[Funland] Cảm giác Alone - U40

sunland

Xe hơi
Cứ bận rộn tối mắt vào là quên hết thôi mợ. Mợ thử thật bận xem!

Sazi

Xe điện
Em alone 8 năm rồi đây :) Vẫn đang đồng hành cũng bạn đời 10 năm qua, có lẽ ngoài nói chuyện về con cái & kiếm $ ra thì gần như chẳng có điểm gì chung & hợp nhau giữa 2 người. Cuộc sống quả thực vô cùng nhạt nhẽo nhưng đó là người minh đã chọn, ko có lỗi gì cả, đã cùng mình tạo nên cơ nghiệp từ 2 bàn tay trắng haizzzzzza thành ra dù đã vài lần muốn thay đổi, làm lại nhưng cuối cùng lại ko nỡ khổ người khổ con
Người con là nguyên nhân bố mẹ lừa dối nhau, sau này nó lớn nó sẽ hiểu nó chính là người bị bố mẹ đỗ lỗi. Haizz chuyện người lớn hại cả một đời trẻ con

LeTai1979

Racing Boy
Nó bảo vì 2 đứa con cụ ạ :D
Lý do chính đáng nhưng nhiều khi không dám hoặc ko muốn thay đổi, ko dám sống đúng với cảm xúc của mình. Phụ nữ Việt thường vậy, rồi đến lúc 2 người chán đến đỉnh điểm ông ăn chả bà ăn nem, hoặc 1 bên như trường hợp a Lếch570 thì cũng dẫn đến gia đình tan nát.

Các cụ mợ dư dả kinh tế mới alone.
Như em đâm đầu vào chổng mít ra, một ngày chỉ mong dài 48 tiếng để kiếm cơm nên cũng chẳng kịp để ý xem mình alone hay alòne nữa.

November123

Xe tải
Vợ chồng e nhiều hôm tắt đèn nói chuyện xuyên đêm rồi nhưng chỉ thấy thêm mệt chứ ko tìm đc tiếng nói chung. Quá nhiều suy nghĩ khác biệt gần như trong mọi vấn đề. Cả e và vợ thì đều chưa xuất hiện mối qhe nào khác nên mọi thứ vẫn tiếp tục duy trì như này. Nhưng rồi ko biết sẽ đc bao lâu nữa
Cụ nói cụ không có tình cảm với ai, vậy cụ lấy vợ vì điều gì ạ?

NgVuBi

Xe tải
Đôi khi nước mắt chảy ướt gối, đôi khi lại bật lên nức nở, tất cả bị giết chết cảm xúc bởi bị phản bội. Vô định và trống trải, đôi khi nghĩ vì con, đôi khi nghĩ mình bị kẹt với kẻ phản bội, đôi khi nghĩ tìm một hướng gì tốt đẹp cho tất cả, rối bời...Rồi bỗng có ngày bình thản đến lạ, chẳng hành động nào của kẻ phản bội khiến mình đau thêm nữa, chỉ còn lại sự vô cảm. Đôi khi thấy thương hại kẻ đã làm mình tổn thương, vì thực sự họ ko cảm nhận được những gì họ đã mất mát hoặc cảm nhận được thì cũng đã muộn
Bình thản... Đó là lúc mợ đã vượt qua đc và thấy nhẹ nhõm hơn.

NgVuBi

Xe tải
Cụ nói cụ không có tình cảm với ai, vậy cụ lấy vợ vì điều gì ạ?
Cụ tin là cả e và vợ đều là mối tình đầu của nhau ko. Yêu và cưới cũng nhanh nên nhiều điều có thể là ngộ nhận.

Bình thản... Đó là lúc mợ đã vượt qua đc và thấy nhẹ nhõm hơn.
Vâng, bạn em biết chuyện và bảo sao có thể bình thản trước giông bão như thế, thực ra sóng gió đã vùi dập quá nhiều đã khiến mình mỉm cười ngay với cả những gì tệ nhất

binhnq2

Xe tăng
Người con là nguyên nhân bố mẹ lừa dối nhau, sau này nó lớn nó sẽ hiểu nó chính là người bị bố mẹ đỗ lỗi. Haizz chuyện người lớn hại cả một đời trẻ con
Con ng buồn cười vcd nhỉ cụ??? Nếu yêu con, sao ko làm cho mình yêu lại. Bản chất là cụ tạo ta endophin hay oxytocin thôi mà.

Ductholc

Xe hơi
Nói chung chia sẻ cho biết thôi, chả ai giống ai cả nên thực sự khó khuyên nhau được. Em cũng gần 4x và 2 vc cũng mỗi người 1 giường lâu lâu rồi. Ngoài thiếu xxx ra thì cơ bản cũng chả vướng mắc gì nên vẫn giữ nguyên hiện trạng để cùng chăm con.

scorp8x

Xe container
Chia sẻ với lão, giờ như lão sống với nhau vì nghĩa, trách nhiệm thôi nhỉ?
Thôi thì tự an ủi nếu xưa mình chọn vì tình có khi chưa chắc đã đc như giờ. :D
Hên xui mà :) có ai kinh nghiệm nên cưới vợ/chồng lần đầu thế nào là tốt đâu. Nói chung đến giờ tớ cũng chẳng phàn nàn gì, có gần như tất cả những gì 1 thằng đàn ông có thể có :D trừ 1 câu chuyện lãng mạn ngôn tình chả biết có thật hay ko

Chopchopchop

Xe buýt
Cụ tin là cả e và vợ đều là mối tình đầu của nhau ko. Yêu và cưới cũng nhanh nên nhiều điều có thể là ngộ nhận.
Đúng là mỗi nhà mỗi hoàn cảnh. Nhưng nói thật em không thể sống chung một nhà với người chồng mà rồi kiểu việc ai nấy làm. Tính em yêu ghét rõ ràng, chứ em không sống giả tạo được. Nên là em không thể lựa chọn cách sống vì con cái mà bố mẹ giả tạo với nhau. Hồi còn chưa lấy chồng, sống cùng bố mẹ. Ông bà cũng khắc khẩu và hay mâu thuẫn, mẹ em yếu thế hơn nên suốt ngày than vãn với em về việc bố em thế nọ thế kia, còn nói rằng nếu không vì chúng mày tao không thể sống với ông ý. Em bảo rằng con xin mẹ đừng vì chúng con, nếu mẹ không chịu được mẹ cứ ly hôn, con hoàn toàn hiểu và ủng hộ, không oán trách gì hết.

Sazi

Xe điện
Vợ chồng e nhiều hôm tắt đèn nói chuyện xuyên đêm rồi nhưng chỉ thấy thêm mệt chứ ko tìm đc tiếng nói chung. Quá nhiều suy nghĩ khác biệt gần như trong mọi vấn đề. Cả e và vợ thì đều chưa xuất hiện mối qhe nào khác nên mọi thứ vẫn tiếp tục duy trì như này. Nhưng rồi ko biết sẽ đc bao lâu nữa
Lấy người khác mình mới vui chứ. Phỏng vấn bạn 1 chút
1. Tìm "tiếng nói chung" ở vấn đề trong quá khứ, hiện tại hay tương lai?
2. Bạn và vợ bạn nhìn vào vấn đề bằng gì? Thường hai người sử dụng hai giác quan khác nhau, điểm nhìn khác nhau nên suy nghĩ khác nhau.

Sazi

Xe điện
Con ng buồn cười vcd nhỉ cụ??? Nếu yêu con, sao ko làm cho mình yêu lại. Bản chất là cụ tạo ta endophin hay oxytocin thôi mà.
Giả sử nếu là bạn, bạn lấy đi hạnh phúc của bố/mẹ vì... Vì... Vì... Bạn suy nghĩ thế nào?

letrungdungcz

Xe tăng
E ko có tay nuôi cụ à, mà e cũng ko thích nuôi, sợ chúng nó lại chết
Ok cụ. Hy vọng đến 1 lúc nào đó cụ sẽ cố gắng nuôi 1 em pet thành công. Nó ko khó đâu ạ 😋.

Thêm nữa, cụ hãy coi vợ cụ như là một NGƯỜI BẠN đời cụ sẽ thấy dễ ứng xử hơn cụ nhé. Còn điều gì qua rồi hãy cho qua, mà méo cho qua đc cũng phải cố gắng cho qua 🤣.

Rồi cụ còn gia đình ông bà nội, anh chị em bạn bè nữa chứ nhể.

November123

Xe tải
Đôi khi nước mắt chảy ướt gối, đôi khi lại bật lên nức nở, tất cả bị giết chết cảm xúc bởi bị phản bội. Vô định và trống trải, đôi khi nghĩ vì con, đôi khi nghĩ mình bị kẹt với kẻ phản bội, đôi khi nghĩ tìm một hướng gì tốt đẹp cho tất cả, rối bời...Rồi bỗng có ngày bình thản đến lạ, chẳng hành động nào của kẻ phản bội khiến mình đau thêm nữa, chỉ còn lại sự vô cảm. Đôi khi thấy thương hại kẻ đã làm mình tổn thương, vì thực sự họ ko cảm nhận được những gì họ đã mất mát hoặc cảm nhận được thì cũng đã muộn
Người phụ nữ khi "đạt" đến sự vô cảm đối với người mình yêu thì thật sự đã không còn gì để cứu vãn, và thật sự người chồng phải thật sự rất rất tệ.
Mình thực sự hy vọng sẽ không gặp trường hợp như vậy.
Bữa trước, đang ngồi chơi thì tình cờ hóng hớt hai cha con nói chuyện. Đứa bé chắc khoảng ba tuổi, rất đáng yêu, cái cách nói chuyện với cha, cách "chăm sóc" cha (bày mấy cái ly và đổ nước vào rồi đưa ly nước cho cha uống), mình đã phì cười vì sự dễ thương của cậu nhóc.
Dù xảy ra chuyện gì đi nữa thì trẻ con cần được bảo vệ. Mong mợ sẽ luôn hạnh phúc và tìm thấy niềm vui trong cuộc sống.

binhnq2

Xe tăng