Cảm biến nhiên liệu

chuot_baby

Xe đạp
Thiết bị cảm biến nhiên liệu đo xăng dầu

Có bác nào sử dụng loại này chưa.
Có kiểm soát được tiêu hao nhiên liệu
Không gây mít-lòng giữa tài xế và chủ xe không
Thanks

guidingstar

Xe tăng
Chẳng có ý nghĩa gì cụ ạ.
Nó chỉ đo được cái suất tiêu hao nhiên liệu tức thời thôi chứ không đo được mức tiêu hao nhiên liệu trên cả quãng đường nhé.
Hơn nữa cái này chỉ có theo xe, chứ không phải lắp vào xe nào cũng được.

nếu cụ muốn kiểm tra thì phải mua hẳn 1 cái máy đo tiêu hao nhiên liệu (loại xịn quãng hơn 2k$) , rồi lắp vào đường ống, nó đo theo giờ/theo km cho cụ xem, chính xác tính đến từng %

tainon

Xe điện
Em cần cái máy đo xem lượng nhiên liệu chạy vào trong máy là bao nhiêu lít để trả tiền xăng cho lái xe. Có cụ nào biết mua ở đâu k ạ.

Caterpillar

Xe tăng
Chẳng có ý nghĩa gì cụ ạ.
Nó chỉ đo được cái suất tiêu hao nhiên liệu tức thời thôi chứ không đo được mức tiêu hao nhiên liệu trên cả quãng đường nhé.
Hơn nữa cái này chỉ có theo xe, chứ không phải lắp vào xe nào cũng được.

nếu cụ muốn kiểm tra thì phải mua hẳn 1 cái máy đo tiêu hao nhiên liệu (loại xịn quãng hơn 2k$) , rồi lắp vào đường ống, nó đo theo giờ/theo km cho cụ xem, chính xác tính đến từng %
Cảm biến loại này bây giờ nhiều công ty cung cấp định vị cũng có để lắp luôn lên xe, báo lượng nhiên liệu trong thùng về cùng với tọa độ của xe cho chủ xe biết luôn cụ ạ. Em cũng đã thử nghiệm và thấy dùng cũng ổn.

tuan_auto

Xe máy
Cảm biến loại này bây giờ nhiều công ty cung cấp định vị cũng có để lắp luôn lên xe, báo lượng nhiên liệu trong thùng về cùng với tọa độ của xe cho chủ xe biết luôn cụ ạ. Em cũng đã thử nghiệm và thấy dùng cũng ổn.
Nó có bền không bá? giá cả loại này thế nào bác nói sơ cho em biết với,thank bác trước ^^

chuot_baby

Xe đạp
không cần định vị mà chỉ cần đo suất tiêu hao nhiên liệu nhưng thế có rẻ hơn được không. vì nếu định vị mình phải đầu tư server cũng tốn kém nhỉ

huyengau

Xe buýt
đang cần. Thanks!

Caterpillar

Xe tăng
Nó có bền không bá? giá cả loại này thế nào bác nói sơ cho em biết với,thank bác trước ^^
Bền thì em chả biết, may hơn khôn thôi vì cảm biến em thấy mua từ Nga chứ không phải tàu. Giá cả thì để em xem lại đã vì em không quan tâm lắm.

không cần định vị mà chỉ cần đo suất tiêu hao nhiên liệu nhưng thế có rẻ hơn được không. vì nếu định vị mình phải đầu tư server cũng tốn kém nhỉ
Chắc là rẻ hơn nhiều đấy cụ vì bộ định vị cũng khoảng >150$ rồi, tuy nhiên cụ không cần đầu tư máy chủ vì nhà cung cấp họ sẵn sàng làm hết cho cụ với giá có định vị tầm trên dưới 100K/tháng, cụ chỉ cần 1 máy tính có net là xem được xe của mình thôi.

quanghuybui89

Xe máy
+cu cu chem gio may cua cu dat bo xu ma doc duoc xe tai cu fai bao them 800usd thi anh em nha xuong chêt doi may cua cu cu bao lam duockim fun chu co lam duoc xe 24v deck dau :)) cu chem gio cho anh em so chu voi toi thi gcan qua bt cu ah neu con vg+ thi toi con tin nhung dich sao duoc autoland cua chung toi

chuot_baby

Xe đạp
Bền thì em chả biết, may hơn khôn thôi vì cảm biến em thấy mua từ Nga chứ không phải tàu. Giá cả thì để em xem lại đã vì em không quan tâm lắm.

Chắc là rẻ hơn nhiều đấy cụ vì bộ định vị cũng khoảng >150$ rồi, tuy nhiên cụ không cần đầu tư máy chủ vì nhà cung cấp họ sẵn sàng làm hết cho cụ với giá có định vị tầm trên dưới 100K/tháng, cụ chỉ cần 1 máy tính có net là xem được xe của mình thôi.
tức là ý của em chỉ cần kiểm soát lượng nhiên liệu thui. mà em không muốn người khác biết xe của mình hiện tại đang ở đâu.
em nghĩ em cần cảm biến mỗi lần đi về em kiểm tra là đã hao tốn bao nhiêu. và tài xế không bán xăng dọc đường là ok

bongleo

Xe hơi
E lại tưởng chỉ với 150$ thôi e đã có được chức năng GPS này rồi chứ :(

livegps

Xe tải
Toà nhà Icon4, 243A Đê La Thành, Láng Thượng
Website
shopgps.vn

Thanks
Các bác đang hỏi về thiết bị cảm biến dầu à?
Em thấy ở đây nói rất kỹ này

chuot_baby

Xe đạp
Các bác đang hỏi về thiết bị cảm biến dầu à?
Em thấy ở đây nói rất kỹ này
nhưng không biết tác dụng làm gì bác ở CÔNG NGHỆ TOÀN CẦU http://techglobal.vn giải thích rõ hơn được không?
em chỉ muốn kiểm soát lượng nhiên liệu để không gây phiền lòng giữa lái xe với chủ thui

chuot_baby

Xe đạp
Các bác có thể vào dieuhanhxe.com.vn id: demo pass: demo dùng thử và tìm hiểu.
Bác nào có nhu cầu mua thiết bị GPS pm em nhé
Mr Huân: 01636353982
Công ty cổ phần viễn thông vạn xuân
Đã tìm hiểu không phải thứ mình tìm

TKT

Xe hơi
con này có vẻ hay nhể?

livegps

Xe tải
Toà nhà Icon4, 243A Đê La Thành, Láng Thượng
Website
shopgps.vn
nhưng không biết tác dụng làm gì bác ở CÔNG NGHỆ TOÀN CẦU http://techglobal.vn giải thích rõ hơn được không?
em chỉ muốn kiểm soát lượng nhiên liệu để không gây phiền lòng giữa lái xe với chủ thui
Bác xem sơ đồ quản lý nhiên liệu rồi đó, có thế quản lý việc lái xe rút xăng/dầu, nhiên liệu tiêu hao của bình dầu trên ô tô sensor có thể đo trực tiếp bằng cảm biến định mức . sai số khoảng 5%

anhnv_2411

Xe hơi

Thanks
Mình đã từng tích hợp cái đó cùng với thiết bị định vị GPS nhưng cũng chỉ được phần nào thôi bạn ạ. Không thể kiểm soát xác được. Nếu lái xe rút xăng dầu nhiều có thể biết được còn nếu ít thì cũng rất khó có thể phát hiện. Bạn có gì thắc mắc về cái này có thể alo cho mình theo số 0984.033.676, mình biết mình sẽ giải thích cho