[Funland] Cảm giác Alone - U40

vephiadong

Xe điện
Nói chung là nên quen với cảm giác " ơ lon ".
Em cũng thấy thế, khi bệnh trọng hay hai năm mươi ai cũng ra đi một mình cả, vk con cũng chẳng giúp được gì ngoài ông anh tiền

Under 40 thì còn nhiều thời gian để làm mới cuộc đời mình
Ai cũng sống một lần và không ai sống hộ ai cả
Đừng lấy con cái làm hàng rào, rồi cũng có ngày chúng rời tổ bay đi

Mưa tháng 11

Xe tăng
Em đọc còm của cụ. Hy vọng cụ đắc đạo như cụ viết :)
Đang định hướng và chủ trương cụ ạ, nhưng em thấy như vậy có vẻ ổn. Nhiều người nghĩ alone thì không hạnh phúc; nhưng các Thày dạy phải biết tìm kiếm hạnh phúc mà không phải phụ thuộc vào người khác. Đừng nghĩ phải đông mới là vui, phải nhiều bạn mới là người hạnh phúc; Trước em cũng nghĩ vậy vì đó là cái nhìn của đám đông. Nhưng giờ em đã thay đổi chút, chỗ nào mình thấy thật thoải mái, được là chính mình, được thể hiện khả năng của mình, dù ít ỏi, thì chỗ đó mình thấy bình an. Mình tạo nên giá trị của mình, không dựa dẫm vào người khác. Hi hi, nhưng mình cũng không dễ bỏ qua cơ hội nếu dựa được ai đó, vì sẽ đến lúc mình lại cần cho người ta dựa.

NgVuBi

Xe tải
Mình thấy mọi người nói chỉ nhìn thấy con trẻ vui vẻ cũng sẽ cảm thấy hạnh phúc và là động lực cố gắng trong cuộc sống.
Mình nhớ cụ có mở một thread nói về chứng mất ngủ, khi đó cụ có nói về sự cô đơn không có người chia sẻ. Mình có thể hỏi riêng tư một chút là vì sao hai vợ chồng cụ trở nên thờ ơ với nhau không? Hoàn cảnh sống? Bất đồng quan điểm?
Chuyện thì dài dòng lắm cụ, vợ chồng có những tranh cãi đã xuất hiện từ ngay sau khi cưới rồi. Cũng một phần e cho là chuyện nhỏ nên cả 2 ko giải quyết triệt để mà mặc nhiên coi nó là một phần của cuộc sống gia đình. Rồi cả thời gian dài từ lúc bắt đầu có bầu đến khi bạn nhỏ 6 tháng tuổi là vợ e ở nhà ngoại, còn e thì chạy đi chạy lại, gần như cuộc sống ly thân. Đến khi đi làm trở lại về nhà nội ở thì mỗi người ngủ một góc. Diễn biến như vậy tiếp tục kéo dài đến giờ.

NgVuBi

Xe tải
Đang định hướng và chủ trương cụ ạ, nhưng em thấy như vậy có vẻ ổn. Nhiều người nghĩ alone thì không hạnh phúc; nhưng các Thày dạy phải biết tìm kiếm hạnh phúc mà không phải phụ thuộc vào người khác. Đừng nghĩ phải đông mới là vui, phải nhiều bạn mới là người hạnh phúc; Trước em cũng nghĩ vậy vì đó là cái nhìn của đám đông. Nhưng giờ em đã thay đổi chút, chỗ nào mình thấy thật thoải mái, được là chính mình, được thể hiện khả năng của mình, dù ít ỏi, thì chỗ đó mình thấy bình an. Mình tạo nên giá trị của mình, không dựa dẫm vào người khác. Hi hi, nhưng mình cũng không dễ bỏ qua cơ hội nếu dựa được ai đó, vì sẽ đến lúc mình lại cần cho người ta dựa.
Tự mình thấy vui với bản thân cũng là cái e muốn hướng đến nhưng chưa biết làm cách nào để đạt được như vậy

NgVuBi

Xe tải

letrungdungcz

Xe tăng
E đã có thời điểm tuần 3 buổi đá bóng + 1 buổi bơi. Cuối tuần vẫn đưa trẻ con đi chơi, nhưng nhiều lúc vẫn thấy trống trải lắm
Cố gắng đừng để con trẻ trong nhà nó nhận ra vấn đề của mình cụ nhé. Khi đang trong thế tiến ko đc, lùi ko xong cần phải có bản lĩnh. Chúng ta còn đang hạnh phúc hơn rất nhiều người ngoài xã hội kia.
Cụ tìm nuôi 1 con pet trong nhà xem sao, vui đấy.

hanoipho79

Xe lăn
Món đó thì e ít có đk kiểm chứng, nhưng vận động hàng ngày thấy mọi việc nhẹ nhàng hơn hẳn.
Cụ mới 40 mà đã cai rồi á...cụ đá bóng được tuần 3 buổi thì thể lực quá tốt.
Hội trước em đá vài ông toàn gần 50 mà vẫn 1 vợ 1 bồ thỉnh thoảng lại đá ít rau cỏ cho mát ruột.

NgVuBi

Xe tải
Cố gắng đừng để con trẻ trong nhà nó nhận ra vấn đề của mình cụ nhé. Khi đang trong thế tiến ko đc, lùi ko xong cần phải có bản lĩnh. Chúng ta còn đang hạnh phúc hơn rất nhiều người ngoài xã hội kia.
Cụ tìm nuôi 1 con pet trong nhà xem sao, vui đấy.
E ko có tay nuôi cụ à, mà e cũng ko thích nuôi, sợ chúng nó lại chết

November123

Xe tải
Chuyện thì dài dòng lắm cụ, vợ chồng có những tranh cãi đã xuất hiện từ ngay sau khi cưới rồi. Cũng một phần e cho là chuyện nhỏ nên cả 2 ko giải quyết triệt để mà mặc nhiên coi nó là một phần của cuộc sống gia đình. Rồi cả thời gian dài từ lúc bắt đầu có bầu đến khi bạn nhỏ 6 tháng tuổi là vợ e ở nhà ngoại, còn e thì chạy đi chạy lại, gần như cuộc sống ly thân. Đến khi đi làm trở lại về nhà nội ở thì mỗi người ngủ một góc. Diễn biến như vậy tiếp tục kéo dài đến giờ.
Sao cụ lại không nghĩ đến vấn đề cứu vãn cuộc hôn nhân thay vì tìm một niềm đam mê khác? Hai vợ chồng đã tâm sự với nhau về những vấn đề này chưa ạ? Tình trạng này đã kéo dài bao nhiêu năm rồi ạ?
Xin lỗi cụ nếu mình quá tò mò, chỉ là muốn qua câu chuyện của cụ có thể thêm những hiểu biết. Nếu mình có gặp phải thì cũng không quá ngu ngốc đến mức không biết gì.

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài bốn mươi đây.

Chỉ sợ con cái rời tầm mắt. Cơ hội làm lại bằng số Không.
Cũng chả bao giờ tưởng tượng đến chuyện buồn hôn nhân với mình...

Sorry!

NgVuBi

Xe tải
Sao cụ lại không nghĩ đến vấn đề cứu vãn cuộc hôn nhân thay vì tìm một niềm đam mê khác? Hai vợ chồng đã tâm sự với nhau về những vấn đề này chưa ạ? Tình trạng này đã kéo dài bao nhiêu năm rồi ạ?
Xin lỗi cụ nếu mình quá tò mò, chỉ là muốn qua câu chuyện của cụ có thể thêm những hiểu biết. Nếu mình có gặp phải thì cũng không quá ngu ngốc đến mức không biết gì.
Vợ chồng e nhiều hôm tắt đèn nói chuyện xuyên đêm rồi nhưng chỉ thấy thêm mệt chứ ko tìm đc tiếng nói chung. Quá nhiều suy nghĩ khác biệt gần như trong mọi vấn đề. Cả e và vợ thì đều chưa xuất hiện mối qhe nào khác nên mọi thứ vẫn tiếp tục duy trì như này. Nhưng rồi ko biết sẽ đc bao lâu nữa

NgVuBi

Xe tải
Cụ mới 40 mà đã cai rồi á...cụ đá bóng được tuần 3 buổi thì thể lực quá tốt.
Hội trước em đá vài ông toàn gần 50 mà vẫn 1 vợ 1 bồ thỉnh thoảng lại đá ít rau cỏ cho mát ruột.
Nếu chỉ là thuần nhu cầu thì e lại ko có hứng thú cụ ợ. Còn tình cảm thì lại ko có với ai. Để lâu ko biết có hỏng ko 😁

vephiadong

Xe điện
Có lẽ là do e tự loại mình thì đúng hơn.
Nếu chỉ là thuần nhu cầu thì e lại ko có hứng thú cụ ợ. Còn tình cảm thì lại ko có với ai. Để lâu ko biết có hỏng ko 😁
Có lẽ nguyên nhân từ đây...
Đàn ông quy trình sản xuất cứ sau 72h là đầy bình, sản phẩm không xuất kho để bắt đầu chu trình sx mới lập tức ảnh hưởng mọi thứ. Còn máy dùng nhiều chóng hỏng, không dùng cũng hỏng
Không dưng xưa có câu: Vợ chồng cãi lộn con cu giảng hòa

Là em sẽ hỏi thẳng vk về việc tế nhị này, nguyên nhân, giải pháp...
Chúc cụ may mắn

Chỉnh sửa cuối:
Đôi khi nước mắt chảy ướt gối, đôi khi lại bật lên nức nở, tất cả bị giết chết cảm xúc bởi bị phản bội. Vô định và trống trải, đôi khi nghĩ vì con, đôi khi nghĩ mình bị kẹt với kẻ phản bội, đôi khi nghĩ tìm một hướng gì tốt đẹp cho tất cả, rối bời...Rồi bỗng có ngày bình thản đến lạ, chẳng hành động nào của kẻ phản bội khiến mình đau thêm nữa, chỉ còn lại sự vô cảm. Đôi khi thấy thương hại kẻ đã làm mình tổn thương, vì thực sự họ ko cảm nhận được những gì họ đã mất mát hoặc cảm nhận được thì cũng đã muộn

LeTai1979

Racing Boy
Em alone 8 năm rồi đây :) Vẫn đang đồng hành cũng bạn đời 10 năm qua, có lẽ ngoài nói chuyện về con cái & kiếm $ ra thì gần như chẳng có điểm gì chung & hợp nhau giữa 2 người. Cuộc sống quả thực vô cùng nhạt nhẽo nhưng đó là người minh đã chọn, ko có lỗi gì cả, đã cùng mình tạo nên cơ nghiệp từ 2 bàn tay trắng haizzzzzza thành ra dù đã vài lần muốn thay đổi, làm lại nhưng cuối cùng lại ko nỡ khổ người khổ con
Chia sẻ với lão, giờ như lão sống với nhau vì nghĩa, trách nhiệm thôi nhỉ?
Thôi thì tự an ủi nếu xưa mình chọn vì tình có khi chưa chắc đã đc như giờ. :D