hôm nay cho vào gara kiểm tra thì anh thợ kỹ thuật lên xe cài số lùi thì tự dưng lại hết kêu đến giờ. Mình loại trừ khả năng cái mắt bị hỏng và đang nghĩ đến khả năng dây điện hay cái dắc cắm vào mắt đó có vấn đề. Hiện tại đã đánh xe về nhưng mai mốt sẽ phải cho vào lại để kiểm tra tổng thể vấn đề này. Ai biết hiện tượng như của xe mình thì xin cho vài ý kiến chỉ giáo.

hnguyenhn

Xe hơi
Em chưa bị nhưng các cụ ở đây cho em hỏi slx 2009 có bị rung tay lái khi xe dừng và đang bật điều hoà không ạ. Thỉnh thoảng đang dừng xe bật điều hoà như quá tải vì ga thấp nên tay lái hơi rung. Em vào hãng thì bảo cao xu chân máy mòn mà họ chưa có hàng thay. Xe các cụ có bị vậy ko ạ.

sonld

Xe tải
Em chưa bị nhưng các cụ ở đây cho em hỏi slx 2009 có bị rung tay lái khi xe dừng và đang bật điều hoà không ạ. Thỉnh thoảng đang dừng xe bật điều hoà như quá tải vì ga thấp nên tay lái hơi rung. Em vào hãng thì bảo cao xu chân máy mòn mà họ chưa có hàng thay. Xe các cụ có bị vậy ko ạ.
Cái này thấy các cụ bảo thay cao su chân máy là hết cụ ạ. Xe em cũng bị mà hôm vừa rồi em đi cân bằng động lại hết mà em chưa thay cao su chân máy đâu ạ

hnguyenhn

Xe hơi
Cái này thấy các cụ bảo thay cao su chân máy là hết cụ ạ. Xe em cũng bị mà hôm vừa rồi em đi cân bằng động lại hết mà em chưa thay cao su chân máy đâu ạ
Cảm ơn cụ em đã thay cao su chân máy và ngon rồi a